พญาครุฑ รุ่นสาม หลวงปู่ผาด วัดไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แมวธนู, 24 ธันวาคม 2012.

1. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    สวัสดีครับพี่แควใหญ่

พอดีวันนี้ผมตั้งใจจะไปกราบท่านอย่างเดียวนะครับ จึงไม่ได้ไปดูตู้วัตถุมงคลเลย

กะว่าปลายๆอาทิตย์จะเข้าไปอีกรอบนะครับ

2. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่คนกันเอง ผมพอรู้แต่พญาครุฑน่ะครับ หลวงปู่บอกว่าพญาครุฑรุ่นนี้ เป็นรุ่นสุดท้ายเพราะทำไม่ไหว เสกไม่ไหวแล้ว จึงขอของดีให้ใช้เป็นครั้งสุดท้าย หมดแล้วหมดกันไม่เพิ่ม ไม่เสริม ไม่อะไรทั้งสิ้น คำว่า "รุ่นสุดท้าย ครั้งสุดท้าย" ฟังดูใจหายเหมือนกัน แต่หลวงปู่ยืนยันหนักแน่น ในเมื่อเป็นครั้งสุดท้ายท่านจึงทำให้ดีที่สุด คายสิ่งที่รู้ใส่ลงไปให้มากที่สุด คุณของพญาครุฑพรรณนาไม่หมด ยกเอาไว้เพียงย่อๆว่า รับราชการดี เพราะพญาครุฑเป็นสัญญลักษณ์ของราชการ เลื่อนยศ เลื่อนตำแหน่ง เจริญก้าวหน้า แม้ถูกกล่าวโทษ ก็พ้นผิดมาได้อย่างน่าอัศจรรย์ กันและแก้อาถรรพณ์ ที่ไหนด้อย ทำเลไหนไม่ดี ไม่ว่าเป็นบ้านเรือนหรือร้านค้าเอาครุฑหลวงปู่ไปแขวนไว้ ลองดูสักตั้ง สิ่งเลวร้าย พลังงานไม่ดี เป็นสลายตัวไปสิ้นเพราะครุฑจับกินหมด นอกจากนี้ อำนาจครุฑยังเป็นตบะ(หมายความว่า มีคนเกรงกลัว เกรงขาม)เป็นเดชะ(มีฤทธิ์ เดช ชนะศัตรู)เป็นพละ(มีกำลังมาก แข็งแรง สติ ปัญญาดี)เป็นศรี(มีสง่าราศรี ดีเด่น เป็นที่แตะตาต้องใจผู้พบเห็น) พญาครุฑรุ่นสุดท้าย หน้าตรง ยุดนาค ครบถ้วนตามตำรา สร้างจากชนวนเทวรูปเก่า ศิลป์สวย พุทธคุณสูง เหมาะสำหรับข้าราชการ นักธุรกิจ พ่อค้า แม่ขาย และผู้มีบุญ บารมี โดยทั่วไป(คัดลอกจากแผ่นพับวัตถุมงคล วัดไร่ จ.อ่างทอง ขอนำมาเผยแพร่และขอขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ด้วย) พอคร่าวๆครับพี่

3. แควใหญ่

เหมือนกันครับ ผมก็กะว่าจะให้ท่านเป่าหัวให้สักครั้งก็ชื่นใจแล้ว แต่ไม่เจอหลวงปู่เลยไปบูชาวัตถุมงคลมาได้แค่สองอย่างเท่านั้น เวลามีน้อยครับเพราะพวกที่ไปด้วยกันมาขึ้นรถรอจะกลับกันแล้วน่ะ เราเลยไม่มีโอกาสได้ดูอะไรมากเลย ยังเสียดายอยู่อ่ะครับพี่

4. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    พญาครุฑรุ่น 3 เสกไตรมาส ผมถามหลวงน้าลออมาครับ ในภาพบางครั้งเห็นนึกว่าท่านเสกเเค่เสาร์ห้าวันเดียว หลวงน้าท่านบอกว่าพอดีปีนั้นมีเสาร์ห้าด้วยครับ ยังไงใครมีอะไรเพิ่มเติมช่วยเเนะนำหน่อยนะครับ มวลสารผมก็ลืมถามท่าน ^^

5. Saksit.H

Saksit.H เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    สำหรับผมขออนุญาตแลกเปลี่ยนประสบการณ์ตรงชัดๆอย่างแน่นอน เพราะมีโอกาสได้ไปกราบหลวงปู่กับคนที่รัก(คุณแม่และที่รัก) ตอนไปครั้งแรกหลวงปู่ไม่ค่อยพูดพอจะทราบว่าปฏิบัติเคร่งมาก ไปขอพรให้มีงานดีดีทำ ก้าวจากวัดยังไม่ทันถึงกรุงเทพมีคนโทรมาเรื่องงานจนกระทั่งตอนนี้เป็นอาจารย์สอนหนังสือแล้วครับ หลวงปู่พรมน้ำมนต์ให้อวยพรให้"รวย รวย รวย" ผมก็มีโชคด้านการงานมาโดยตลอด ผมก็ได้ไปกราบท่านอีกหลายครั้ง พอมาตอนนี้ครั้งล่าสุดที่ไปหาท่านน้ำตามันจะไหลให้ได้ ทุกครั้งที่ไปหาได้กอดเท้ายังจำได้ดี ขออาราธนาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งจักรวาลนี้คุ้มครองหลวงปู่ด้วยครับ

6. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่า ตอนนี้ อาการอาพาธ หลวงปู่เป็นอย่างไรบ้างครับ.....ช่วยอัพเดทด้วยครับ และหากท่านใดไปวัดช่วงนี้ไม่ทราบว่า มีวัตถุมงคลอะไรเหลืออยู่บ้างครับ

7. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่แควใหญ่ :cool::cool:

8. คนกันเอง

ถ่ายภาพมาให้ชมครับ พญาครุฑ รุ่นสอง

[​IMG][​IMG]

9. คนกันเอง

พระกริ่งเพชรกลับ ครับ

[​IMG][​IMG]

10. แควใหญ่

ครุฑรุ่นสองก็สวยเหมือนกันนะครับพี่คนกันเอง ขอบคุณมากเลยที่นำรูปมาให้ชมครับ

11. คนกันเอง

ครับ ไม่เป็นไรครับ บังเอิญมีอยู่ก็เลยถ่ายให้ชมครับ พี่แควใหญ่:cool::cool:

รุ่นสามรู้สึกจะตัวเล็กกว่านะครับ ว่างๆจะถ่ายรูปให้ชมครับ

12. spiderza007

spiderza007 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานได้ไปศูนย์พระเครื่องได้เห็นพญาครุฑรุ่น3 เลยเช่ามาครับเหลือองค์เดียว ไม่รู้ว่ารุ่น3นี้มีปลอมหรือยังครับ และก็ได้เห็นตะกรุดพิศมรครับแต่แปลกทำไมมี2 แบบก็ไม่รู้ แบบแรกถักเชือกแดง อีกแบบลงทองบรอน์ครับ แต่ทั้ง2แบบขนาดเท่ากัน ท่านใดพอทราบว่ารุ่นอะไรบ้างครับ พอดีอยากเช่ามาเก็บครับ ขอบคุณครับ

13. แมวธนู

แมวธนู เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    ปลอมยังไม่น่ากลัวเท่าของเสริม เพราะปลอมอาจดูรู้ แต่เสริม ดูไม่ออก

ผมเคยถามหลวงน้าละออเล่นๆว่า วัตถุมงคลที่ออกให้บูชานอกวัด มีของเสริมหรือเปล่า....แม้แต่ที่มีออกให้เช่าบูชาที่ร้านสะดวกซื้อชื่อดัง หลวงน้าท่านก็ยังไม่ฟันธงเลยครับ ท่านบอกแต่เพียงว่า ร้านดังกล่าวสั่งของจากทางวัดจริง แต่ก่อนส่งถึงมือโยม อันนี้ท่านไม่ทราบ

ไปที่วัดดีกว่าครับ...แท้แน่นอน และได้ทำบุญกับวัดโดยตรงด้วย

การที่คนเราแขวนพระ เราไม่ได้แขวนเพราะสวยหรืออยากโชว์ เพราะหากต้องการความสวย หรืออยากโชว์ ไปแขวนจี้เพรช จี้ทอง ไม่ดีกว่าหรอ...จริงมั๊ยครับ.... สิ่งที่คนแขวนพระต้องการคือ พลังพุทธคุณ และเพื่อระลึกถึงครูบาอาจารย์

แต่ถ้าไม่สะดวกจริงๆ โทรหาหลวงน้าละออก็ได้ครับ ท่านเคยฝากบอกว่าท่านยินดีส่งให้ทางไปรษณีย์

14. kennek

kennek เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พญาครุฑรุ่น3 พอจะทราบไหมครับ ว่าทางวัดสร้างออกมาจำนวนเท่าไร ขอบคุณครับ

15. Hamac

Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    เข้ามาร่วมติดตามครับ

16. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

...
    ขอบพระคุณมากครับ.....

17. Wisa16

Wisa16 เป็นที่รู้จักกันดี

ใครทราบบ้างครับ หลวงปู่อาการดีขึ้นหรือยังครับ ท่านกลับวัดหรือยังครับ

18. Hamac

,\มีใครพออัพเดท ให้ได้บ้างครับผม

19. Hamac

วันนี้โทรไปสอบถามอาการอาพาธ หลวงปู่ผาด ท่านมีอาการดีขึ้นบ้างครับ จำวัดที่วัดครับ

วันนี้อ่านประสบการณ์ทนไม่ไหวกลับจากทำงานจัดมา 1 องค์
    ปีนี้ขอผมบินสูงหน่อยทีเถอะ สาธุ !!!

ไฟล์ที่แนบมา:

20. แมวธนู

แมวธนู เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    รายการอื่นๆ ที่แนะนำให้ลองครับ (อาจจะยังมีอยู่ที่วัด)

- ตะกรุดเปิดสมอง
    - ตะกรุดพระลักษณ์หน้าทอง ( ไม่แน่ใจว่ายังอยู่มั๊ย)
    - พระขุนแผน (พิมพ์ล้อ พรายกุมารหลวงปู่ทิม)
    - นารายณ์ทรงครุฑ
    - พระกริ่งดีดศาลา

ส่วนรายการอื่นๆของหลวงปู่ที่ดังจนกลายเป็นตำนานไปแล้ว เช่น พญาครุฑ 1/2 , พระกริ่งเพรชกลับ, ตะกรุดมหาบุรุษ8จำพวก, 9ล9
    อันนี้ถ้าเก็บได้ ผมยินดีด้วย แต่เป็นของเสริมหรือเปล่า อันนี้ดูยากจ้า