พระกริ่ง-พระชัยแพโบสถ์น้ำ ลป.บุญศรี รอยมือ ลป.สม วัดโพธิ์ทอง ท่านย่าเฒ่า ,ยาพม่า ครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย G.sis.t, 8 กุมภาพันธ์ 2013.

1. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    เริ่มด้วยรายการแรกเป็น ตะกรุดสามกษัตริย์ ลพ.ทรง วัดศาลาดิน

ตะกรุดนี้ประกอบไปด้วย
    1.ยันต์เทพรัญจวน ตำหรับวัดศาลาดิน หนึ่งแผ่น พุทธคุณทาง เมตตา มหาเสน่ห์ เรียกจิตเรียกใจ เมตตาต่อคน
    2.ยันต์นะหน้าทอง(นะโมพุทธายะ) หรือ ยันต์พุฒซ้อน หนึ่งแผ่น พุทธคุณดีหลายอย่างเป็นยันต์ใหญ่ ดีทางมหาเมตตา ช่วยเหลือ ติดต่อเจรจา
    3.ยันต์จินดามณี ตำหรับวัดศาลาดิน หนึ่งแผ่น พุทธคุณทาง มหาโภคทรัพย์ เรียกเงิน เรียกทอง เรียกข้าวเรียกของ โชคลาภ เมตตา มหาเสน่ห์

ทั้งสามแผ่นม้วนรวมกันอยู่ในดอกเดียวกัน เสกในไตรมาส(สามเดือน)ปี 49 หลวงพ่อทรงท่านเสกของสักครู่เดียวก็ขลังแล้วนะครับ ดอกนี้เสกในไตรมาสทุกวันสามเดือน จะขนาดไหนครับ ลงครบหมด ถึงเวลาจวนตัวก็เป็นคงกระพันได้ด้วยนะครับ ดอกนี้ดอกเดียวคุ้มครับ

ดอกนี้ตอกโค็ต ท ไม่มีหัว ซึ้งทำลายแล้ว และเป็นโค็ตนิยม หมดปัญหา เรื่องไม่ทันเสก และ เก๊ แน่นอนครับ

รับประทันแท้ ครับผม

ปิดแล้วครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2013
  2. G.sis.t

พระชัยวัฒน์แพโบสถ์น้ำ หลวงปู่บุญศรี วัดใหม่ศรีสุทธาวาส

ราคาพีเอ็มสอบถามนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2013
  3. G.sis.t

ปรอทกินทอง ครูบาศรีอ่อง จังหวัดลำปาง ครับ

กรรมวิธีการสร้าง ท่านจะนำปรอทที่ทำให้แข็งตัวเป็นก้อนแล้ว
    ไปแช่ในยาพิษหลากหลายชนิด แล้วเสกให้ปรอทฆ่าพิษตามตำรา
    จากนั้นนำปรอทที่ได้มาทำพิธีกรรมทางไสยเวทย์โบราณ โดยใช้ทองคำแท้บริสุทธิ์ล่อให้ปรอทกินทองเข้าไปจนอิ่มตัว
    (ถ้าใช้เงินบริสุทธิ์ล่อให้ปรอทกินเข้าไป จะได้เป็นปรอทกินเงิน)
    จากนั้นนำไปเทในกองทรายก็จะได้ปรอทเป็นลูกๆ ในกองทรายนั้น แล้วจึงมาแต่งให้เข้ารูป

ปรอทกินทอง-กินเงิน หรือ บางท่านเรียก ปรอทหัวแหวน
    หลวงพ่อจะสร้างให้ศิษย์ที่ใกล้ชิดและนับถือที่ขอให้ท่านทำให้เท่านั้น มิได้ทำออกให้บูชาแต่อย่างใด
    จำนวนการสร้างจึงน้อยมาก เนื่องจากผู้ที่อยากได้ต้องเตรียมการอย่างถูกต้องตามตำรา
    และที่สำคัญคือ ต้องใช้ต้นทุนในการจัดหาทองคำแท้หรือเงินบริสุทธิ์มาเอง
    โดยผู้ที่อยากได้ต้องหาทองคำบริสุทธิ์และเงินบริสุทธิ์มาเอง
    ทองคำแท้ 1 บาทจะทำปรอทกินทองได้เม็ดขนาด 1 ซม. เท่านั้น
    ถ้าหุงไม่ดีปรอทระเบิดก็จะไม่ได้อะไรเลย

อานุภาพของปรอทกินทอง คือ ทำนาย(เสี่ยง)ดวงชะตา เวลาดวงดี จะใส่เหมือนทองคำวิ้งๆเลย แต่เวลาดวงไม่ดี จะหม่นหมองต้องระวัง โภคทรัพย์ เมตตา คงกระพัน ให้ใช้ปรอทกินทองด้วย.....เป็นการบูชาปรอททองเค้าครับ และ ปรอทกินทองนี่เป็นของกายสิทธิ์นะครับ กายสิทธิ์แปลว่าเป็นของมีชีวิต อดีตเคยมีกรรมร่วมกันมากับครูบาอาจารย์สายวิชา ของการทำปรอท ชาตินี้เกิดมา เขาก็ต้องตามไปหาเจ้าของเม็ดนั้นๆที่ครูบาอาจารย์เบี้องบนท่านกำหนดมา มีอานุภาพ 108 ประการตามแต่จะใช้ครับ สามารถกันภูติผีปีสาจ สิ่งไม่ดี หรือ วิบากกรรมที่จะเข้ามาร้ายเราได้ ให้เราได้ทันแก้ไข ได้ครับ สรรพคุณจริงๆมีมากกว่านี้ ครับ

ดูข้อมูลได้จากลิ้งค์นี้นะครับ อ้างอิงจากกระทู้พี่ หมอ อนุภาพ

http://palungjit.org/threads/ปรอทกินเงิน-กินทอง-ยอดเครื่องรางแห่งล้านนา.344195/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2013
  4. G.sis.t

รายการต่อมาเป็น แหวนนพสิทธิ์ฤทธิชัยมงคล หัวเมฆสิทธิ์ รุ่นแรก ราชาฤกษ์
    พิเศษนะครับ วงนี้ลงจาร วิชาโลกธาตุโดยหลวงพ่อใจ วัดพระยาญาติ ด้วยครับ

ขนาดแหวนเบอร์ 60 นะครับ
    วงนี้ยังไม่ผ่านการปล่อยปลา นะครับ ฉะนั้น ใครได้ไปถือว่าเป็นเจ้าของคนแรกของวงนี้ครับ

ประวัติการเสกแหวน อ้างอิงจากกระทู้พี่หมอ อานุภาพ

สรุปการเสกแหวนนพสิทธิ์ฤทธิชัยมงคล

พิธีพุทธาภิเษก

ครั้งที่ 1 พิธีมงคลสะเดาะเคราะห์สืบชะตา สิงห์บุรี เมื่อวันศุกร์ที่ 13 กรกฎาคม 2555 โดย
    1) พระราชสังวรคุณ (พิมพ์) วัดพระพุทธบาท สระบุรี
    2) หลวงปู่นาม ปัชโชโต วัดน้อยชมพู่ สุพรรณบุรี
    3) หลวงปู่สม สุชีโว วัดโพธิ์ทอง อ่างทอง
    4) หลวงพ่อวิชัย เขมิโย วัดถ้ำผาจม เชียงราย

