ฝากถึงทีมงานเว็ปพลังจิตครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เทพธรรมบาล, 12 พฤษภาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เทพธรรมบาล

เทพธรรมบาล เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากถึงทีมงานเว็ปพลังจิตครับ
    (ขออณุญาติออกมาตั้งกระทู้นะครับกลัวทีมงานไม่เห็นครับ)

เนื่องด้วยในอดีตมีกรณี สมาชิกชื่อ ยายผีป่า ได้หลอกเงินคนในเว็ปไป 3 แสนกว่าบาท จนต้องทำสมาชิกพรีเมี่ยมขึ้น

อยากให้ในส่วนของหมอดูก็ต้อง ทำสมาชิก พรีเมี่ยมหมอดูเช่นกัน และต้องแสดงหลักฐานเพิ่มจากสมาชิกพรีเมี่ยมปกติ คือ ใบรับรองจาก สมาคมโหราศาสตร์แห่งประเทศไทย หรือ สมาคมโหราศาสตร์นานาชาติ หรือ ถ้าเรียนมาจากต่างประเทศต้องแสดงใบรับรองด้วย เพื่อป้องกันคนที่ตกทุกข์ ตกเป็นเหยื่อของคนที่อ้างว่าตนเป็นอาจารย์ เพราะใบรับรองพวกนี้ต้องผ่านการสอบนะครับ

อยากให้ทีมงานเอาไปพิจารณาขอบคุณมากๆครับ

2. จิ๊กซอ

จิ๊กซอ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2009
    ผมว่าแค่พรีเมี่ยมก็น่าจะเพียงพอกระมังครับ เพราะถ้าจะให้หาบัตรรับรองจากสมาคมโหรคงลำบาก เพราะอย่างกระผมก็หมอดูจนๆ ไม่ได้เป็นระดับอาจารย์โหรดังๆ เช่นเดียวกันกับกระทู้พระเครื่อง มิต้องเอาใบรับรองการเป็นเซียนพระตัวจริงกันหรอกหรือ....ข้อมูลส่วนตัวรูปถ่ายบัตรประชาชนก็น่าจะเพียงพอ อันนี้เป็นความคิดส่วนตัวผมนะครับ

3. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เรียนสมาชิก เรื่องพรีเมี่ยมหมอดู ทางเว็บได้คิดเตรียมการไว้ล่วงหน้าประมาณ 1 ปี แต่ยังไม่มีเวลาได้จัดระเบียบการ ทางเว็บจะนำไปพิจารณาร่วมด้วยเร็วๆนี้ เนื่องจากพบปัญหาสมาชิกบ่อยที่ห้องนี้

สำหรับใบประกาศรับรอง จากสมาคมโหรฯต่างๆนั้น คิดว่าแล้วแต่ละหมอดู ทางเว็บไม่อยากบังคับ เพราะบางท่านอาจจะเก่งโดยธรรมชาติก็มี ทางเว็บขอแค่บัตรประชาชนไว้เป็นหลักฐาน แต่ถ้าหมอดูท่านใดมีใบประกาศรับรอง ก็ถือว่าเป็นความน่าเชื่อถือของหมอดูท่านนั้น

4. เด็กแวนซ์

เด็กแวนซ์ Active Member

แฮะๆ เกือบไปแล้วเรา ^^

5. เทพธรรมบาล

เทพธรรมบาล เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าใจแล้วขอรับ ขออณุญาติปิดกระทู้นะ ขอรับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้