พระครูนิวาสสันติธรรม(หลวงพี่ประจวบ) เจ้าอาวาสวัดโพธิ์สุทธาวาส มรณภาพแล้ว

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย Pattana, 30 เมษายน 2007.

1. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ด้วยพระครูนิวาสสันติธรรม หรือหลวงพี่ประจวบ เจ้าอาวาสวัดโพธิ์สุทธาวาส ต.โคกหม้อ อ.ชุมแสง จ.นครสวรรค์ ได้มรณภาพแล้ว เมื่อคืนนี้ เวลาประมาณ 02.xx น. ( วันที่ 30 เม.ย. 50 เวลา 02.xx น.)

คาดว่าจะมีพิธีรดน้ำศพในคืนนี้ จึงขอเรียนเชิญศิษยานุศิษย์และท่านที่เคารพทุกท่าน รวมถึงท่านที่เคารพและศรัทธาในองค์หลวงพ่อพระราชพรหมยาน(หลวงพ่อฤาษีฯ) ได้ไปร่วมพิธีโดยพร้อมเพรียงกัน

จึงประกาศมาให้ทราบโดยทั่วกัน

<!-- / message -->

2. MONGKHOLYUT

MONGKHOLYUT เป็นที่รู้จักกันดี

รักหลวงพ่อและลูกของหลวงพ่อทุกรูปทุกองค์

3. รากแห่งธรรม

รากแห่งธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกท่านคับฟังก่อนนะคับผมอยุ่อำเภอเดียวกะหลวงพ่อจวบนะครับมีข่าวว่าหลวงพี่ท่านถูฆ่าตกรรมไม่ใส่มรณภาพด้วยวิธํปกติ

4. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

โปรดขยายความครับ ท่านถูกฆาตกรรมจริงหรือครับ