หมดแล้ว พระกริ่งสมปรารถนา เนื้อกรรมการ เบอร์ ๕๘ ให้โชค ๒ งวดแล้วปีนี้ ^^

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ดร.แอนดี้, 23 มกราคม 2011.

1. Jit D เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ

2. เอก-ชัย เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010
    จองเพิ่มครับ

เหรียญ 90 ปี หลวงปู่บุญ วัดหัวเขา (รุ่น 7 แชะ) เหรียญนี้หลวงปู่ชอบเล่าประสบการณ์ให้ลูกหลานฟัง มีประสบการณ์มากครับ ดีทุกทาง เมตตามหานิยม มหาลาภ แคล้วคลาดคงไม่ต้องพูดถึง ชื่อรุ่นก็บอกแล้ว บูชา 150 บาท
    พระมหากัจจายนะ เนื้อดินเผา กรุพระธาตุนาดูน อายุราว 1,200 ปี พระมหาลาภ ผมบูชามาจากหลวงพี่เอก วัดเขาแร่ จ.สุโขทัย ท่านรับรองว่าเป็นพระกรุพระธาตุนาดูน ผมจำได้ตอนแขวนครั้งแรกถูก ล๊อตเตอร์รี่เลย แต่สุดท้ายผมก็แขวนแม่แก้วมุกดาเหมือนเดิม บูชา 900 บาทเท่านั้น

3. เอมัชฌิมา เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2010
    พี่ครับ ผมได้รับวัตถุมงคลแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ:cool:

4. maharaj Active Member

17 ธันวาคม 2010

ขอจองครับ:cool:

5. malaikajorn เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2006
    เสือจิ๋ว รุ่น ๔ และ ตะกรุด 3 ดอก หลวงปู่เพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน จ.ลพบุรี ถ้าพูดถึงเสือ หนึ่งในครูบาอาจารย์ที่จะต้องพูดถึงก็คือหลวงปู่เพี้ยน เสือของหลวงปู่ดีจริงๆ บูชาคู่กัน 150 บาทเท่านั้น

พระปัจเจกพระพุทธเจ้า เนื้อเงิน หลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน พระมหาลาภ ผมทำบุญกับวัดมา เอาพระไปเลี่ยมคิดว่าจะแขวน ไปๆมาๆ ก็ไม่ได้แขวนครับ ให้บูชาราคาทุน เอาไปแขวนได้เลย ทำบุญ 500 บาท และ ค่าเลี่ยม 80 บาท บูชา 580 บาท
    เหรียญหลวงปู่ครูบาศรีวิชัย บูชา 50 บาทเท่านั้น

สวัสดีค่ะ ขอบูชา 3 องค์นะค่ะ

6. ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ....:cool:

7. ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบ โมทนาบุญด้วยครับ....:cool:

8. ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ....:cool:

9. ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบ โมทนาบุญด้วยครับ เหรียญหลวงพ่อนี้ ผมนำเข้าเสาร์ ๕ พิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๔ ด้วยครับ....:cool:

10. ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ โมทนาบุญด้วยครับ ได้พระมหาลาภไป สงสัยจะรวยให้งานนี้....:cool:

11. ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ malaikajorn และทุกๆท่าน ลองดู link ทีให้ทำบุญบูชาวัตถุมงคลของ วัดท่าขนุนครับ ลองอ่านดูว่าทำไมหลวงพี่เล็กท่านสร้างพระรุ่นนี้ และตอนทำพิธีท่านใดเสด็จมาบ้าง เมื่ออ่านแล้วผมว่าหลายท่านคงจะอยากได้พระรุ่นนี้ครับ ทำบุญกับวัดได้เลย ถ้าบูชาแล้วควรจะสวดคาถาเงินล้าน หรือ คาถาพระปัจเจกพระพุทธเจ้า (คาถาวิระทะโย) ควบคู่ไปด้วยครับ จะเร่งลาภให้เร็วขึ้นครับ คนใช้ได้ผลมามากแล้วครับ...:cool:

http://palungjit.org/threads/ขอเชิญ...มดถวายแด่พระครูธรรมธรเล็ก-สุธมฺมปญฺโญ.221507/

12. ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ส่งพระให้ คุณ Pongpat86 ทาง EMS ครับ...:cool:

13. anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

จองตามรายการที่กระทู้ดังนี้นะครับ
    1. พลวงพ่อพุทธชินราช 1 องค์
    2. พระผงติดแร่โครตเศรษฐี 1 องค์
    3. เต่าพระปัจเจก 1 องค์

โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

แจกเหรียญน้ำมนต์รุ่น 4 รูปลักษณ์หลวงปู่เทพโลกอุดร ครับ
    แจกเหรียญน้ำมนต์รุ่น-4-รูปลักษณ์-หลวงปู่เทพโลกอุดร-ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

14. ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ พร้อมของเก่าที่ผมลืมด้วย หลวงพ่อพระพุทธชินราช หมายถึงพระผงสมเด็จองค์ปฐม ของ ลป.บุญศรีใช่ไหมครับ ถ้าใช่องค์นี้คือสมเด็จองค์ปฐมน่ะครับ หลวงปู่ท่านสร้างทั้ง 3 พิมพ์นี้หมายถึงสมเด็จองค์ปฐมครับ....:cool:

15. ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

แม่แก้วมุกดา

หลายท่านถามผมว่าแม่แก้วมุกดาคือใคร หรือ อะไร งั้นผมขอตอบให้ทุกท่านทราบทีเดียวเลยก็แล้วกัน แต่ถ้าอ่านจบแล้วอยากจะบูชา ผมไม่มีให้น่ะครับ...:cool:

นางกวักผงแป้งปัถมังมหาคุณ ( แม่แก้วมุกดา ) ทำจากผงแป้งปัถมังมหาคุณ ผสมผงแป้งเจิมหน้าบ้านเศรษฐี ทำเป็นแม่แก้วมุกดา ให้พ่อค้าวานิชไปติดกระป๋องสตางค์เพื่อให้ขายดิบขายดีเป็นเทน้ำเทท่า หรือพกติดตัวเพื่อกวักโชคลาภเงินทองไหลมาเทมาเป็นร้อยเท่าพันทวี หลวงปู่บอกจิ๋วแต่แจ๋ว ท่านมีข้อห้ามคือ ห้ามฝนให้ผู้หญิงหรือผู้ชายกิน ครับของแรงมาก ถอนยาก

หลวงปู่บุญเลิศ วัดหัวเขา ท่านทำจากแป้งปัถมังมหาคุณผสมแป้งเจิมบ้านเศรษฐี 16 บ้าน แป้งเจิมคณะลิเก 16 คณะ หลวงปู่ปลุกเสกทำวิชาให้ดีแล้วมีคุณทางเมตตา มหาเสน่ห์ดังรจนาไว้ว่า " คนจะรักเมตตามหานิยมชมชอบ เราทุกอากัปกิริยา จะเดินเหินพูดจาอะไรเป็นถูกอกถูกใจเพศตรงข้ามไปเสียทุกสิ่ง ใครต้องการให้คนทั้งหลายเมตตาเรา เพิ่มเสน่ห์ให้เราให้พกพาติดตัวไว้เถิด เคล็ดเรื่องผงแป้งปัถมังมหาคุณ เป็นผงโบราณหนึ่งในห้าที่องค์สมเด็จโต วัดระฆัง นำมาสร้างพระ หนึ่งในห้านั้นจะมีผงปัถมังจะมีอำนาจเมตตาโชคลาภและมหาเสน่ห์ ตำราผงปัถมังมหาคุณของหลวงปู่ใช้ผงแป้งดินสอพอง ซื้อจากสาวพรหมจารี 3 ตลาด นำมาชักยันต์ 3 ครั้ง เจ้าละครั้ง และทำพิธีลบผงนำผงที่ได้มาปั้นเป็นแท่งคลุกกับน้ำผึ้งเดือน 5 ค้างปี และนำมาบริกรรมชักยันต์อีกครั้ง นำผงแป้งที่ลบได้นี้ใส่ถาดของถวายพระและกำหนดจิตเขียนยันต์ลบยันต์ในถาด กลับไปกลับมา ถ้าเป็นผงปัถมังมหาคุณแท้ หลวงปู่นึกถึงหน้าใครคนนั้นจะมาหาหลวงปู่เอง ส่วนแมลงผึ้งต่อแตน จะมาบินในพิธีเป็นปกติอยู่แล้ว เมื่อลบทับถมกลับไปมาครบ 16 ครั้ง จึงนำผงที่ได้ไปปลุกเสกในห้องนอนของหลวงปู่อีก 9 วันจึงจะนำออกมาผสมสร้างวัตถุมงคลต่างๆ ผงแป้งปัถมังมหาคุณ มีอานุภาพมาก โดยเฉพาะด้านเมตตา มหาเสน่ห์ โชคลาภ เป็นที่สุดของเมตตา อธิษฐานให้สำเร็จตามปราถนา
    หลวงปู่บุญเลิศ วัดหัวเขา ตอนที่ท่านยังมีชีวิตอยู่ท่านขลังและดังมากถึงขนาดสงกรานต์ต้องนิมนต์ขี่ช้างแห่ตลาดบ้านหมี่ ท่านเป็นศิษย์สำนักบ้านกล้วยและวัดมหาสอน สืบทอดตำรา หลวงปู่จันทร์ วัดนางหนู หลวงปู่เหลือ วัดสาวชะโงก วัตถุมงคล ประสบการณ์เยอะ โดยเฉพาะผงแป้งปัถมังมหาคุณ

16. anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

ครับใช้ครับ ^_^

โอนแล้วนะครับ 570 บาท
    วันที่ 23/02/11 เวลา 15.05 น.

แจกเหรียญน้ำมนต์รุ่น 4 รูปลักษณ์หลวงปู่เทพโลกอุดร ครับ
    แจกเหรียญน้ำมนต์รุ่น-4-รูปลักษณ์-หลวงปู่เทพโลกอุดร-ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

17. ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ พรุ่งนี้ส่งให้ครับ...:cool:

18. ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

วัตถุมงคลชุดที่ ๑

เงินส่วนหนึ่งจากการให้บูชาวัตถุมงคลในกระทู้นี้ผมจะหักเอาไว้ทำบุญเพื่อพระศาสนาและงานสาธารณประโยชน์ครับ

(มอบให้กระทู้บุญ สร้างโบสถ์วัดญาณเสนแล้ว)

รูปเหมือนระฆัง รุ่น ๑ หลวงปู่ชื้น พศ. ๒๕๔๖ มีเกศาหลวงปู่อยุ่ทางขวามือ สภาพสวยมาก บูชา 300 บาท (มอบให้กระทู้บุญ สร้างโบสถ์วัดญาณเสนแล้ว)

(องค์ที่ 2)

พระรัตนจักรชัยสิทธิ์ (ซุ้มประตู) ๕ ธันวา มหราช ๒๕๔๔ (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) สภาพสวยมาก บูชา 250 บาท

มอบให้กระทู้ประมูลงานบุญแล้ว

พระสมเด็จวัดระฆัง (แตกลายงา) ปี ๒๕๓๙ พิมพ์นิยม ครูบาอาจารย์มาอธิฐานจิตหลายรูปครับ ใครไม่มีพระสมเด็จวัดระฆังองค์หลักล้าน บูชาองค์นี้ได้ครับ สภาพสวยมาก บูชา 300 บาท เท่านั้น

เหรียญพัดยศ เลื่อนสมณะศักอิ์ รุ่นแรก หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน ๑๘ มิย. ๔๙ ตอกโค้ต ๓๒๔ สร้างน้อย พระสวยมาก บูชา 350 บาท เท่านั้น องค์นี้เหมาะกับข้าราชการ หรือหัวหน้างานครับ

พระปิดตาพิมพ์เล็ก รุ่นเพิ่มบำรุงสุข หลวงปู่เพิ่ม วัดป้อมแก้ว ปี ๒๕๔๙ สภาพสวยมาก องค์นี้เพิ่มลาภครับ บูชา 100 บาท เท่านั้น

พระผงรูปเหมือน หลวงพ่อเอียด วัดไผ่ล้อม ฝังตะกรุด ผสมเกศาหลวงพ่อ ๒๘ ม.ค. ๔๙ สภาพสวยมากๆ บูชา 250 บาท เท่านั้น

