พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. tiger-k007 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ขอบคุณท่านพี่รุ่งมากๆ ที่โพสภาพเก่าๆให้ได้ชมกันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    นั่นสิ รอดูอยู่นะพี่ 555

3. ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    ลงใหม่ๆสักองค์ครับ หลวงพ่อดิษฐ์ วัดบางสมัคร อดีตเจ้าอาวาสวัดบางสมัครรูปแรก เกจิร่วมสมัยหลวงพ่อปานวัดบางเหี้ย พระอุปัชฌาย์หลวงพ่อดิ่งวัดบางวัว องค์นี้สร้างโดยหลวงพ่อฟูวัดบางสมัครยุคแรกๆครับ

4. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:***โทษ ที จ้า ถ่ายรูปไม่เป็น ส่งเข้า คอมไม่ได้ ครับ แหะ
    ต้อง ให้ หนุ่ย โอ๊ค โชว์ ดีกว่าครับ เดี๋ยวพี่ จะแจมด้วยครับ
    แต่ใหนๆก็ จะบอกเอาไว้หน่อยจ้า เป้น ตะกรุดหนังเสือ+รอยจารด้วยปากกาครับ ครับ
    ส่วนจะแรงส์ แค่ใหน ต้อง ถาม หนุ่ย และโอ๊คเอาเองนะครับ
    จริงๆแล้วก็ไม่นึกว่าจะได้ ครับ เพราะเป็น วิชาเอก ของหลวงพ่อ แถมครับ เอิ๊กเอิ๊ก***

5. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:***ของดี ต้อง เอามาโชว์ บ่อยๆครับ
    หลายๆท่านก็ จะได้ ดู และศึกษาด้วยกันครับ
    ใครถูกใจก็มาแจมกัน ใครไม่ชอบ ก็ดูผ่านๆไปนะครับ
    ของบางอย่าง พระเครื่องบางอย่าง ไม่มีใครเล่นกัน
    ไม่เป็นส่วนกลาง ไม่เป็นอินเตอร์ แต่ บังเอิญ พวกเราชอบ
    กันเป็น ส่วนตัวครับ เหตุผลก็มีแค่นี้ หละครับ
    ส่วนพระ อินเตอร์ ส่วนกลางพวกเราก็ มีกันนะครับ
    และเยอะด้วยครับ คือ พวกเราเล่นหมดล่ะครับ เอิ๊กเอิ๊ก

6. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:***สวัสดีครับ น้อง ภณ
    แหม๋ พระเครื่อง มาแต่ ละองค์ กลิ่นอินเตอร์ ติด มา
    เลยนะครับ องค์ นี้ พระอ.ของหลวงปู่ดิ่ง และหลวงปู่ ฟู สินะเนี่ย เอิ๊กเอิ๊ก***

7. ธุลี-ดิน เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีตอนเที่ยงครับ คุณพี่รุ่ง :cool::cool::cool:

8. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:***สวัสดีครับ เสี่ย สุข รวยๆๆๆ นะครับ เอิ๊กเอิ๊ก***

9. Bobcats เป็นที่รู้จักกันดี

วันก่อนตามคณะไปทำบุญที่วัดช้างแทงกระจาด หลวงพ่อแถมท่านเก่งมาก ใครแวะไปแถวหัวหินน่าไปกราบไปทำบุญมาก ถาวรวัตถุในวัดก็กำลังดำเนินการสร้างอยู่หลายอย่างได้บุญใหญ่เต็มๆครับ

ก่อนกลับแวะเช่าของท่าน เสียดายพกเงินไปน้อย(จงใจ เพราะพกไปเท่าไหร่ก็คงหมด)
    รูปเหมือนปั๊มรุ่นแรก สร้างได้สวยและเหมือนมาก พลังแรงสุดๆ ที่วัดยังมี ราคาวัด

อีกชิ้นเป็นตะกรุดหนังเสือ ไม่ทราบรุ่นไหนท่านม้วนเอาด้านขนไว้ด้านใน จารด้วยปากกานำ้เงิน ไม่มีให้เช่าหลวงพ่อแจกให้ด้วยเหตุผลบางประการ:cool: เด็ดขาดมากครับชิ้นนี้ ตื่นเต้นมากเลยมีเสือเป็นของตนเอง

10. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:***ของพี่ ก็ ได้ ตะกรุดหนังเสือ มาหนึ่งตนครับ
    และ ได้ สีผึ้งกับตะกรุดเมตตา มาอีกหนึ่งอย่างครับ
    ได้มาแค่นี้ละครับ รอเอาไว้ ไปปล้นน้องสาว เราเองดีกว่าครับ เพียบ เอิ๊กเอิ๊ก***

11. Bobcats เป็นที่รู้จักกันดี

พ่อท่านพรหม วัดพลานุภาพ จ.ปัตตานี
    พระเก่งน่ากราบ ดีใจมากที่ได้ไปครอบเศียรครูร่วมกับคณะกองบุญแก้วมณีธรรม
    ใครหาพระหลวงปู่ทวดขึ้นคอสักองค์ แนะนำเตารีดหลังหนังสือพ่อท่านพรหมที่เพิ่งออกนี่ล่ะครับ เนื้อไหนก็ได้ แรงเท่ากับปี๙๗ หรือ๐๕ที่แพงๆเลยครับ

ภาพ รูปหล่อเนื้อทองผสมก้นอุดผงและเกศา ออกปี๕๔ น่าเก็บครับยังไม่แรง(หลักร้อย)

12. Bobcats เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อพุ่ม อาจารย์ของพระอาจารย์แดงวัดไร่ จ.ปัตตานี ของวัดไร่ ปัตตานี ไม่มีแบบธรรมดาครับ แรงครูนี่สุดๆทุกรุ่น วัดไร่อยู่กลางดงชุนชนอิสลาม แต่อยู่ได้สร้างโบสถ์ สร้างถาวรวัตถุสวยงามได้ เพราะบารมีพระอาจารย์แดงและบารมีครูบาอาจารย์ครับ

ภาพ รูปหล่อหลวงพ่อพุ่ม วัดไร่ สร้างเสกโดยพระอาจารย์แดง สายหลวงปู่ทวดถ้าเจอควรเก็บไว้ครับ:cool:

13. จูง Active Member

21 สิงหาคม 2007

ของแรงทั้งนั้นเลยนะครับอาจารย์หนุ่ยแบ่งกระผมบางก็ดีนะครับ เอิ๊กๆๆๆ:cool::cool::cool:

14. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:***555 เกิดการปล้นกันเอง ซะแล้วครับ เอิ๊กเอิ๊ก***

15. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:***พี่ไม่ได้ เก็บ มาเลย ครับ ไปเที่ยวนี้ ประหยัด สุดๆครับ***

16. Bobcats เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool:พ่อท่านพรหม ผมก็ต้องมาหาเอาในกรุงเทพครับ ตอนไปงานบุญแก้วมณีธรรมเห็นแต่ละวัดแล้วเกิดศรัทธามาก เอาเงินใส่ซองเพิ่มจนงบเช่าพระไม่เหลือเลยครับ:cool:

17. Bobcats เป็นที่รู้จักกันดี

อรุณสวัสดิ์ยามเช้าครับทุกท่าน รวยๆเฮงๆกันครับ:cool::cool:

18. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:***สวัสดีครับ หนุ่ย และทุกๆท่านครับ
    จงรวย จงรวย เอิ๊กเอิ๊ก***

19. tiger-k007 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากให้ชม พระผงราชาอาถรรพณ์ เป็นพระที่สร้างขึ้นมาทีหลัง แต่ใช้มวลสารเดิม มวลสารเก่าๆทั้งสิ้น ที่หลวงปู่ได้ปลุกเสกไว้ทั้งหมด มารวมสร้างในพระองค์นี้ จัดให้ชมกันครับ ในเรื่องพลังพุทธานุภาพ ยอมรับเลยครับว่าแรงมากๆ หนักหน่วงเอาเรื่องเลยทีเดียว พุทธคุณครอบคลุมทุกด้านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

20. tiger-k007 เป็นที่รู้จักกันดี

s]หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ แห่งวัดตาอี จ.บุรีรัมย์