พระชัยเทวฤทธิ์-พระสมเด็จ ลพ.อภิชิโต(ชาญณรงค์ ศิริสมบัติ)มหัศจรรย์พุทธานุภาพ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 28 กุมภาพันธ์ 2011.

1. singlehand เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็นั่งรอตั้งแต่ 7 โมงครับ พอพี่หนุ่มเอารูปลงก็ยังไม่ได้จองอะไร แต่ก็เริ่มเห็นคนจองกัน
    ก็เลยพยายามจองบ้าง แต่ปรากฏว่าเข้าได้แต่โพสจองไม่ได้ กว่าจะโพสจองได้บ่าย 3 กว่าเหมือนกันครับ
    นั่งเข้าเวปทั้งวันยันเย็น ซึ่งในช่วงเวลาที่เข้าไม่ได้นี่ผมก็ทำใจแล้วนะครับ คิดว่าใครที่สามารถโพสเข้าไปจองทันในช่วงนั้นได้นี่ก็ถือว่าโชคดีจริงๆ และก็คงต้องยอมให้ครับ

2. moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

3. พญาสุกร เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หมูน้อยครับ ตามที่มีการผิดพลาดในการจอง และอาจทำให้พี่ๆท่านอื่นจองไม่ทันในส่วนการจองของผม ผมขอแบ่งสิทธิ์ พระสมเด็จคะแนน1องค์ให้กับท่านอื่นๆแบ่งกันบูชา ตามเจตตนาของพี่หนุ่มและผู้เก็บรักษาครับ เพื่อที่จะได้รับสิ่งดีๆ เหมือนที่ผมเคยได้รับจากพี่หนุ่มและพี่ๆสมาชิกท่านอื่นๆครับผม ยินดีกับท่านที่ได้รับด้วยครับ ขอบพระคุณครับ

4. genotun เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มวินิฉัยเช่นนี้จะได้สิ้นสุดครับ น้อมรับคำตัดสิน ยินดีกับผู้ที่ได้พระไปทุกท่านด้วยครับ พระเลือกคน ต้องมีวาสนาจริง ๆ ผม refresh ไม่น่าต่ำกว่า 500 รอบ, โพสน่าจะเกือบร้อย ตั้งแต่เช้ายังหกโมงเย็นโดยไม่กล้าละสายตาจากหน้าจอ โพสยังไงก็ไม่ติด ไม่ทัน ทั้งที่คนอื่นทำได้กัน ใช้ทั้ง computer, ipad, iphone ช่วยโพสทุกอย่างก็ยังไม่ได้ T___T ซึ่งผมเองก็สวดมนต์นั่งสมาธิถวายท่านตลอดหนึ่งสัปดาห์ก่อนการเริ่มจอง แต่ก็ยังบุญไม่ถึงท่าน (แต่ยังดีที่ติดสำรอง ก็ต้องลุ้นต่อไปครับ)

ยินดีกับคนที่จองได้ด้วยครับ :cool::cool::cool:

5. chen_zh เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานก็นั่งรอพี่หนุ่มแจ้งราคาเหมือนหลายๆท่านตั้งแต่เช้า ยังไม่จองในตอนแรกเพราะเข้าใจว่ายังจองไม่ได้เพราะยังไม่ทราบราคาค่ะ จนเย็นๆเห็นพี่ๆโพสกันเยอะ เริ่มเอะใจเลยโพสจองบ้าง แต่ยังไม่ทันอยู่ดีตกไปอยู่ในรายชื่อสำรอง ก็เห็นใจทุกฝ่ายนะคะ เข้าใจว่ารอกันมาตั้งแต่เช้าทุกท่านทั้งท่านที่จองทันและไม่ทัน ดูหน้าแวบแล้วทั้งวันเฉลี่ยมีคนรอเป็นร้อย ก็ต้องมีทั้งท่านที่สมหวังและผิดหวัง แต่ทราบดีว่าทุกท่านนั้นตั้งใจและมีศรัทธาไม่อย่างนั้นคงไม่สามารถนั่งหน้าคอมทั้งวัน และกด refresh จนมือแทบหงึก <O:p</O:p
    ยังไงก็ใจเย็นๆกันก่อนแล้วกันค่ะ คาดว่าพี่หนุ่มจะให้ความเป็นธรรมแก่ทุกฝ่าย <O:p></O:p>
    ขออนุญาติเตือนพี่หนุ่มนะคะ พี่หนุ่มอย่าลืมเลขที่พัสดุของตู่นะคะ สงสัยตกค้างอยู่ที่ไปรษณีย์ เพราะถามที่บ้านแล้วไม่มีใครเซ็นรับไว้ให้เลยค่ะ <O:p></O:p>

6. แคนา Active Member

16 กุมภาพันธ์ 2011
    แจ้งโอนเงินค่าทำบุญบูชาพระสมเด็จรุ่นแรก ลพ.อภิชิโต
    จองหน้าที่ 443,449 กระทู้ 8855,8970 =25,550.16 บาท
    โอนเมื่อวันที่ 5/03/2555 เวลา 14:44
    (ที่อยู่ตามที่แจ้งใน e-mail สยามอารยา ส่งเมื่อวันที่ 5/03/2555 )