พระสมเด็จ (นางพญา) จ.อยุธยา กรรมวัดอโยธยา จ.อยุธยา ให้ผมมา 3-4 องค์ (ตอนนี้เหลือ 1 องค์)) ผมไปช่วยหาเงินซ่อมหลังคาโบถ์อยู่นาน คราบกรุเกาะอยู่มาก ผมเลยไม่แน่ใจอายุพระ เลยนำไปขอให้ครูบาอาจารย์เมตตาอธิฐานดูว่า พระอายุท่าไร ใครสร้าง ท่านบอกว่าพระสร้างประมาณปี 2517 ครูบาอารย์เก่าสายอยุธยาอธิฐานจิต และผมก็นำเข้าอีกหลายพิธี และ พิธีสุดท้ายคือ พิธีเสาร์ ๕ วัดท่าซุง พิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 ครับ บูชา 250 บาท

หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม ปี ๒๕๓๗ พระสภาพสวย ผมมีองค์เดียวครับ (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) บูชา 150 บาท

พระสมเด็จ วัดพระพุทธบาทสี่รอย จ.เชียงใหม่ ผมนำเข้าอีกหลายพิธี และ พิธีสุดท้ายคือ พิธีเสาร์ ๕ วัดท่าซุง พิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 ครับ สภาพสวย บูชา 100 บาทเท่านั้น

(ตอกโค้ต ๖๙๕๗)

เหรียญมหาเศรษฐีหลวงปู่ทิม วัดพระขาว ปี ๒๕๔๙ สภาพสวยมาก (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุง พิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 ด้วยครับ) บูชา 590 บาท

พระหลวงพ่อโต วัดพนัญเชิง พิมพ์ปรุหนัง เนื้อฟักทอง ฝังตะกรุดเงิน ปี ๒๕๔๕ สภาพสวยมาก บูชา 350 บาท (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุง พิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 ด้วยครับ)

พระผง 2 อริยะแดนทักษิณ รุ่น บูรณะอุโบสถ วัดนาสีทอง รุ่นนี้ติดจีวรของหลวงปู่พ่อท่านคลิ้ง วัดนาสี และหลวงปู่พ่อท่านคลิ้ง วัดถลุงทอง พระสภาพสวยมาก หายากครับสำหรับจีวรของทั้ง 2 องค์ บูชา 200 บาทเท่านั้น

ท่านพ่อจตุคาม ท่านพ่อรามเทพ ปี ๒๕๕๐ รุ่นจักรพรรดิมหาราช พระสวยไม่ค่อยเห็นทำแบบนี้ ผมนำเข้าหลายพิธีแล้ว (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุง พิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 ด้วยครับ) สำหรับท่านที่มีของท่านสะสมไว้ไม่ต้องกลัวครับ เดี๋ยวมีกลับมานิยมอีกรอบครับ ตอนนี้เก็บกันเอาไว้ก่อน บูชา 150 บาทเท่านั้น

หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร รุ่นเหยียบโฉนด มหาลาภ ๙ บารมี รุ่นนี้เหมาะกับผู้ที่ทำธุรกิจ และการเจราจการค้าครับ พระสภาพสวยจากวัด บูชา 200 บาท

พระผงรูปเหมือนหลวงปู่เขียน วัดกระทิง เขาคิชฌกูด จ.จันทบุรี เลี่ยมเดิมจากวัดครับ บูชา 100 บาทเท่านั้น

พระนางพญา หลัง ส.ก. วัดนางพญา จ.พิษณุโลก ผมบูชามาเพราะครูบาอาจารย์ที่เป็นพระอริยะสงฆ์ท่านบอกว่ารุ่นนี้ดีมาก ให้เก็บเอาไว้ พระเลี่ยมาจากวัด บูชา 100 บาทเท่านั้น

บูชาพระเพื่อช่วยสำนักปฏิบัติธรรมท่านแม่ชีปทุม อ.ปากช่อง จ.โคราช

(รูปตัวอย่างเท่านั้น)
    พระกริ่งสมปรารถนา เนื้อทองทิพย์ สร้างแค่ 400 องค์ และมีให้บูชาที่ สำนักท่านแม่ชีปทุมเท่านั้น บูชา 1,000บาท พระกริ่งนี้ผมจะไม่หักอย่างน้อย 5% มาทำบุญ ไม่งั้นทุกองค์ที่ท่านบูชาผมต้องออกเงินเพิ่มอีกอย่างน้อย 50 บาท จองบูชาเท่านั้น