ครั้งที่ 2 พิธีพุทธาภิเษกพระกริ่งฟ้าลั่น และพระกริ่งเมตติโกขนาดบูชา 3 นิ้ว
    ณ สำนักบัวแปดกลีบ (ท่านย่าเฒ่า) ชลบุรี เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 11 ตุลาคม 2555
    โดย อาจารย์ธรรมนูญ บุญธรรม ได้ทำพิธีนั่งปรกปลุกเสกร่วมกับ พระอาจารย์นิยม (ลาย) สำนักสงฆ์บุญสัมฤทธิ์ จ.จันทบุรี
    ซึ่งเป็นพระภิกษุที่เป็นศิษย์ร่วมสำนัก โดยมีพระสงฆ์ 9 รูปสวดชยันโต

ครั้งที่ 3 พิธีพุทธาภิเษกแหวน ลป.เภา วัดถ้ำตะโก ณ พระอุโบสถวัดถ้ำตะโกพุทธโสภา ลพบุรี เมื่อวันเสาร์ที่ 20 ตุลาคม 2555 ซึ่งเป็นวันเสาร์ 5 ขึ้น 5 ค่ำ โดยมีพระคณาจารย์นั่งปรก 4 รูป ดังนี้
    1. พระครูภาวนาโสภณ (พร) วัดป่าธรรมโสภณ ลพบุรี (จุดเทียนชัย)
    2. พระครูปกาสิตธรรมคุณ (สุวรรณ ธีรสัทโธ) วัดยาง อ่างทอง
    3. พระครูสุวรรณวิโรจน์ (ชาญ ฐานมงฺคโล) วัดทอง สิงห์บุรี
    4. พระครูวิมลสมณวัตร (เพี้ยน อคฺคธมฺโม) วัดเกริ่นกฐิน ลพบุรี (ดับเทียนชัย) พอเสร็จพิธีท่านว่า..ดีแล้ว
    ในพิธีพุทธาภิเษกครั้งนี้ได้มีการสวดธัมมจักกัปปวัตนสูตรก่อนเริ่มพิธีด้วย

ครั้งที่ 4 พิธีพุทธาภิเษกพระบูชาหลวงพ่อเพชร ณ พระอุโบสถวัดอัมพวัน สิงห์บุรี
    เมื่อวันอาทิตย์ที่ 28 ตุลาคม 2555 โดย ลพ.จรัญ ฐิตธัมโม นั่งปรกอธิษฐานจิตเดี่ยวนานกว่าชม.
    พระสงฆ์ 9 รูปสวดเจ็ดตำนานและธัมมจักกัปปวัตนสูตร

