เพื่อการกุศล พระตรีมูรติมหาเทพประทานพรสมปรารถนา...

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย woottipon, 2 พฤษภาคม 2015.

1. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สรุป ครับ
    คุณนายโต้ง ๒ ชุด
    คุณอภิชน ๒ ชุด เฟส
    คุณคณิต ๑ ชุด เฟส

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2015
  2. siriphan2009

siriphan2009 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมได้โอนเงินจำนวน 7000 บาท เข้าบัญชีธนาคารกรุงเทพ สาขาบิ๊กซีลำปางเมื่อวันที่ 23/06/58 เวลา 07.58 น.แล้วครับ

ร่วมบุญช่วยหาปัจจัยสร้างพระจุฬามณี วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ 6,050 บาท, ร่วมบุญสร้างศาลาประดิษฐาน พระพุทธรูป พระอานนท์ และ สถานปฎิบัติ 850 บาท และร่วมบุญหล่อพระพุทธรูปปางเปิดโลก สูง ๔ เมตร 100 บาทครับ ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ............

ข้าพเจ้าทั้งหลาย นางปราณี ใจเพ็ชร์ และครอบครัวและลูกหลาน, นายสิริพันธุ์ ใจเพ็ชร์, นางสาวอัญชลินทร์ วงศ์กิตติวิมล, นางสาวพิราวรรณ์ ใจเพ็ชร์, นางสาวพิมพาภรณ์ ใจเพ็ชร์ และท่านทั้งหลายที่เคยร่วมบุญกับนายสิริพันธุ์ ใจเพ็ขร์ ขอถวายบุญทั้งหมดนี้ ให้ แม่ พ่อ ทุกภพชาติ และหมู่ญาติอันไม่มีประมาณ ตั้งแต่ครั้งแรกที่ได้เกิดมาสร้างบารมี

------ขอน้อมถวายบุญทั้งหมดนี้ แด่พระรัตนตรัย อันมีพระพุทธ พระธรรม และพระสงฆ์ ทั้งในอดีต ปัจจุบัน และในอนาคต ถวายแด่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม พระอรหันต์ และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ขอองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระสมณโคดมทรงเป็นประธาน ขอบุญใหญ่นี้ส่งไปถวายแด่ พระพุทธเจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้า และพระอริยสงฆ์ รวมถึงพระโพธิสัตว์และพระมหาโพธิสัตว์ที่ยังมีลมหายใจโปรดสัตว์แสนโกฏิจักรวาล อนันตจักรวาล ขอให้รับบุญใหญ่นี้กับข้าพเจ้าทั้งหลายด้วยเทอญ

