พระจันทร์ขึ้นตอนกลางวัน !!!!!! ใกล้แล้วสินะ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย รวียากร, 27 พฤษภาคม 2010.

1. k0l2nl3aza

k0l2nl3aza เป็นที่รู้จักกันดี

ทำใจฮะ โลกนี้ก็เหมือนเหรียญสองด้านมีดีและไม่ดี เฮ้ออ

2. vergo shaka

vergo shaka เป็นที่รู้จักกันดี

คิดอย่างงี้ จริงๆหรือ ครับ อืม น่าตกใจนะ....

3. ภวโลกร้อน

ภวโลกร้อน เป็นที่รู้จักกันดี

มองทุกอย่างให้เป็นธรรมชาติ..ก็จะดีเองอ่ะนะ

4. ucon888

ucon888 เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่รู้อีกหรือครับ ข้อความที่ว่า
    " ใกล้ขึ้นทุกวัน ๆๆ ต้องเตรียมสติให้พร้อม " น่ะ หมายถึงอะไรล่ะครับ
    1. แสดงว่ารู้หรือได้รับข้อมูลอะไรมา แต่ไม่บอก ให้งงกันเล่น หรือคาดเดากันไปเอง ใกล้จะได้ไปเที่ยวสวนสนุกกันแล้วหรืออย่างไร
    2. ไม่รู้อะไรเลย แต่ทำเป็นสลักสำคัญ ให้คนรู้สึกว่าได้รู้อะไรดี ๆ มา จะได้ถามต่อ แล้วก็ค่อย ๆ กระมิดกระเมี้ยน ถูๆ ไถ ๆ ไปเรื่อย ๆ เหมือนคนเป็นขัดเบา ในที่สุดก็จะบอกว่าไม่มีอะไร คิดไปเอง
    คนแบบนี้มีมากในเว็บ และจะเยอะขึ้นเรื่อย ๆ ถ้าไม่ช่วยกันกรอง กระทู้ขยะจะมากมาย ฝาก web master พิจารณาด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤษภาคม 2010
  5. รวียากร

รวียากร เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    คุณ ucon888 ครับ

ยังไม่รู้อีกหรือครับ ข้อความที่ว่า
    " ใกล้ขึ้นทุกวัน ๆๆ ต้องเตรียมสติให้พร้อม " น่ะ หมายถึงอะไรล่ะครับ

เราหมายถึง ภัยพิบัติ ภัยธรรมชาติต่างๆ ที่รุนแรงขึ้นทุกวันๆ ครับ (หรือคุณจะบอกว่าไม่จริง) เราไม่สามารถรู้ได้ว่ามันจะเกิดขึ้นตอนไหน เราจึงต้องเตรียมสติให้พร้อม แค่นั้นเอง ไม่ดีมาญาน วิเศษอะไรหรอก

1. แสดงว่ารู้หรือได้รับข้อมูลอะไรมา แต่ไม่บอก ให้งงกันเล่น หรือคาดเดากันไปเอง ใกล้จะได้ไปเที่ยวสวนสนุกกันแล้วหรืออย่างไร

ไม่ไ้ดรับข้อมูลมากจากไหนหรอกฮะ ดูข่าวจากช่อง 3 นิเหละ ถ้าคุณๆดูข่าวนะฮะ
    ช่วงนี้ ภััยพิบัติรุนแรง ขึ้นเรื่อยๆ ทั้งแผ่นดินไหว ภูเขาไฟระเบิด กบเป็นล้านๆตัวออกมาปิดถนน อากาศที่ร้อนรุงแรงขึ้น นี่เหละครับ

2. ไม่รู้อะไรเลย แต่ทำเป็นสลักสำคัญ ให้คนรู้สึกว่าได้รู้อะไรดี ๆ มา จะได้ถามต่อ แล้วก็ค่อย ๆ กระมิดกระเมี้ยน ถูๆ ไถ ๆ ไปเรื่อย ๆ เหมือนคนเป็นขัดเบา ในที่สุดก็จะบอกว่าไม่มีอะไร คิดไปเอง