(พระตัวอย่าง)

พระแร่โคตรเศรษฐี (ล้วนๆ) ทำมาจากเนื้อแร่โคตรเศรษฐีล้วนครับ องค์หลวงพ่อฤๅษีบอกท่านแม่ชีว่า แร่นี้ไม่ต้องทำเป็นรูปพระ หรือ เสก ก็ได้ของเขาดีในตัวอยู่แล้ว จองบูชาเท่านั้น องค์ละ 10,000 บาท พระรุ่นนี้ผมไม่หักอย่างน้อย 5% เพื่อทำบุญเพิ่มไม่งั้น ทุกครั้งที่มีคนจองผมต้องควักเงินตัวเองครั้งละ 500 บาทแน่

(รูปตัวอย่างเท่านั้น) เหลือ 22 องค์
    พระผงปิดแร่โคตรเศรษฐี หน้า พระทุ่งเศรษฐี หลัง ลป.พระสิวลี สำนักปฏิบัติธรรมท่านแม่ชีปทุม องค์นี้ลาภมากครับ มีประสบการณ์กันแล้วหลังบูชาไปจากผม บูชา 110 บาทเท่านั้น

(รูปตัวอย่างเท่านั้น) เหลือ 8 องค์
    พระผงสมเด็จองค์ปฐม (พิมพ์พระพุทธชินราช) หลวงปู่บุญศรี (ฤาษีลิงเล็ก) วัดใหม่ศรีสุทธาวาส จ.นครสวรรค์ รุ่นฉลองวิหาร ๒๕๔๒ บูชา 110 บาท

(รูปตัวอย่างเท่านั้น) เหลือ 5 องค์
    พระผงสมเด็จองค์ปฐม (พิมพ์พระสมเด็จ) หลวงปู่บุญศรี (ฤาษีลิงเล็ก) วัดใหม่ศรีสุทธาวาส จ.นครสวรรค์ รุ่นฉลองวิหาร ๒๕๔๒ บูชา 110 บาท

(รูปตัวอย่างเท่านั้น) เหลือ 9 องค์
    รูปหล่อลอยองค์ หลวงปู่บุญศรี (ฤาษีลิงเล็ก) วัดใหม่ศรีสุทธาวาส จ.นครสวรรค์ รุ่นมีลิง 2 ตัวอยู่หน้าหลวงปู่หายากครับ รุ่นธรรมดาที่อื่นให้บูชากัน 500-700 บาท รุ่นพิเศษนี้ให้บูชาแค่ 250 บาทเท่านั้น

(เหลือ 5 องค์) (รูปตัวอย่างเท่านั้น)

พระปัจเจกพระพุทธเจ้า (เต่า) เมตตา มหาลาภ ปี ๒๕๓๙ หลวงปู่บุญศรี (ฤๅษีลิงเล็ก) มีลูกศิษย์หลายท่านถามหาเพราะมีประสบการณ์กัน บูชา 350 บาทเท่านั้น เนื้อเงินล้วนๆก็มี องค์ละ 2,500 บาทแต่ผมไม่ได้บูชามาครับ

(เหลือ 1 องค์เท่านั้น)

เหรียญพัดยศ พิเศษ หลวงปู่บุญศรี (ฤๅษีลิงเล็ก) ปี ๒๕๓๗ วัดใหม่ศรีสุทธาวาส จ.นครสวรรค์ บูชา 250 บาทเท่านั้น

หมายเหตุ: หลวงปู่ฤๅษีลิงเล็กท่านเมตตา มอบวัตถุมงคลของท่านให้ทางสำนักท่านแม่ชีปทุมไว้เพียงจำนวนหนึ่งเท่านั้น เมื่อหมดแล้วก็หมดเลย ผมไม่สามารถไปหาจากที่อื่นในราคานี้ได้น่ะครับ<!-- google_ad_section_end -->

**เสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มีนาคม ๒๕๕๓ เป็นมหาฤกษ์ 100 ปี มีครั้งเดียว ครูบาอาจารย์บอกว่าวัตถุมงคลที่เข้าพิธีเสาร์ ๕ ที่วัดท่าซุงในครั้งนี้ ให้เก็บไว้ดีๆ บางท่านนำวัตถุมงคลที่เข้าพิธีที่วัดท่าซุงในครั้งนี้ ไปขอให้ครูบาอาจารย์ที่เป็นพระอริยสงฆ์เสกให้ ท่านก็ไม่เสกให้ ท่านบอกว่า "เต็มแล้ว เสกไม่เข้า" เพราะฉะนั้นผมรับรองว่าวัตถุมงคลที่บูชาไปจากผมพุทธคุณไม่มีเสื่อมครับ ผมอธิฐานจิตอาราธนาบารมีพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ มีสมเด็จองค์ปฐมทรงเป็นประธาน ขอให้ยันต์เกาะเพชรมาบรรจุในพระทุกองค์ที่ผมนำมาเข้าพิธีเสาร์ ๕ มหาฤกษ์ ในครั้งนี้ด้วยครับ**

รับประกันพระแท้ 100 % ถ้าท่านคิดว่าพระไม่แท้ ยินดีคืนเงินเต็มภายใน 30 วัน (นับวันส่งพระเป็นวันแรก) ติดต่อผมได้หลัง 6 โมงเย็น โทร. 085-147-7947 ค่าส่ง 50 บาทต่อครั้ง (ลงทะเบียน/EMS)
    ชื่อ: ANDY HEYDEN เบอร์บัญชี: ธ.ไทยพาณิชย์ (ออมทรัพย์) สาขา ถ.รามอินทรา (แฟชั่นไอส์แลนด์) 171-226194-8
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->​
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

19. ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

วัตถุมงคลชุดที่ ๒

เงินส่วนหนึ่งจากการให้บูชาวัตถุมงคลในกระทู้นี้ผมจะหักเอาไว้ทำบุญเพื่อพระศาสนาและงานสาธารณประโยชน์ครับ

พระสมเด็จองค์ปฐม รุ่น ๓ วัดท่าซุง ผมรับประกันความสวย ถ้าบูชาไปแล้วบอกว่าพระไม่สวยภายใน 7 วันผมยินดีคืนเงินให้เต็มครับ เอาเข้างานประกวดพระเครื่องได้เลย บูชา 6,700 บาทเท่านั้น

สมเด็จองค์ปฐม วัดโขงขาว เป็นพระสมเด็จองค์ปฐม แบบลอยองค์ รุ่นแรกจริงๆ เพราะสร้างเมื่อปี ๒๕๓๒ สมเด็จองค์ปฐมวัดท่าซุง สร้างปี ๒๕๓๕ รุ่นนี้องค์หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ เมตตาเสก ให้ 3 วาระ ปี ๓๒-๓๔ ช่วงนี้ผมไม่เห็นท่านใดเอามาลงให้บูชาเลยครับ เก็บกันหมด บูชา 2,000 บาทเท่านั้น (ผมมีองค์เดียวครับ)

สมเด็จองค์ปฐม วัดศาลพันท้ายฯ รุ่น ๑ แก่ทอง ผสมชนวนสมเด็จองค์ปฐม วัดท่าซุง องค์นี้ผมรับประกันความสวย ถ้าบูชาไปแล้วบอกว่าไม่สวยภายใน 7 วัน ผมยินดีคืนเงินให้เต็มครับ บูชา 2,300 บาท เท่านั้น (ไม่มีกล่องน่ะครับ ผมเอากล่องรุ่นอื่นมาถ่ายรูป)

สมเด็จองค์ปฐม วัดศาลพันท้าน รุ่น ๒ ผสมชนวนสมเด็จองค์ปฐม วัดท่าซุง สวยมาก ขึ้นคอได้เลย กรอบพลาสติกยังใสแจ๋ว ผมรับประกันความสวย ถ้าบูชาไปภายใน 7 วันแล้วคิดว่าพระไม่สวย ผมยินดีคืนเงินเต็มครับ บูชา 2,100 บาท เท่านั้น (ไม่มีกล่องน่ะครับ)

