พระกริ่งปวเรศ รุ่นแรก พ.ศ.2434 เนื้อนวโลหะ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Natachai, 4 พฤศจิกายน 2010.

1. nontayan

nontayan เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุญาตนำคำเตือนของผู้มีบารมี(ได้รับพยากรณ์แล้ว)ท่านหนึ่งที่ผมได้รู้จักกับท่านเมื่อวันที่ 6 มีนาคมที่ผ่านมา (เป็นสายเดียวกัน) ท่านได้กรุณาส่งเมลมาถึงผมดังข้อความข้างล่างครับ
    --------------------------------------------------------------------

บอกต่อ ๆ กันไปด้วยครับ

เมื่อวันเสาร์-อาทิตย์ ที่ผ่านมาผมได้ไปร่วมทำบุญงานประจำปีวัดท่าซุง จ.อุทัยธานี ได้มีโอกาสสนทนาภัยพิบัติในไทยรวมถึงสงครามใหญ่ (นิวเคลียร์)ที่จะเกิดขึ้นอีกกี่ปีนี้กับพระโพธิสัตว์บารเต็ม(ได้รับการพยากรณ์แล้ว)ท่านหนึ่ง ทางรอดของญาติธรรมในกลุ่มต้องปฏิบัติดังนี้
    1. รักษาศีล 5 ควบกรรมบท 10(พยายามให้มั่นคง)
    2. นึกถึงความตายให้บ่อย ๆ
    3. ห้ามลังเลสงสัยในความดีของ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
    4. ตั้งตรงจุดเดียวว่าไม่ต้องการกลับมาเกิดอีก นิพพานัง สุขขัง ๆ ๆ ๆ

สี่ข้อแรกนี้พระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยานวัดท่าซุง จะเน้นอยู่บ่อย ๆ ให้ลูก ๆ ปฏิบัติตาม

พิเศษสำหรับผู้ปรารถนาพระโพธิญาณ ควรเพิ่มเติมให้เข้มข้นดังนี้

1. อธิศีล
    2. อธิจิต
    3. อธิปัญญา

ขออำนาจพระรัตนตรัยจงบันดาลบุญที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญเพียรแห่งพระโพธิญาณมาตั้งแต่ต้นในอดีตชาติ
    จนถึงปัจจุบัน ขอจงส่งผลให้ญาติธรรมทุกท่านที่เกี่ยวเนื่องกับข้าพเจ้า จงถึงพร้อมด้วย ศีล สมาธิ ปัญญา เถิด

2. nontayan

คำเตือน เพื่อความไม่ประมาท
    ผู้มีอภิญญาสูงสายหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ได้แจ้งผมมาเกี่ยวกับภัยพิบัติที่กำลังจะเกิดขึ้นเมื่อเช้านี้ โดยให้พกพระคำหมาก คำข้าว ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ซึ่งมีสมเด็จองค์ปฐมฯได้เสด็จมาร่วมในพิธีอธิษฐานจิตที่เราทราบกันดีอยู่แล้ว พร้อมทั้งให้เตรียมเก็บข้าวสารใส่ในถังน้ำพลาสติกใส่พริก ตะไคร้ ใบมะกรูด แล้วปิดฝาอย่างดี จะสามารถเก็บไว้ได้หลายปี พร้อมทั้งเตรียมเกลือ อาหารแห้งและยารักษาโรคที่จำเป็นไว้ ข้าวและอาหารจะแพงมากครับ ส่วนพระคำหมากคำข้าวรวมทั้งยันต์เกาะเพ็ชรจะช่วยป้องกันภัยจากรังสีนิวเคลียร์ได้ครับ

นอกจากพระดีดังกล่าวแล้ว ยังมีวัตถุมงคลศักดิ์สิทธิ์อีกหลายอย่างที่จะช่วยคุ้มครองรังสีนิวเคลียร์ได้ ผมขอย้ำอีกครั้งนะครับ
    1. พระสมเด็จวัดระฆัง ที่อธิษฐานจิตโดยเจ้าประคุณสมเด็จพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี) เกือบทุกพิมพ์
    2. พระกริ่งปวเรศ รุ่นหนึ่ง ทุกปีทุกวาระ
    3. พระวังหน้าเกือบทุกพิมพ์รวมถึงกรุวัดพระแก้ว
    4. พระร่วงรางปืนทั้งสุโขทัยและลพบุรี
    5. พระหลวงปู่ดู่ วัดสระแก อยุธยา รวมถึงที่หลวงตาม้าสร้างด้วย
    6. พระแก้วมณีโชติ (จุ๊ยเจีย) ทั้งจากกรุใต้ดิน จากถ้ำ และเสด็จมาทางอากาศ
    7. ลูกแก้วพญานาคและเพ็ชรนาคาที่ได้จากถ้ำ ขุดจากกรุ และเสด็จมาทางอากาศ
    9. เหล็กไหลทุกประเภท
    10. อื่นๆ ที่ท่านนับถือ