ก็รู้เท่าๆกับ คนธรรมดาทั่วไปรู้ครับ ผมไม่ได้อยากให้ใครมา ยินดียินร้ายในตัวผม
    ถ้าคุณอ่านทั้งหมดนะครับ ที่ผมตั้งกระทู้นี้ เพราะผมไม่รู้ ว่าพระจันทร์ขึ้นตอนกลางวัน เห็นว่ามันแปลกดี เลยตั้ง ผมบอกตอนไหนฮะว่า ผมวิเศษ ผมสามารถรู้สิ่งที่ จะ้เกิดขึ้นในอนาคต มีคำไหนหรอครับ คุณ
    ucon888

คนแบบนี้มีมากในเว็บ และจะเยอะขึ้นเรื่อย ๆ ถ้าไม่ช่วยกันกรอง กระทู้ขยะจะมากมาย ฝาก web master พิจารณาด้วยครับ

ผมว่า คุณพิจารณา ตัวเองดีกว่า ดูตัวเองดีกว่าไหมฮะ ? หรือคนเรา ไม่มีสิทตั้งคำถามใดๆ คุณสามารถตั้งได้ คนเดียวหรือ ?? ทุกกระทู้ไม่ใช่กระทู้ขยะครับ

ทุกกระทู้ คือ ข้อสงสัย ของแต่ละคน บางคนไม่รู้เรื่องอะไรก็ มาตั้งกระทู้ถาม
    เวป นี้เป็นของคุณคนเดียวหรือ ครับ คุณเป็นคนที่น่าสงสารมากนะครับ
    โลกทั้งใบไม่ไ้ดหมุนรอบคุณคนเดียว น้าา. . .

6. ucon888

ucon888 เป็นที่รู้จักกันดี

ok. clear ครับ
    หากทำให้คุณ หรือสมาชิกท่านใดขุ่นข้องหมองใจ กราบขออภัยด้วยครับ

7. รวียากร

รวียากร เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ยังไงเราก็คนไทยเหมือนกัน นับถือศาสนาพุทธเหมือนกัน มีศาสดา คนเดียวกัน

บางที เราอาจแค่เข้าใจต่างกัน ต่างมุม ต่างความคิด
    แต่เราก็ ชาวพุทธเหมือนกันนะคับ ^^

อนุโมทนา คับ

8. DoomDay

DoomDay Active Member

6 พฤศจิกายน 2009
    ใจเย็นๆ นะจ๊ะ เข้ามาอ่านกระทู้ เมื่ออ่านแล้วก็ปล่อยว่าง(อยากให้ใช้ทางสายกลาง) อย่าไปยึดติดกับข้อมูลอะไรต่างๆมันมากไปครับ ถ้าเราถือไว้ในมือไม่ว่าอะไรก็แล้วแต่ก็คงรู้สึกไม่สบายมือรึอึดอัด ถ้าเป็นเข่นนั้นก็ปล่อยมันไปซะครับ สิ่งที่กำลังเกิดมันก็ไม่เกิด สติ จงมีจิตใจที่พร้อมรับเฉพาะข้อมูลที่เป็นบวก นั้นคงจะดีกว่า เมื่อต้องประเชิญกับสังคมและคนหมู่มาก เราควรทำตัวเช่นไร ผู้ที่รู้ดีแล้วเขาเหล่านั้นส่วนมากก็จะนิ่งและปล่อยให้มันผ่านไป..แล้วทุกๆอย่างก็จะเป็นอย่างธรรมชาติ

เสริมนะครับ ก็อยากให้คนที่เกิดวันศุกร์ไม่ว่า ญ. รึ ช. ก็ดีอยากให้ระมัดระวังในเรื่องความคิดสักนิดหนึ่งท่านอาจจะเป็นคนที่กำลังคิดอะไรๆ หลายๆ เรื่องแล้วทำให้เรื่องที่ไม่เป็นเรื่องมันเป็นอารมณ์ ก็จงโปรดทบทวน สติ สมาธิ อย่าให้สิ่งเหล่านั้นมันทำร้ายตัวท่านได้ เรามีความเป็นห่วง คนที่เกิดวันนี้มาก (ทางสายกลางดีที่สุดครับ)