การอธิษฐานจิตปลุกเสกเดี่ยว

1. ลพ.วิชัย เขมิโย วัดถ้ำผาจม เชียงราย เสกให้ 3 วาระ
    ครั้งที่ 1 วันที่ 14-15 กรกฎาคม 2555 โดย ท่านได้เสกด้านกันมะเร็งให้โดยเฉพาะ และยังได้สวดญัติให้ด้วย
    ครั้งที่ 2 เมื่อวันศุกร์ที่ 20 กรกฎาคม 2555
    ครั้งที่ 3 เมื่อวันเสาร์ที่ 3 พฤศจิกายน 2555 ท่านเสกเน้นทางด้านกำบังภัย โจรผู้ร้ายมองไม่เห็น
    2. อ.ธรรมนูญ บุญธรรม สำนักสักยันต์บัวแปดกลีบ (ท่านย่าเฒ่า) ชลบุรี
    วาระที่ 1 วันที่ 2-6 กรกฎาคม 2555 ทำพิธีอัญเชิญเทพเจ้าของอาวุธทั้งหลายลงมาประสิทธิ์ประสาทให้
    วาระที่ 2 วันที่ 27-30 สิงหาคม 2555
    วาระที่ 3 วันที่ 24-28 กันยายน 2555
    วาระที่ 4 วันที่ 7-11 ตุลาคม 2555
    3. ลป.สม สุชีโว วัดโพธิ์ทอง อ่างทอง เมื่อวันพุธที่ 11 กรกฎาคม 2555
    4. ลป.ดี ธัมมธีโร วัดสุทธาราม กทม. ปลุกเสก 2 ครั้ง
    ครั้งที่ 1 เมื่อวันเสาร์ที่ 1 ตุลาคม 2555 ท่านเสกด้วยพระปริตร บทพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ มงคล 38
    ประการ มงคลจักรวาล และที่พิเศษ คือ อาฏานายปริตร
    ครั้งที่ 2 เป็นการเสกปิดท้ายของท่าน เมื่อวันเสาร์ที่ 3 พฤศจิกายน 2555 ท่านเสกให้ถึง 4 ครั้งด้วยกัน คือ
    ครั้งแรก ได้อธิบายถึงอาวุธต่างๆ ที่ปรากฏอยู่ในแหวนถึง 10 ชนิด ก่อนให้ท่านเสกให้
    ครั้งที่สอง ท่านเสกด้านดูดพิษแมลงสัตว์กัดต่อยให้โดยเฉพาะ
    ครั้งที่สาม ท่านเสกให้เตือนภัยได้ โดยเมื่อมีภัยแหวนจะรัดนิ้วเตือนให้รู้สึกตัว
    ครั้งที่สี่ ท่านเสกเน้นด้านการรักษาโรค ทำน้ำมนต์ด้วยบทโพชฌังคปริตร
    5. พระอาจารย์วรงคต วิริยธโร (หลวงตาม้า) วัดพุทธพรหมปัญโญ (ถ้ำเมืองนะ) เชียงใหม่
    เมื่อวันอาทิตย์ที่ 2 กันยายน 2555 ในพิธีเททองหล่อรูปเหมือน ลป.ดู่ พรหมปัญโญ ณ โรงหล่อลาดหลุมแก้ว ปทุมธานี
    6. ลพ.สิริ สิริวัฒโณ วัดตาล นนทบุรี
    วาระที่ 1 วันจันทร์ที่ 3 กันยายน 2555 ท่านได้อาราธนาพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ เทพ พรหม เทวดา
    และคณาจารย์ผู้ทรงเดชมาร่วมเสกเน้นเมตตาและป้องกันอาวุธทั้งหลาย และคาถาพระปัจเจกพระพุทธเจ้า)
    วาระที่ 2 วันอังคารที่ 11 กันยายน 2555 ในพิธีอาบน้ำมนต์สะเดาะเคราะห์ เสริมดวง
    วาระที่ 3 วันอังคารที่ 18 กันยายน 2555 ซึ่งเป็นการเสกวัตถุมงคลโดยเฉพาะ
    วาระที่ 4 วันจันทร์ที่ 29 ตุลาคม 2555 ซึ่งเป็นการเสกวัตถุมงคลโดยเฉพาะ
    7. ลพ.เกิด ปัณฑิโต วัดเขาดิน ชัยนาท เมื่อวันเสาร์ที่ 8 กันยายน 2555 โดยท่านได้เมตตาเขียนยันต์ที่กล่องวัตถุมงคลให้ทุกกล่อง
    8. ลพ.เสน่ห์ กตปุญโญ วัดพันสี อุทัยธานี เมื่อวันเสาร์ที่ 8 กันยายน 2555 หลังเสกเสร็จท่านบอกว่า “ ของเต็มหมดแล้วนี่ ”
    9. ลป.ตี๋ ปวโร วัดดอนขวาง อุทัยธานี เมื่อวันเสาร์ที่ 8 กันยายน 2555 ท่านเสกให้ครอบคลุมทั้งเมตตา มหาอุด แคล้วคลาด คงกระพัน
    10. ลป.เร่ง ฐานธัมโม วัดดงแขวน อุทัยธานี เมื่อวันเสาร์ที่ 8 กันยายน 2555 ได้นำเข้าพิธีทำวัตรเย็นของวัด
    หลังจากนั้นลป.เร่งได้นั่งปรกปลุกเสกเดี่ยวต่อ ด้วยพระคาถามหาอุด บารมี 30 ทัศน์ ฯลฯ
    11. ลป.อั้น อภิปาโล วัดโรงโค อุทัยธานี เมื่อวันเสาร์ที่ 8 กันยายน 2555
    12. ลพ.ทองเหมาะ ธมฺมธีโป วัดชีปะขาว สุพรรณบุรี เมื่อวันเสาร์ที่ 15 กันยายน 2555
    13. ลพ.ปริ่ง สิริจันโท วัดโพธิ์คอย สุพรรณบุรี เมื่อวันเสาร์ที่ 15 กันยายน 2555
    14. ลพ.สมคิด ปโยคจิตโต วัดเขาวงศ์ สุพรรณบุรี เมื่อวันเสาร์ที่ 15 กันยายน 2555
    ได้เกิดนิมิตเห็นพลอยเม็ดเบ้อเร่อลอยขึ้นมา ส่องแสงสีสวยงาม (ในแหวนใส่พลอยนพเก้าไว้ด้วย)
    15. ลป.นาม ปัชโชโต วัดน้อยชมพู่ สุพรรณบุรี เมื่อวันเสาร์ที่ 15 กันยายน 2555
    16. ลป.หริ อคฺคสิริ วัดละหาร สุพรรณบุรี เมื่อวันเสาร์ที่ 15 กันยายน 2555
    17. ลป.นิ่ม โชติธัมโม วัดพุทธมงคล (หนองปรือ) สุพรรณบุรี เมื่อวันเสาร์ที่ 15 กันยายน 2555
    18. ครูบาครอง ขัตติโย ที่พักสงฆ์บ้านท่าอุดม ลำปาง เมื่อวันเสาร์ที่ 22 กันยายน 2555
    ท่านตั้งธาตุ หนุนธาตุให้ ตามด้วยพระเจ้า 16 พระองค์ บทปลงอนิจจัง พระคาถาชินบัญชร ฯลฯ
    19. พระอาจารย์ปรินทร์ ธัมมสรโณ (หลวงพี่เอก) วัดเขาแร่ สุโขทัย เมื่อวันเสาร์ที่ 22 กันยายน 2555
    ได้ขอให้ท่านอาราธนาจักรแก้วและพระขรรค์เพชรพระพุทธเจ้าลงมาครอบให้
    20. ลพ.เดช เตชจิตโต วัดสังฆมงคล นครสวรรค์ เมื่อวันเสาร์ที่ 22 กันยายน 2555 ท่านเสกเน้นทางเมตตาให้เป็นพิเศษนานราวๆ 50 นาที
    21. ลป.เสงี่ยม สุธัมโม วัดบ้านทวน กาญจนบุรี เมื่อวันเสาร์ที่ 29 กันยายน 2555 ท่านเสกแบบลืมตานานถึง 15 นาที
    โดยตาท่านเปลี่ยนเป็นสีเขียวอีกด้วย หลังจากนั้นท่านยังนั่งปรกแบบหลับตาให้อีก 5 นาที
    22. พระมหาสุรศักดิ์ อติสักโข วัดประดู่ สมุทรสงคราม เมื่อวันเสาร์ที่ 29 กันยายน 2555 ท่านบอกว่า “ ขลังดี ”
    ได้ขอให้ท่านประจุวิชามหาปราบ มหาระงับ และโลกธาตุให้ ท่านเมตตาเสกให้นานราว 20 นาที
    23. ลพ.ใจ ฐิตาจาโร วัดพระยาญาติ สมุทรสงคราม เมื่อวันเสาร์ที่ 29 กันยายน 2555 ท่านเมตตาเสกให้นานถึง 1 ชั่วโมงเต็ม
    24. ลป.คีย์ กิติญาโณ วัดศรีลำยอง สุรินทร์ เมื่อวันเสาร์ที่ 13 ตุลาคม 2555
    ท่านเสกด้วยบทถวายพรพระ หัวใจพระเจ้า 16 พระองค์ ปฐมอักขระ สักกัตวา ฯลฯ
    25. ลป.หงษ์ พรหมปัญโญ สุรินทร์ เมื่อวันเสาร์ที่ 13 ตุลาคม 2555 ได้ให้ท่านอธิษฐานถึง 3 รอบด้วยกัน
    โดยรอบแล้วเป็นการเสกรวมของทั้งหมด อีก 2 ครั้งหลังเป็นการเสกแหวนให้โดยเฉพาะ
    26. ลป.ผาด ฐิติปัญโญ วัดบ้านกรวด บุรีรัมย์ เมื่อวันเสาร์ที่ 13 ตุลาคม 2555
    ท่านเสกให้ประมาณ 7 นาที และพรมน้ำมนต์ให้อีก 3 นาที ระหว่างพรมน้ำมนต์ท่านก็ว่าคาถาของท่านไปด้วย
    27. ลป.ขาว ฐานวโร วัดสามัคคีราษฎร์บำรุง (วัดคอกควาย) บุรีรัมย์ เมื่อวันเสาร์ที่ 13 ตุลาคม 2555
    ได้กราบเรียนขอท่านให้เสกแหวนเน้นด้านการถอนพิษแมลงสัตว์กัดต่อยโดยเฉพาะ
    28. ลป.โฉม อรุโณ วัดอัมภาราม บุรีรัมย์ เมื่อวันเสาร์ที่ 13 ตุลาคม 2555 ท่านว่า...แหวนคักดี
    29. ลป.(ทอง) อินทร์ เตชวุฒโฒ วัดกลางคลองสี่ ปทุมธานี เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 18 ตุลาคม 2555
    ท่านเสกให้ 2 ครั้ง ติดกัน โดยท่านเสกสักพักก็ลืมตามาประพรมน้ำมนต์สมโภชแหวน แล้วหลับตาเสกใหม่อีกครั้ง
    30. ลป.เกลื่อน คุตธมฺโม วัดรางฉนวน อ่างทอง เมื่อวันอังคารที่ 23 ตุลาคม 2555 (วันปิยมหาราช)
    ท่านเมตตาประจุวิชชาธรรมกายให้นานราว 10 นาที หลังเสกเสร็จท่านก็บอกว่า....ดีๆๆๆ แล้วก็พรมน้ำมนต์ให้อีกที
    31. ลพ.ทองหยิบ ปัชโชโต วัดบ้านกลาง อ่างทอง เมื่อวันอังคารที่ 23 ตุลาคม 2555 (วันปิยมหาราช)
    ได้ขอให้ท่านอัญเชิญเทพอาวุธทั้ง 5 ลงมาประสิทธิ์ให้ ท่านให้เปิดกล่องเสก หลังเสกเสร็จท่านก็บอกว่า....ดีแล้ว
    32. ลพ.แป๋ว อนุตตโร วัดดาวเรือง สิงห์บุรี เมื่อวันอังคารที่ 23 ตุลาคม 2555 (วันปิยมหาราช)
    ท่านชมว่า...แหวนสวยดี แต่ใหญ่ไปหน่อยนะ ระหว่างรื้อท่านก็เสกไปด้วยแล้วก็ประพรมน้ำมนต์ให้อีกทีหนึ่ง
    33. ลพ.ฉาบ มงฺคโล วัดศรีสาคร สิงห์บุรี เมื่อวันอังคารที่ 23 ตุลาคม 2555 (วันปิยมหาราช)
    ท่านก็เมตตาเสกให้อีกนานเกือบ 5 นาที แล้วก็บอกว่า....อ่ะ ดีแล้ว
    34. ลพ.วิชา รติยุตโต วัดชอนทุเรียน นครสวรรค์ เมื่อวันเสาร์ที่ 27 ตุลาคม 2555
    ท่านเมตตาเสกให้พักใหญ่ๆ พอเสร็จแล้วท่านก็บอกว่า...จิตเป็นกุศลดี
    35. ลป.เช้า อตตฺจิตฺโต วัดห้วยลําใย นครสวรรค์ เมื่อวันเสาร์ที่ 27 ตุลาคม 2555 ท่านเสกให้เกือบ 10 นาที
    โดยการสวดมนต์สลับกับการเอามือแตะที่กล่องวัตถุมงคล ทำเช่นนี้อยู่ประมาณ 4-5 รอบ
    ขณะที่ท่านเอามือแตะกล่องวัตถุมงคลตัวท่านจะมีอาการสั่นปรากฏให้เห็น
    และพอท่านเริ่มเสกได้สักครู่ก็มีแม่ไก่พาลูกไก่ 2 ตัว มาหมอบอยู่ข้างๆ กุฏิท่านจนท่านเสกเสร็จถึงได้ไป
    และหลังจากเสกไปได้สัก 5 นาที จู่ๆ ท้องฟ้าก็เกิดมืดขึ้นมาฉับพลันจนท่านเสกเสร็จถึงได้สว่างดังเดิม
    36. ลพ.สะอาด อาวุธฑสีโล วัดเขาแก้ว นครสวรรค์ เมื่อวันเสาร์ที่ 27 ตุลาคม 2555 ท่านเสกให้ราวๆ 10 นาที
    37. ลพ.อ้วน จรณวฒโฑ วัดหนองกระโดน นครสวรรค์ เมื่อวันเสาร์ที่ 27 ตุลาคม 2555 ท่านเสกให้ด้วยบทเทพอาวุธ 5 ประการ
    38. พระปลัดมานิตย์ วัดรัษฎาธิษฐาน (วัดเงิน) ตลิ่งชัน เมื่อวันเสาร์ที่ 3 พฤศจิกายน 2555 ได้นำแหวนไปให้ท่านสมโภชเป็นการปิดท้าย
    ท่านเสกให้ด้วยมนต์จินดามณี พาหุงมหากา อิติปิโส 8 ทิศ พรหม 9 หน้า (ตำรับ ลพ.กุ่ม วัดฝาง)
    และบททำน้ำมนต์ 7 ขัน (ขั้น) ของ พระอาจารย์ชาญณรงค์ อภิชิโต ซึ่งแต่ละบทมีอิทธิคุณต่างกันไป
    หลังเสกเสร็จท่านบอกว่า…แหวนแรงมาก...ตั้งแต่เริ่มจับสายสิญจน์แล้ว
    และตอนเสกได้เกิดนิมิตเห็นเป็นพระปางมหาจักรพรรดิเป็นสีเงินทั้งองค์ท่านเสด็จมาอนุโมทนาด้วย
    และแหวนนี้มีเทวดารักษาอยู่ทุกวง ทำบุญอะไรก็ให้อุทิศให้ท่านด้วยเพราะอุตส่าห์อัญเชิญท่านมาดูแลให้