ขอย้ำ ผมมิได้มีเจตนาให้ทุกท่านงมงายหรือตื่นตระหนก ถ้าท่านใดได้ปฏิบัติภาวนาเป็นประจำอยู่แล้วก็ไม่จำเป็นจะต้องใช้วัตถุใดมาคุ้มครองก็ได้ เพราะภายในของท่านจะมีพลังออร่า (Aura) แผ่ออกมาคุ้มครองตัวท่านเอง แต่สำหรับผู้ที่จิตยังไม่เข้มแข็ง อาจขอความคุ้มครองจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็ไม่เสียหาย ถือเป็นการคุ้มครองกายเนื้อหรือกายหยาบครับ

ส่วนกายในคือ จิต ขอให้ทุกท่านใช้ พรหมวิหารสี่ โดยเฉพาะ อุเบกขา ให้มาก จะได้ช่วยผ่อนคลายความตรึงเครียดให้ผ่านพ้นไปได้ครับ

ขอผลบุญกุศลที่ผมได้บำเพ็ญมาทุกชาติภพ ได้ส่งผลไปคุ้มครองเพื่อนธรรมและผู้เข้ามาอ่านเจอข้อความนี้ทุกท่านนะครับ

3. พรเพชร

พรเพชร สมาชิกใหม่

15 กุมภาพันธ์ 2011
    สวัสดีครับท่านnontayan
    นับเป็นบุญวาสนาของผมที่ได้เข้ามาพบและอ่านเจอข้อมูลดี ๆ ที่เป็นประโยชน์ของท่าน nontayan ท่าน IT MAN และท่าน NATACHAI เป็นเรื่องราวของอจินไตยที่ผมกำลังสนใจศึกษาและปฏิบัติ ซึ่งทำให้ผมได้มีโอกาสพบและได้ครอบครองพระสมเด็จวัดระฆัง สมเด็จวัดพระแก้ว หลวงปู่เทพโลกอุดร และพระกริ่งปวเรศรุ่นแรก หน้าผากหมุดทองคำ ก้นทองคำลงยันต์ ในเวลาพร้อม ๆ กันหลายองค์ครับ เป็นเรื่องมหัศจรรย์ในชีวิตของผมมากจริง ๆ เห็นท่านทั้ง 3 คนเป็นผู้ปฏิบัติได้ลึกซึ้งมาก ผมจึงศรัทธาและหวังว่าจะขอคำชี้แนะจากท่านในโอกาสต่อไปครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. nontayan

ขอแสดงความยินดีและอนุโมทนาบุญกับท่านพรเพชร ที่ได้รับอริยทรัพย์สมบัติอันล้ำค่า ไม่มีเหตุบังเอิญแน่นอนครับ บุญสัมพันธ์และมีเหตุปัจจัยต่างๆร่วมกัน มีสิ่งที่คล้ายกัน จึงได้ร่วมวงสนทนาและแลกเปลี่ยนทั้งทางโลกและทางธรรมกัน ยังจะมีติดตามมาอีกขอให้ท่านเตรียมตัวตั้งรับในสิ่งที่จะหลั่งไหลมาสู่ผู้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ เมื่อบุญบารมีของท่านมาเต็ม สิ่งมหัศจรรย์ยิ่งมีมากกว่านี้ครับ
    ลองเข้าไปศึกษาในเว็บบอร์ดของท่าน IT Man หรือท่านสมบัติใน link นี้ครับ
    http://palungjit.org/threads/หลวงปู่แหวนมาโปรดในนิมิตร-ฝัน.231506/

5. nontayan

พระสมเด็จวัดระฆังที่อธิษฐานจิตโดยสมเด็จพระพุฒาจารย์โต มีบางองค์ที่มีมวลสารตระกูลเหล็กไหล สามารถตรวจสอบด้วยการใช้แม่เหล็ก ถ้ามีจะดูดแม่เหล็กและมีพลังพุทธานุภาพสูงมาก ผมนำพระบางองค์ที่มีเหล็กไหลมาให้ท่านชม ลองพิจารณาเอาเองนะครับ

