ฝากแวะชมร้านขายหินออนไลน์ที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทยด้วยนะครับ

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 8 กันยายน 2021.

1. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

**ฝากแวะชมร้านขายหินออนไลน์ที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทยด้วยนะครับ**

เป็นร้านของผมเอง ขายมาเกือบ 6 ปีแล้วครับ อยู่ในเพจ Facebook ชื่อเพจ "Alchemistic Power of Stones" (https:/facebook.com/chayutt.naowarat)

Alchemistic Power of Stones-Chayutt Naowarat.jpg

ในเพจของผมจะถ่ายรูปหินให้เลือกแบบเส้นต่อเส้น และชิ้นต่อชิ้นเลยนะครับ ดังนั้น มันจึงมีรูปหินให้เลือกเยอะมากๆ ราวๆ 3 หมื่นรูป อยู่ใน 1000 กว่าอัลบั้ม!! เพื่อที่ว่าถ้าลูกค้าเลือกหินชิ้นไหนแล้ว ก็จะได้รับหินชิ้นในรูปไปเลยครับ ไม่ต้องมานั่งลุ้นว่าจะได้ชิ้นไหนไป

Alchemistic Power of Stones-4.jpg

และที่สำคัญ..หินของผมจะมีแต่หินแท้เท่านั้นนะครับ เพราะผมไม่ขายหินปลอมครับ และผมก็จะมีวิธีการในการชาร์จพลังงานให้กับหินอยู่ เลยทำให้ลูกค้าสามารถสัมผัสถึงความแตกต่างของหินจากร้านผมได้เลย เมื่อเทียบกับที่อื่นๆ โดยเฉพาะใครที่จับพลังพระเครื่องได้อยู่แล้วนี่ ยิ่งไม่ต้องกังวลเรื่องหินแท้หินปลอมเลยครับ

**ภารกิจในการขายหินของผม-Update 28/8/21**

*ที่มาของภารกิจนี้*

ในข้อความจากต่างมิติทั้งหลาย ที่ผมได้แปลและเผยแพร่มาตั้งแต่ปี ค.ศ. 2010 โน้น ทำให้ผมตระหนักรู้ว่า " คริสตัล" ( Crystal) ซึ่งเขาหมายรวมถึง " หินสี" และ " อัญมณี" ทั้งหลายนั้น มีพลังอำนาจเกินกว่าที่มนุษย์โลกของเราจะเข้าใจได้

และคริสตัลเหล่านี้ก็มีบทบาทสำคัญกับชีวิตของมนุษย์โลกเรามาตั้งแต่ยุคสมัยบรรพกาลโน่นแล้วอีกด้วย ดังจะเห็นได้จากหลักฐานต่างๆทางโบราณคดีและประวัติศาตร์ของมนุษยชาติ ที่จะมีคริสตัลเข้ามาเกี่ยวข้องอยู่ด้วยเสมอ แทบจะทุกยุคทุกสมัยเลยก็ว่าได้

มิหนำซ้ำในข้อความจากต่างมิติทั้งหลาย ที่สื่อสารผ่านทางการสะกดจิตบำบัดแบบย้อนระลึกชาติของ Dolores Cannon ก็ได้เปิดเผยให้เราทราบอีกว่า การใช้ "คริสตัล" ที่ว่านี้ ไม่ได้จำกัดอยู่เฉพาะบนดาวเคราะห์โลกดวงเดียวเท่านั้น! เพราะว่ามันยังมีการใช้งานคริสตัลอยู่ในแทบจะทุกระบบดวงดาว และแทบจะทุกมิติเลยอีกด้วย!

และ Dolores Cannon ก็มีกล่าวถึงพลังอำนาจอันมหัศจรรย์ของคริสตัลเอาไว้มากมายด้วย โดยเฉพาะเมื่อคริสตัลถูกปลุกให้ตื่นอย่างเต็มพิกัดแล้ว เช่น ในยานอวกาศของรูปธรรมชีวิตต่างมิติ ก็มักจะใช้แท่งคริสตัลเป็นแหล่งกำเนิดพลังงาน โดยใช้ "จิต" ของผู้ขับขี่ยานลำนั้นเป็นตัวกระตุ้น เป็นต้น

ส่วนในข้อความของท่าน Archangel Metatron ที่ผมเคยอ่านและแปลมาหลายต่อหลายตอนนั้น ก็มีกล่าวถึง "แท่งคริสตัลขนาดใหญ่" ที่ท่านเรียกว่า Master Crystal ทั้งหลาย ที่ตอนนี้ซุกซ่อนอยู่ใต้พื้นโลก และกำลังค่อยๆถูกปลุกให้ตื่นขึ้นมาอยู่ด้วยเช่นกัน

ซึ่งเมื่อใดที่แท่ง Master Crystal เหล่านี้ถูกปลุกให้ตื่นขึ้นมาจนมีศักยภาพเต็มพิกัดแล้วหละก็ ดาวเคราะห์โลกของเรา ก็จะไม่มีวันเหมือนเดิมอีกต่อไป! เพราะว่ามันจะไปชาร์จพลังงานให้กับ Crystalline Grid ของโลก จนทำให้ทุกสิ่งทุกอย่างและทุกสรรพชีวิตบนโลก ถูกยกระดับพลังงานขึ้น จนเข้าสู่ระดับพลังงานของมิติที่ 5 ในท้ายที่สุด

เพราะนี่คือเรื่องของ "กระบวนการเลื่อนระดับขึ้น" หรือ Ascension ที่กำลังเกิดขึ้นกับดาวเคราะห์โลกอยู่ในขณะนี้ และคริสตัลเหล่านี้ ทั้งเล็กและใหญ่ ต่างก็มาอยู่ที่โลกใบนี้เพื่อรอคอยวันนี้โดยเฉพาะ เพื่อช่วยประคับประคองและกระตุ้น และเหนี่ยวนำให้ระดับความสั่นสะเทือนของทั้งมนุษย์โลก และของดาวเคราะห์โลกเอง ยกระดับสูงขึ้นเรื่อยๆ จนถึงจุดหมายปลายทาง ซึ่งก็คือมิติที่ 5 ในท้ายที่สุด

