พระชัยเทวฤทธิ์-พระสมเด็จ ลพ.อภิชิโต(ชาญณรงค์ ศิริสมบัติ)มหัศจรรย์พุทธานุภาพ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 28 กุมภาพันธ์ 2011.

1. บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    บุญ มหากุศลที่ยิ่งใหญ่จะส่งผลได้ ล้วนมาจากจิตใจที่บริสุทธิ์จริงๆ ขออนุโมทนาทุกท่านที่ร่วมทำบุญ และประมูลพระทั้งหมดในโครงการบุญของคุณหนุ่ม

2. kawpunt เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010
    ในสังคมปัจจุบันนี้ หาได้ยากนะครับกับสองท่านนี้ที่มาได้ร่วมบุญกัน นับถือและขอยกเป็นตัวอย่างที่ดีงามในสังคมปัจจุบันนี้ครับ

ขออนุโมทนาบุญกับสองท่านนี้มากครับ

3. Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ขออนุโมทนาพี่ๆทั้งสองท่านด้วยครับ น้ำใจยิ่งใหญ่มากครับ

อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Karma33
    สวัสดีครับพี่หนุ่ม

ผมต้องขออภัยเป็นอย่างสูงในความเข้าใจผิดของผมซึ่งคิดว่าพระ 1ใน 5องค์เป็นของผมและการที่ผมไม่ได้ติดตามตรวจสอบข้อมูลอย่างต่อเนี่อง จึงทำให้เกิดปัญหาตามมาในภายหลัง

ที่ผมเข้ามาโพสเพราะแค่ต้องการคำตอบหลังจากที่ผมส่งเมล์ไปอธิบายโดยละเอียด เหมือนบนหน้ากระทู้ และอยากให้พี่พิจารณาจากหลักฐานทั้งหมดอีกครั้งเท่านั้นเองซึ่งพี่อาจจะตอบ ผมมาในเร็วๆนี้แต่เพราะความใจร้อนของผมที่รอมาหลายวันทำให้มาโพสบนหน้า กระทู้ก็ต้องขอโทษด้วยครับ

ในเมล์ที่ผมส่งให้พี่ก่อนหน้านี้ระบุไว้แล้วครับว่าหลังจากที่พี่พิจารณาจาก หลักฐานทั้งหมดที่ผมนำมาชี้แจงอย่างละเอียดแล้วไม่ว่าพี่จะตัดสินใจอย่างไร ได้หรือไม่ได้ผมก็จะเคารพตามการตัดสินใจของพี่และก็จะยุติเรื่องทั้งหมดที่ เกิดขึ้น ซึ่งผมก็จะยึดถือและให้เป็นไปตามนั้นครับ

พระชัยที่พี่กรุณามอบให้ผมมา 2องค์ ผมก็ขอคืนให้เพราะว่าผมไม่สมควรจะได้รับในส่วนนี้และจะส่งพระไปร่วมทำบุญ ด้วยครับ ในส่วนที่พี่จะคืนเงินที่ผมร่วมทำบุญไปแล้วนั้นผมคงรับไม่ได้ครับ ผมตั้งใจทำบุญไปแล้วคงไม่สามารถรับคืนได้โดยเด็ดขาด

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมประมูลเพื่อการกุศลในครั้งนี้
    ขอบคุณครับ
    </td> </tr> </tbody></table>
    อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนุ่มเมืองแกลง
    หาก จะผิดก็ต้องเป็นผมที่ดูไม่ดีและไม่รอบคอบพอครับ คุณkarma33 แค่พลาดที่ไม่เข้ามาตรวจสอบเท่านั้นเอง ผมขอโทษด้วยที่ทำให้พลาดพระเครื่องรุ่นพิเศษชิ้นนี้ที่หลายคนนำไปตรวจสอบ รังสีจิตแล้วพบว่าสูงยิ่งจนไม่สิ้นสุด และเพื่อให้เป็นน้ำใจที่ดีต่อกันระหว่างพี่ๆน้องๆในเวปเรานี้มากกว่าค่าเงิน ที่หาใหม่ได้ทุกเวลาหากยังมีชีวิตอยู่ พระชัยองค์ของผู้ใหญ่ที่ท่านจะส่งกลับคืนมาให้นั้นก็ยกให้ท่านไปตามสิทธิแต่ เดิม แต่ผมขอมอบพระชัยรุ่น 111 องค์นี้องค์สุดท้ายหมายเลข 111 ซึ่งเป็นของผมที่จองเก็บไว้หนึ่งองค์ และยังนำไปให้หลวงพ่อสุนทรอธิษฐานเสริมให้อีก7วัน โดยท่านทำให้เพียงคืนละองค์ในห้องพักบนโต๊ะบูชาครูในห้องนอน ผมไม่แจ้งว่าท่านลงอะไรให้ไปบ้าง แต่ท่านทำให้คืนละสามชั่วโมงและได้ชื้นเดียวในหนึ่งคืน

