พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. ลับแล เป็นที่รู้จักกันดี

น้องSpring Dove คะ
    ;aa32 พี่เคยมีเพื่อนคนหนึ่งมีปัญหาเพื่อนบ้านเหมือนกับน้องนี่แหละค่ะ คือ ปวดทั้งheadและปวดทั้งheart เลยแหละค่ะ
    (k) แต่ต้องระวังสักหน่อยก็ดีนะคะ ที่น้องว่าระยะหลัง ได้กลิ่นธูปและเสียงกระดิ่ง พี่ให้รู้สึกเป็นห่วงขึ้นมาทีเดียว คนสมัยนี้ ใจไม่ค่อยขาวมีมากซะด้วย ยังไงๆต้องพยายามสำรวจๆดูบ้างนะคะว่า มันจะมีแปลกๆอย่างนี้อีกไหม?
    :'( มีเรื่องจริงเล่าให้ฟังนะคะ บ้านหลังหนึ่งเปิดให้คนเช่า องุ่นไปเช่าบ้านเพื่อเปิดร้านขายอาหาร แล้วเกิดทะเลาะกับบ้านที่อยู่หลังบ้านตนเอง ซึ่งเผอิญเป็นฤาษีตาไฟ ต่อมาบ้านองุ่นถูกทำของคุณไสยใส่(ขี้เถ้า 7 ป่าช้า) ขายข้าวแกง ขายเท่าไหร่ก็ไม่ค่อยมีคนเข้าร้าน จนต้องย้ายออกไป ต่อมา คนใหม่มาเช่า ก็ขายของไม่ออกอีก เป็นอย่างนี้มาตลอดจนบัดนี้ ทั้งๆที่เป็นบ้านขายของนี่แหละค่ะ แต่ขายไม่ออก........
    :mad: ญาติของตาหลวงบอกว่า คนค้าขายบางคนชอบทำคุณไสยใส่เพื่อน (ของอย่างนี้ไม่สามารถเห็นด้วยตาเปล่าเหมือนเชื้อโรคนั่นแหละค่ะ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ จริงไหมคะ???)
    (k) แต่ฟังพี่ลับแลเล่าแล้ว อย่าเครียดนะคะ (แต่คิดระวังไว้บ้าง ก็ดีค่ะ)
    อย่าลืมสวดมนต์บทพระธรรมจักร กับบทพาหุงมหากาไว้ทุกคืนนะคะ
    สวดไว้ดีกว่าไม่สวดเลยค่ะ

2. SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

หย่าาา ขนหัวลุกค่ะพี่ลับแล...นกก็พอรู้สึกได้ว่าพวกเค้าใจไม่ค่อยขาวสะอาด พยายามปายความผิดให้เรา...ถ้าเค้าแพ้ พวกเค้าคงแค้นน่าดู...ขอบคุณที่เป็นห่วงและคำแนะนำนะคะ นกจะพยายามสวดมนต์ตามที่พี่แนะนำค่ะ:cool:

3. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    สาธุ ครับ
    โมทนาบุญ กับผลที่ได้รับจากการปฎิบัติธรรม ด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

4. ลับแล เป็นที่รู้จักกันดี

fly_pigสงสัยวันนี้ลับแลจะได้เล่าเรื่อง "อาถรรพณ์หลุมน้ำวน" ต่อ ในช่วงเวลาย่ำค่ำนะคะ เพราะลับแลติดธุระราชการนอกสถานที่ค่ะ สำหรับคนที่รอลุ้นระทึก ...อย่า.......เพิ่งหลับนะค้า

5. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

จ๊ะเอ๋ คุณ ลิน ครับ
    ช่วยโชว์ หลวงพ่อทรง ใหม่ ทั้งหมดที่มีหน่อยได้ใหมครับ
    กระผมกำลังศึกษาท่านอยู่ ครับ อิอิ
    ได้โปรดข้าน้อยด้วยนะครับ นะ นะ (k):cool:

6. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

องค์นี้ ดังมากครับที่ อ.ศรีราชา
    ท่าน อ.ยงยุทธ หรือ หลวงพ่อวัดเขาไม้แดง ในอดีตครับ
    ได้ ยินชื่อท่าน ตั้งแต่กระผมเรียนที่โรงเรียนประจำที่ ศรีราชาแล้วครับ
    ท่านของจริงครับ เป็นพระ สาย อภิญญาครับ:cool:
    แต่ไม่ได้เก็บพระท่านเอาไว้เลยครับ มัวแต่ไปเก็บอย่างอื่นครับ แหะ

7. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ คุณ พลศิริ
    หลวงพ่อ รวย ท่าน จิตแก่กล้า มากเลยครับ ในหมู่พระ ยุคนี้ครับ
    องค์นี้ ก็หลายปีแล้วครับ สวยครับ :cool:

8. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

นี่คือ ข้อข้อสอบของคุณ นก ข้อใหม่ครับ
    นี่คือเจ้ากรรมนายเวร ที่จะต้องเจอกัน และต้องใช้กันครับ
    มี.....สติ.....สู้ได้ทุกเรื่องครับ
    เกิดขึ้น.....ตั้งอยู่.....และก็ดับไป อิอิ
    กฎนี้ใช้ได้ทุกยุคทุกสมัยครับ คุณ นก:cool:

9. SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะพี่รุ่ง จะพยายามทำให้ได้ค่ะ เมื่อไหร่เราจะหมดกรรมกับพวกเค้านะคะ..พยายามแผ่เมตตาให้พวกเค้าวันละหลายๆ รอบ

ปล. พี่ๆ น้องๆ ทุกคนรักษาสุขภาพด้วยนะคะ ลมหนาวมาแล้ว...เห็นพี่นวลนอนไม่ค่อยหลับ รักษาสุขภาพด้วยค่ะเป็นห่วง...นกนะเรื่องหลับไม่เคยได้ห่วงมีแต่หลับเกินกำหนด บางทีภาวนายังไม่ถึงสิบจบเลย ตื่นอีกทีจับได้ว่าตนเองกรนแล้ว อิ อิ

10. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้ครับคุณนก ปฏิบัติตามที่พี่ๆ แนะนำกันครับเรื่องสวดมนต์ไหว้พระ ทำบุญ ผมว่าอำนาจพุทธคุณ เหนืออัปมงคลทุกสิ่งครับ

11. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ด้วยครับ น้อง เอท อิอิ(k):cool:

12. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ ข่าวว่านอน ไม่ค่อยหลับหรือ ครับ
    เป็นเพราะ อะไรขอรับ คุณ นวล
    สงสัยจะแอบนอนกลางวัน บ่อยนะครับ อิอิ ล้อเล่น ครับ(k):cool:

13. lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ พี่รุ่ง ลินมีวัตถุมงคลท่านไม่มากเหรอกค่ะ ของดีมีน้อยต้องค่อยๆลงค่ะ หุๆๆ อย่าว่าน้องนะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      97.1 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      105 KB
      เปิดดู:
      27
  14. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จ วัดแจก องค์ นี้ จ๊าบบบบบบบบบบบบบมากกกกกกครับ:cool:

15. lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ พี่นก
    ตามพี่รุ่งบอกเลยค่ะ สิ่งที่มากระทบ เป็นข้อธรรมให้วางอุกเบกขา มีมาแล้วก็ผ่านไปค่ะเป็นแบบนี้อยู่เรื่อยๆ ให้เราได้ฝึกจิตค่ะ ผู้ปฏิบัติตน ต้องผ่านพ้นมันไปให้ได้นะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะchearr ลินเชื่อว่า ในความไม่ดีย่อมจะมีสิ่งดีๆเกิดขึ้นตามมาแน่นอนค่ะ :VO ขอให้บุญรักษา คุณพระคุ้มครอง พี่นกและ ครอบครัวนะคะ

16. ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    """"""""""""""""""""""
    น่าเห็นใจครับ ขอส่งกำลังใจไปช่วยอีกแรงนะครับคุณนก

17. lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ว้าวๆๆๆ พี่รุ่งข้อมูลแน่นมากเลยค่ะ ลินไม่ทราบรายละเอียด รู้แต่ว่า องค์นี้เพื่อนแจกมาให้ค่ะ องค์นี้เท่า อายุลินเลยค่ะ หุๆๆ (17ปี)

18. phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2010
    สวยจังครับ หลวงพ่อทรง ผมเลยลงนะหน้าทอง กับท่าน 2-3 ครั้ง ระลึกถึงท่านเสมอครับ:cool:

19. lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ดีใจด้วยนะคะ ตัวลินเองพึ่งจะมาสะสมและศึกษาเรื่องพระเครื่องได้ไม่ถึง 2 ปีค่ะ ครูบาอาจารย์บางท่านก็ได้ไปกราบเพียงแต่สรีระท่านค่ะ ทางภาคกลางยังไม่มีโอกาสไปไปกราบท่านเลยค่ะ

20. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

ท่าน ภัทร นี่ ไม่ธรรมดา นะครับ
    ได้หลวงพ่อ ทรง มาโปรด ลงนะหน้าทองให้ ด้วย สุดยอด ครับ
    กระผมมารู้จักหลวงปู่ ก็ตอนท่านจากไปเสียแล้ว วาสนากระผมน้อยมากครับ
    ใครจะน่าสงสารมากๆเท่ากระผมไม่มีแล้วครับ :'(