แต่เพราะว่าเรื่องราวของกระบวนการ Ascension นี้ ค่อนข้างจะลึกลับซับซ้อนมากๆ ดังนั้น ผมจึงไม่สามารถที่จะกล่าวถึงได้หมดในที่นี้ ถ้าท่านใดสนใจก็เข้าไปอ่านได้ในอีกเพจหนึ่งของผมที่ชื่อ "ข้อความจากต่างมิติ By : Chayutt Naowarat" นะครับ หรือจะค้นหากระทู้ที่ผมโพสต์เอาไว้แล้วมากมายในเวปพลังจิตแห่งนี้ก็ได้นะครับ ในห้อง "วิทยาศาสตร์ทางจิต-ลึกลับ"

Alchemistic Power of Stones-8.jpg

*ภารกิจในการขายหินของผม*

สำหรับการขายหินของผม ในเพจ Alchemistic Power of Stones แห่งนี้นั้น ผมมาเริ่มขายก็ตอนที่ผมได้แปลข้อความจากต่างมิติมาแล้ว 5 ปีนะครับ ซึ่งผมมารู้ทีหลังว่า มันเป็น "ภารกิจ" อย่างหนึ่งของผมด้วยเช่นกัน นอกเหนือจากการเผยแพร่ข้อความจากต่างมิติ เพราะว่าตัวผมเองนั้นก็เป็นอีกคนหนึ่ง ที่เคยมีและก็ยังคงมี ส่วนเกี่ยวข้องกับคริสตัลอยู่อย่างลึกซึ้งจนยากที่จะอธิบายได้

โดยในเบื้องต้นนี้ คุณสมบัติของหินทั้งหลายในเพจนี้ ผมจะแปลมาจากหนังสือต่างประเทศ ที่เขียนโดย Lightworker หลายๆคนที่เป็นแนว Metaphysics นะครับ เพราะว่าพวกเขาเหล่านั้นก็รู้เรื่องกระบวนการ Ascension ด้วยเช่นกัน ดังนั้น พวกเราจึงพูดภาษาเดียวกันโดยอัตโนมัติ

ดังนั้น ถ้าท่านได้เคยเข้ามาอ่านคุณสมบัติของหินแต่ละชนิดในเพจของผม และได้เคยซื้อหินจากร้านผมไป หรือเคยได้รับแจกไปบ้างหละก็ ท่านก็จะรู้สึกได้เองว่าร้านของผมไม่เหมือนกับร้านอื่นๆเลย และหินจากร้านผมก็จะมีอะไรที่พิเศษในแบบของมันอยู่ จนหลายๆคนสามารถสัมผัสพลังของมันได้เองเลยหละครับ

และเพราะว่ามันเป็นส่วนหนึ่งของการทำภารกิจของผม ในกระบวนการตื่นรู้ครั้งใหญ่ของโลกที่กำลังเกิดขึ้นอยู่ในขณะนี้ ดังนั้น คนที่จะมีโอกาสมาได้รับหินจากผมไป ก็เลยจะต้องเป็นคนที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับกระบวนการนี้ด้วยเช่นกัน! ดังนั้น ก็อย่าแปลกใจนะครับ ที่เราได้มาเจอกัน เพราะว่าความบังเอิญไม่มีอยู่จริงในจักรวาลแห่งนี้ครับ

แต่ว่า..เพราะความที่โลกของเรากำลังอยู่ในกระบวนการเลื่อนระดับขึ้นครั้งใหญ่อยู่ ดังนั้น สิ่งมีชีวิตทุกๆชนิด จึงกำลังถูก "เร่ง" วิวัฒนาการให้เร็วขึ้นอยู่ ซึ่งสิ่งมีชีวิตที่อยู่ในอาณาจักรแร่ธาตุอย่างพวกคริสตัลนี้ก็ด้วย! ที่ก็กำลังมีการ upgrade ทางพลังงานอยู่ด้วยเช่นกัน

ดังนั้น พลังงานและอานุภาพของพวกเขา จึงกำลัง upgrade ขึ้นเรื่อยๆอยู่ เพราะเหตุนี้ คุณสมบัติของพวกเขาที่ถูกระบุเอาไว้ในตำราเหล่านั้น จึงอาจจะน้อยนิดเกินไป จนสักวันหนึ่งจะไม่สามารถใช้อ้างอิงได้อีกต่อไป!

เพราะฉะนั้น ผมจึงรู้สึกอยู่ลึกๆข้างในเสมอว่า เรื่องของคริสตัลนี้ ยังไม่มีมนุษย์คนไหนเลยที่รู้ดีที่สุด หรือรู้จริงที่สุด เพราะว่ามันยังมีข้อมูลอื่นๆอีกมากมายมหาศาลที่พวกเรายังไม่รู้อยู่อีก

ดังนั้น ผมเลยได้แต่หวังว่า ตัวเองจะสามารถ "เข้าถึง" พลังงานและจิตวิญญาณของคริสตัลเหล่านี้ได้อย่างแท้จริงซักวันหนึ่ง ในแบบที่จะสามารถนำมาเผยแพร่และช่วยเหลือมนุษย์โลกคนอื่นๆได้ อย่างยอดเยี่ยมที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้

Chayutt Naowarat

Date: 28/08/21

Alchemistic Power of Stones-6.jpg
    ............................