พระพุทธมหาจักรพรรดิ (สมเด็จองค์ปฐม ปางพระนิพพาน) บรรจุตะกรุดทองคำ วัดเขาแร่ จ.สุโขทัย สร้าง 99 องค์ สร้างจากมวลสารล้วนๆ มวลสารที่เอามาลงได้ 5 หน้ากระดาษ ที่ไม่ได้ลงอีกมากกว่า 10 หน้ากระดาษ ผมเป็นเจ้าภาพป่าผ้าที่วัดเขาแร่ 2 กอง ได้รับพระ 2 องค์ ตอนนั้นไม่มีใครเป็นเจ้าภาพเลย พระที่ผมได้มาจึงปั๊ม หมายเลข ๐๐๑ และ ๐๐๒ ที่ใบมวลสาร เป็นรุ่นแรกที่หลวงพี่เอกท่านทำ ที่วัดหมดไปนานแล้ว ผมมี 2 องค์แบ่งให้บูชา 1 องค์ครับ พระอัดกรอบพลาสติกแล้ว เอาไปใส่กรอบเงิน หรือ ทองได้เลย บูชา 3,000 บาทเท่านั้น (พระสวยมาก)

สมเด็จองค์ปฐม วัดเขาแร่ จ.สุโขทัย รุ่นฉลองพระเจดีย์ (ปืนแตก ห้ามเข้าไปลอง)พระสภาพสวย (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุง พิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 ด้วยครับ) บูชา 100 บาทเท่านั้น

(จองแล้ว)

สมเด็จองค์ปฐม วัดเขาแร่ จ.สุโขทัย รุ่นฉลองพระเจดีย์ (ปืนแตก) เนื้อเงิน พระสภาพสวย (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุง พิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 ด้วยครับ) บูชา 350 บาทเท่านั้น (มีกล่องเดิมจากวัด)

สมเด็จองค์ปฐม วัดสะตอน จ.จันทร์บุรี หลัง สมเด็จพระเจ้าตากมหาราช พระสภาพเดิมจากวัด บูชา 100 บาทเท่านั้น

สมเด็จองค์ปฐม วัดเขาวง (พระยอดบายศรี) หลวงตาวัชรชัยบอกว่าพุทธคุณเหมือนพระคำข้าว หลวงตาท่านสร้างพระมาจากยอดบายศรีที่หลวงตาเก็บไว้สมัยอยู่ที่ วัดท่าซุง และมีผงคำข้าวผสมอยู่ด้วย บูชา 100 บาทเท่านั้น

(เหลือ 4 องค์)

สมเด็จองค์ปฐม วัดป่าพุทธโมกข์ ปี ๒๕๕๔ หลวงพ่อหนุนท่านเมตตาปลุกเสกตั้งแต่ 5 โมงเย็นจนถึง ตีห้าครับ สมเด็จองค์รุ่นที่ดีมากๆ อยากให้ทุกท่านมีไว้บูชา ชนวนและมวลสารเยอะมาก พระมีไม่มากครับ บูชา 500 บาท

ยันต์ฝ่ามือคู่ หลวงปู่ชื้น วัดญานเสน ๘ รอบ สร้างน้อยมาก และหายากมาก ตอนที่ผมบูชาจากวัดรู้สึกจะเป็น 2 ผืนสุดท้าย ก่อนพิธีเผาสังขารหลวงปู่ไม่นานครับ ลอง search หาใน internet ก่อนครับว่ามีใครให้บูชากันบ้าง ผมหามานานแล้วยังไม่มีใครเอาออกมาให้บูชาเลย ผมมีแค่ผืนเดียวเท่านั้น บูชา 3,500 บาทเท่านั้น

เหรียญหลวงปู่สี วัดเขาถ้ำบุญนาค จ.นครสวรรค์ พิมพ์หน้าแก่ เป็นเหรียญที่ลูกศิษย์ของหลวงปู่แสวงหารุ่นหนึ่ง อนาคตราคาขึ้นเรี่อยๆ ถ้าสภาพพระสวยๆในตลาดพระให้บูชา หลักหมื่นต้นๆ องค์นี้สภาพ 70% เจ้าของเดิมแขวนเปลือยเลยมีสึกไปบ้าง ผมได้เหรียญนี้มาจากทำบุญกระทู้ของหมดน้อยครับ บูชา 3,000 บาทเท่านั้น

เหรียญพระชัยหลังช้าง หลัง ภปร ปี ๒๕๓๐ เป็นเหรียญที่ผมอยากให้ทุกบ้านมีไว้อย่างน้อย 1 องค์ครับ เหรียญนี้ดีมากๆครับ บูชา 120 บาทเท่านั้น