ขอให้รับพระองค์นี้ไว้เพื่อผมเองจะได้สบายใจและได้ไถ่ความผิดพลาดที่ไม่ รอบคอบเพียงพอ แต่ที่เขียนชี้แจงไปแล้วนั้น เพียงเพราะอยากบอกว่า เงินนั้นไม่มีผลอะไร(มากนัก)กับเจตนาที่ได้ตั้งใจไว้ ไม่ได้เสียดายของแม้แต่น้อย พระองค์นี้ให้ถือเสียว่า พี่ให้น้องไว้บูชาก็ได้ครับ เป็นที่ระลึกระหว่างกันที่ครั้งหนึ่งพวกเราได้เข้ามาเจอมาร่วมทำบุญด้วยกัน ในสังคมเงาแบบนี้ ส่วนอีกสององค์ที่ผมมอบให้ไปแล้วนั้นก็ขอให้เก็บรักษาไว้ เพราะเจตนามอบให้โดยแท้ไม่มีอะไรแฝงเร้น ขอบคุณน้องkarma33 มากครับที่เข้าใจผม
    </td> </tr> </tbody></table>

4. Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    เรียนพี่เอม
    ผมได้โอนเงิน 6255.55 บาท ชำระค่าจองพระ 3 ครั้ง ในการจองครั้งล่าสุด ตามรูปที่แนบมาครับ
    รายการที่จองมีดังนี้ครับ
    รายการที่ 5 พระชัยเทวฤทธิ์ (ไม่อุดผง ) 1 องค์ 1800
    รายการที่ 22 รูปหล่อลพ.ยอดวัดหนองปลาหมออุดผงอัฐิเก่า เนื้อสำริด 1 องค์ 700
    รายการที่ 24 รูปหล่อลป.ทิมอุดผงพราย[FONT=&amp]+[/FONT]ว่านดอกทอง เนื้อสำริด 1 องค์ 700
    รายการที่ 25 แหวนพระสยามเทวาธิราช เบอร์59 1 องค์ 1500
    แหวนเทวราช จำนวน
    เนื้อทองขาว เบอร์64 2 วง 600
    เนื้อทองขาว เบอร์54 2 วง 600
    เนื้อทองขาว เบอร์50 1 วง 300
    รวม 1800+700+700+1500+600+600+300+50 = 6250 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

5. slerpy เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    สุดยอดมากครับพี่หนุ่ม ผมนับถือ พี่เลยครับ สละของๆตัวเองให้คนอื่นโดยไม่เสียดาย และขอนับถือคุณ karma33 ด้วยครับ สำหรับเจตนาที่ตั้งใจทำบุญ ถึงแม้อาจจะไม่ได้อะไรตอบแทน แต่ก็ไม่ล้มเลิกเจตนาที่ตนเองตั้งไว้ ขออนุโมทนาด้วยนะครับ

6. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พระเครื่องดีๆ แบ่งให้บูชา 7 ชุด โดยไม่ต้องประมูล
    เมื่อแจ้งราคาแล้ว ใครต้องการลงชื่อไว้หน้ากระทู้นี้ครับ

แท้ สวย ดี สมบูรณ์แบบ ครบเครื่อง ใช้ได้ผล หายาก เป็นของนิยม

7. eak_it เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    ขอจอง 1ชุดครับนี้ครับผม

8. Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1 ชุดครับ (ขอใช้สิทธิ์ก่อนครับ)

9. Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    เร็ววววว ... เกิ้นนนนน !!! 555

10. genotun เป็นที่รู้จักกันดี

แหม เสี่ยครับ พี่หนุ่มยังไม่แจ้งเลยครับ (ขอแซวนิด) ลุ้น ๆๆๆๆๆๆๆๆ

11. eak_it เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    กำลังลุ้นครับเดี๋ยว 6 โมงจะต้องออกไปธุระข้างนอกครับ

12. paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

เฝ้ารอด้วยคนครับ...................

13. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ชุดที่1
    1. พระชัยเทวฤทธิ์แบบอุดผงพรายกุมาร หมายเลข ๓๑๓ คัดชนิดเนื้อจัดเข้มข้นและสมบูรณ์ทุกส่วน
    2. พระสมเด็จรุ่นแรกปี 2485 ของหลวงพ่ออภิชิโตหรือท่านอาจารย์ชาญณรงค์ ศิริสมบัติพระในดง(ศิษย์หลวงตาดำ) ผู้มากด้วยปาฏิหารย์เรื่องราวมหัศจรรย์และสำเร็จอภิญญาใหญ่ ท่านสร้างไว้เสริมวาสนา-ค้ำคูณดวงชะตา หนุนการทำมาหากินเพื่อยุคนี้โดยเฉพาะ

14. Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    พระองค์นี้ผมขอจองบูชาครับ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

15. ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบูชาครับ....................

16. genotun เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจองด้วย 1 ชุดนะครับ

17. gim เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1 ชุดครับ .......

18. nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    ของจองหนึ่งชุด

19. Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มครับผมจอง 1 ชุดครับผม ^^

20. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ชุดที่2
    1. พระชัยเทวฤทธิ์แบบอุดผงพรายกุมาร หมายเลข ๓๒๓ คัดชนิดเนื้อจัดเข้มข้นและสมบูรณ์ทุกส่วน
    2. พระสมเด็จรุ่นแรกปี 2485 ของหลวงพ่ออภิชิโตหรือท่านอาจารย์ชาญณรงค์ ศิริสมบัติพระในดง(ศิษย์หลวงตาดำ) ผู้มากด้วยปาฏิหารย์เรื่องราวมหัศจรรย์และสำเร็จอภิญญาใหญ่ ท่านสร้างไว้เสริมวาสนา-ค้ำคูณดวงชะตา หนุนการทำมาหากินเพื่อยุคนี้โดยเฉพาะ