ฝากคำถามถึงหลวงพี่เล็กด้วยนะค่ะ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย lhospital, 1 มีนาคม 2011.

1. lhospital

lhospital เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2011
    หนูต้องการบน พระวิสุทธิเทพเรื่องการเรียนค่ะ
    อยากทราบว่าต้องใช้ธูปกี่ดอก ธูปสีอะไร
    ต้องกล่าวอย่างไรค่ะ

ตอนนี้หนูบนไปแล้ว 2 ครั้งขอเรื่องเดิมๆ แต่แต่ละครั้งใช้ธูป 5 ดอกและ 9 ดอกค่ะ
    และเวลากล่าวหนุก็ขอเลย แล้วบอกว่าถ้าได้ จะมาแก้บนด้วยการถือศีล8 กับทำกรรมฐาน7วัน วันละ1ชม.

อยากทราบวิธีบนที่ละเอียด รวมถึงเวลาบนด้วยค่ะ อยากให้พระท่านช่วยจริงๆๆค่ะ
    ฝากคำถามถึงหลวงพี่เล้ก ด่วนเลยได้ไหมค่ะ
    :':)':)':)':)'(

2. e20ehq

e20ehq เป็นที่รู้จักกันดี

น้องลองบนพระ บนเจ้า บนเทวดา บนผีสาง บนให้หมด แล้วไม่ต้องอ่านหนังสือ ไม่ต้องท่องจำ ไม่ต้องทำความเข้าใจในเนื้อหาตำราเลยนะ

ขอแนะนำ ก่อนอ่านหนังสือ สวดมนต์ไหว้พระ.. นั่งสมาธิ สัก 10 - 15 นาที หรือ 1 ชม. จากนั้นก็อ่านหนังสือ ทบทวนตำรา นอนพักผ่อนให้พอเพียง ทานอาหารที่มีประโยชน์ รับรองว่าน้องต้องสอบได้ครับ

3. lhospital

lhospital เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2011
    หนูอ่านหนังสือเต็มที่ค่ะ แต่ก็...หนูคงทำไม่ไ่ด้ 100% หรอกค่ะ (ด้วยระยะเวลาที่จำกัดมาก+เนื้อหาที่เยอะ+ เดาใจคนออกข้อสอบไม่ถูก)

แต่หนูเชื่อว่าหนูทำได้ 70% เพราะหนูตั้งใจอ่านหนังสือ ทำข้อสอบเก่า
    แค่จะบนพระท่านให้ช่วยอีก 30% ที่เหลือ (เผื่อหนูไม่รอบคอบ หรือข้อสอบออกในสิ่งที่ไม่ได้อ่านมา หรืออย่างน้อยหนูก็มีที่พึ่งทางใจ... ว่าพระท่านกำลังช่วยอยู่) แค่นั้นเองค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของพี่นะค่ะ โมทนาสาธุค่ะ

ทุกครั้งที่อ่านหนังสือหนุก็ใช้คาถาท่านปู่ช่วยตลอดค่ะ สวดมนต์ นั่งสมาธิ
    เพียงแต่การสอบครั้งนี้ มันสำคัญมาก ปกติหนุก็ไม่บนหรอกค่ะ ส่วนใหญ่ขอพรมากกว่า

อีกอย่างหนูขอให้พระท่านสงเคราะห์ พระท่านก็สงเคราะห์ไม่เกินกฎแห่งกรรม ของหนุอยู่แล้ว
    หนูทราบว่าหนูต้องช่วยตัวเองให้เต็มที่ก่อนค่ะ ...

แต่ก็ต้องขอบคุณพี่นะค่ะ ที่แนะนำสิ่งดีดีให้หนู แต่หนูต้องการให้พระท่านช่วยเรื่องนี้จริงๆค่ะ
    ถ้าไม่จำเป็นขนาดนี้ หนูไม่กล้าบน หรอกค่ะ มันเรื่องคอขาดบาดตายเลยนะค่ะ เรื่องบนอ่ะค่ะ
    เพราะถ้าสำเร็จแต่ไม่ได้แก้บน(หรือลืมแก้บน) นี่แย่เลยนะค่ะ
    ส่วนใหญ่หนูถึงขอพร อย่างเดียวค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2011