ส่วนเรื่องคำทำนายเราเอามาฝากเกี่ยว รูปพระอาทิตย์ รูปพระจันทร์ เปลี่ยนแปลงเป็นเช่นไรก็จะมีความหมายอยู่ หยิบมาฝากจากอดีตสมัยราชการที่ 4 ท่านได้จดบันทึกเอาไว้...อ่านให้เข้าใจกันเองนะจ๊ะ

รูปพระอาทิตย์

รูปพระจันทร์

ดวงดาว

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      37.4 KB
      เปิดดู:
      332
      ขนาดไฟล์:
      31.9 KB
      เปิดดู:
      308
      ขนาดไฟล์:
      31.4 KB
      เปิดดู:
      355
  9. konngaam

konngaam เป็นที่รู้จักกันดี

ผมดูกระทู้เว็บนี้มาก็นานแล้ว กระทู้นี้ผมเห็นปุ๊บผมก็คิดไม่ต่างจากคุณucon888 เท่าไหร่
    เจตนากับการแสดงออก มันไม่เหมือนกันผมเข้าใจครับ

10. aimaradona

aimaradona สมาชิก

22 สิงหาคม 2008
    พระจันทร์ขึ้นตอนกลางวัน ใกล้แล้วสินะ

ใกล้ป้าคุณหรอคับ

11. texsum

texsum เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2006
    นิดหน่อยก็อย่าไปซีเรียสเลยครับ ผมก็เคยเห็นพระจันทร์ในตอนกลางวันนะ บางครั้ง อาจเป็นเพราะเราไม่ได้สังเกตท้องฟ้าบ่อย และ ก็แสงอาทิตย์มันสว่างจนมองไม่เห็นอะครับ

12. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ก็ดีนานๆเห็นหลายคำพูดในเว็ปนี้จะมีคำที่ค่อนข้างไม่เหมาะ (ทำเป็นพิพ์มใกล้เคียงบ้าง) แทนที่จะชี้แนะน้องเขากลับไปติเตือนเขา น้องเขาอาจจะเป็นคนไม่ค่อยสังเกต แต่พอมีข่าวจึงสังเกตเห็น และอาจคิดไปตามกระแส ขอให้น้องศึกษาและวิเคราะห์ก่อนนะค่อยคุยกัน สาธุ สาธุ สาธุ

13. joyplayerman1

joyplayerman1 เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    ไม่น่าตกใจหรอกครับ ... คนที่คิดเอาตัวเองเป็นที่ตั้งแบบนี้มีเยอะมากกกกก ..

มากจน... นะ ..

14. somsannannom

somsannannom เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    สงสัยไม่ถามอากู๋ก่อนอาตี๋ กูเกิ้ลรู้จักใหม
    จู่ๆมาบอกพระจันทร์ขึ้นกลางวัน เวลาเรียนทำอะไรอยู่ละตี๋ เรียนจบที่ไหนมาตี๋
    เห็นกระทู้นี้แล้วท้อใจว่ะ เด็กไทยสมัยนี้ นอกจาก....แล้วยัง...

15. juniezkitty

juniezkitty เป็นที่รู้จักกันดี

หลังๆนี้กระทู้ในเว็บมีกระแสไปทางเรื่องนี้มาก แต่ถึงแม้จะอ่านเว็บนี้มานานแล้วแต่ก็ยังงอยู่ว่ามันใกล้อะไร ใครรู้ตอบที

16. แสงอุ่น

แสงอุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

เอาไมค์ไปสิครับ ร้องได้เลย ว่าแต่จะร้องเพลงอะไรล่ะ
    อ่ะ ล้อเล่ง

17. มาพบพระ

มาพบพระ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็เคยเห็นพระจันทร์ขึ้นกลางวันครับ ตั้งแต่เด็กๆ เป็นธรรมชาติครับ ถ้าแสดงอาทิตย์จ้าก็มองไม่เห็น

18. kingkaewmath

kingkaewmath เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2006
    เห็นมานานแล้วนะคะ ปกติคะ

19. fernezzo

fernezzo เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2008
    อืม เคยเห็นอยู่ :cool:

20. ๙๙๙๙๙๙๙๙๙

๙๙๙๙๙๙๙๙๙ เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2005