พระคำข้าว กับ พระหางหมาก หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย bunzenji, 28 พฤษภาคม 2014.

1. bunzenji

bunzenji เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2014
    สวัสดีครับ ที่ช่วงนี้ถามบ่อยๆ ผมเจอองค์พระที่ถูกใจแล้วครับหลังจากนั้งสมาธิและเอาจิตไปกราบพระพุทธองค์และหลวงพ่อฤาษีลิงดำจนปรืมปิติยิ่งครับ
    ก็เลยอยากจะบูชาองค์พระของท่านไป เจอแต่ละคนกระทู้ให้เช่าของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

จะสอบถามพวกพี่ๆนะครับ ว่า พระคำข้าว กับ พระหางหมาก หลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    แต่ละองค์ทำไมราคาต่างกันทั้งๆที่ก็องค์เหมือนกัน
    แล้วระหว่างปิดทองกับ ไม่ติดทองแบบไหนน่าเช่ากว่ากันครับ

รบกวนพี่ๆอีกครั้งครับ ช่วยแสดงความคิดเห้นหน่อยครับ

2. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

หาหนังสือพระเครื่องของท่านมาดูก่อนดีกว่าครับ ของปลอมเยอะ ของเสริมก็แยะ ไม่มีใครเชื่อใจใครได้ครับ นอกจากพวกสายตรงที่เก็บของหลวงพ่อมานาน

3. Red_Angel

Red_Angel เป็นที่รู้จักกันดี

ในเว็บนี้ก็มีขายกันเยอะครับรุ่นนี้ แต่อย่างที่พี่มันตรัยบอก ต้องพอมีความรู้บ้างก่อนเช่าหา ส่วนเรื่องราคาอยู่ที่ สภาพของพระเป็นหลัก และมีความพิเศษ อย่างเช่นมีเกศา และอย่างพระคำข้าวรุ่นแรกกับรุ่นสองราคาก็ต่างกัน ส่วนเรื่องปิดทองก็แล้วแต่ความชอบครับ แต่ราคาน่าจะสู้พระเดิมๆไม่ได้ครับ และที่สำคัญต้องรับประกันครับ

4. bunzenji

bunzenji เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2014
    ขอบคุณทั้ง 2 ท่านครับ ผมไปเช่าที่ ซอยสายลมมาเรียบร้อยแล้วครับ สบายใจกว่าครับ แต่เห็นว่ารุ่น 2 ปลุกเสกเพิ่ม หนักกว่าผมก็เลยเอาที่รุ่น2 จะเป็นรุ่น 1 หรือรุ่น 2 ผมไม่ค่อยสนครับผมสนที่ว่า เป็นของพ่อ ก็พอแล้วครับ ผมนำภาพมาให้ชมครับ

ไฟล์ที่แนบมา: