พยากรณ์ฝันโดยใช้หลักวิชาสุวรรณโคมคำ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เสขบุคคล, 20 เมษายน 2014.

1. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2014
  2. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

เหรอคะ เฮ้ออออ สงสัยจะจริงแฮะ ไม่อยากไปเลย

3. เสขบุคคล

อักษร ญ นี้เป็นวรรคที่ดีครับ จะมีความก้าวหน้า หรือหน้าที่การงานอาจจะมีการปรับดีขึ้น แต่ระวังเรื่องการใช้จ่ายสักหน่อย อาจเกิดปัญหาทางการเงินได้นะ

4. The eyes

The eyes เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    ขอบคุณค่ะ...
    รบกวนอีกรอบนะคะ คือฝันว่าเห็นแม่พ่อน้องชายซื้อทองปลอมมาใส่ (เยอะมาก เล่นเอามากองไว้ให้ดูค่ะ ของพ่อซื้อต่างหูพลอย แม่มีหมดทุกอย่าง ส่วนน้องชายคล้องสร้อยทองเส้นยาวมาก แต่เป็นพวกทองเครือบหมด และได้ยินแม่คุยกับพ่อว่า ให้พ่อไปเก็บเงินเพื่อนพ่อที่ชื่อช้าง เพราะเพื่อนพ่อเล่นพนันเสีย ยังไม่ได้จ่ายเงิน (ติดค่าพนันแม่พ่อ)พ่อเลยบอกว่า มันหนีไปแล้ว ยังไม่กลับบ้าน พ่อเลยพูดต่อว่า ก็ดีจะได้ยึดที่ดินไว้ ตื่นมาประมาณ 7.00 น.อักษร ท ค่ะ

5. เสขบุคคล

ระวังเรี่องสุขภาพนะครับคุณแม่หรือญาติผู้ใหญ่อาจป่วยเจ็บบ้างนะครับ และอาจจะมีความลำบากมากขึ้น มีการเดินทางไกล หรือจะเดินทางให้ระวังครับ

6. The eyes

3
    ขอบคุณค่ะ ช่วงนี้มีแต่ปัญหา...ถึงยังมาไม่ถึงตัว แต่ก็พาให้เครียดเหมือนกันค่ะ...กำลังจะเดินทางกลับบ้านพอดี (สงสัยกลับไปจะมีปัญหารอให้แก้แน่ๆ) ToT.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 พฤษภาคม 2014
  7. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    มาเป็นกำลังใจให้คุณเสขฯคะ
    พ่อพระใจดีแห่งพลังจิต​
    ขอให้ก้าวหน้าในทุกๆศาสตร์ที่ตั้งใจหนะคะ อุปสรรคใดๆก็ผ่านพ้นไปได้ฉลุยไปเลยคะ
    chearrchearrchearr

8. ต้นพุทธ

เจ้าของกระทู้อยู่่ไหม๊คะ
    หรือว่าไปทำกิจกุศลอยู่ที่ไหน
    ไม่มีฝันจะถาม
    แต่อยากจะรบกวนถามว่า ประเทศไทยที่สงบงาม โดยไม่ต้องฝ้ันนั้น
    จะมีเมื่อไหร่คะ เบื่อข่าาวม๊อบอะ คุณเสขฯตอบด้วยจ้า

9. tOR™

tOR™ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมฝันว่า อยู่ในที่แห่งนึง เวลากลางคืน เป็นบ้านลานกว้างใต้ถุนสูงริมแม่น้ำ เธอเดินมา เธอก็ดีใจยิ้มแล้วแบบหน้าเศร้าๆ เดินเข้ามาทักทายผม คุยกันไม่มาก แ้ล้วเธอก็ก้มหน้าแยกกันไปแบบหน้าเศร้า ๆ ผมจำสายตาเธอได้ดีที่สุด

10. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

ลืมเลือกตัวอักษรนะ..เดี๋ยวพี่ผมดุเอานะ...อิอิ

11. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านใดสนใจเรียนรู้เรื่องศาสตร์ตัวเลข ศาสตร์ลายมือ โหราศาสตร์แนวพุทธ งานฝีมือที่งดงาม บายศรีต่างๆ เชิญไปสมัครเรียนได้นะครับ...ของดี...จึงมาเรียนแจ้งให้ทราบครับ

พรุ่งนี้ ๒๕ พ.ค. ๒๕๕๗ เวลาบ่าย ๓ และ ๖ โมงเย็นครับ

https://www.facebook.com/mulnidhi.suwankomcome?fref=photo

12. ต้นพุทธ

เสียดายอยู่ไกล หากอยู่ใกล้ๆจะไปเรียนศาสตร์เรื่องของลายมือด้วยคนค่ะ
    ส่วนใบหน้ากับลูกกะตานั้น ไม่ต้องเรียน ก็หละ หละ หละ ลายยยยย คร้าาาา