ตะกรุด 5 นิ้ว หลวงปู่พระธรรมนันทโสภณ เจ้าคณะจังหวัดน่าน ให้ผมมาครับ ผมนำเข้าหลายพิธีแล้ว (เสาร์ ๕ วัดท่าซุง 2 ครั้ง) บูชา 250 บาทเท่านั้น

หลวงพ่อศิลา วัดทุ่งเสลี่ยม จ.สุโขทัย เป็นพระพุทธรูปที่ศักสิทธิ์องค์หนึ่งของเมืองไทย เคยไปอยู่ต่างประเทศหลายสิบปี วันที่กลับมาเมืองไทย เครื่องบินกำลังจะลงที่ดอนเมือง ปรากฎมีค้างคาวฝูงใหญ่บินมารอรับหลวงพ่อ เป็นที่หือหาในตอนนั้นมาก บูชาคู่ละ 100 บาทเท่านั้น

เหรียญหลวงปู่ทิม วัดพระขาว ปี๒๕๔๗ วัตถุมงคลของหลวงปู่ที่ผมมีมาจากวัดทั้งหมด ไม่มีมาจากข้างๆวัดครับ สภาพพระสวยครับ บูชา 150 บาท

(จองแล้ว)

พระขุนแผน หลวงพ่อตัด วัดชายนา จ.เพชรบุรี หลวงพ่อให้ผมมาตอนผมไปกับคณะเพื่อไปแจกวัตถุมงคลให้ทหาร 3 จังหัวดชายแดนใต้ องค์นี้ข้างหน้ากดพิมพ์ได้สวยครับ บูชา 300 บาทเท่านั้น

พระพุทธชินราช หลัง ภปร ปี ๒๕๓๔ สภาพเดิมจากวัด บูชา 100 บาทเท่านั้น

หลวงพ่อโสธร ปี ๒๕๔๙ ที่ระลึกงานฝังลูกนิมิต องค์นี้สวยมาก ผมมีองค์เดียวครับ บูชา 200 บาทเท่านั้น

พระสมเด็จ หลวงปู่ดี วัดพระรูป พระอรหันต์แห่งเมืองสุพรรณ พระของหลวงปู่ดี ดีทุกรุ่นครูบาอาจารย์บอกผมไว้ สมัยก่อนงานพุทธาพิเษกใหญ่ แม้แต่ในวัดพระแก้วก็ต้องนิมนต์หลวงปู่ไปครับ ท่านใดไม่มีพระสมเด็จแขวนผมแนะนำองค์นี้ครับ ไม่ต้องไปหาบูชาพระสมเด็จราคาสูงๆ บูชา 100 บาทเท่านั้น

(พร้อมกล่องเดิมจากวัด)

พระกริ่งสมปรารถนา เนื้อสำริด ผิวปัด เบอร์ ๘๖๐ ของผมเอง ผมไม่ได้แขวน พระสภาพสวยครับ ไม่งั้นผมไม่เลี่ยมขึ้นคอแน่ แฮะ แฮะ เนี้อสำริดไม่มีให้บูชาในเวปแล้วครับ ผมให้บูชาพร้อมค่าเลี่ยม 700 บาทเท่านั้น

รับประกันพระแท้ 100 % ถ้าท่านคิดว่าพระไม่แท้ ยินดีคืนเงินเต็มภายใน 30 วัน (นับวันส่งพระเป็นวันแรก) ติดต่อผมได้หลัง 6 โมงเย็น โทร. 085-147-7947 ค่าส่ง 50 บาทต่อครั้ง (ลงทะเบียน/EMS)
    ชื่อ: ANDY HEYDEN เบอร์บัญชี: ธ.ไทยพาณิชย์ (ออมทรัพย์) สาขา ถ.รามอินทรา (แฟชั่นไอส์แลนด์) 171-226194-8
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->​
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

20. malaikajorn เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2006
    โอนเงินแล้วค่ะ จำนวน 830 บาท (ค่าบูชาพระ 780 + ค่าส่ง 50)
    วันนี้ เวลา 14.36 น. นะค่ะ

ขอบคุณ คุณแอนดี้ สำหรับทุกอย่างนะค่ะ