พญานาคที่แหลมพรหมเทพ โผล่มาเป็นเส้นสีขาว ดำ เขียวครับผม

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย snakejoke, 4 มีนาคม 2013.

1. jkung04

jkung04 เป็นที่รู้จักกันดี

มาเต็มครับท่าน...............สงสัยงานนี้ยาวแนเรย

2. snakejoke

snakejoke เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    ถ้าเอากล้องที่ดีกว่านี้ไปคงไ้ด้เห็นอะไรชัดเจนกว่านี้ เดี๋ยวรอบหน้าจะถ่ายให้ติดและชัดกว่านี้นะครับจะได้ไม่เถียงกัน อนุโมทนาบุญให้เหล่าพญานาคที่เรียกฝนมาทำให้ฝนตกทั่วไทยนะครับ พวกท่านทำเพื่อประเทศเรา น้อ ขอคุณครับผม

3. Lastquarter

Lastquarter เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010
    แหม่เทพจริงๆ ขอให้ฝนไม่ตกก็ต้องไม่ตกมันจะตกได้ไงละครับเมื่อสภาวะอากาศโดยรอบยังไม่เอื่อต่อการก่อตัวของเมฆฝน ที่ฝนตกทั่วประเทศเพราะมลสุมความร้อนมันจะเกิดแค่บางจุดหลายๆัจังหวัดไม่จำเป็นว่าต้องตกทุกจังหวัดทุกที่ของประเทศไทยเทพขนาดนี้อยากรู้ว่าถ้าซึนามิมาจะขอไม่ให้ซัดเข้าฝั่งได้อยู่รึปล่าวนะครับแหม่

4. wt

wt เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2009
    อยู่ภูเก็ตมา40ปีเห็นเรื่องที่มองไม่เห็นด้วยตาเนื้อมาเยอะจนแยกได้ว่า อันไหนจริง/ไม่จริง แต่รูปที่โพสเนี่ย มึนครับสงสัย บุญคงไม่ถึงเนอะ

5. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2011
    มาแบบเดียวกับ จานบิน 360 องศา เอ๊ย แอ๊บแบ๊ว 360

6. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เอางี้นะครับ..จะเล่าให้ฟังขำๆอย่างนี้แล้วกันนะครับ.ไม่ต้องซีเรียส
    ถ้าเกิดบังเอิญว่ามีอยู่หละครับ..แต่ไม่แนะนำให้คุณ.มานำเสนอในทำนองนี้เท่าไร.ควรจะมีหมายเลขที่ภาพ.และไม่ต้องไปชี้ชัดว่าในภาพมีอะไร
    เหมือนที่หลายคนมาตั้งกระทู้ถาม.เคยลองสังเกตุไหมครับ..
    แล้วค่อยถามว่าภาพที่ ๑ หรือ ๒
    หรือ ๓ ก็ว่าไป ใครหรือท่านใด เห็นอะไรในภาพ.
    ในภาพไหมครับ.โดยที่คุณไม่ต้องไปสนใจว่าใครจะเห็นอะไร.
    .เพื่อที่ทุกคำตอบ จะได้ตอบตามที่แต่ละบุคคลเห็น
    ซึ่งจะเป็นคำตอบที่ไม่มีถูก..ไม่มีผิด.จะออกในทำนอง
    ขำๆก็ได้.จะได้ไม่ต้องซีเรียส.

เพราะว่าถ้าคุณจะนำภาพแบบนี้มาลง
    คุณต้องนำภาพที่เห็นแบบด้วยตาเปล่าชัดเจนแบบชัดๆ
    ชนิดที่ว่าเด็กมาเห็นก็บอกถูก..
    ไม่ใช่ให้คนมานั่งถ่างตาดูภาพ มานั่งสงสัย.เพราะคุณดันไปชี้ชัดว่าเป็นพยานาค..
    ทำให้คนอื่นเค้าจะมาปรามาส และว่าคุณได้

ซึ่งเป็นเพราะความ
    ที่คุณไปเฉพาะเจาะจงว่าเป็นพยานาค.และก็ไม่มีเลขที่ภาพบอกด้วย
    ว่าภาพไหน ทำให้คนดูภาพยิ่งมองเห็นยากขึ้น ที่แต่ละคนที่เค้าตำหนิคุณ
    นะเค้าตำหนิถูกแล้ว ในมุมที่ไม่ชัดเจนและชี้เฉพาะของคุณนี้หละครับ...

