หมดแล้ว พระบูชา...สมเด็จองค์ปฐม ปางนิพพาน วัดเขาวง (ชุบทองคำขาว) !!!

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย solopao, 19 ตุลาคม 2015.

1. solopao

solopao เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

{{{ "สมเด็จองค์ปฐม ปางนิพพาน" }}}
    พระบูชา...รุ่นหล่อปฐมฤกษ์ สมเด็จองค์ปฐม วัดเขาวง (ถ้ำนารายณ์) !!!

"สมเด็จองค์ปฐม ปางนิพพาน" องค์นี้
    พุทธาภิเษก ในวาระหล่อปฐมฤกษ์ สมเด็จองค์ปฐม วัดเขาวง (ถ้ำนารายณ์)
    เมื่อวันที่ ๑๐ พ.ค. ๕๘ โดยมีหลวงพ่ออนันต์ วัดท่าซุงเป็นประธาน
    และพระเถระในสายหลวงพ่อ พระราชพรหมญาณ ร่วมพิธีมากมายครับ
    (ขนาดความยาวฐาน ๗.๕ ซม./ ความสูง ๑๑.๕ ซม.)

รุ่นนี้มีสองเนื้อ คือ แบบชุบทองคำขาว และ ชุบทองคำ ครับ

งดงาม สวย ประณีตมากครับ
    ผมถ่ายจากมือถือ เลยไม่สามารถบันทึกความงาม
    ได้สมบูรณ์แบบเหมือนองค์จริงครับ

องค์นี้ แม้ขนาดไม่ใหญ่ยักษ์
    แต่เราสามารถบูชา เป็นพระประธานในบ้านได้เลยครับ
    เพราะสูงสุดกว่าสมเด็จองค์ปฐมท่าน เป็นไม่มีอีกแล้วครับ

องค์ชุบทองคำขาว...บูชา ๔,๔๐๐ บาท

(ค่าจัดส่ง ๑๐๐ บาทครับ)
    พิธีดี องค์พระงดงามสวย...ลงชื่อจองได้เลยครับ ^^

"""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""

ปล. ภาพที่ ๓ พิธีพุทธาภิเษก ในวาระหล่อปฐมฤกษ์ สมเด็จองค์ปฐม
    วัดเขาวง (ถ้ำนารายณ์) เมื่อวันที่ ๑๐ พ.ค. ๕๘ โดยมีหลวงพ่ออนันต์
    วัดท่าซุงเป็นประธาน และพระเถระในสายหลวงพ่อ พระราชพรหมญาณ
    ร่วมพิธีมากมายครับ...ลองสังเกตดูนะครับ องค์ท่านถ้าจัดวางในพระโกฎิ
    แล้ว งดงามเพียงใด ^^

(เครดิตภาพ อินทราพงษ์)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ธันวาคม 2015
  2. solopao

solopao เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

:cool::cool::cool:

3. solopao

ปิดรายการจองทางข้อความแล้วครับ ^^