ไฟล์ที่แนบมา:

7. moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ บันทึกข้อมูลเรียบร้อยแล้วค่ะ....^^

8. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พระผงรุ่นสุดท้ายชุดแรก ขอให้เป็นไปตามผลสรุปที่คุณ moo noi สรุปไปแล้วนะครับ
    พระชุดต่อไปจะมีสองส่วน คือทั้งให้ลงชื่อจองใหม่จำนวนหนึ่งหลังแจ้งราคาและอีกจำนวนหนึ่งให้เป็นสิทธิ์ของคนที่ลงชื่อจองไว้ในลำดับถัดต่อๆมา เพื่อจะได้โพสท์จองกันได้โดยไม่ต้องเร่งรีบกันมากจนเวปล่มทั้งวันอีก

9. singlehand เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนผมเลยครับ refresh ทุก 2-3 นาที ใช้ทั้งคอม ทั้ง Ipad จนท้อใจครับ
    จนต้องยอมรับเหมือนกันว่าคนที่เค้าไปโพสจองได้เร็วนี้สุดยอดจริงๆ ทำได้ไง

10. jinjew เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเป็นอีกคนหนึ่งมารอแต่เช้า แล้วก็ออกไปทำธุระ
    คิดว่าถ้าท่านเมตตาเราก็ได้เป็นเจ้าของ
    กลับมาก็เห็นมีคนจองกันมาก ตามที่ผ่านมาก็โพสแจ้งราคาก่อน
    ก็ไม่ได้คิดอะไรมาก ก็จองนางพญา 1 องค์
    ถ้ายกเลิกก็ไม่เสียหาย ไม่ได้มีความคิดโต้แย้งกับใคร
    แต่เมื่อคุณหนุ่มบอกรับทราบการจอง
    ผมก็เอาตามที่คุณหนุ่มแจ้ง ผมเคารพในการตัดสินใจของคุณหนุ่มครับ
    <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p> </o:p>

11. moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ราคาบูชาที่กำหนดไว้ คือ 2000.- ค่ะ

(ขออภัย ตั้งชื่อยาวจัง)

12. moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

http://palungjit.org/threads/พระชัย...ัศจรรย์พุทธานุภาพ.281822/page-499#post5815504

13. ksongrit เป็นที่รู้จักกันดี

เวบล่มวันก่อน เพิ่งเข้าได้ เลยเพิ่งได้อ่าน
    เห็นใจทุกฝ่ายครับ
    เห็นความลำบากใจของทุกฝ่ายครับ
    ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดี

พระชุดสองของคุณหนุ่ม
    ผมว่า ให้ลงชื่อจองสักวันสองวัน แล้วจับสลาก อย่างนี้เวบไม่ล่มแน่ครับ
    แล้วคนที่มีภาระก็ยังมีโอกาสอีก ด้วย
    ส่วนการกำหนดว่าให้จองได้คนละกี่องค์ ถ้าหากพระมีน้อย ก็น่ากำหนดครับ เพื่อจะได้
    บูชากันได้ทั่วถึง

เป็นเพียงความเห็นหนึ่งที่อยากเห็นบรรยากาศดีๆในกระทู้นี้ครับ
    ทั้งนี้สุดท้ายก็ต้องขึ้นกับเจ้าของพระครับ

14. jinjew เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุโมทนาในบุญกุศลทุกประการ กับเจ้าของพระเดิมด้วยครับ

15. paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยและขอบคุณในความเมตตาของพี่หนุ่มครับ

:cool::cool::cool::cool::cool:
    ----------------------------------------

ขอนอบน้อมแด่พระผู้มีพระภาคเจ้าพระองค์นั้น

16. บุญพามา เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    เมื่อวานไม่ว่างเลย ผมขอลงชื่อบ้างนะครับ ยังไม่มีชื่อจองเลยครับ
    ผมขอจอง
    สมเด็จคะแนน 2 องค์ครับ...

17. Lose Way เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อจองด้วยครับ สมเด็จคะแนน 1 องค์ครับ

18. temujin009 Active Member

15 พฤศจิกายน 2009
    ตามพี่หนุ่มตัดสินแล้วกันครับ
    อย่านึกน้อยใจหรือเสียดายอยู่เลย
    เท่าที่ดูสมาชิกส่วนที่ไม่ได้ลงชื่อจองแต่ทีแรก ก็เข้ามาแต่เช้าเหมือนกัน
    แต่ที่ไม่ได้ลงชื่อเพราะเคยใช้วิธีทราบราคาแล้วลงชื่อจอง เลยรีรอกลายเป็นตัว
    สำรองไป ต่อไปคงต้องตามที่พี่หนุ่มว่าแล้วคือลงราคาก่อนค่อยจอง เพื่อความเป็นธรรมของทุกฝ่าย ขอบคุณครับ

19. kajit เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อจองสมเด็จคะแนน 1 องค์ครับ

20. temujin009 Active Member

15 พฤศจิกายน 2009
    คิดเสียว่าพระแต่ละองค์มีเจ้าของอยู่แล้ว
    ถ้ามีวาสนากับท่านสักวันก็ต้องได้มา
    สบายใจดี