แถมความสามารถในการมองเห็นของคุณตอนนี้.ยังแป๊กๆอีกหลังจากมีคนมาถามแหย่ๆ.
    เลยทำให้กำลังใจคุณตก มองไม่เห็นเพราะตัวกิเลสในการ
    ที่คุณอยากจะทำให้คนอื่นเห็นเหมือนคุณนั่นหละมันบังส่วนนี้ไว้
    ร่วมถึงความที่คุณคิดว่าสิ่งพวกนี้เป็นเรื่องออกแนว พิเศษกว่าชาว
    บ้านทั่วๆไปนั่นหละครับ
    คุณ.บอกใน #Rep 1 ว่ามีเป็นหมื่นๆ ส่งท่านขึ้นฟ้าด้วยก็มี..
    พอ #Rep 14 กลับมาบอกว่าไม่ได้มาให้เห็นเป็นตัว..ทั้งๆที่ในภาพมีทั้งเป็นตัวก็มี.
    แบบกายทิพย์ก็มี..ทั้งในน้ำและบนฟ้า.

และที่มาเป็นตัวๆ.มีที่เด่นสุดจะมีคล้ายหงอนแหลมๆอยู่หนึ่งตน..นอกนั้นจะไม่
    เป็นหงอนเด่นชัดมองด้านข้างส่วนหัวจะคล้ายเป็นสี่เหลืยมด้านไม่เท่า.
    และกายทิพย์อีกเพียบถ้าคุณเห็น.จะนั่งดูจนเบื่อ..แต่ที่เด่นคือ กลุ่มนี้จะใส่เหมือนหมวกคลุมศรีษะกัน.แบบที่มีปิดมาข้างหู
    เกีอบทุกคนและที่เด่นๆคือตนทีใส่ชุดเหมือนมีเกราะที่บ่า
    .แต่ไม่ใช่เกราะเหล็กเหมือนออกรบ..คล้ายเป็นชุดแต่งประจำตัวเฉยๆ.
    แต่ก็ไม่สามารถยืนยันได้ว่าเป็นพยานาคทั้งหมด

ลองไปพิจารณาในสิ่งที่เล่าให้ฟังดูนะครับ..ถ้ายังไม่สามารถเห็นด้วยตาเปล่าๆในตอนนี้..
    และถึงแม้คุณ จะเห็นได้.ก็ไม่ควรจะคอนเฟริม์ หรือ ฟังธง.ให้แต่ละบุคคล
    เค้าตัดสินใจเอง ใครจะเห็นไม่เห็นมันเรื่องของแต่ละบุคคล.ไม่งั้นจะเกิดกิเลสเรื่องความอยาก
    ให้เหมือนตัวเหมือนตนจะมาบดบังการมองเห็นของคุณเอง

.และถึงใครจะเห็นก็ไม่ผิดอะไร ไม่เห็นก็ไม่ผิดอะไร..จะมาสร้างกรรม
    แบบไม่รู้ตัวให้ตัวเองกับคนอื่นทำไมในกรณีแบบนี้
    ไว้ถ่ายภาพได้ชัดๆจะๆแล้วค่อยนำมาลงก็ยังไม่สายไม่ใช่หรือครับ...
    คงจะพอเข้าใจที่สื่อนะครับ..

ปล. จบเรื่องเล่าให้ฟังเพียงเท่านี้ครับ

7. ในนภา

ในนภา เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2011
    เอาไว้วันไหนเรามีญาณ เราจะไปหัดมองดูบ้างนะ ฮิฮิ

8. Polly Pattreeya

Polly Pattreeya สมาชิก

13 กุมภาพันธ์ 2013
    ดิฉันอยู่ภูเก็ตไปตั้งแต่เล็กๆจนโตเลยค่ะ แถวที่คุณถ่ายกระแสน้ำวนไปวนมาเป็นปกติ แถมลมก็แรงอาจทำให้เกิดริ้วคลื่นแสงและเงาต่างๆหรือเปล่าคะ ดูจากรูปเคยเห็นด้วยตาบ่อยนะคะ เส้นขาวๆบ้าง ดำๆบ้าง ดิฉันเชื่อว่าเหล่านาคท่านมีอยู่จริง แต่การทึกทักธรรมชาติบางทีเราอาจคิดไปด้วยจิตที่อยากเห็นท่านก็ได้นะคะ สิ่งที่เห็นง่ายกว่าคือผีค่ะ แถวนั้นคนตายบ่อยๆ อิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. กาลีนะ

กาลีนะ เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2012

.... ชัดเจนแล้วนะคะ .. พญานาคมีจริงแต่ก็ไม่ควรเอามาล้อเล่นกัน .. กายละเอียดเขาไม่เหมือนเรานะคะ มีทั้งให้คุณและโทษแก่คนได้ .. บางทีท่านอาจจะไม่อยากให้เราไปยุ่งก็ได้นะคะ .. อิอิ

10. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

มาตามเก็บสายนาค อิอิ
    และแจ้งข่าว
    ตอนนี้ก็กำลังช่วยปู่อนันตนาคราชองค์ก่อนสร้างวัดอยู่ ใครเป็นลูกหลานปู่ ซึ่งในสายนาคนั้น แม้นว่าตระกูลเอราปถสีเขียวจะมีเผ่าพันธุ์ใหญ่แล้ว แต่ก็ให้ความเคารพปู่มาก ในสายตระกูลนาคสีดำ ซึ่งเกี่ยวเนื่องกันมา คือ ส่วนมากปู่จะยกลูกสาวให้ อิอิ จนถ้าพูดถึงนาคสีเขียวคือนาคเฝ้าพระธาตุ ถ้านาคสีดำคือนาคทหาร ตอนนี้ปู่ก็พยายามตามเก็บลูกหลาน หมายถึงให้ลูกหลานได้มีดวงตาเห็นธรรม และความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น ปู่กำลังสร้างวัดอยู่ หลายคนรู้จักคืือวัดสะพานศรี สกลนคร ในวันนี้เลยเข้ามาแจ้งข่าว ปู่จะมาโปรดลูกหลาน ที่บางพรม43 ในวันเสาร์ที่9มีนาคม2556นี้ เวลาห้าโมงเย็นถึงหนึ่งทุ่ม ให้เข้าดูรายละเอียดเพิ่มในเฟสบุคส์ได้ Watsapansri

11. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ไปแล้วปู่จะยกลูกสาวให้ไหม

12. แสงอมตะ

แสงอมตะ เป็นที่รู้จักกันดี

อย่างนี้ชัดไหมใครเห็นอะไรในภาพนี้บ้างดวงจิตหลายน้อ

ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      51
  13. ลูกความดี

ลูกความดี เป็นที่รู้จักกันดี

14. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

อย่าลืมนะชาวสุโขทัยทั้งหลาย อิอิ

15. แสงอมตะ

แสงอมตะ เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพนี้มีอยู่ทุกที่ถ้าอยากจะถ่ายแล้วติดก็ลองอธิฐานจิตดูอาจจะติดรับลองทะลุตาแน่ เดียวนี้ไม่ต้องใช้กล้องก็มองเห็นได้ถ้าฝึกถึงขั้นชาญ4 ก็คงเห็นได้ไม่อยากลองดู

ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      41
    • DSCN0059 (2).JPG
      DSCN0059 (2).JPG
      ขนาดไฟล์:
      128.4 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      128.4 KB
      เปิดดู:
      45
    • DSCN0076 (2).JPG
      DSCN0076 (2).JPG
      ขนาดไฟล์:
      146.8 KB
      เปิดดู:
      37
    • DSCN0064 (2).JPG
      DSCN0064 (2).JPG
      ขนาดไฟล์:
      134.2 KB
      เปิดดู:
      42
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2013
  16. กาลีนะ

... ถ้าแบบนี้ของเราก็มี .. ถ่ายตอนวันหมอกลงเยอะ ๆ

17. Zeuss

Zeuss เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2011
    ภาพแบบนี้มันฮามาตั้งแต่สมัยจตุคาม (เพราะ camera 360 ยังไม่ดัง)
    ไม่ต้องอธิฐานอะไรเลยจ้า อยากถ่ายเมื่อไหร่ได้เมื่อนั้น
    ลองไปอ่านดูแล้วกันว่ามันเกิดขึ้นได้อย่างไร
    ขออย่างเดียวอย่างมงายกันจนเกินเหตุ
    อ่านเยอะๆ ศึกษาเยอะๆ ประเทศชาติจะได้เจริญๆ

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=agZ6ahmC0O4"] - YouTube[/ame]

http://vdo.hunsa.com/video/1191/พิสูจน์เรื่อง-ดวงจตุคาม-ในรายการเรื่องจริงผ่านจอ

ถ้าว่างๆก็ไปอ่านเพิ่มเติมนะจ๊ะ

http://blog.eduzones.com/nunthida/987

ฟิสิกส์เบื้องหลัง 'ภาพวงกลมจตุคามฯ' - GotoKnow

... ปาฏิหาริย์ จตุคาม .. หรือเพียงแค่ "ผีขี้ฝุ่น" .. - TipTrick ตากล้อง ดอทคอม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2013
  18. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยนะครับ..ไม่ว่าจะภาพอะไรก็ตาม.จะจริงหรือไม่จริง.
    ไม่ควรชี้เฉพาะเจาะจง.เพราะสิ่งที่เห็นแม้เห็นได้จริง
    แต่ก็ไม่ใช่ว่าสิ่งที่เห็นจะจริงเสมอไป..ตามหลักครับ
    เชื่อด้วยเหตุด้วยผลด้วยผลดีกว่า..

19. กาลีนะ

.. สาธุ คะท่านพี่

20. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2011
    แค่ฝุ่น ในอากาศ สะท้อนกับแสงแฟรช

(สำหรับรูป จุดๆ ดวงๆ ในอากาศ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2013