###พระกริ่ง vs หลวงพ่อทวด นารายณ์รุ่งเรือง .....เสกครบตำนาน###

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย jummaiford, 19 เมษายน 2010.

1. taweewattana เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    13/9/53 22.10น.
    ผมโทรจอง พิมพ์ 2497 พิมพ์ใหญ่ 1 องค์ และพิมพ์กลักไม้ขีด 1 องค์
    ที่อยู่จัดส่งเช่นเดียวกับพระกริ่งนารายณ์รุ่งเรืองเบอร์ 45 ครับ
    โอนแล้วจะโทรแจ้งอีกครั้งครับ ขอบคุณครับ

2. jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    มวลสารหลากสายให้บรรยายเเล้วจะตกใจ

สายหลวงพ่อทวด
    มีชิ้นส่วนพระเจดีย์หลวงพ่อทวดวัดดีหลวง เเละ ผงหลวงพ่อทวดปี2505วัดดีหลวงหัวเชื้อ ผงอิฐพระเจดีย์วัดพะโค๊ะ ผงต้นเลียบ ผงวัดสีหยัง ผงดินที่พักพระศพ ผงทั้งหมดนี้ผ่านพิธีกรรมการอัญเชิญบารมีหลวงพ่อทวดโดยครูบาอาจารย์เเละเป็นที่ประจักษ์เเห่งวิญญาณบูรพาจารย์สายใต้เเละเจ้าคุณเเห่งเมืองใต้ได้ขอมวลสารที่ว่านี้ไปจากผมอีกต่างหากไม่ธรรมดาเลยจริงๆ

สายหลวงพ่อเดิม
    ขนหมีเเท้ที่เสกโดยเทพเจ้าวัดหนองโพ หรือหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ เเท้ๆ ผสมทุกองค์ เอาเเบบสุดยอดไปเลยใครไม่มีหลวงพ่อเดิมใช้พระรุ่นนี้เเทนกันได้

สายหลวงพ่อศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า
    ....

รีบๆจองนะครับจะบรรยายต่อเเล้วละครับ

3. jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนานะครับ สาธุๆๆๆ

สมัยนี้เงินสองพันบาทหายากเเสนยากเเต่เมื่อเทียบกับพระออกใหม่สมัยนี้นับว่าคุ้มเพราะลำพังสองพันบาทยากที่จะมีพระที่จัดสร้างด้วยมวลสารสุดยอดเช่นนี้บอกได้เลยว่าใครพลาดน่าเสียดายเพราะเจตนาชัดเจนเงินทุกบาทนำไปสร้างเมรุ สุดยอดเเห่งบุญจริงๆ

4. คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ถูกครับหมอ สมัยนี้เงิน หายากจริง ๆ ครับ จะใช้เงินแต่ละที ก็ต้อง คิดพิจารณาให้ถี่ถ้วน

(สำหรับงานบุญดี ๆ อย่างนี้ ทำแล้วสบายใจครับ) :cool:

5. jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

เงินเเท้พระต้องเเท้ครับงานนี้กดพิมพ์เองเเท้เเน่นอนสบายใจรับรองว่าบูชาเเทน2497ได้เลยสนิทใจ

6. คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    สาย สำคัญ ๆ ทั้งนั้น เลยนะครับ ไม่อยากคิดเลย เมื่ออาราธนา ติดตัวแล้ว คงจะสุด ๆ จริง ๆ

(รอชมอยู่ครับ ว่าจะสุดยอดขนาดไหน)

7. xman1221 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    พี่หมอครับอย่าลืมถ่ายรุปพระกริ่งนารายณ์ตอนอุดผงเสร็จแล้วมาให้ชมด้วยนะคัรบ

8. jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องติดตามอย่างใกล้ชิดห้ามกระพริบตา

สายสมเด็จสุก ไก่เถื่อน

สายสมเด็จโต

สายสมเด็จพระสังฆราชแพ

สายหลวงปู่บุญ

สายเขาอ้อ

สายพระกรรมฐาน

สาย.........

9. jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องบอกคำเดียวได้เลยว่าสุดๆด้วยจำนวนการสร้างเพียงประมาณ100องค์เท่านั้นมีผู้จองไปเเล้ว40องค์ผมว่าอีกไม่นานเเน่ๆพระคงจะหมดอย่างเรียบร้อยเเละสิ้นเดือนนี้ผมเองจะปิดการจองพระหลวงพ่อทวดนารายณ์รุ่งเรืองเช็คจำนวนเเละนำลงใต้ไปเสกสายตรงหลวงพ่อทวดอย่างมั่นใจ

10. jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนานะครับพระทุกองค์บรรจุผงเเละมีกริ่งด้วยเรียกว่าสองอย่างเลยสุดๆจริงๆเเต่ทุกองค์จะปิดโลหะเพราะกันมวลสารของสูงหลุดจากฐานพระเเต่จะนำภาพฐานมาให้ชมครับ

11. jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่ๆทำไมมาสร้างหลวงพ่อทวด สูตรตำรับใคร เรียนมาจากใคร

การสร้างหลวงพ่อทวดของผมถือกำเนิดครั้งเเรกสมัยเป็นนักศึกษาภายหลังประสบอุบัติเหตุครั้งใหญ่โดนรถชนที่หาดใหญ่เเล้วไม่เป็นอะไรรอดดังปาฏิหาริย์ หลังจากนั้นผมเองคิดจะสร้างหลวงพ่อทวดไว้เเจกเพื่อเผยเเพร่เกียรติคุณของท่านฟรีๆผมเลยนำผงปี2497 นำมากดพิมพ์โดยสูตรการผสมเนื้อผมไม่ทราบเพราะสูตรที่ว่านี้ทุกคนทางใต้หวงกันมากเพราะว่า เดี๋ยวเราทำได้คนอื่นก็จะเดือดร้อน ดังนั้นคนสร้างพระด้วยกันจะไม่ยอมบอกสูตรเด็ดขาด ผมเองได้จุดธูปบอกกล่าว หลวงพ่อทวดท่านว่าของให้สร้างได้เหมือนปี2497 ที่ท่านมาเสกเองเลย หลังจากนั้นไม่นานมีเสียงมีกระซิบข้างหูสอนเเละบอกวิธีการลงยันต์ผสมเนื้อมวลสารเเละพระคาถาเสกทั้งหมดทุกขั้นตอนหลังจากนั้นเป็นต้นมา มหาตำนานหลวงพ่อทวดที่สร้างโดยเด็กวัยรุ่นคนหนึ่งจึงถือกำเนิดขึ้นเเละสร้างเผยเเพร่จนมาสร้างหลวงพ่อทวดองค์ใหญ่ที่สุดในวัดสายตรงหลวงพ่อทวดที่มีหลักฐานทางประวัติศาสตร์ชัดเจนเยี่ยงวัดดีหลวง

ดังนั้นมวลสารทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับหลวงพ่อทวดอะไรที่เป็นของหลวงพ่อทวดท่านจึงถูกรวบรวมไว้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้เพราะเรารักหลวงพ่อทวดมากเท่าดวงใจจริง

ด้วยความจริงใจ

คนวังหน้า

12. RedLotus เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2006
    แจ้งโอนเงินค่าบูชาพระกริ่งนารายณ์องค์สุดท้ายก้นทองแดง เบอร์ ๗๑ ยอดเงิน ๕,๐๐๐.๗๑ บาท วันที่14/09/2553 เวลา 14:55น.ค่ะ

โมทนาสาธุค่ะ

13. jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนานะครับ:cool::cool::cool:

14. jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มีคนจองวันเดียว10กว่าองค์รวมเเล้ววันนี้มีคนจองรวมเกิน50องค์เเล้วดังนั้นพระจึงเหลืออีกเพียง50องค์สุดท้ายเเล้วละครับเพียงสามสี่วันเองก็เกินครึ่งทางเเล้วอนุโมทนาบุญกับทุกท่านจริงๆรีบๆหน่อยนะครับเพราะครั้งนี้สร้างกดมือจำนวนจำกัดน้อยมากถึงมากที่สุดจริงๆ

15. jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

บอกได้เลยว่าห้ามพลาดนะครับ

16. jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องรีบเเล้วละครับ:cool::cool::cool:

17. jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

เช็คยอดล่าสุดมีคนจองเเล้ว54องค์:cool::cool::cool:

18. jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

พิมพ์ใหญ่ ปี2497จวนหมดเเล้วเหลือ20กว่าองค์เท่านั้น

19. jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

บุญใหญ่จริงๆผมเองจะนำเงินทั้งหมดที่ได้จากการทำพระหลวงพ่อทวดเข้าสมทบการซื้อเตาเผาเเละสร้างเมรุของวัดเชิงท่า ทุกบาททุกสตางค์บุญล้วนๆ

20. jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

การกดพิมพ์หลวงพ่อทวด ต้องมีการผสมมวลสารเเละรวมมวลสารอย่างโบราณ เเละใช้น้ำผึ้งเเละกล้วยเป็นตัวประสาน การกดพิมพ์เเต่ละครั้งต้องบอกว่ายากมากจริงๆไม่ง่ายเลยเพราะเราไม่ได้ทำเป็นอาชีพนั่นเอง

มวลสารเข้มข้นสุด

ติดต่อทำบุญได้ที่0819299151