*หมายเหตุ:*

ในช่วง 5-6 ปีมานี้ ผมศึกษาเรื่องพลังหินบำบัด และพลังปิระมิด และศาสตร์อะไรทำนองนี้เยอะมากเลยนะครับ ดูจากหนังสือที่ซื้อมาอ่านนี่สิครับ ฮิฮิ ชาตินี้ไม่รู้จะอ่านหมดหรือเปล่าไม่รู้ นี่ยังไม่รวม e-book อีกหลายสิบเล่มเลยนะครับ

และนี่ก็ยังไม่รวมหนังสือด้านจิตวิญญาณต่างๆที่ผมไม่ได้เอามาถ่ายรูปด้วยเลยนะครับ

ก็ให้มันรู้ไป..ว่า..ถ้าได้ศึกษาอะไรแล้ว ก็หัวทิ่มเหมือนกันครับ เอาให้สุดๆไปเลยครับ ฮิฮิ

08/09/21
    ...........................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2021
  2. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

**รวมหิน 7 จักระเวอร์ชั่นต่างๆครับ**

1). The 18 Blessing mix-F5 : (มันมีหลายเวอร์ชั่นย่อยไปอีก) : ราคา 650 บาท..รวมค่าส่งแล้ว

เข้าไปดู Link Album ของหินชุดนี้ได้ตรงนี้นะครับ มันจะมีหินให้เลือกแบบเส้นต่อเส้น และชิ้นต่อชิ้นเลยครับ : http://tiny.cc/18Blessing10mm

เวอร์ชั่นนี้รวมหิน 18 ชนิดเข้าด้วยกันครับ เพื่อให้พลังงานครอบคลุมทุกๆจักระของเรา ซึ่งแต่ละจักระของเราก็ควบคุมชีวิตของเราแต่ละด้านอยู่แล้ว ดังนั้น พลังงานของหินเส้นนี้จึงครอบคลุมทุกด้านของชีวิตเราด้วยนะครับ

ประกอบด้วยหิน 18 ชนิดได้แก่ : Red Agate, Carnelian, Citrine, Malachite, Aqua Aura Quartz, Lapis, Amethyst, Unakite, Black Onyx, หยก, Red Garnet, Orange Agate, Yellow Tiger eye, Green Aventurine, Aquamarine, Blue Aura Quartz, เปลือกหอยสีขาวแกะสลักรูปดอกบัว, และ Blood stone

Screenshot_20210905-191031_Facebook.jpg Screenshot_20210905-191012_Facebook.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2021
  3. Chayutt

2). สร้อยข้อมือหิน 7 จักระ เวอร์ชั่น F1: ขนาด 12mm ราคา 850 บาท, ขนาด 14 mm ราคา 1200 บาท

เข้าไปดู Link Album ของหินชุดนี้ได้ตรงนี้นะครับ มันจะมีหินให้เลือกแบบเส้นต่อเส้น และชิ้นต่อชิ้นเลยครับ : http://tiny.cc/7ChakraBracelets

เส้นนี้เป็นการรวมหินประจำจักระมาไว้ด้วยกันนะครับ เรียงตามสีของจักระ 1-7 เลย เพื่อเอาไว้ช่วยเคลียร์, กระตุ้น และปรับจูนจักระทุกๆจักระของเราให้อยู่ในความสมดุล

ประกอบด้วยหิน 8 ชนิดด้วยกัน ได้แก่ Red Agate, Orange Carnelian, Citrine, Prehnite, Aquamarine, Lapis Lazuli, Amethyst, และ Clear Quartz ซึ่งเคลียร์ควอตซ์นี่แหละที่สำคัญไม่น้อยเลยหละ เพราะว่าหน้าที่อย่างหนึ่งของมันคื "ขยายพลังงาน" ทั้งพลังงานของหินลูกอื่นๆในเส้นนี้และพลังงานของความคิดและเจตจำนงค์ของเราเองด้วย

พลังงานโดยรวมของหินเส้นนี้ก็คือ ปรับสมดุลของระบบจักระของเราครับ เพื่อรักษาสนามพลังออร่าของเราให้แข็งแกร่งอยู่เสมอ เพราะว่าความสั่นสะเทือนของสีและของหินแต่ละลูกจะยิงตรงไปที่จักระที่มันเกี่ยวข้องอยู่เลย ซึ่งถ้าจักระนั้นมีการตีบตันของการไหลเวียนของพลังงานแล้วหละก็ มันก็จะไปช่วยเคลียร์และช่วยกระตุ้นให้ครับ

เหมาะกับผู้ที่ไม่รู้ว่าจะใช้หินอะไรดี ก็ใช้หินปรับสมดุลของระบบจักระไปก่อน และเหมาะกับผู้ที่มีระบบจักระสมดุลดีอยู่แล้วด้วย เพื่อรักษาความสมดุลนั้นไว้ให้ตลอด และก็ใช้ได้ทุกเพศทุกวัยด้วยนะครับ เพราะความสมดุลของระบบจักระของเรา คือกุญแจสำคัญสู่ทุกเรื่องทุกราวและทุกความเป็นไปในชีวิตเราครับ เน้นนะครับว่าทุกเรื่อง ไม่ยกเว้นแม้แต่เรื่องการรู้แจ้งด้วย

แต่ว่าถ้าจะอธิบายมันก็จะยาว..แต่ถ้าท่านใดสนใจจริงๆก็ไปหาอ่านข้อความของท่านมหาเทพเมตาตรอนที่พูดถึง "ความแข็งแกร่งของสนามพลังออร่าคือกุญแจสำคัญของการรู้แจ้ง" ดูนะครับ ผมโพสต์เอาไว้แล้วในเวปพลังจิตนี้และในเพจ "ข้อความจากต่างมิติ" และรวมถึงใน Facebook ส่วนตัวผมที่ชื่อ Chayutt Naowarat ด้วยนะครับ

..................................

