พระชัยสายฟ้า พระชัยเมืองงาย พระชัยพุทธปริต เลือกรุ่นไหนดีครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย papex, 28 มกราคม 2020.

1. papex

papex เป็นที่รู้จักกันดี

อยากรบกวนขอสอบถาม ความคิดเห็นครับ กำลังหาพระชัยวัฒน์ มาบูชาขึ้นคอ
    ชอบ อยู่สามรุ่น คือพระชัยสายฟ้า ลป.โต๊ะ , พระชัยนเรศวรเมืองงาย และพระชัยพุทธปริต (ที่เล่นหากันเป็นสาย ของลป.ดุลย์)
    คือทั้งสามรุ่นนี้ ในส่วนของรูปแบบก็ชอบ พอๆกันครับ อายุพระ ก็จัดว่าอยู่ในยุคร่วมสมัยเดียวกัน พุทธคุณ ก็คงดีทั้งนั้นแหละครับ ไม่แตกต่างกัน
    พอดี มีงบพอเช่าหาได้แค่องค์เดียว เพื่อบูชา ไม่เน้นสะสม หรือเพื่อหวังปล่อยในอนาคตครับ

เลยอยาก รบกวนขอคำแนะนำหรือความคิดเห็น ของแต่ละท่านนะครับ
    เพื่อประกอบการพิจารณา อาจจะเป็นความชอบส่วนตัว หรืออย่างไรก็ได้ครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

2. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

ถ้าเป็นผมจะเลือก พระชัยสายฟ้า หลวงปู่โต๊ะ ครับ แต่หาไม่ง่ายนะครับ ราคาก็ไปไกลแล้ว

3. papex

papex เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆครับ ที่กรุณาให้คำแนะนำครับ