ปิดแล้วครับ

ข้อมูลเพิ่มเติมครับ อ้างอิงจากกระทู้พี่หมอ อานุภาพ

http://palungjit.org/threads/รวมสุดยอดสายวิชาแหวนนพสูรย์-ปรอทกินทอง.344557/

5. G.sis.t

ยาสีเสื้อ ทองคำ วัดพระธาตุดอยยนต์ ประเทศพม่า ครับ

ยาผีเสือทองคำ หรือ ยาผีเสือกระเบอคำ เป็นยาชั้นสูง ที่เด่นมากๆด้าน เมตตามหาเสน่ห์ (ฝั้งนู้นเขาใช้คำว่า ปิยะแก่หญิงชาย)

มีมวลสารมากมายให้คุณทางด้านเมตตา เป็นว่านล้วนๆ และผง ที่หายากในป่า ของประเทศพม่าครับ

วิธีใชั ท่านให้แช่น้ำมันหอม เอามาจุนเจิมตัวจะเป็นมหาเสน่ห์ แก่ผู้คนทั้งหลาย หรือแก่บุคคลที่เราต้องการจะมีธุระด้วย
    หรือเอาน้ำมันหอมติดตัวไป ค้าขายยังต่างแดน จะประสบความสำเร็จทุกประการครับ

ยานี้ทำโดยพระภิกษุผู้ศึกษาอย่างรู้จริง และ ทำได้จริง นะครับ ทำเพื่อช่วยเหลือหมู่มวลมนุษย์ที่ต้องการความเมตตา หรือมหาเสน่ห์ ในการทำกิจการงานใดต่างๆ ให้ไปด้วยดี ราบรื่นครับ

มีสองเนื้อนะครับ เนื้อแดง กับ น้ำดำ

ราคาอันล่ะ 800 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2013
  6. cococo

cococo เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2007
    จองรายการที่ 2 แหวนแม่พิม เนื้อเงิน ครับ รายละเอียดตาม pm ครับ

7. G.sis.t

รายการต่อไป เป็น ยาสุรัสวดี เป็นยาของทางไทยใหญ่ วัดพระธาตุดอยยนต์ ประเทศพม่า

พระสุรัสวดี หรือ พระสรัสวดี เป็นเทพีในศาสนาฮินดู โดยเป็นเทพีแห่งปัญญา ดนตรี ศิลปะ และเป็นพระชายาของพระพรหม

ตามความเชื่อของชาวไทยใหญ่ ท่านเป็นครูที่ใหญ่มากๆในสายวิชาหลักๆของทางไทยใหญ่เลยก็ว่าครับ

ยานี้ทำขึ้นมาจากว่านตามตำราของชาวไทยใหญ่นะครับ และ ยาสุรัสวดีตำราชาวไทยใหญ่ ปัจจุบันหายากมากครับ

วิธีใช้ยานี้คือ ให้แช่น้ำมะพร้าวกินมีปัญญามาก
    แช่น้ำมันหอม เอามาทาตัวหรือเจิมตัว จะเป็นปิยะแก่หญิงชายทั้งหลาย
    พกติดตัวท่านว่าจะเป็นที่รักของหมู่มวลมนุษย์และเทวดา ตลอนจนอมนุษย์ทั้งหลาย

ด้านหน้าเป็นรูป ผู้หญิงกำลังให้น้ำนมบุตร (ว่ากันว่ารูปนี้คือ เป็นแม่นมของพระพุทธเจ้าเมื่อครั้งยังเป็นพระโพธิสัตว์ในชาติสุดท้ายตอนเด็กครับ)
    ด้านหลังเป็นเทพเจ้าแห่งความรักในความเชื่อของชาวไทยใหญ่ครับ

ราคา 800 ครับ

8. G.sis.t

พระโคหลวง (วัวธนู) ครูบากฤษดา สุเมโธ วัดป่ายาง จ.ลำพูน

ประวัติครูบากฤษดา มีทั่วไปอยู่ในเน็ต ลองหาอ่านดูได้ครับ ท่านก็เป็นของจริงอีกหนึ่งองค์ในแผ่นดินครับ

ครูบากฤษดา ท่านสำเร็จวิชาเสกพระโคหลวง นะครับ ซึ้งตามสายวิชาแล้วพระโคหลวงนั้นมีศักดิ์สูงว่าวิชาวัวธนู โดยทั่วๆไปครับ