Alchemistic Power of stones-7Chakra-12mm.jpg Alchemistic Power of stones-7Chakra-14mm.jpg

4. Chayutt

3). สร้อยข้อมือหิน 7 จักระ + Super protection & grounding : มันมีหลายขนาดและหลายเวอร์ชั่นครับ ราคามีตั้งแต่ขนาด 12mm = 900 บาท, จนถึง 14 mm = 1150 บาทนะครับ

เข้าไปดู Link Album ของหินชุดนี้ได้ตรงนี้นะครับ มันจะมีหินให้เลือกแบบเส้นต่อเส้น และชิ้นต่อชิ้นเลยครับ : http://tiny.cc/7CKandProtect

เส้นนี้ทำขึ้นมาตามคำเรียกร้องของลูกค้าครับ รวมกำไล 2 เส้นเข้าด้วยกัน จนได้กำไลหินผสมที่มีคุณสมบัติทางพลังงานครอบคลุมทุกจักระ และยังมีพลังงานปกป้องและกำจัดพลังงานลบ และกราวดิ้งสูงอีกด้วย

ประกอบด้วยหิน 16 ชนิด ได้แก่ : หินประจำจักระทั้ง 7 คือ Red Agate (สีแดง = จักระ 1), Orange (สีส้ม = จักระ 2), Citrine (สีเหลือง = 3), Prehnite ( สีเขียว = 4) Aquamarine ( สีฟ้า = 5), Lapis Lazuli ( สีน้ำเงิน = 6), Amethyst ( สีม่วง = 7)

และหินปกป้อง & กราวดิ้งอีก 8 ชนิด ได้แก่ Gold Sheen Obsidian, Rainbow Obsidian, Black tourmaline, Shungite, Tibetan Black Quartz, ไหมดำ, Smoky Quartz, Snowflake Obsidian และสุดท้าย คือ Clear Quartz ครับ ซึ่งจะทำหน้าที่ขยายความเข้มข้นรุนแรงของพลังงานของหินทั้งเส้นนี้ให้มีมากขึ้นไปอีก

หมายเหตุ

ข้อมูลคุณสมบัติหินในเพจทั้งหมดนี้ เป็นความเชื่อส่วนบุคคลกลุ่มหนึ่งเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญาณในการรับรู้ข้อมูล และ เราไม่แนะนำให้ใช้หินเป็นเครื่องมือหลัก ในการบำบัดรักษาโรค แทนวิธีการหลักที่ท่านใช้อยู่แล้วแต่อย่างใดเลย เพราะฉนั้นถ้าท่านมีปัญหาสุขภาพรุนแรง โปรดปรึกษาแพทย์และผู้เชี่ยวชาญเฉพาะทาง

Alchemistic Power of stones-7CK-Protect-F1-12mm.jpg Alchemistic Power of stones-7CK-Protect-F2.jpg Alchemistic Power of stones-7CK-Protect-F2-14mm.jpg

5. Chayutt

4).สร้อยคอหินแท้ The 7 Chakra + Rose Quartz - 8mm. No.x1 : ราคา 1250 บาท.

(จริงๆมันก็มีหินอย่างอื่นด้วยนะครับ ที่ร้อยเป็นหินหลัก เช่น Clear Quartz, Tiger Eye, กัลปังหา และแบบที่เป็นสร้อยประคำ 7 จักระด้วย แล้วแต่ Request ครับ แต่ราคาก็จะแตกต่างกันไปเล็กน้อย)

เข้าไปดู Link Album ของหินชุดนี้ได้ตรงนี้นะครับ มันจะมีหินให้เลือกแบบเส้นต่อเส้น และชิ้นต่อชิ้นเลยครับ : http://tiny.cc/NecklaceRQ7CK

แล้วก็ที่นี่: http://tiny.cc/MB7CK8mmCQ
    แล้วก็ที่นี่ : http://tiny.cc/MB7CKCoral10mm
    แล้วก็อันนี้ เป็นแบบสร้อยประคำครับ : http://tiny.cc/Malabead108SevenCK

Alchemistic power of stones-7CKroseQ8mm.jpg

ขนาดความยาว 24 นิ้ว, คือสวมหัวใส่ได้เลยไม่ต้องปลดตะขอ ซึ่งถ้าเราใส่คู่กับจี้หินแล้วหละก็ ความยาวขนาดนี้ก็จะทำให้จี้มาตกอยู่ที่จักระหัวใจของเราพอดี ซึ่งเป็นตำแหน่งที่หินแห่งจักระหัวใจทั้งหลาย จะทำงานได้ดีที่สุดครับ และตะขอก็ทำด้วยเงินแท้ 92.5% ครับ

เส้นนี้ประกอบด้วยหิน 7 จักระ และ Rose Quartz เป็นหลักครับ ได้แก่.

1). Amethyst
    2). Lapis Lazuli
    3). Aquamarine
    4). Green Aventurine
    5). Citrine
    6). Orange Aventurine
    7). Red Agate
    8.). Rose Quartz
    9). Clear Quartz 10mm เอาไว้ขยายระดับพลังงานของทั้งเส้นนี้ให้สูงขึ้น

เส้นนี้จะช่วยปรับสมดุลของระบบจักระของเราครับ เพราะว่า Vibration ของหินโดยรวมจะสั่นพ้องกับจักระทั้ง 7 ของเรา แต่จะมากเป็นพิเศษ และเน้นเป็นพิเศษที่จักระที่ 4 ที่ทำหน้าที่เกี่ยวข้องกับเรื่องความรัก-ความเมตตา ซึ่งเป็นหัวใจและเป็นกุญแจและเป็นบาทฐานของพัฒนาการทางจิตทุกๆชนิดและทุกๆระดับครับ เพราะว่าถ้าปราศจากความรัก-ความเมตตาแล้ว ฝึกอะไรก็ไม่ก้าวหน้าเท่าที่ควรหรอกนะครับ เพราะว่า "ความรัก" คือพลังงานแก่นแท้ของจิตวิญญาณของเรา

ชุดหิน 7 จักระนี้ เป็นการรวมหินประจำจักระมาไว้ด้วยกันนะครับ เรียงตามสีของจักระ 1-7 เลย เพื่อเอาไว้ช่วยเคลียร์, กระตุ้น และปรับจูนจักระทุกๆจักระของเราให้อยู่ในความสมดุล

พลังงานโดยรวมของสร้อยคอเส้นนี้ก็คือ เป็นหินพลังงานสูงเกือบทั้งหมดนะครับ และก็ครอบคลุมทุกๆจักระของเราด้วย ซึ่งก็หมายถึงว่า เกี่ยวข้องกับทุกๆด้านของชีวิตของเรานั่นเอง เพราะว่าแต่ละจักระของเราจะควบคุมการทำงานของอวัยวะต่างๆและควบคุมความเป็นไปด้านต่างๆของชีวิตเราอยู่นั่นเอง

ช่วยปรับสมดุลของระบบจักระของเรา เพื่อรักษาสนามพลังออร่าของเราให้แข็งแกร่งอยู่เสมอ เพราะว่าความสั่นสะเทือนของสีและหินแต่ละลูกจะยิงตรงไปที่จักระที่มันเกี่ยวข้อง ซึ่งถ้าจักระนั้นมีการตีบตันของการไหลเวียนของพลังงานแล้วหละก็ มันก็จะไปช่วยเคลียร์และช่วยกระตุ้นให้ครับ

เหมาะกับผู้ที่ไม่รู้ว่าจะใช้หินอะไรดี ก็ใช้หินปรับสมดุลของระบบจักระไปก่อน และเหมาะกับผู้ที่มีระบบจักระสมดุลดีอยู่แล้วด้วย เพื่อรักษาความสมดุลนั้นไว้ให้ตลอด และก็ใช้ได้ทุกเพศทุกวัยด้วยนะครับ เพราะความสมดุลของระบบจักระของเรา คือกุญแจสำคัญสู่ทุกเรื่องทุกราวและทุกความเป็นไปในชีวิตเราครับ เน้นนะครับว่าทุกเรื่อง ไม่ยกเว้นแม้แต่เรื่องการรู้แจ้งด้วย
    -------------------------
    #สร้อยข้อมือหิน #หินแท้ #หินมงคล #หินพลังงาน #อัญมณี #หินบำบัด #หินนำโชค #แหวน #ทับทิม #ทับทิม(อัญมณี) #มรกต #สร้อยคอ #เพชร #พลอย #หิน #คริสตัล #Crystal #jewellry #Stones #AlchemisticPowerofStones

หมายเหตุ

ข้อมูลคุณสมบัติหินในเพจทั้งหมดนี้ เป็นความเชื่อส่วนบุคคลกลุ่มหนึ่งเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญาณในการรับรู้ข้อมูล และ เราไม่แนะนำให้ใช้หินเป็นเครื่องมือหลัก ในการบำบัดรักษาโรค แทนวิธีการหลักที่ท่านใช้อยู่แล้วแต่อย่างใดเลย เพราะฉนั้นถ้าท่านมีปัญหาสุขภาพรุนแรง โปรดปรึกษาแพทย์และผู้เชี่ยวชาญเฉพาะทาง

Link Album: http://tiny.cc/NecklaceRQ7CK
    แล้วก็ที่นี่: http://tiny.cc/MB7CK8mmCQ
    แล้วก็ที่นี่ : http://tiny.cc/MB7CKCoral10mm
    แล้วก็อันนี้ เป็นแบบสร้อยประคำครับ : http://tiny.cc/Malabead108SevenCK

Alchemistic Power of stones-MB8mm-Coral7CK.jpg Alchemistic Power of stones-MBCQ7CK-8mm.jpg Alchemistic Power of stones-ประคำ108-7chakra-1.jpg

……………………………….

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2021
  6. Chayutt

5).สร้อยข้อมือหิน The 17 Blessing Mix Special F7 : No.x2 ขนาด 8-8.5 mm. ราคา 2,800 บาท.

เข้าไปดู Link Album ของหินชุดนี้ได้ตรงนี้นะครับ มันจะมีหินให้เลือกแบบเส้นต่อเส้น และชิ้นต่อชิ้นเลยครับ : http://tiny.cc/17Blessing8mm

Alchemistic Power of Stones-01 (11).jpg

เส้นนี้ผมใช้ Kyanite เป็นหินจักระ 5 นะครับ และก็เพิ่ม Sugilite เข้ามาด้วย ซึ่งทั้ง Sugilite และ Kyanite เป็นหินพลังงานสูงทั้งคู่อยู่แล้ว ดังนั้น เส้นนี้จึงเป็นเส้นที่พลังงานสูงมากขึ้นไปอีก และที่สำคัญ สีก็สวยมากด้วยครับ

เส้นนี้ประกอบด้วยหินพลังงานสูง 17 ชนิดด้วยกัน ได้แก่ Gibeon, ไหมทอง, ไหมนาก, ไหมจักรพรรดิ, ไหมเขียว, ไหมดำ, Sugilite, Tibetan Black Quartz, Red Quartz, Kyanite, Labradorite, Super seven, Auralite23, Citrine, Amethyst Cacoxenite, Iolite, และ Prehnite

ซึ่ง #พลังงานของมันก็จะครอบคลุมทั้ง 7 จักระของเรา และหินพวกนี้ก็เป็นหินพลังงานสูงเกือบทั้งหมดยกเว้น Prehnite ซึ่งคำว่าครอบคลุมทั้ง 7 จักระนี่ ก็หมายถึง #ครอบคลุมและเกี่ยวข้องกับทุกๆเรื่องในชีวิตของเรานั่นเอง เพราะ 7 จักระนี้ควบคุมด้านต่างๆของชีวิตเราอยู่

ดังนั้น ไม่ว่า #ใครจะต้องการเน้นเรื่องอะไร หรือปรับด้านไหนของชีวิต เส้นนี้ก็ #ครอบคลุมหมดแล้ว แถมพลังงานสูงอีกซะด้วย และเพราะว่ามี #หินหลายชนิดที่มีพลังในการบำบัดรักษาที่เป็นเลิศ ดังนั้น ถ้าใครกำลังเจ็บไข้ได้ป่วยอยู่ หรือมี #การอุดตัน/ติดขัดตรงจักระไหนของร่างกายอยู่ พลังของหินชุดนี้น่าจะไปช่วยได้มากทีเดียว

24/03/18

#สร้อยข้อมือหิน #หินแท้ #หินมงคล #หินพลังงาน #อัญมณี #หินบำบัด #หินนำโชค #แหวน #ทับทิม #ทับทิม(อัญมณี) #มรกต #สร้อยคอ #เพชร #พลอย #หิน #คริสตัล #Crystal #jewellry #Stones #AlchemisticPowerofStones

*หมายเหตุ*

Link Album: http://tiny.cc/17Blessing8mm

…………………………….