------ขอน้อมถวายบุญทั้งหมดนี้ แด่ครูบาอาจารย์ทั้งหลายสืบๆกันมา อันมี พระโมคคัลลานะ, พระสารีบุตร, พระมหากัสสปะ, พระอานนท์, พระอนุรุทธะ, พระสีวลี, พระมหากัจจายนะ, พระราหลุเถรเจ้า, พระอุปคุต, พระโสณะ, พระอุตตระ, ลป.ใหญ่เทพโลกอุดร, พระพนรัตน์(รอด),พระมหาเถรคันฉ่อง, ลป.ทวด-ลป.ดู่, สมเด็จพระสังฆราชสุก ไก่เถื่อน, คณาจารย์วัดราชสิทธาราม(วัดพลับ), ลป.โตพรหมรังสี, ลป.สี ฉันทสิริ, ลป.บุดดา ถาวโร, ลป.คำพันธ์ โฆสปัญโญ, ลป.ปาน วัดบางนมโค, ลพ.ฤาษีลิงดำ, ลพ.เกษม เขมโก, ท่านเจ้าคุณนรรัตน์ราชมานิต, พ่อท่านคล้าย วัดสวนขัน, ลป.ชื้น วัดญาณเสน, สมเด็จพระสังฆราช(ปุ่น ปุณฺณสิริ), สมเด็จพระญาณสังวร(เจริญ สุวฑฺฒโน ป.ธ.๙) สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก, สมเด็จพระสังฆราชเจ้าทุกๆพระองค์, สมเด็จฟื้น ชุตินฺธโร, สมเด็จนิยม ฐานิสฺสโร, สมเด็จพุฒ สุวฑฺฒโน, ลป.กลั่น วัดพระญาติ, ลป.ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า, ลพ.จง วัดหน้าต่างนอก, ลพ.เงิน วัดบางคลาน, ลพ.เดิม วัดหนองโพ, ลป.อิ่ม วัดหัวเขา, ลป.เฒ่าถ้ำค้างคาว, ลป.ทอง วัดราชโยธา, ลป.โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี, ลป.เปรี่ยม อติภัทโท, ลป.ทิม วัดพระขาว, ลป.มี วัดมารวิชัย, ลป.เมี้ยน วัดโพธิ์กบเจา, ลพ.เชิญ วัดโคกทอง, ลป.จันทร์ สิริจันโท, ลป.เสาร์ กันตสีโล, ลป.มั่น ภูริทัตโต, ลป.ดูลย์ อตุโล, ลป.ขาว อนาลโย, ลป.สิงห์ ขันตยาคโม, ลป.ฝั้น อาจาโร, ลป.แหวน สุจิณโณ, ลป.สิม พุทธาจาโร, ลป.ชอบ ฐานสโม, ท่านพ่อลี ธัมมธโร, ลป.ตื้อ อจลธัมโม, ลป.เทสก์ เทสรังสี, หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน, ลป.สาม อกิญฺจโน, ลพ.ชา สุภัทโท, ลพ.พุธ ฐานิโย, ลป.จาม มหาปุญโญ, ลพ.กวย ชุตินธโร, ลป.บุญศรี อินทวัณโณ, ครูบาศรีวิชัย, ครูบาขาวปี, ครูบาชัยลังกา, ครูบาชุ่ม โพธิโก, ครูบาคำแสนเล็ก, ครูบาคำแสนใหญ่, ครูบาธรรมชัย, ครูบาชัยวงศาพัตนา, ครูบาพรหมจักโก, ครูบาอินทจักโก, ครูบาทิม(ทืม) พรหมเสโน, ครูบาอิน อินโท, ลป.หล้า ตาทิตย์, ครูบาดวงดี วัดท่าจำปี, ลพ.แช่ม วัดตากล้อง, ลพ.เงิน-ลพ.แช่ม วัดดอนยายหอม, ลพ.แดง วัดเขาบันไดอิฐ, ลป.สรวง เทวดาเดินดิน, ลป.หมุน ฐิตสีโล, ลป.ละมัย ฐิตมโน, ลป.แก้ว วัดเครือวัลย์, ลป.ทิม วัดระหารไร่, ลป.เที่ยง วัดสำนักขาม, ลพ.พิบูนย์ ,ลพ.ผมยาว, ลป.เคน, ลป.ภู่, ลพ.สังวาลย์ เขมโก, ลป.เจี๊ยะ จุนโท, พระอาจารย์วัน อุตฺตโม, ลป.หลวง กตปุญโญ, ลป.เหรียญ วรลาโภ, ลพ.สมชาย ฐิตวิริโย, ลป.พวง สุขินทริโย, ลป.หลอด ประโมทิโต, ลป.ศรี มหาวีโร, ลป.ผ่าน ปัญญาปทีโป, ลป.พิศดู ธรรมจารีย์, ลป.จันทา ถาวโร, ลป.มหาเจิม ปัญญาพโล, ลป.คูณ สุเมโธ, ลป.อ่ำ ธัมกาโม, พระอาจารย์ฟัก สันติธัมโม, ลป.ฟัก วัดเขาวงศ์พระจันทร์, ลป.เรือง อาภัสสะโร, อาญาราชครูโพนสะเม็ก(ญาครูขี้หอม), ญาท่านอุตตมะ อุปัชญาย์สำเร็จลุน, สำเร็จลุน บูรพาจารย์พระเวทแห่งนครจำปาสัก, ครูบาอาจารย์สืบสายสำเร็จลุนทั้งหลาย, ครูบาอาจารย์สืบสายเขาอ้อทั้งหลาย, คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม, คุณแม่ประทุม โชติอนันต์, คุณแม่ชีแก้ว เสียงล้ำ, ลพ.จรัญ ฐิตธมฺโม, ลพ.ฉาบ มังคโล, ลป.เสริฐ วัดโอภาสี, ลป.พิมพ์ วัดพระพุทธบาท, ลพ.สารันต์ วัดดงน้อย, ลพ.สมคิด วัดเขาวงศ์, ลป.หริ วัดระหาร, ลป.น่วม วัดโพธิ์ศรีเจริญ, ลป.นาม วัดน้อยชมภู่, ลพ.คูณ วัดบ้านไร่, ลป.เชื่อม วัดเขาโตทอง, ลป.พวง วัดน้ำพุสามัคคี, ลป.เช้า อตตฺจิตโต วัดห้วยลำใย, ลป.เสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์, ลพ.เอียด อินฺทวํโส วัดไผ่ล้อม, ลพ.เพิ่ม อัตตทีโป วัดป้อมแก้ว, ลพ.เฉลิม เขมทัสสี วัดพระญาติการาม, ลพ.รวย ปาสาทิโก วัดตะโก, ลพ.สม สุชีโว วัดโพธิ์ทอง, ครูบาอินสม สุวีโร, ครูบากฤษดา สุเมโธ, ลป.มีชัย กามฉินโท, ลพ.สิริ สิริวัฒฑโน, ฯลฯ