6. nontayan

พระร่วงรางปืนหลังลายผ้ามาใหม่อีกองค์ สภาพเดิมๆ กรุใหม่ลพบุรี เนื้อเริ่มแตกระเบิด สภาพนี้เขาเรียกกันว่า เป็นสภาพสำหรับปิดตาเซียน แต่จะเปิดตาผู้มีบุญครับ อีกองค์เป็นพระอุปคุตแก้วมณีโชติ(จุ๊ยเจีย) ที่ได้มาพร้อมกันวันนี้ ลองชมดูครับ

7. nontayan

พระสมเด็จวังหน้า มีพระธาตุของพระอรหันต์ ลองพิจารณาดูเอาเองนะครับ

8. nontayan

วันนี้พระกริ่งปวเรศรุ่น 1 ปี 2411 เสด็จมาตามที่ผมได้อธิษฐานเสี่ยงทายพระองค์นี้ไว้เมื่อสองอาทิตย์ที่แล้ว พระกริ่งปวเรศปี 2411 นี้ อธิษฐานจิตโดยหลวงปู่ปวเรศ หลวงปู่โต และพระเบื้องบนได้เสด็จลงมาด้วย (เป็นปัจจัตตังโปรดใช้วิจารณญาณ) เม็ดกริ่งเหล็กไหลจะมีเสียงดังแตกต่างจากพิมพ์เดียวกันในปี 2434 ซึ่งปี 2434 จะดังเหมือนกันทุกองค์ ลองพิจารณาดูเอาเองนะครับ

9. nontayan

ขอแถมพระสังกัจจายน์แก้วมณีโชติอีกสององค์ที่เสด็จมา(ทางแผงพระ)พร้อมกับพระกริ่งปวเรศในวันนี้ ลองพิจารณาดูเอาเองนะครับ

10. nontayan

วันที่ 17 มีนาคมที่ผ่านมา ผมได้ไปร่วมอัญเชิญสิ่งศักดิ์สิทธิ์เสด็จมาทางอากาศที่วัดป่าประชาสามัคคีธรรม(ธรรมยุต) อ.บรบือ จ.มหาสารคาม โดยมีพระอาจารย์บุญสวนเป็นผู้อัญเชิญ พวกเราได้รับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทุกคน ส่วนผมได้รับลูกแก้วสีเขียวไข่กาหรือสีฟ้าน้ำทะเลที่หายากมาก เป็นสายรุ้งที่มีพลังของอนันตจักรวาล(มีผู้บอกมาเช่นนั้น) ลูกแก้วลูกนี้สามารถเปลี่ยนสีวรรณะตามแสงได้ ลองพิจารณาดูเอาเองนะครับ

หมายเหตุ ผมมิได้มีเจตนาให้ผู้ใดลุ่มหลงในวัตถุ เพราะการเข้าสู่พระนิพพานนั้นขึ้นอยู่กับสติและจิต

11. mind stone

mind stone เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ nontayan คนมีบารมีตัวจริงเสียงจริง...วัตถุมงคลแต่ละชนิดสุดยอดทั้งนั้น...นับถือครับ...

12. nontayan

ท่านโอม สรณัง ก็มีมากมายโดยเฉพาะพระสมเด็จวัดระฆังใช่ไหมครับ คนมีบุญก็เป็นเช่นนี้แหละ ทุกอย่างมิได้บังเอิญ ขออนุโมทนาด้วยนะครับ

13. nontayan

คำเตือนจากหลวงพ่อ ผมได้รับมาอีกต่อหนึ่ง (หลวงพ่อโพธิ์ศรีสุริยะ เขมรโต วัดร่มโพธิธรรม จ.เลย) ผมยังไม่ได้ตรวจสอบและยังไม่ได้รู้จักท่าน จึงโปรดใช้วิจารณญาณว่าจะเป็นจริงหรือไม่ ถ้ามันไม่เกิดขึ้นจริงอย่างที่ว่า อย่างน้อยเราก็ได้กุศลจากการบำเพ็ญภาวนาครับ อย่าพึ่งตื่นตระหนกสำหรับคนที่อยู่กรุงเทพฯ ค่อยๆเฝ้าสังเกตดูเหตุการณ์ต่างๆ ว่ามันจะเกิดขึ้นหรือไม่ แล้วค่อยปรับแผนในการดำเนินชีวิตต่อไป ถือว่าเป็นการ ไม่ประมาทครับ