7. Chayutt

6).สร้อยคอหิน 7 จักระ x 24 ชนิดหิน - ขนาด 8.5 มม - F1: ราคา 3000 บาท รวมค่าส่งแล้ว

เข้าไปดู Link Album ของหินชุดนี้ได้ตรงนี้นะครับ มันจะมีหินให้เลือกแบบเส้นต่อเส้น และชิ้นต่อชิ้นเลยครับ : http://tiny.cc/Necklace7CK24Stones

Alchemistic Power of Stones-7CK24Stone-Necklace-F1.jpg

สร้อยเส้นนี้ ความยาวโดยรอบ 24 นิ้วนะครับ แบบว่า..ยาวพอที่จะสวมหัวใส่ได้เลยไม่ต้องถอดตะขอ..ตะขอทำด้วยเงิน 92.5% นะครับ

ตอนแรกคิดว่าจะทำเส้นนี้เส้นเดียวนั่นแหละ เพราะกว่าจะหาหินได้ครบทุกชนิด ก็ใช้เวลาราวๆครึ่งวันเลยหละครับ แต่ไหนๆก็หาหินมาแล้ว เลยว่าจะร้อยเพิ่มอีกซักเส้นหนึ่ง เผื่อมีใครอยากได้บ้าง

สร้อยคอหินเส้นนี้ประกอบด้วย หินจำนวน 24 ชนิดนะครับ ได้แก่ : Clear quartz, Amethyst, Lapis, Tanzanite, Iolite, Kyanite, Charoite, Dumortierite, Auralite23, Labradorite, Green Apatite, Seraphinite, ไหมทอง, ไหมจักรพรรดิ, Orange Aventurine, Sunstone, Hematoid, Red Garnet, Citrine, Rhodochrosite, Red Agate, Ruby, Green Garnet, และ Pyrite ครับ

พลังงานของสร้อยคอเส้นนี้ก็ครอบคลุมทุกๆจักระของเราดังว่านั่นแหละครับ เพราะออกแบบมาให้มันครอบคลุมพอดี ซึ่งก็จะเกี่ยวข้องกับทุกๆเรื่องของชีวิตเราด้วยเช่นกัน เช่น เรื่องการตื่นรู้, เรื่องสติปัญญาและทัศนคติ, เรื่องความสามารถทางจิต, เรื่องความรัก-ความเมตตา, เรื่องพลังอำนาจในการเนรมิต และโชคลาภเงินทอง, เรื่องความคิดสร้างสรรค์และพลังทางเพศ, พลังหยิน-หยาง, สุขภาพ, และพลังชีวิต เป็นต้น

3/8/18

*หมายเหตุ*

Link Album: http://tiny.cc/Necklace7CK24Stones

……………………..

8. Chayutt

7).The 13 Blessing Mix-12 mm.-F2 No.1 : ราคา 1950 บาท.

เข้าไปดู Link Album ของหินชุดนี้ได้ตรงนี้นะครับ มันจะมีหินให้เลือกแบบเส้นต่อเส้น และชิ้นต่อชิ้นเลยครับ : http://tiny.cc/13Blessing

Alchemistic Power of Stones-01 (26).jpg

เส้นนี้รวมของหายากครับ และ Sugilite ที่มีอยู่ในเส้นนี้ก็เกรด AA อีกด้วย ซึ่งเป็นของแพงครับ

และเลข 13 ตามความหายของจักรวาลจริงๆนั้น ก็ไม่ใช่เลขของซาตานด้วยนะครับ แต่เป็นเลขที่ดีมากอีกตัวหนึ่ง ที่หมายถึงความประสานกันของความสมบูรณ์แบบทั้ง 12 เป็นหนึ่งเดียวกัน คือ..เลข 12 เป็นเลขแห่งความสมบูรณ์แบบของจักรวาล เช่น จำนวนชั่วโมง, จำนวนเดือนในหนึ่งปี, จำนวนปี และอื่นๆก็มีสูงสุดที่ 12 ทั้งนั้น และจักรวาลเองก็ใช้เลขฐาน 12 ด้วย และจำนวนชั้นของกายทิพย์ของเรา หรือสนามพลังออร่าของเรา ก็มีสูงสุด 12 ชั้นด้วย ซึ่งถือว่าสุดยอดแล้ว

แต่ว่า..ถ้าเมื่อใดจำนวน 12 นี้ผสานรวมเป็นหนึ่งเดียวกันแล้ว ก็จะกลายเป็นตัวเลข 13 นะครับ

เส้นนี้ประกอบด้วยหิน 13 ชนิดที่มีคุณสมบัติโดยรวมด้านสุขภาพ, ความสมดุล, โชคลาภ, ความรัก, เงินทอง, ดีท็อกสารพิษ และพลังงานด้านลบออกจากร่างกาย, ยกระดับความสั่นสะเทือนของเราให้สูงขึ้น, เปิดตาที่สาม, กระตุ้นความสามารถทางจิต, ส่งเสริมพลังอำนาจในการเนรมิตของเรา, ปกป้องสนามพลังออร่าของเราจากการโจมตีของพลังงานด้านลบจากคนอื่น และจากสิ่งแวดล้อม, กระตุ้นสมองและสติปัญญาของเรา, กราวดิ้ง, เชื่อมต่อเรากับมิติที่สูงกว่า, ช่วยดึงเอารังสีสีม่วงอันศักดิ์สิทธิ์เข้ามาสู่ระบบร่างกายของเรา ซึ่งก็จะช่วยให้โรคภัยไข้เจ็บที่เราอาจจะเป็นอยู่หายได้เร็วขึ้น, ช่วยให้เซลในร่างกายของเราฟื้นฟูตัวเองได้ดีขึ้น, และกระตุ้น DNA ของเรา เป็นต้น

ประกอบด้วย:

1). Lapis Lazuli
    2). Moss Agate
    3). Kyanite
    4). Pyrite
    5). Pietersite
    6). Apatite
    7). Seraphinite
    8). Sugilite
    9). Iolite
    10). Auralite-23
    11). Sunstone
    12). Calcite
    13). Citrine

10/7/18

*หมายเหตุ*

Link Album : http://tiny.cc/13Blessing

.........................