โดยชนวนที่นำมาหล่อพระโคหลวงของครูบา ครั้งนี้มีดังนี้นะครับ

ชนวนพระกริ่ง รุ่น สาม รอบ
    ทั้งยังมี
    1. ฐานพระสิงห์ เนื้อสัมฤทธิ์ อายุนับพันปี เป็นของเชียงแสน มีน้ำหนักมากถึง 5-60 กิโลกรัม

2. ขวานฟ้ากายสิทธิ์ เนื้อสัมฤทธิ์ เป็นของกายสิทธิ์ที่คณะศิษย์นำมาถวายไว้ แบบเดียวกันกับขวานฟ้าของครูบาชัยยะวงศาพัฒนา วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม

3. ยอดฉัตรโบราณ, ทองจังโก๋โบราณ

4. ทองคำ เนื้อเงินบริสุทธิ์ ทองแดง จำนวนมาก ที่คณะศรัทธานำมาถวาย

วิธีการบูชาวัวธนูนั้นมี 2 แบบดังนี้

1. แบบไม่มีพิธีการ
    ครูบาท่านอธิบายว่า เหมาะสำหรับคนรุ่นใหม่ที่อาจจะไม่สะดวกในเรื่องการจัดเตรียมตามแบบพิธีการ ซึ่งง่ายมาก นั่นก็คือ "ใช้แค่ใจ" ที่เรามีความเชื่อมั่นและศรัทธาอยู่แล้ว

ซึ่งความเชื่อมั่น และศรัทธาที่เรามีอยู่นั่นล่ะ ก็เพียงพอที่จะทำให้วัวธนูที่เราบูชามา มีความศักดิ์สิทธิ์ อิทธิฤทธิ์ และพุทธานุภาพ เช่นเดียวกับการบูชาแบบมีพิธีการ

2. แบบพิธีการ
    อ้างอิงจากตำราการบูชาวัวธนูแบบล้านนา เหมาะสำหรับผู้ที่ชอบการปฏิบัติแบบมีพิธีการ เพราะจับต้องได้ และให้ความรู้สึกว่าเราศรัทธาท่าน ตั้งใจบูชาท่านด้วยใจจริง มีขั้นตอนดังนี้
    - ก่อนนำวัวธนูเข้าบ้านให้บอกกล่าวเจ้าที่เจ้าทาง ผีบ้านผีเรือนให้เรียบร้อย
    - จัดวัวธนูไว้บนหิ้ง หรือพาน แล้วแต่สะดวก
    - บูชาด้วยน้ำและหญ้าทุกๆ 7 วัน โดยก่อนที่จะถวายหญ้าให้ตั้งนะโม 3 จบ ว่าคาถา "สันธิ สิหะอะอุ" 3 รอบ กลั้นหายใจขอดหญ้าให้เป็นปม เส้นละ 1 ปม แล้วว่าตามด้วยคาถา "อมอะจิตตั๋ง ภัมมิ จะยัง จิตใจมึงมามา" 3 รอบ เป่าไปที่วัว จากนั้นก็แล้วแต่เราจะอธิษฐาน

- สำหรับผู้ที่บูชาวัวธนูติดตัวให้สวดคาถา "อมอะจิตตั๋ง ภัมมิจะยัง จิตใจ๋มึงมามา ถิงถ๊ะระนัง นะมะปะทะ" 3 จบ จากนั้นจึงอธิษฐานพกพาติดตัว

ถาม - ตอบ เรื่องวัวธนู

1. ตกลงว่าตามสูตรของครูบากฤษดา ต้องบูชาครบ 3 องค์ใช่หรือไม่
    - ใช่ โดยวัวทั้ง 3 องค์ประกอบไปด้วย 1.วัวท้าวสักกเทวราช 2. วัวพระเวสสุวรรณ 3. วัวท้าวพยายม
    เมื่อบูชามาแล้ว ให้เรากำหนดเอาเอง ว่าวัวองค์ไหนชื่ออะไร

2. ที่บ้านบูชาวัวธนูจากสำนักอื่นมาก่อนแล้ว กรณีนี้ นำมารวมกับของครูบา แล้วถือกำหนดเป็น 3 องค์ ได้หรือไม่
    - ไม่แนะนำ ควรแยกสำนักไหน สำนักนั้นจะดีกว่า
    - เช่นเดียวกันกับผู้ที่นำขึ้นหิ้งบูชา ก็ควรจะแยกหิ้ง หรือแยกพานด้วย ไม่ควรนำมารวมกัน

3. บูชามาแล้วไม่ครบ 3 องค์ ... แบบนี้จะศักดิ์สิทธิ์แล้วใช้ได้จริงไหม หรือว่าจะต้องบูชาจนครบ 3 องค์
    - ใช้ได้เหมือนกัน แต่อย่างที่กล่าวไว้ ถ้าตามสูตรของครูบา จะต้องเป็น 3 องค์
    - ไม่จำเป็นจะต้องบูชาให้ครบ 3 องค์ เอาตามที่เราสะดวก อย่างที่กล่าวไว้ "ถ้าเรามีความเชื่อมั่น" 1 องค์ก็ศักดิ์สิทธิ์เหมือนกัน

4. จะต้องใช้หญ้าประเภทไหนในการบูชา
    - หญ้าสะอาดๆ แบบไหนก็ได้ ถ้าหาหญ้าลำบาก ก็ให้ใช้ข้าวสวย 7 เม็ด (ถ้าเป็นข้าว ไม่ต้องไปขอดปมนะ เพราะมันขอดไม่ได้ (kiss))

5. บูชาด้วยน้ำและหญ้าทุกๆ 7 วัน ... เลือกวันไหนดีล่ะ
    - วันไหนก็ได้ที่เราสะดวก ถ้าถนัดวันจันทร์ ก็ทุกวันจันทร์ , หรือจะเป็นทุกวันพระ ก็ได้ สะดวกวันเสาร์ - อาทิตย์ ก็เลือกวันเสาร์ หรืออาทิตย์แทน

6. ครบกำหนดต้องถวายน้ำ และหญ้า แต่ลืม ทำไงดี ... วัวธนูท่านจะโกรธไหม
    - นึกได้วันไหนก็ถวายแทนในวันนั้นไป ไม่ต้องกังวล

7. อยากบูชาแบบพิธีการบ้าง แต่ติดขี้เกียจ ขอถวายตามความขยันได้ไหม
    - ได้

8. ที่บ้านบูชาอย่างอื่นมาด้วย อย่างเช่น กุมาร เสือ ฯลฯ ของหลายๆ สำนัก รวมหิ้งเดียวกันเลยได้ไหม
    - ไม่แนะนำ ควรแยกหิ้งต่างหากจะดีกว่า

9. ต้องอาบน้ำให้วัวธนูไหม
    - ไม่ต้อง ดูแลทำความสะอาดหิ้ง ไม่ให้สกปรก ฝุ่นจับ มดขึ้น ก็พอ

10. มีคนเคยบอกว่า บูชาวัวธนูแล้วต้องห้ามกินเนื้อวัว หรือต้องกินมังสวิรัติไปเลย จริงไหม
    - ไม่ต้องถึงขนาดนั้นหรอก

ขอขอบพระคุณข้อมูลการอ้างอิงจาก กระทู้ เพื่อการกุศล วัตถุมงคลรุ่น 3 รอบ ครูบากฤษดา สุเมโธ จ.ลำพูน (อัพเดตรายการหน้า 1) [เอกสาร] - หน้า 4 - PaLungJit.com ด้วยครับผม

ปล. ตัวนี้ตอกโค็ตต่างออกไป เพราะ ออกไว้ที่วัดๆในภาคเหนือ ครับ ยืนยันแท้ 100 เปอรเซ็น ครับ

