พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

1. นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

รอชมครับผม เป็นพระปรอทของใครครับ
    ที่ทราบมามีหลวงปุ่หลวง และพระอาจารย์เจริญ จ.อุดรก็ทำครับ

2. Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณครับพี่ที่ช่วยบอกทาง

3. Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบว่าปรอทชมพูนุชกับพระปรอททองคำดำแตกต่างกันอย่างไรเด่นด้านใดส่วนผสมต่างกันอย่างไร

4. พรหมประสิทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    ผมไปกราบหลวงปู่ละมัยมาเมื่อเร็วๆนี้หลังจากกลับมามีอะไรดีเกิดขึ้นกับชีวิตเยอะครับทั้งการเงินการงานการมองโลก วันที่ผมไปโชคดีได้พบอาจารย์ย่ามแดงด้วยครับ

5. Ong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเห็นด้วยนะครับที่จะเช่ารถตู้ไปกัน ถ้าหากทราบวันที่แน่นอน
    ลงชื่อไปเลยมั้ยครับ
    หารถตู้ติดแก๊ส NGV ออกจาก กทม.สักตี 1 เช้าๆ ก็คงถึงสวนสมุนไพรแล้ว
    :cool:

6. Ong เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับหลวง ฟันหลวงพ่อท่านมอบให้ศิษย์ที่ไปช่วยงานเรียบร้อยแล้วครับ
    ทั้งสองซี่ เลย

7. kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณมากครับ ที่ผมเอามาให้ชมกันเป็นพระปรอท พิมพ์หลวงพ่อภัทร ภัทริโย วัดโคกสูง สงขลาครับ ว่ากันว่าท่านสำเร็จวิชาปรอทชั้นสูงองค์หนึ่งเหมือนกัน แต่องค์นี้ท่านอาจารย์พรหมและอาจารย์ขาว ลูกศิษย์ท่านสร้าง หลวงพ่อเสกให้อีก ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ผมเก็บไว้นานแล้วเกือบ 20 ปีแล้วครับ ท่านอาจารย์พรหมและท่านอาจารย์ขาว ท่านเป็นฆราวาสครับ ผมจำชื่อจริงท่านไม่ได้ มันนานมาแล้ว ร่วมทำบุญกับท่าน ท่านก็ให้พระปรอทมา เคยลงในหนังสือเกี่ยวกับพระเครื่อง จำไม่ได้ว่าหนังสืออะไรมันนานมากเลย ถ้าเพื่อนๆสมาชิกท่านใดพอจะทราบบ้าง ช่วยบอกด้วยครับ จะได้มีของดีไว้ติดตัวบูชากัน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      115.8 KB
      เปิดดู:
      212
      ขนาดไฟล์:
      117.2 KB
      เปิดดู:
      103
  8. pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    เรื่องเช่ารถตู้ไปกราบหลวงปู่และตอกคตปรอท

จากข้อมูลเบื้องต้นของคุณBobcats ที่โพสใน Web ทราบว่าท่านย่ามแดงจะมาทำการตอกคตปรอทในวันอาทิตย์สุดท้ายของเดือนมีนาคม คือ วันอาทิตย์ ที่ 28 มีนาคม 2553

จำนวนสมาชิกที่จะร่วมเดินทางขอเป็น 10 ท่านครับ
    มีการลงชื่อจองไว้แล้วดังนี้

คุณอรูปฌาน จำนวนที่นั่งที่จอง 1
    คุณOng จำนวนที่นั่งที่จอง 1
    คุณpanamool จำนวนที่นั่งที่จอง 2
    คุณnatha5393 จำนวนที่นั่งที่จอง 1

เืหลือที่ว่างจำนวน 5 ที่

สิ่งที่ต้องขอความกรุณาจากเพื่อนสามาชิกที่ร่วมเดินทางช่วยเตียมการ งานที่เป็นเจ้าภาพร่วมกันทุกท่านนะครับ ใครสะดวกและสามารถเตรียมการเรื่องใดขอความกรุณาด้วยนะครับ
    1. การเช่ารถตู้
    2. ค่าใช้จ่ายที่แต่ละท่านต้องจ่าย (ต้องทราบค่ารถตู้ก่อนจึงสามารถบอกได้นะครับ)
    3. นัด วัน/เวลา ในการเดินทางไปกลับ เบื้องต้นขอนัดเดินทางไป เป็นวันเสาร์ที่ 27 มีนาคม 2553 เวลา ตี1 (ตามที่คุณ Ong แนะนำ) และเราจะไปถึงวัดของหลวงปู่เป็นเช้าวันอาทิตย์ ที่ 28 มีนาคม 2553
    4. ขอผู้ที่ทราบเส้นทางด้วยครับเนื่องจากผมก็ไม่เคยไปเหมือนกัน

เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใด ที่เคยเช่ารถตู้สภาพดีๆ ขอความกรุณาขอข้อมูลด้วยนะครับเนื่ิองจากรถตู้ที่ผมเคยใช้บริการสภาพไม่ค่อยดี อยากได้สภาพดีๆ จะได้เดินทางกันสบายๆ ครับ

9. Ong เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องรถผมเคยเช่า รถตู้ติด NGV เดี๋ยวโทรไปถาม รายละเอียดแล้วจะนำมาแจ้งอีกทีครับ

10. pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ดีใจจริงๆ มีเพื่อนร่วมขบวนการแล้ว :cool:

11. ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    ไปด้วยคนครับ ขอจอง 1 ที่ก่อน .... เดี๋ยววค่อยสรุปอีกทีนะครับ

12. pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องเช่ารถตู้ไปกราบหลวงปู่และตอกคตปรอท

จากข้อมูลเบื้องต้นของคุณBobcats ที่โพสใน Web ทราบว่าท่านย่ามแดงจะมาทำการตอกคตปรอทในวันอาทิตย์สุดท้ายของเดือนมีนาคม คือ วันอาทิตย์ ที่ 28 มีนาคม 2553

จำนวนสมาชิกที่จะร่วมเดินทางขอเป็น 10 ท่านครับ

คุณอรูปฌาน จำนวนที่นั่งที่จอง 1
    คุณOng จำนวนที่นั่งที่จอง 1
    คุณpanamool จำนวนที่นั่งที่จอง 2
    คุณnatha5393 จำนวนที่นั่งที่จอง 1

เืหลือที่ว่างจำนวน 5 ที่

สิ่งที่ต้องขอความกรุณาจากเพื่อนสามาชิกที่ร่วมเดินทางช่วยเตียมการ งานที่เป็นเจ้าภาพร่วมกันทุกท่านนะครับ ใครสะดวกและสามารถเตรียมการเรื่องใดขอความกรุณาด้วยนะครับ
    1. การเช่ารถตู้
    2. ค่าใช้จ่ายที่แต่ละท่านต้องจ่าย (ต้องทราบค่ารถตู้ก่อนจึงสามารถบอกได้นะครับ)
    3. นัด วัน/เวลา ในการเดินทางไปกลับ เบื้องต้นขอนัดเดินทางไป เป็นวันเสาร์ที่ 27 มีนาคม 2553 เวลา ตี1 (ตามที่คุณ Ong แนะนำ) และเราจะไปถึงวัดของหลวงปู่เป็นเช้าวันอาทิตย์ ที่ 28 มีนาคม 2553
    4. ขอผู้ที่ทราบเส้นทางด้วยครับเนื่องจากผมก็ไม่เคยไปเหมือนกัน
    5.จุดนัดหมายขึ้นรถตู้บริเวณเซ็นทรัลลาดพร้าวข้างโรงเรียนหอวัง
    6. ปััจจัยที่ต้องเตรียมในการตอกคตปรอทเบื้องต้น 3500 บาท

เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใด ที่เคยเช่ารถตู้สภาพดีๆ ขอความกรุณาขอข้อมูลด้วยนะครับเนื่ิองจากรถตู้ที่ผมเคยใช้บริการสภาพไม่ค่อย ดี อยากได้สภาพดีๆ จะได้เดินทางกันสบายๆ ครับ

13. Ong เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองที่นั่งเพิ่มอีก 1 ที่ครับ

รถตู้ตอนนี้โทรไปสองราย ไม่ว่างเลย
    ให้เพื่อนโทรไปตามให้อีก สักบ่ายๆน่าจะได้คำตอบ

ตอนนี้คงเหลือ 4 ที่นั่งแล้วสิ

14. pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

คุณOng จำนวนที่นั่งที่จอง 2

เืหลือที่ว่างจำนวน 4 ที่

15. Romli the kid เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    เล่าสู่กันฟังบ้างครับเรื่องประสบการณ์และอาจารย์ย่ามแดงได้พูดคุยอไรกันบ้างครับ

16. Ong เป็นที่รู้จักกันดี

เจอแถวเซ็นทรัล ลาดพร้าวครับ โอ ม่ะ

17. ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    แจ่ม อิ อิ แถวลาดพร้าวได้ครับ

18. นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

งานนี้คงขาดผมเพราะว่าไม่ได้อยู่กทม เหอะๆๆๆ
    เสียดาย อดได้พบปะสังสรร สมาชิกปรอทกายสิทธิ์เลย

ขอให้ทุกท่านเดินทางโดนสวัสดิภาพละกันครับ

19. 9046 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไปด้วย แต่เอารถไปเองครับ ผมอยู่ จ.ตาก อ่ะครับ

20. นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าวมีคนบ้านเดียวกันด้วย อิอิ