------ขออุทิศบุญทั้งหมดนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าทั้งหลาย (และเจ้ากรรมนายเวรของ พ่อ, แม่, ลูก, พี่น้อง, และญาติทั้งหลายของพวกข้าพเจ้า) ขอให้เมตตาอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าทั้งหลาย และพ่อ, แม่, ลูก, พี่น้อง, ญาติทั้งหลายของพวกข้าพเจ้าด้วย ขอให้หนี้สงฆ์ หนี้เวรกรรมจงหมดสิ้น ให้เหลือกินเหลือใช้ ให้เทวดารักษาตัว จักรพรรดิของพวกข้าพเจ้าให้ได้บุญใหญ่นี้ด้วย

------ขอน้อมนำบุญทั้งหมดนี้แด่ ในหลวง(พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช) พระราชินี พระเทพฯ วงศานุวงศ์ บูรพมหากษัตริย์ไทย สมเด็จพระบูรพมหากษัตริยาธิราช สมเด็จพระบรมราชบูรพการี ขัตติยนารี ย่ามุก ย่าโม สมเด็จย่า พระศรีสุริโยทัย ทหารกล้า ตชด ทหารพราน หน่วยเก็บกู้ระเบิด ครู หมอเดินเท้า แพทย์ บุคลากรทางการแพทย์ ข้าราชการ พลเรือนและประชาชนที่ดีของในหลวง พระ-เณร อาสาสมัครดูแลพระ-เณร ดูแลครู ตามแนวชายแดนของประเทศไทยทั่วทุกภูมิภาค โดยเฉพาะใน 4 จังหวัดชายแดนภาคใต้ [ลูกเมีย แม่พ่อ ของ(ทหาร ตชด ทหารพราน หน่วยเก็บกู้ระเบิด ครู หมอเดินเท้า แพทย์ บุคลากรทางการแพทย์ ข้าราชการ พลเรือนและประชาชนที่ดีของในหลวง พระ-เณร อาสาสมัครดูแลพระ-เณร ดูแลครู ตามแนวชายแดนของประเทศไทยทั่วทุกภูมิภาค โดยเฉพาะใน 4 จังหวัดชายแดนภาคใต้)] ทุกยุค ทุกสมัย และครูจูหลิง หมวดตี้ ผู้กองแคน สมเพียร เอกสมญา และผู้เสียสละทั้งหลายที่มิได้เอ่ยนาม จักรพรรดิรัตนะในภาคบุญทั้งหมดได้ร่วมบุญใหญ่กับข้าพเจ้าทั้งหลายนี้ด้วย

------ขอผลบุญนี้ส่งถึงพุทธศาสนิกชน ที่ร่วมกันพิทักษ์ ตักบุญตักบาตร กฐิน ผ้าป่า อสทิสทาน อรหัตทาน ปัจเจกทาน สัมมาสัมพุทธทาน ที่ทำทุกบุญ ของทุกพระศาสนา ของพระพุทธเจ้าในทุกยุค ทุกกาล พุทธบิดา พุทธมารดา ที่ผ่านมาทั้งในอดีต ปัจจุบัน และในอนาคต ตราบข้าพเจ้าทั้งหลายไปพระนิพพานทั้งหมด ขอให้ได้บุญใหญ่นี้และขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายมีส่วนเสวยบุญทุกบุญของทุกท่านเหล่านั้นเช่นกันในปัจจุบันนี้เป็นมหัศจรรย์ด้วยเทอญ