ประสบการณ์ที่ผมได้ยินมาคือ พี่คณะที่จัดทำพระโคหลวงนี้ เมื่อหล่อเสร็จ ท่านได้นำไปเสก ไว้ในถาด โดยแยกถาดออกเป็น 2 เนื้อคือ เนื้อนวะโลหะ และ เนื้อทองระฆัง นิมนต์ให้ครูบาท่านเสก พอผ่านจากการเสกไปปรากฏว่า วัวธนูทั้งสองถาดนั้นได้ ปนกันอย่างไม่น่าเชื่อ ครูบาท่านเปรยบอกไว้ว่า" เสกจนมันวิ่งชนกันได้แล้วนะ "

หายากครับ ราคาพีเอ็มสอบถามนะครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กุมภาพันธ์ 2013
  9. G.sis.t

รายการต่อไป เป็น รูปหล่อท่านย่าเฒ่านันทมาตา เนื้อนวะ สำนักบัวแปดกลีบ ชลบุรี ปี 2550

รุ่นนี้เป็นรูปหล่อห้อยคอ รุ่นแรกครับ
    พุทธคุณ โชคลาภ เมตตา คงกะพัน มีอานุภาพ ครอบจักรวาล ครับ

ท่านย่าเฒ่าท่านเป็นพระภิกษุณีในสมัยพุทธกาล มีพระนามว่า นันทมาตาเถรี
    แม้กายสังขารของท่านจะเสื่อมสูญสลายไปแล้ว แต่ดวงจิตวิญญาณของท่านยังคงคอยดูแลลูกหลานอยู่
    เพราะท่านตั้งจิตปรารถนาในพุทธภูมิ

อ.ทองหล่อ พงษ์แพทย์ บุตรชายของปู่พ่วง พงษ์แพทย์ ฆราวาสผู้เรืองอาคม
    ได้รับถ่ายทอดวิชาต่างๆ จากบิดาท่าน ซึ่งทำได้ประจักษ์เห็นผลจริง
    ท่านจึงไม่เชื่อเรื่องการทรงเจ้าเข้าทรง ท่านเชื่อมั่นแต่วิชาของบิดาท่าน
    เมื่อคุณแม่ (ภรรยาใหญ่ของอ.ทองหล่อ) มาบอกว่า
    ท่านย่าเฒ่าฝากบอกว่าเรียนแต่คาถาอาคม วิปัสสนาไม่เอามันจะดีอะไร
    จึงเกิดการท้าประลองกันขึ้น

คุณแม่จึงนำอาสนะมาปูหนุนหลายชั้น ชั้นล่างสุดเป็นเบาะนุ่นแล้วกล่าวเชิญท่านย่าเฒ่า
    ปรากฏมีเสียงเดินลงส้นบนพื้นไม้ในสำนักของอ.ทองหล่อ เสียงนั้นเดินไปจนถึงเบาะ
    แล้วก็ปรากฏว่าเพียงครู่เบาะก็ยุบลงไปเป็นรูปคนนั่ง

ถึงตรงนี้ อ.ทองหล่อ ชักลังเล คุณแม่ก็ทำการกราบแล้วยื่นหน้าเข้าไปฟังเสมือนหนึ่งคุยกับใครที่มองไม่เห็นตัว
    ครู่หนึ่งก็หันมาหาอ.ทองหล่อแล้วบอกถึงอักขระเลขยันต์ที่สักอยู่บนร่างของอ.ทองหล่อได้อย่างถูกต้อง ทั้งชื่อยันต์ ตัวอักขระ และคาถาที่ใช้เรียกใช้ปลุก
    ซึ่งยันต์เหล่านี้ปู่พ่วงเป็นผู้สักให้อ.ทองหล่อกับมือ
    นอกจากนี้ท่านยังบอกถึงเรื่องราวต่างๆ ในอดีตที่อ.ทองหล่อรู้เพียงลำพังคนเดียว ซึ่งไม่มีใครร่วมอยู่ในเหตุการณ์ด้วย

เช่น เมื่อตอนเป็นตำรวจผู้น้อยยังนึกแค้นใจผู้บังคับบัญชา คิดว่าน่าจะไปยิงมันเสียให้ตาย
    ซึ่งเรื่องนี้ท่านนอนนึกอยู่บนสนามหญ้าหลังบ้านพักโดยมิได้บอกใคร
    มิได้ออกเสียง เพียงนึกเอาเฉย ๆ และยังเป็นเรื่องที่ผ่านมานานหลายสิบปีแล้ว ท่านย่าทราบได้อย่างไร

ถึงตรงนี้อ.ทองหล่อก็กราบท่านย่าเฒ่าและยอมรับอย่างสนิทใจ
    ตั้งแต่นั้นท่านนับถือเป็นครูบาอาจารย์องค์หนึ่ง จะประกอบพิธีสำคัญอะไร เป็นต้องออกชื่ออัญเชิญท่านมาทุกครั้งไป

เคยมีคนสงสัยว่าท่านย่าจะอยู่ดูแลลูกหลานอีกนานเท่าใด
    ท่านย่าก็บอกว่า "เอ็งตายแล้วเกิด เกิดแล้วตายอีกกี่ชาติๆ ย่าก็ยังนั่งอยู่ตรงนี้แหละ"
    และท่านได้มอบพระนามของท่านเอาไว้ ใครมีพระนามของท่านติดตัวจะได้รับความคุ้มครองจากท่าน
    จึงเป็นเหตุให้ศิษย์ของสำนักนี้จะต้องสักพระนามของท่านย่าที่ข้อมือไว้เป็นสัญลักษณ์กันทุกคน
    สำหรับใครที่กลัวเจ็บ รูปหล่อรุ่นนี้ก็ถือเป็นทางเลือกหนึ่ง เป็นรูปหล่อรุ่นแรกของท่าน
    ที่ใต้ฐาน อ.ธรรมนูญ ได้จารพระนามของท่านย่าไว้ด้วย

รูปหล่อรุ่นนี้ถ้าสังเกตดีๆ จะเห็นว่าท่านย่าเฒ่ามีดวงตาข้างเดียว
    ทั้งนี้ไม่ใช่ว่าท่านมีตาข้างเดียวจริงๆ แต่ท่านมาบอกให้ทำแบบนี้

เป็นเคล็ดว่า ท่านได้มอบของรักของหวงอันเสมือนแก้วตาดวงใจของท่านให้กับลูกหลานท่านไว้ดูแล

อ้างอิงข้อมูลจาก พี่หมอ อนุภาพ ครับ

พี่ kajit จอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2013
  10. G.sis.t

รายการต่อมา เป็น ชุดพระกริ่งแพโบสถ์น้ำ (พระกริ่ง และ พระชัย) หลวงปู่บุญศรี วัดใหม่ศรีสุทธาวาส

ชุดนี้ผมเช่าไว้นานแล้วครับ สรรพคุณไม่ต้องบรรยายนะครับ พระชุดนี้ท่านจะเลือกเจ้าของใหม่ และ เจ้าของที่รู้คุณค่าของ พระกริ่งแพโบสถ์น้ำ

11. G.sis.t

รายการต่อไปเป็น ผ้ายันต์ + รอยมือปั๊มสด หลวงปู่สม วัดโพธิ์ทอง

ผ้ายันต์รอยมือของหลวงปู่สม รายการนี้สร้างเพียง 81 ผืน เมื่อเพียงครั้งแรกที่สร้างคณะศิษย์เห็นตรงกันว่าจะขอหลวงปู่สมท่านเพียงแค่รอยมือ แต่เมื่อปั๊มเสร็จแล้ว หลวงปู่สม ท่านมีเมตตาลงปากกาหมึกบนผ้ายันต์ เป็นยันต์ 8 ทิศ และ พุตรอบโลก (แก้วสารพัดนึก) ทุกผืน หายากมากๆครับ ที่จะมีพระเกจิที่มีพรรษาเท่าหลวงปู่สม เมื่อเทียบกับอายุของหลวงปู่ที่มีถึง 81 ปี แล้วในขณะนั้น