;hi2;hi2;hi2

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2014
  13. The eyes

3
    เข้ามาใช้บริการอีกแล้วค่ะ ฝันเช้ามืดเรื่องนึง แล้วพอหลับต่อก็ฝันอีกเรื่องนึงค่ะ
    เรื่องแรกฝันว่าไปไหนไม่ทราบแล้วเห็นบึงน้ำ น้ำใสเห็นโคลน กำลังคุยกับเพื่อนสมัยเรียนอยู่ จู่ๆปลายตาเห็นน้ำในบึงพุ่งขึ้นมาเลยวิ่งไปดูปรากฎว่าเจอรอยงูใหญ่ใต้น้ำค่ะ ใหญ่มากๆ เพื่อนอยากเห็นเลยไปนั่งริมตลิ่ง ใต้น้ำริมตลิ่งจะมีรู หลายรู.เราก็ร้องเตือนเพื่อนว่า อย่าไปนั่งตรงนั้นเดียวโดนงูฉก แล้วเพื่อนก็เลื่อนขาตกลงไปโดนน้ำ แล้วเพื่อนก็กลายเป็นงูเขียว เพื่อนหญิงอีกคนก็เลยจับเอามายื่นให้เรา แต่เราใช้ผ้ากดทับตัวงูไว้ งูดิ้นแล้วเลื้อยหนีไป เพื่อนหญิงก็บอกว่าจับยังไงให้หนีได้ เราเลยบอกว่า มันก็อยู่แถวนี้แหละ รองหาดู (ที่แน่ใจว่าอยู่แถวนี้ เพราะเห็นอวนขลึงล้อมอยู่อีกฝั่งหนึ่ง หาแต่หาไม่เจอ ซักพักเพื่อนที่กลายเป็นงูก็กลับมานั่งข้างๆ แล้วก็ตื่นค่ะ ตื่นมาตอน 5.45 ได้ อักษร คือ ร ค่ะ (ขอเลือกรอยงูใหญ่นะคะ)
    พอหลับต่อ คราวนี้ฝันถึงบ้านป้าที่เคยอยู่สมัยเด็ก (ความจริงรื้อแล้ว และป้าก็เสียชีวิตแล้ว) ในฝันมีลูกป้าผู้หญิง ป้า และเราอยู่ ลักษณะบ้านเป็นบ้านไม้ยกสูงในคลอง ซึ่งติดแม่น้ำ น้ำไหลจากทะเลเข้ามา .กำลังทำอะไรกันไม่รู้ จู่น้ำในคลองก็เริ่มมีอาการผิดปกติ คือ เดียวแห้ง เดียวขึ้นจนท่วมสะพานทางเดิน ท่วมขึ้นมาจนถึงพื้นดิน แล้วก็เริ่มมีคลื่นซัด สลับกันไปมาเป็นอย่างงี้ซักพัก ตอนนั้นพวกเราก็หลบกันในบ้านอยู่ จนน้ำแห้งอีกครั้ง ไม่รู้คิดยังไง บอกป้าเดี๋ยวเดินไปข้างนอกก่อน พอเดินออกมานอกบ้าน ก็เห็นครึ่งหญิงครึ่งกิ้งก่าเกาะอยู่บนใบไม้ ก็เลยไม่เดินต่อ ท้องฟ้าตอนนั้นมีแต่เมฆฝน อากาศแบบฝนพึ่งตกเสร็จใหม่ๆ พอเราจะเดินกลับ แต่กลับไม่ได้ อยู่ๆมีไม้ไผ่และสิ่งของขวางอยู่ ในตอนนั้น น้ำก็เริ่มบ่าไหลมาอย่างรวดเร็ว เร็วมากๆ และทิศทางก็เป็นทิศที่ไม่น่าจะมา พอเห็นน้ำรู้ว่าหนีเข้าบ้านไม่ทันแน่ เลยหาเสาไม้เกาะเอาไว้ เลือกต้นที่ปลอดภัยสุด ต่อจากนั้นคลื่นยักษ์ก็ซัดมาเต็มๆ เราอยู่ใต้น้ำ (หันหลังให้คลื่น) ระหว่างที่คลื่นซัด เรายังหายใจได้อยู่ เพราะรอบหัวมีฟองอากาศ ล้อมรอบ พอให้หายใจได้ ก็นับหนึ่งถึงสิบ อากาศก็ยิ่งน้อยลงเรื่อยๆ พอสิบปุ๊ปกลั้นหายใจ พอดีน้ำพัดผ่านไป ทุกอย่างกลับสู่ปกติ .แล้วก็ตื่นค่ะ ตื่นมา 6.45 อักษร ค ค่ะ
    ฝันเห็นคลื่นน้ำ ครั้งนี้ครั้งที่สามแล้วค่ะ สองครั้งแรกไม่เคยถูกตัว เพราะมันเลยหัวไปหมด มีครั้งนี้โดนเต็มๆ ค่ะ (ในรอบเดือนนี้) รบกวนด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2014