------ผลบุญนี้ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลทั้งหมดนี้ ให้แด่ท่านทั้งหลายทั่วโลกธาตุ ไม่มีที่สิ้นสุด ไม่มีที่ประมาณ มีท่านท้าวพระยายมราช ท้าวจตุโลกบาลทั้งสี่ และท่านที่เป็นคู่เวร-คู่กรรม ที่ติดตามมาก็ดี ตลอดจนเหล่าพรหม เทพเจ้า เหล่าเทวดาที่ปกปักรักษาตัวข้าพเจ้าก็ดี ปกปักรักษาในราศีของข้าพเจ้าก็ดี ปกปักรักษาที่อยู่อาศัยบ้านเรือน-ยานพาหนะของข้าพเจ้าก็ดี ที่วัดวาอารามก็ดี ที่วัตถุมงคลต่างๆก็ดี มีพระสยามเทวาธิราชเจ้าก็ดี พระเสื้อเมือง-พระทรงเมือง-พระกาฬไชยศรี-เจ้าพ่อเจตคุปต์-เจ้าพ่อหอกลองก็ดี พ่อพระเพลิง-พ่อพระพายก็ดี พระแม่ธรณี-พระแม่คงคา-พระแม่โพสพก็ดี เหล่าคนธรรพ์ทั้งหลาย-พญานาคราชนาคาทั้งหลาย-พญาครุฑทั้งหลายก็ดี ท่านปู่พระอินทร์ ท่านแม่ย่า ท่านพ่อ ท่านแม่ศรี ท่านท้าวมหาราชทั้งสี่ มีท่านท้าวธตรฐ(ทะตะรด) ท่านท้าววิรุฬหก ท่านท้าววิรูปักข์ ท่านท้าวกุเวร(ท้าวเวสสุวัณ) จงช่วยสิ่งที่ร้าย ให้กลายเป็นดีนับตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปด้วยเถิด

------ขอบารมีสมเด็จองค์ปฐมผู้เป็นประธานแห่งพระรัตนตรัย ช่วยให้งานยากเกินยากปัญหาที่แม้ยากเกินแก้ ขอให้แก้ได้ทั้งหมด

------ขอพระศาสนาประดิษฐานตั้งมั่นในแผ่นดินสยามชั่วกัลปาวสาน

3. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เนื้อนวะแก่เงินครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. นายโต้ง2510

นายโต้ง2510 Active Member

ผมดำเนินการโอนเงินแล้วนะครับ 12050 บาท ขอบคุณมากครับ

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      97
  5. woottipon

ขณะนี้พระปั๊มเสร็จแล้วครับ รอทำหน้ากากทองคำและเงินอยู่ครับ

6. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กรกฎาคม 2015
  7. woottipon

รอทำเนื้อหน้าทองคำ อยู่ครับ ใกล้เสร็จทั้งหมดแล้วครับ

8. woottipon

พรุ่งนี้น่าจะได้รับเหรียญครับ เตรียมตอกโค๊ด เข้าพิธีครับ

9. woottipon

ด้านหลังครับ

10. outstanding

outstanding Active Member

พึ่งเห็นครับ หลังพุทธาภิเษก จะเหลือเนื้ออะไรให้ร่วมบุญบูชาบ้างครับผม

11. woottipon

น่าจะมีครบทุกเนื้อยกเว้น หน้าทองคำครับ

12. outstanding

outstanding Active Member

รอๆ ครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

13. อุทยัพ

อุทยัพ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2010
    คาดว่าจะได้นำเหรียญชุดนี้(หลังจากการทำเหรียญเสร็จสิ้น)เข้าพิธีที่ไหนและเมื่อไหร่บ้างครับพี่วุฒิ :cool:

14. woottipon

ยังไม่มีกำหนดที่แน่นอนครับ

15. woottipon

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2015
  16. woottipon

29 สค. 58 เข้าพิธีพุธาภิเษก วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ โดยพระอาจารย์เล็ก หลวงพ่อพระมหาสิงห์ หลวงตาวัชรชัย ครับ

17. woottipon

วันแม่แห่งชาติ นำพระไปบวงสรวงขอบารมีองค์พระคเนศ ไม้ตะเคียนแกะที่ใหญ่ที่สุด รับพลังมหาเทพในเบื้องต้นครับ

18. อุทยัพ

อุทยัพ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2010
    ได้ยินมาว่าวันที่ ๒๙ สิงหาคมนี้เป็นฤกษ์โสฬสด้วยใช่ไหมครับ :cool:

19. woottipon

ตรวจสอบแล้ว น่าจะเป็นฤกษ์โสฬส ครับ วันเสาร์ขึ้น 15 ค่ำ ครับ สุดยอดเลยครับ

20. woottipon

ภาพสวยๆจากเพลสวัดท่าขนุนครับ ผ่านไปแล้วสำหลับงานสืบชะตาและพุทธาภิเษกวัตถุมงคล ปีนี้ได้รับความเมตตาจาก หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน หลวงตาวัชรชัย วัดเขาวงค์ ร่วมงานครับ