พุทธคุณครอบจักรวาลครับ

หลวงปู่สม วัดโพธิ์ทอง ท่านเคยเปรยๆกับศิษย์หลายๆท่านว่า ของๆฉัน ฉันตั้งใจทำ

รูปเพิ่มเติม ตอนทำครับ

ราคาพีเอ็มสอบถามนะครับ

ข้อมูลอ้างอิงจาก และ ข้อมูลเพิ่มเติม

http://palungjit.org/threads/หมดแล้...วงปู่สม-วัดโพธิ์ทอง-จ-อ่างทอง.229774/page-196

ขนาดไฟล์:
      4.2 MB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      3.1 MB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      52.6 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      70
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2013
  12. kajit

kajit เป็นที่รู้จักกันดี

รูปหล่อท่านย่าเฒ่านันทมาตา เนื้อนวะ สำนักบัวแปดกลีบ ชลบุรี ปี 2550
    จองครับ

13. G.sis.t

ตะกรุดเมตตา มหาเสน่ห์ พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์ จ.เชียงใหม่

ตะกรุดเมตตา มหาเสน่ห์ ดอกเล็ก ครับ ชุดนี้พระอาจารย์สร้างเพื่อออกให้วัดๆหนึ่งในจังหวัดภาคเหนือ โดยได้ทำตามตำราของการจัดสร้าง เรียกว่าพิศดารมากครับเพื่อให้เป็นเสมือนกับมีตัวตน รับฟัง เจ้าของตะกรุด กรรมวิธีสร้างขอพีเอ็มสอบถามนะครับ

ตะกรุดนี้ไม่ต้องเซ่นนะครับ เพราะไม่มีส่วนผสมของพราย แต่กรรมวิธีสร้างเป็นแบบพิศดาร

ตะกรุดนี้มีทั้งหมด 8 ดอก ราคาดอกล่ะ 200 บาทครับ (รวมค่าจัดส่งแล้วครับ)

ขนาดไฟล์:
      52.8 KB
      เปิดดู:
      77
  14. G.sis.t

รายการต่อมาเป็น ล๊อทเก๊ทหลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ วัดใหม่ศรีสุทธาวาส จ.นครสวรรค์

รูปที่เอามาทำล๊อทเก็ทนี้ นำมาจากรูปถ่ายหลวงปู่บุญศรี ขณะท่านกำลังอธิฐานจิต ปลุกเสก แก้วที่อยู่ใน มือของท่านครับ ทั้งผู้จัดสร้างก็มีเจตนาดี ในการทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา และ ก็ได้รับอนุญาติจากเจ้าของรูปให้นำรูปท่านมาทำเป็นล๊อทเก็ทได้

ด้านหลังอุดมวลสาร

1 ผงดินสอพอง ผสมว่านต่างๆน้ำ
    2 แร่โคตรเศรษฐี จากสำนักแม่ชีประทุม โชติอนันต์
    (แร่โคตรเศรษฐีเพียวๆนะครับ รีดเป็นแผ่น หลวงพ่อฤาษีลิงดำท่านกล่าวรับรองนะครับว่าใครที่มีแร่ชนิดนี้บูชา ติดตัว เวลารวย จะรวยแบบโคตรเศรษฐี ถ้าตกอับ ก็จะพบแต่ทางออก และเอาตัวรอดได้ครับ รวย รวย รวย)
    3 เกษา พระเดชพระคุณหลวงปู่บุญศรี

ประสบการณ์ของล๊อทเก๊ทรุ่นนี้นะครับ เพื่อนผมเคยคิดโดนทำเสน่ห์จากผู้ชาย (แบบว่ารักเพศเดียวกัน) พอมีลางว่าเขาทำมา มันก็แขวนล๊อทเก๊ทนี้ และอธิฐาน ขอให้หลวงปู่ท่านเมตตาช่วยมัน ปรากฏว่าวันต่อมา ผู้ชายคนที่ทำใส่เพื่อนผม ก็ทำท่าทีอาการแปลกไปมากกว่าเดิม และ เลิก ไม่ได้ติดต่อกันอีกเลย และ ที่สำคัญ เขาเล่าให้ผมฟังกับหูว่า ทวงหนี้ ได้ด้วย แหะๆ (จริงๆเรื่องมันหนักกว่านี้ผมขอเล่าแบบรวบรัดแล้วกันนะครับ)

ฉากฟ้าสร้าง 80 องค์

อ้างอิงข้อมูลจาก
    http://palungjit.org/threads/ล็อกเก...-รบกวนยืนยันที่อยู่ในการจัดส่ง.302187/page-21

ราคาพีเอ็มสอบถามครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2013
  15. aoffy_s

aoffy_s เป็นที่รู้จักกันดี

ของดีของสวย
    หายากทั้งนั้นเลยครับ

16. แปดเหลี่ยม

แปดเหลี่ยม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาหน่อยครับ

17. จักราช

จักราช เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาด้วยครับ

18. G.sis.t

โพธิ์บังภัย รุ่น 2 เนื้อทองเหลือง ปี 2555

โพธิ์บังภัย เป็นวิชาของท่านย่าเฒ่า (นันทมาตาเถรี)
    ท่านอาจารย์ทองหล่อ พงษ์แพทย์ ผู้เป็นบูรพาจารย์ในสำนัก ได้เรียนจากท่านทางสมาธิ
    มีอานุภาพทางกำบังกาย กำบังภัย แคล้วคลาดสูง
    เคยสร้างอภินิหารให้ปรากฏเมื่อครั้งที่ศิษย์ของท่านอาจารย์ทองหล่อถูกประทุษร้าย เมื่อนำความมากราบเรียนขอความเมตตาจากท่าน
    ท่านจึงนั่งสมาธิติดต่อท่านย่าเฒ่าผู้เป็นบูรพาจารย์ใหญ่ ก็ได้วิชาวิเศษยิ่งนี้มา
    ครั้นอาจารย์ทองหล่อได้ตัดแผ่นโลหะเป็นรูปใบโพธิ์แล้วลงอักขระให้ไปติดตัว
    ศัตรูที่มาดักยิงกลับได้เห็นแต่เพียงรถมอเตอร์ไซค์วิ่งผ่านไปและวิ่งผ่านมา
    ไม่เคยได้เห็นตัวคนที่พกโพธิ์บังภัยนี้เป็นที่น่าอัศจรรย์
    ทำให้เรื่องนี้เป็นที่เล่าลือกันไปทั่วเมืองชลบุรี เกิดการแสวงหากันมาก
    แต่ท่านอาจารย์ทองหล่อก็ไม่ค่อยได้ทำให้ใครนอกจากบุคคลที่จำเป็นต้องใช้อย่างที่สุดเท่านั้น

