พระของหลวงพ่อกวย ดีไม๊ครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Aunyasit, 2 พฤษภาคม 2010.

1. Aunyasit

Aunyasit เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2005
    ท่านไหนเป็นสายตรง หลวงพ่อกวย ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      92.2 KB
      เปิดดู:
      158
      ขนาดไฟล์:
      116.6 KB
      เปิดดู:
      165
      ขนาดไฟล์:
      167.3 KB
      เปิดดู:
      136
      ขนาดไฟล์:
      130.5 KB
      เปิดดู:
      131
  2. น้อง 2710

น้อง 2710 เป็นที่รู้จักกันดี

ไปที่ website นี้

:cool: http://sitluangporguay.com/forum/index.php :cool:

มีเซียนสายตรงเก่ง ๆ อยู่ในนั้นเยอะครับ คูปราดเดียวรู้ผลเลยครับ

3. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อกวยท่านเป็นพระมีฤทธิ์มาก การได้วิชาก็ได้มาจากโพรงไม้

ท่านจุดธูปขอเรียนวิชาจากผู้ที่เป็นครูบาอาจารย์เจ้าของตำรา

ท่านได้บอกลูกศิษย์ไว้ว่า ต่อไปพระท่านจะมีคุณค่ามีราคา

เหมือนของสมเด็จโตวัดระฆัง พระที่คนนิยมและท่านแนะนำ

สมเด็จแหวกม่าน สมเด็จปรกโพธิ์ มีรูปพระแม่ธรณี

4. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ดูไม่เป็นเหมือนกันค่ะ แต่พระของท่านราคาสูงมากไม่ใช่เล่น

5. popolink

popolink เป็นที่รู้จักกันดี

พิมพ์ นิยมครับ
    แต่ ....
    พระหลวงพ่อกวย ศิลปะช่างแกะพิมพ์ สวยงามไม่มีที่ติครับ(ส่วนใหญ่หลวงพ่อจ้างช่างในพระนคร) รูปร่าง รูปทรงจะคมชัดเป็นหลัก ศิลป อ่อนช้อย งดงาม
    เห็นแล้วอาจคิดว่าเป็นพระใหม่ใช้เทคโนโลยีทันสมัยในการสร้างพิมพ์ แต่ระยะเวลาผ่านมาล่วงเลยตั้งแต่ช่วง ก่อน 2500 - 2522

โดยเฉพาะ องค์ที่สอง สมเด็จปรกโพธิ์ ราคาเล่นหาใน พื้นที่
    ทะยานไป 6หลักต้นๆแล้วครับครับ

องค์แรก ดูดีครับ ยังลังเลนิดๆ อยู่ในกรอบถ้าออกนอกกรอบคงจะดี

ไปศึกษาเพิ่มเติม
    http://sitluangporguay.com/forum/index.php ตามคุณ nong2710 แนะนำได้ครับ

สู้ๆครับ

6. หัวสิงห์

หัวสิงห์ Active Member

13 พฤษภาคม 2010
    หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม ยอดเลยครับ ท่านสร้างพระหลายพิมพ์มากครับ ของท่านสมาชิกสวยกริบๆๆ เลย

7. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ผมก็ยังไม่กล้าฟันธงนะครับ ผมก็ตามหาพระหลวงพ่อกวย เมี้ยนกันครับ
    ถ้าพระปรกโพธิ์ องค์สีแดงแท้ ก็แสดงว่าทำย้อนยุคนะครับ ปกติจะเจอ สีขาว ดำ อันนี้ผมก็ตามหาอยู่เรื่อยๆ เมี้ยนกัน เห็นว่า ลูกศิษย์บอกว่าหลวงพ่อท่าน สร้างพระปรกโพธิ์ออกมาไม่ถึง 500 นะ ผมว่าองค์สีแดงไม่น่าจะรอดครับ แต่พระสมเด็จหลัง สิวลีเอวใหญ่ รอท่านอื่นต่อนะครับพี่

8. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    สมเด็จหลังสิวลี น่าจะแท้ครับ ส่วนพระปรกโพธิ์ หลังพระแม่ธรณี ไม่แท้ครับ อย่างไรก็ให้ผู้รู้ดูอีกทีครับ

9. วิศว

วิศว เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    ยังห่างไกลมากทั้งสององค์

10. khunchai

khunchai เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเห็นด้วยครับ

พระของหลวงพ่อกวย มีหลายพิมพ์และออกหลายที่ครับ ขนาดเซียนยังบอกไม่ถูกก็มีนะครับ

ระวังจะเจอแบบว่าของข้าแท้อยู่กลุ่มเดียวนะครับ
    ระวัง จะโดนเปียบเทียบองค์ที่สวยของเขา ส่วนของเราไม่สวยสึกบ้างลอนบ้างแมลงแถ้บางโดนตีเก๊หมดนะครับ