9. Chayutt

8).The 7 Spiritual Mix-F7-ขนาด 12 mm : ราคา 2200 บาท รวมค่าส่งแล้ว

เข้าไปดู Link Album ของหินชุดนี้ได้ตรงนี้นะครับ มันจะมีหินให้เลือกแบบเส้นต่อเส้น และชิ้นต่อชิ้นเลยครับ : http://tiny.cc/7Spiritualmix

Alchemistic Power of Stones-01 (27).jpg

เส้นนี้เป็นการเอาชนิดหินทั้ง 7 ชนิดที่ผมเคยเอามาทำเป็นประคำ 108 รวมหินพลังงานสูงมาทำเป็นเวอร์ชั่นกำไลข้อมือนะครับ ดังนั้น คุณสมบัติของมันจะน่าจะใกล้เคียงกัน คือ:

ประกอบด้วย Auralite-23 grade AA, Super seven grade AA, Iolite grade AA, Amethyst grade AA, Himalaya Green Quartz, Amethyst Cacoxenite และ Clear Quartz รวม 7 ชนิดหินครับ

คุณสมบัติโดยรวมของเส้นนี้ก็คือ ช่วยด้านการสื่อสารกับมิติที่สูงกว่า, ช่วยเคลียร์และเปิดจักระบนๆของเราให้สามารถรับพลังงานจากเบื้องบนได้, ช่วยกระตุ้นความสามารถทางจิต, ช่วยเร่งวิวัฒนาการทางจิตของเรา, ช่วยเคลียร์สนามพลังงออร่าของเราให้ปราศจากพลังงานลบหรือพลังงานมืดที่แอบเข้ามาแฝงอยู่, ช่วยกราวดิ้งพลังงานของเราให้อยู่กับโลกได้ดีมาก, ช่วยปรับสมดุลโดยรวมให้กับระบบกายเนื้อและกายทิพย์ของเรา, ช่วยกระตุ้นการฟื้นฟูตัวเองของเซลในร่างกายของเรา, ช่วยปรับตั้ง DNA ของเราใหม่ เพราะว่าหินหลายๆตัวในเส้นนี้มีคุณสมบัติด้านพลังงานเกี่ยวกับการบำบัดรักษาที่เป็นเลิศ เช่น Auralite-23 และ Super seven ผู้โด่งดัง, และรวมถึง Himalaya Green Quartz ด้วย

นอกจากนี้ความสั่นสะเทือนของหินที่อยู่ในประคำเส้นนี้ ยังจะช่วยยกระดับความสั่นสะเทือนของสนามพลังออร่าของเราให้สูงขึ้นด้วยนะครับ ดังนั้น สิ่งที่มีความสั่นสะเทือนต่ำๆจึงไม่อาจเข้ามาหาเราได้ง่ายๆ และในขณะเดียวกันสิ่งที่มีระดับความสั่นสะเทือนสูงๆทั้งหลาย เช่น ความรัก, ความเมตตา, โชคลาภ, ความสำเร็จ, ความสุข, ความสงบ จึงสามารถที่จะเข้ามาหาเราได้ง่ายขึ้น

ในสมัยโบราณเขาใช้ Iolite เพิ่มความแม่นยำของการพยากรณ์กันนะครับ และ Iolite ก็เป็นส่วนประกอบส่วนหนึ่งของประคำเส้นนี้ด้วย

หมายเหตุ: ข้อมูลทั้งหมดนี้ผมสรุปเอามาจากหนังสือเกี่ยวกับคุณสมบัติของหินที่ผมใช้อ้างอิงอยู่นะครับ ซึ่งมันเป็นความเชื่อของคนเฉพาะกลุ่ม ในแวดวงของนักบำบัดและนักพลังจิตที่ใช้ประโยชน์จากพลังงานของอัญมณีและหินสีและคริสตัลอยู่ โปรดใช้วิจารณญาณเอาเองนะครับ

Link Album: http://tiny.cc/7Spiritualmix

………………………..

10. Chayutt

9).สร้อยข้อมือ 5 & 6 Blessing Mix -F1-ขนาด 12.5-13 mm. : ราคา 3300 บาท.มีหลายราคา หลายขนาด แล้วแต่เส้น..บางเส้นก็ใส่ปี่เซี๊ยะด้วยครับ

เข้าไปดู Link Album ของหินชุดนี้ได้ตรงนี้นะครับ มันจะมีหินให้เลือกแบบเส้นต่อเส้น และชิ้นต่อชิ้นเลยครับ : http://tiny.cc/5BlessingPixia

Alchemistic Power of Stones-01 (35).jpg Alchemistic Power of Stones-01 (36).jpg Alchemistic Power of Stones-01 (37).jpg

ประกอบด้วยหิน 5-7 ชนิด คือ:

1). โป่งข่าม
    2). ไหมพิรุณ
    3). Auralite-23 (ปี่เซี๊ยะ)
    4). Citrine
    5). Red Amethyst
    6). Hematoid (บางเส้น)
    7). Strawberry Quartz (บางเส้น)

สร้อยข้อมือ 5 และ 6 Blessing Mix -F1- : Chakra = ทุกจักระ

พลังงานโดยรวม ของสร้อยข้อมือเส้นนี้ คือว่าเป็นหินพลังงานสูงทุกชนิดเลยนะครับ พลังงานเขาจะครอบคลุมจักระทุกจักระของเรานะครับ ซึ่งก็หมายถึงว่า ครอบคลุมทุกๆด้านของชีวิตของนั่นเอง แต่จะเน้นด้าน สุขภาพ,โชคลาภ,เงินทอง และจิตวิญญาณ มากเป็นพิเศษนะครับ