มาในสมัยของ อ.ธรรมนูญ ท่านได้เคยสร้างโพธิ์บังภัยครั้งหนึ่งเมื่อปี 2553
    ซึ่งได้ก่อให้เกิดอภินิหารเป็นอันมากจนหมดไปจากสำนัก
    มาเมื่อปี 2555 ช่วงที่ปัญหาชายแดนทางใต้กำลังระอุ
    ท่านอาจารย์มีจิตคิดเมตตาอยากจะช่วยเหลือชาติบ้านเมือง
    เมื่อพิจารณาดูแล้ว ท่านจึงได้ทำเครื่องรางโพธิ์บังภัยขึ้นมาอีกครั้ง
    เพื่อให้คนไทยและคนอิสลามก็สามารถพกได้โดยไม่ขัดต่อหลักศาสนา
    โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อแจกให้แก่เหล่าทหารหาญและข้าราชการที่ลงไปปฏิบัติหน้าที่เสี่ยงภัยในแดนใต้
    เรียกได้ว่าถ้าไม่มั่นใจในวิชาว่าคุ้มครองเขาได้ ท่านก็คงไม่เอาชีวิตคนอื่นมาเป็นเรื่องล้อเล่น

อ้างอิงข้อมูลจาก กระทู้พี่หมอ อานุภาพครับ

เหรียญนี้มีรอยจาร ของท่านอาจารย์ธรรมนูญ ด้วยครับ ทั้งด้านหน้าและหลัง

พี่ kajit จอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2013
  19. G.sis.t

เหรียญหยดน้ำ ท่านย่าเฒ่า นันทมาตา เนื้อทองเหลือง

ท่านย่าเฒ่าท่านเป็นพระภิกษุณีในสมัยพุทธกาล มีพระนามว่า นันทมาตาเถรี
    แม้กายสังขารของท่านจะเสื่อมสูญสลายไปแล้ว แต่ดวงจิตวิญญาณของท่านยังคงคอยดูแลลูกหลานอยู่
    เพราะท่านตั้งจิตปรารถนาในพุทธภูมิ

อ.ทองหล่อ พงษ์แพทย์ บุตรชายของปู่พ่วง พงษ์แพทย์ ฆราวาสผู้เรืองอาคม
    ได้รับถ่ายทอดวิชาต่างๆ จากบิดาท่าน ซึ่งทำได้ประจักษ์เห็นผลจริง
    ท่านจึงไม่เชื่อเรื่องการทรงเจ้าเข้าทรง ท่านเชื่อมั่นแต่วิชาของบิดาท่าน
    เมื่อคุณแม่ (ภรรยาใหญ่ของอ.ทองหล่อ) มาบอกว่า
    ท่านย่าเฒ่าฝากบอกว่าเรียนแต่คาถาอาคม วิปัสสนาไม่เอามันจะดีอะไร
    จึงเกิดการท้าประลองกันขึ้น

คุณแม่จึงนำอาสนะมาปูหนุนหลายชั้น ชั้นล่างสุดเป็นเบาะนุ่นแล้วกล่าวเชิญท่านย่าเฒ่า
    ปรากฏมีเสียงเดินลงส้นบนพื้นไม้ในสำนักของอ.ทองหล่อ เสียงนั้นเดินไปจนถึงเบาะ
    แล้วก็ปรากฏว่าเพียงครู่เบาะก็ยุบลงไปเป็นรูปคนนั่ง

ถึงตรงนี้ อ.ทองหล่อ ชักลังเล คุณแม่ก็ทำการกราบแล้วยื่นหน้าเข้าไปฟังเสมือนหนึ่งคุยกับใครที่มองไม่เห็นตัว
    ครู่หนึ่งก็หันมาหาอ.ทองหล่อแล้วบอกถึงอักขระเลขยันต์ที่สักอยู่บนร่างของอ.ทองหล่อได้อย่างถูกต้อง ทั้งชื่อยันต์ ตัวอักขระ และคาถาที่ใช้เรียกใช้ปลุก
    ซึ่งยันต์เหล่านี้ปู่พ่วงเป็นผู้สักให้อ.ทองหล่อกับมือ
    นอกจากนี้ท่านยังบอกถึงเรื่องราวต่างๆ ในอดีตที่อ.ทองหล่อรู้เพียงลำพังคนเดียว ซึ่งไม่มีใครร่วมอยู่ในเหตุการณ์ด้วย

เช่น เมื่อตอนเป็นตำรวจผู้น้อยยังนึกแค้นใจผู้บังคับบัญชา คิดว่าน่าจะไปยิงมันเสียให้ตาย
    ซึ่งเรื่องนี้ท่านนอนนึกอยู่บนสนามหญ้าหลังบ้านพักโดยมิได้บอกใคร
    มิได้ออกเสียง เพียงนึกเอาเฉย ๆ และยังเป็นเรื่องที่ผ่านมานานหลายสิบปีแล้ว ท่านย่าทราบได้อย่างไร

ถึงตรงนี้อ.ทองหล่อก็กราบท่านย่าเฒ่าและยอมรับอย่างสนิทใจ
    ตั้งแต่นั้นท่านนับถือเป็นครูบาอาจารย์องค์หนึ่ง จะประกอบพิธีสำคัญอะไร เป็นต้องออกชื่ออัญเชิญท่านมาทุกครั้งไป

เคยมีคนสงสัยว่าท่านย่าจะอยู่ดูแลลูกหลานอีกนานเท่าใด
    ท่านย่าก็บอกว่า "เอ็งตายแล้วเกิด เกิดแล้วตายอีกกี่ชาติๆ ย่าก็ยังนั่งอยู่ตรงนี้แหละ"
    และท่านได้มอบพระนามของท่านเอาไว้ ใครมีพระนามของท่านติดตัวจะได้รับความคุ้มครองจากท่าน
    จึงเป็นเหตุให้ศิษย์ของสำนักนี้จะต้องสักพระนามของท่านย่าที่ข้อมือไว้เป็นสัญลักษณ์กันทุกคน
    สำหรับใครที่กลัวเจ็บ รูปหล่อรุ่นนี้ก็ถือเป็นทางเลือกหนึ่ง เป็นรูปหล่อรุ่นแรกของท่าน
    ที่ใต้ฐาน อ.ธรรมนูญ ได้จารพระนามของท่านย่าไว้ด้วย

ประสบการณ์ เหรียญรุ่นนี้เคยมีคุณแม่ท่านหนึ่งที่ศรัทธาองค์ท่านย่าเฒ่า เอาไปให้ลูกสาวซึ้งเป็นวัยเด็กใส่ มีอยู่วันหนึ่ง คุณแม่ท่านนี้ได้ขึ้นมาหาลูกสาวที่เป็นเด็กปรากฏว่า หาเท่าไรๆ ก็ไม่เจอ จนสุดท้าย หาดูอีกทีรอบที่สองก็ไม่เจอ จนครั้งที่สามได้อธิฐานถึงท่านย่าเฒ่า แล้วก็เข้ามาหาลูกสาวที่ห้องเดิมอีกครั้ง ปรากฏว่าเจอลูกสาวที่เป็นวัยเด็ก สอบถามลูกสาว ว่าหายไปไหนมา ลูกสาวได้ตอบว่า หนูก็เห็นแม่เข้ามาหาดูตั้งสองรอบ แล้วก็เรียกหนู คำตอบนี้ถึงทำให้กับผู้เป็นแม่ ถึงกับขั้น ตะลึง นี้เป็นเหตุการณ์เล็กๆน้อยๆที่ทำให้รู้ว่าท่านย่าท่านตามคุ้มครองลูกศิษย์ทุกคน และผู้ที่มีศรัทธาเคารพท่านครับผม

เหรียญนี้มีรอยจาร ของท่านอาจารย์ธรรมนูญ ด้วยครับ

พี่kajit จอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2013
  20. kajit

kajit เป็นที่รู้จักกันดี

โพธิ์บังภัย รุ่น 2 เนื้อทองเหลือง ปี 2555
    เหรียญหยดน้ำ ท่านย่าเฒ่า นันทมาตา เนื้อทองเหลือง
    จองด้วยครับ