หลวงพ่อกวยท่านศักสิทธิ์ มาก นะครับ แค่เรานับถือท่านด้วยใจจริง จุดธูปและท่อง คาถาของท่านทุกวันและขอพระจากท่าน รับประกันไม่นานเราก็ได้พระของท่านมาแบบเกื่อบไม่เสียอะไรเลย หมายถึงคุณอาจแค่ทำบุญสักแห่ง ตามวัดที่ไหนก็ได้ อาจจะีพระสงค์องค์ได้ก็ได้หยืนพระใหท่านแบบไม่คาดคิด ;)

คุณต้องมันใจด้วยนะครับว่าได้มายังไง ปฐิหารมีจริงนะครับ เจอกลับผมมาแล้ว
    และก็โดนตีเก็ด้วยครับ ขนาดรับกับมือ หลวงพ่อแป้ว วัดดาวเรือง ท่านบอกกลับวาจาท่านเอง ว่า
    หลวงพ่อกวยเอามาไว้ที่เจ ดีและแตกกรุออกมาที่วัดท่าน ไม่บอกปีนะครับ ใครอยากรู้ไปถามท่านเองนะครับ
    เสียได้พระของผมไม่มียันต์ข้างหลังเลยโดนตีเก็หมด
    และ อีกครั้งที่วัดท่าสมอ ทำบุญกลับพระภิกษุ ชลาองค์หนึ่งด้วยจิตใจที่ดีนะวลานั้น ท่านก็ยื่นพระสมเด็จน้ำมันองค์หนึ่งในการทำบุญหลักร้อย และโดนตีเก็หมด แต่ศรัทธามีมากก็เลยแขวน ตลอด และทุกวันนี้ธุรกิจที่บ้านดีขึ้นตลอด มีอย่างหนึ่งอยากบอก ถ้ามีพระของท่านองค์หนึ่งแล้ว พระของท่านจะมาเรื่อๆครับ แต่ท่านต้องศรัทธาท่านจริงๆนะครับไม่ไช้เพื่อธุรกิจ

แค่อยากบอกว่้านับถือท่านด้วยใจจริง
    ปฐิหารย่อมเกิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2010
  11. dorn3698

dorn3698 เป็นที่รู้จักกันดี

ปรกโพธ์ของหลวงปู่ผสมเส้นเกษาด้วยหรือเปล่าครับ

12. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

พระสมเด็จพิมพ์ปรกโพธิ์เก้าหลวงปู่กวยมีเกสาผสมอยู่แน่นอนครับท่าน และอีกหลายๆพิมพ์ครับด้วยความเครพสาธุรับรองถ้าใครมีใว้ใช้สักองค์แล้วจะรู้ถึง พุทธคุณ ครับ......

13. dorn3698

dorn3698 เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมองค์นี้เข้าตาหรือเปล่าครับ ส่องดูเห็นมีเกษาหลวงปู่ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2011
  14. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

พระเก๊ทั้งหมดครับ สมเด็จหลังสีวลี ออกวัดราชนัดดา ปรกโพธิ์เก๊ครับ ขนาดของแท้ยังเถียงกันไม่จบไม่สิ้น ของแท้ๆแพงมากครับ ตามสนามพระทั่วไปหาของแท้ไม่ได้มานานหลายปีแล้ว และของเก๊หรือของยัดวัด ก็เลยเข้ามามีบทบาท เพราะสามารถทำเงินได้ครับ นับถือหลวงพ่อ ไปกราบทำบุญกับท่านที่วัด เช่ารุ่นใหม่ๆจากวัด จุดธุปบอกกล่าวท่าน ลอดโลง แค่นี้หลวงพ่อก็รับทราบและคุ้มครองเราแล้วครับ

15. น้อง 2710

น้อง 2710 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณมันตรัย ก็ศิษย์หลวงพ่อกวยเหมือนกัน ครับปัญหาตอนนี้คือ ลูกศิษย์ในทางพุทธพาณิชย์ แบ่งแยก ทะเลาะกัน ว่าของตัวเองแท้ ทางโน้นเก๊ ยิ่งมีข่าวบรรดาพวกเหรียญหลัก ๆ ของหลวงพ่อ มีข่าวว่าเก๊ออกมาอาละวาด ตามที่คุณน้ำจ้า เคยเอามาลงให้ดู ตอนนี้วัตถุมงคลของท่านสะดุดเลยครับ ตามตู้พันธ์ทิพย์ แทบจะไม่มีใครสนใจเหมือนก่อนเลย แย่ครับ

16. ULTRAMAN NA

ของผมปี 39 มีนิดหน่อยแต่รุ่นหลังๆมานี่ ค่อยเก็บครับยังไม่แรง เคยได้ยินลูกศิษย์สมัยก่อนมีคนเอา วัตถุมงคลยัดวัดหลวงพ่อจริงนะครับ

[​IMG] <!--<table height="" width="" border="0" cellspacing="0" cellpadding="0" background=""> <tr> <td>[​IMG]</td> </tr> </table>-->

ขออนุญาตินะครับท่านเจ้าของพระ ขอบพระคุณครับ พึ่งได้มาไม่มีเวลาถ่ายเลย