หมายเหตุ

Link Album: http://tiny.cc/5BlessingPixia

…………………………

11. Chayutt

10).ชุดหิน 7 จักระ : ใน Set จะมี สร้อยคอ+สร้อยข้อมือ+ต่างหู : ราคา 2500 บาท. (มันมีหลายเวอร์ชั่นครับ แตาราคาเดียวกัน และแต่ละอย่างก็ขายแยกด้วยนะครับ)

-สร้อยคอเส้นละ 1200 บาท
    -กำไลเส้นละ 750 บาท
    -ต่างหูคู่ละ 550 บาทค่ะ

เข้าไปดู Link Album ของหินชุดนี้ได้ตรงนี้นะครับ มันจะมีหินให้เลือกแบบเส้นต่อเส้น และชิ้นต่อชิ้นเลยครับ : http://tiny.cc/7CKset4mm

Alchemistic Power of stones-7CKset4mm-01.jpg Alchemistic Power of stones-7CKset4mm-02.jpg Alchemistic Power of stones-7CKset4mm-03.jpg

ขนาดเม็ดหิน 3-4 mm. แบบเจียเหลี่ยม - ความยาวของสร้อยคอ 24 นิ้ว-ตะขอเงินแท้ 92.5% :
    - ขนาดสร้อยข้อมมือ 17-17.5 cm. ร้อยด้วยเอ็นใส (ไม่ยืด) ใส่กับตะขอเงินแท้ 92.5% :
    - ขนาดต่างหู แบบแถว ความยาว 3 cm.

ชุดหิน 7 จักระ Setนี้ ประกอบด้วยหิน 8 ชนิดนะครับ ได้แก่: Black Spinel, Amethyst, Lapis lazuli, Tanzanite, Peridot, Yellow Zircon หรือพลอยเพทาย,Orange Garnet, Red Garnet

ชุดหิน 7 จักระ Setนี้ เป็นการรวมหินประจำจักระมาไว้ด้วยกันนะครับ เรียงตามสีของจักระ 1-7 เลย เพื่อเอาไว้ช่วยเคลียร์, กระตุ้น และปรับจูนจักระทุกๆจักระของเราให้อยู่ในความสมดุล

พลังงานโดยรวมของสร้อยคอเส้นนี้ก็คือ เป็นหินพลังงานสูงเกือบทั้งหมดนะครับ และก็ครอบคลุมทุกๆจักระของเราด้วย ซึ่งก็หมายถึงว่า เกี่ยวข้องกับทุกๆด้านของชีวิตของเรานั่นเอง เพราะว่าแต่ละจักระของเราจะควบคุมการทำงานของอวัยวะต่างๆและควบคุมความเป็นไปด้านต่างๆของชีวิตเราอยู่นั่นเอง

ช่วยปรับสมดุลของระบบจักระของเรา เพื่อรักษาสนามพลังออร่าของเราให้แข็งแกร่งอยู่เสมอ เพราะว่าความสั่นสะเทือนของสีและหินแต่ละลูกจะยิงตรงไปที่จักระที่มันเกี่ยวข้อง ซึ่งถ้าจักระนั้นมีการตีบตันของการไหลเวียนของพลังงานแล้วหละก็ มันก็จะไปช่วยเคลียร์และช่วยกระตุ้นให้ครับ

หมายเหตุ

Link Album: http://tiny.cc/7CKset4mm

………………………

12. Chayutt

11). The 16 Blessing Mix Special F7-ขนาด 12-12.5 mm. ราคา 5200 บาท รวมค่าส่งแล้วครับ

เข้าไปดู Link Album ของหินชุดนี้ได้ตรงนี้นะครับ มันจะมีหินให้เลือกแบบเส้นต่อเส้น และชิ้นต่อชิ้นเลยครับ : http://tiny.cc/The16Blessing

Alchemistic Power of Stones-01 (43).jpg

เส้นนี้ผมใช้ Kyanite เป็นหินจักระ 5 นะครับ และก็เพิ่ม Sugilite เข้ามาด้วย ซึ่งทั้ง Sugilite และ Kyanite เป็นหินพลังงานสูงทั้งคู่อยู่แล้ว ดังนั้น เส้นนี้จึงเป็นเส้นที่พลังงานสูงมากขึ้นไปอีก และที่สำคัญ สีก็สวยมากด้วยครับ

เส้นนี้ประกอบด้วยหินพลังงานสูง 16 ชนิดด้วยกัน ได้แก่ Gibeon, ไหมทอง, ไหมนาก, ไหมจักรพรรดิ, ไหมเขียว, ไหมดำ, Sugilite, Tibetan Black Quartz, Kyanite, Labradorite, Amethyst, Auralite23, Citrine, Amethyst Cacoxenite, Iolite, และ Prehnite

ซึ่งพลังงานของมันก็จะครอบคลุมทั้ง 7 จักระของเรา และหินพวกนี้ก็เป็นหินพลังงานสูงเกือบทั้งหมดยกเว้น Prehnite ซึ่งคำว่าครอบคลุมทั้ง 7 จักระนี่ ก็หมายถึงครอบคลุมและเกี่ยวข้องกับทุกๆเรื่องในชีวิตของเรานั่นเอง เพราะ 7 จักระนี้ควบคุมด้านต่างๆของชีวิตเราอยู่

ดังนั้น ไม่ว่าใครจะต้องการเน้นเรื่องอะไร หรือปรับด้านไหนของชีวิต เส้นนี้ก็ครอบคลุมหมดแล้ว แถมพลังงานสูงอีกซะด้วย และเพราะว่ามีหินหลายชนิดที่มีพลังในการบำบัดรักษาที่เป็นเลิศ ดังนั้น ถ้าใครกำลังเจ็บไข้ได้ป่วยอยู่ หรือมีการอุดตัน/ติดขัดตรงจักระไหนของร่างกายอยู่ พลังของหินชุดนี้น่าจะไปช่วยได้มากทีเดียว

24/03/18

Link Album: http://tiny.cc/The16Blessing

หมายเหตุ