พระคาถาเทพอำนวย(หลวงตาแยบ วัดโรงช้าง)

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 6 มิถุนายน 2018.

1. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    พระคาถาเทพอำนวย(หลวงตาแยบ วัดโรงช้าง)

ภาพถ่ายหลวงตาแยบเจ้าของพระคาถา

ปุริมะทิสัง ธะตะรัฏโฐ ทักขิเณนะ วิรุฬหะโก
    ปัจฉิเมนะ วิรูปักโข กุเวโร อุตตะรัง ทิสัง
    จัตตาโร เต มะหาราชา โลกะปาลา ยะสัสสิโน
    เตปิ อัมเห อะนุรักขันตุ อาโรค๎เยนะ สุเขนะ จะ
    อากาสัฏฐา จะ ภุมมัฏฐา เทวา นาคา มะหิทธิกา
    เตปิ อัมเห อะนุรักขันตุ อาโรค๎เยนะ สุเขนะ จะอากาสะปัพพะตะวะนะภูมิคังคา มะหาสะมุททา อารักขะกา เทวะตา สะทา อัมเห อะนุรักขันตุ สิทธิกิจจัง สิทธิกัมมัง สิทธิลาโภ ชโย นิจจัง สัพพะกัมมัง สัพพะปาปัง ภวตุเม สัพพะสิทธิ ภวันตุเม มหาลาภา ลาโภ ลาภัง ภะวันตุเม

พระคาถาบทนี้ หลวงตาแยบ วัดโรงช้าง พิจิตร ได้นำมาเรียบเรียงใหม่จากพระปริตรและมงคลจักรวาลใหญ่ ท่านได้มามอบให้สาธุชนสวด หลังจากได้ทำบุญ กรวดน้ำเสร็จแล้วก็ให้สวดบทนี้ตอเป้นการอัญเชิญทวยเทพมาอนุโมทนาบุญที่ทำและให้ความคุ้มครองตัวเรา ท่านได้มอบให้พ่อครูผม(พ่อครูภูมิชัย)มา โดย พ่อครูเองเวลาวันพระหลังจากท่านทำวัตรสวดมนต์เสร็จก้จะกล่าวคาถานี้(ท่านใช้ภวันตุเต)เพื่อสวดแผ่ให้ลูกศิษยืลูกหลานที่มาขอพรหรือความช่วยเหลือจากท่านและเวลาท่านจะไปประกอบพิธีที่ใดท่านจะสวดบทนี้ก่อนออกจากสำนักเพื่อขอให้เทพยดาในสถานที่ที่ท่านจะไปประกอบพิธีรับทราบมาร่วมอนุโมทนาและอำนวยอวยพรให้เจ้าของพิธี ผู้อยู่ในพิธีมีแต่ความเป็นสิริมงคล หรือเมื่อเราไหว้พระเสร็จสวดมนต์ด้วยพระคาถาอื่นๆเช่น พาหุง ชินบัญชร เงินล้าน แล้ว จะสวดพระคาถานี้ต่อท้ายได้ก็ยิ่งดีใหญ่เทวดาในบ้านจะมาอำนวยอวยพรให้ทำสิ่งใดก็ประสบความสำเร็จทุกประการ พระคาถานี้พ่อครูผมอนุญาตให้เป็นสาธารณะ ท่านใดที่จะสวดจะต้องล่าวคำบูชาพระรัตนตรัย และรำลึกถึงหลวงตาแยบ วัดโรงช้าง ผุ้ถ่ายทอด พระคาถานี้จะยิ่งทวีผลมากเป็นทวีคูณครับ