หลวงพ่อท่านบอกว่า ตั้งแต่กลางเมษายน 2554 เป็นต้นไป จะมีอะไรจะเกิดขึ้นบ้าง

บางครั้งผมเองมักนิมิตเห็นน้ำท่วมฉับพลัน และมีผู้รอดชีวิตเป็นบางส่วน รวมทั้งการพลิกตัวของแกนโลกด้วย (โปรดใช้วิจารณญาณ) การปฏิบัติธรรมและสร้างบุญกุศล เป็นหนทางเดียวที่จะทำให้ท่านพ้นจาก "อาการตายก่อนตาย" คือ เมื่อผู้ใดขาดสติแม้มีบุญที่ได้รอดจากความตาย แต่จะเกิดอาการช็อก เสียสติเป็นบ้าใบ้ คุมตัวเองไม่ได้ เนื่องจากการเห็นผู้คนล้มตายมากมาย ฉะนั้น ผู้ใดที่มีพรหมวิหารสี่ โดยเฉพาะ อุเบกขา จะช่วยท่านได้มากหากเกิดเหตุการณ์เช่นนั้นจริง เพราะทุกอย่างล้วนเป็น อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา ครับ

ขอบุญกุศลใดๆที่ผมเคยปรารถนาพระโพธิญาณและพระนิพพานไว้ ตั้งแต่ต้นธาตุ อดีตชาติ และปัจจุบันชาติ จงแผ่ไปคุ้มครองทุกท่านที่เปิดมาอ่านเจอข้อความนี้ และจงโน้มจิตทุกท่านไปสู่ทางธรรมอันเป็นหนทางนำไปสู่ความหลุดพ้นทุกท่านเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2011
  14. Natachai

Natachai เป็นที่รู้จักกันดี

หากยังไม่หมดกรรมหรือถึงที่ตาย ใครมีพระกริ่งฯ ก็ห้อยๆคอไว้ครับ จากหนักให้เป็นเบา จากเบาเป็นปกติ

หากใครถึงคราวเคราะห์ กรรมตามมาทัน น้อยคนที่จะรู้วันตาย ให้หมั่นฝึกซ้อมและยอมรับ "รู้ลม รู้ตาย รู้นิพพาน"

15. nontayan

เรียน ดร.ณัฐชัย ผมนำพระชัยวัฒน์ที่ได้มาเมื่อเดือนที่แล้วมาให้ท่านพิจารณา เพราะผมไม่ทราบที่มา ดูแล้วมีพลังและความเก่าของโลหะ เป็นพระแท้แน่นอน แต่ผมไม่ทราบที่มา เพราะยังไม่ได้ศึกษา จึงรบกวนท่านช่วยพิจารณาด้วยนะครับ

16. nontayan

เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 24 มีนาคมที่ผ่านมา ผมได้พาญาติธรรมไปกราบพระอาจารย์บุญสวน ที่บรบือ พร้อมทั้งได้ร่วมอัญเชิญสิ่งศักดิ์สิทธิ์เสด็จมาทางอากาศด้วย ซึ่งทุกคนก็ได้รับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ถ้วนทั่วกันทุกคน ผมเองได้รับลูกแก้วขนาดเล็กที่พิเศษ ซึ่งพระอาจารย์บุญสวนบอกว่า ยังไม่เคยเสด็จมาก่อน สวยมากคือ เป็นลูกแก้วสีฟ้านวลตา มีสีเลื่อมพราย บางครั้งใส บางครั้งขุ่นนวลๆ และที่สำคัญจุดรวมแสงตรงเงาจะเป็นสีเหลืองทองซึ่งแตกต่างจากลูกอื่นๆที่มีสีตรงตามสีของลูกแก้วนั้นๆ ผมตรวจสอบพลังแล้วปรากฏว่า แรงมากพลังดึงขึ้นสูงเหนือศรีษะ (โปรดใช้วิจารณญาณ)

17. IT Man

IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

18 ธันวาคม 2010

ออกไปทาง พระชัยวัฒน์น้ำเต้าเอียง วัดสุทัศน์ฯ ปี 2482 หรือเปล่าครับ?

18. Natachai

Natachai เป็นที่รู้จักกันดี

พระชัยวัฒน์พิมพ์ทรงแบบนี้เป็นแบบพิมพ์ของวัดสุทัศน์ฯ เป็นส่วนใหญ่ แต่ที่พบวัดชนะสงครามก็มีสร้าง

19. nontayan

พระสมเด็จวัดระฆังหลากพิมพ์ที่ผมพึ่งอัญเชิญมา มีทั้งเนื้อแบบเซียนนิยม และแบบนอกกำมือเซียน พลังพุทธานุภาพดึงขึ้นเหนือศรีษะทุกองค์(ปัตจัตตัง) ลองพิจารณาเอาเองนะครับ

20. nontayan

เหรียญเจริญพร หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ เนื้อตะกั่วลองพิมพ์ พลังพุทธานุภาพวิ่งขึ้นเหนือศรีษะเช่นเดียวกัน ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้ แต่พระมีพลังผมเลยต้องอัญเชิญมาด้วย