พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

1. pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    หลวงพี่ท่านสบายดีไหมครับ
    รู้สึกคิดถึงท่านเหมือนกันครับ
    ฝากความคิดถึง และระลึกถึงท่านด้วยนะครับ

2. ฤาษีน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    ทุกๆท่านที่ได้มีโอกาสไปสวนสมุนไพร มา คงจะได้รู้เรื่องสมุนไพรใช่ไหมครับ ว่าตอนนี้ที่ ยังมีสุมนไพรอะไร สรรพคุณแบบไหนจำหน่ายไว้บ้างครับ ราคาเท่าไหร่

รวมถึงพระปรอทมีแบบไหนราคาเท่าไหร่บ้างครับ

คนที่ไม่มีโอกาสได้ไจะได้ติดต่อขอบูชาได้ ป้าแอ๋วจะได้ไม่ต้องเสียเวลาอธิบายมากนะครับ
    ขอบคุณ

3. นาย สมพล เป็นที่รู้จักกันดี

เฉพาะพระปรอทนะครับ

เหรียญนักษัตร 1200 บาท
    พระปิดตาปรอทหุง 3 แบบ (ปิดหู ปิดตา ปิดปาก) องค์ละ 5000 บาท
    พระปิดตาชมพูนุท องค์ละ 5000 บาท

ในกระทู้เก่าเมื่อไม่นานก็มีคน post รายละเอียดไว้นะครับ

4. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

คุณอุ้มถูกหวยหรือเปล่าครับ :cool:

5. ละม่อม เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2010

ใบละ 200 เอาป่าว พี่คนกันเอง :cool:

6. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

เอิ๊ก ไม่เอา เพราะถูกสามใบ สามตัว อิอิ

แต่เป็นแม่ถูกนะเขียนไม่หมด

ละม่อมไม่ถูำกหรือครับ

7. ละม่อม เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2010
    ไม่ได้ซื้ออ่ะคับ เพราะงวดนี้ใจไม่ได้สั่งมา คับ

<EMBED height=390 type=application/x-shockwave-flash width=640 src=http://www.youtube.com/v/eyeVd4rjtRo?version=3 allowScriptAccess="always" allowfullscreen="true">

8. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

55555 มัวแต่งอนละสิ ชิมิ

9. ฤาษีน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    ที่สวนสมุนไพรมียาสมุนไพรอะไรให้ซื้ออยู่บ้างครับ

10. pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

สมุนไพรที่มี
    สาวสองพันปี = 1,200 บาท
    มะตูมนิ้ม = 1,200 บาท
    ฤาษีครอบจักรวาล = 1,200 บาท
    ม้าติดปีก = 1,000 บาท
    สรรพคุณ แต่ละชนิด จำได้ไม่แม้นไม่ขอตอบนะครับ

จากประสพการณ์ แฟนผมกิน สามขนานแรก พบสิ่งที่เปลี่ยนแปลงคือ
    1. ระบบขับถ่ายดีขึ้น เมื่อก่อนสองสามวันเข้า้ห้องน้ำที ตอนนี้เข้าทุกวัน
    2. เรื่องประจำเดือนของผู้หญิง เมื่อก่อนเป็นประจำเดือนจะปวดห้อง แต่แฟนผมว่าหลังจากกินยาทั้งสามขนานนี้แล้วเขาไม่ปวดท้อง ขณะเป็นประจำเดือน

เมื่อก่อนต้องบังคับให้กินยานี้ ตอนนี้ถึงเวลาเขาจะบอกผมให้เตรียมให้แล้วครับ พอกินเห็นผลแล้วก็ติดใจ:cool:

11. Tanagrit เป็นที่รู้จักกันดี

มารายงานตัวแล้วครับ มายืนยันอีกคน ถ้าถอดเสื้อคงจะพอๆกับคุณลุงที่ตอกคนสุดท้ายนะครับ อิอิอิ ผมอยู่ที่สวนป่าถึงวันที่13 แล้วเดินทางไปสิงห์บุรีจนถึงวันที่15 16ทำงาน 17เดินทางไปอยุธยาช่วยแม่ยายขนของหนีน้ำท่วมทั้งคืน 18เดินทางกลับบ้านเพิ่งมาถึง เพลียมากๆ ของีบก่อนละกันนะครับ เดี๋ยวคงมาเล่าให้ฟังว่า เจ้าตัวน้อยทั้งสี่ ทำอะไรกันบ้าง

12. Tanagrit เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้โหพี่พล เล่นมาสององค์เลยหรอครับเนี่ย แรงนะ

13. Tanagrit เป็นที่รู้จักกันดี

มีในสิ่งที่เรายังไม่มี ลืมบอกว่า ฝีมือแม่ครัวของน้าแอ๋วสุดยอด ขนาดถั่วฝักยาวผัดน้ำมันหอยผมกินหมดเลย

14. Tanagrit เป็นที่รู้จักกันดี

มีในสิ่งที่เรายังไม่มี ลืมบอกว่า ฝีมือแม่ครัวของน้าแอ๋วสุดยอด ขนาดถั่วฝักยาวผัดน้ำมันหอยผมกินหมดเลย

ช่วงที่อยู่สวนสมุนไพร ช่วยงานหลวงปู่ เช่น เกี่ยวใบตะไคร้รอบสวนฯตั้งแต่เช้าถึงบ่ายสอง จนได้แผลเต็มแขน หน้าดำแขนดำไปหมด และอีกวันไปหว่านถั่วหว่านข้าว ตรงบริเวณกุฏิที่หลวงปู่จำวัตรที่นั้น ปวดแขนปวดขาไปหมด แต่ก็คุ้มมากๆ เวลาเย็นๆอาบน้ำให้เจ้าแก้ว ขุนช้าง นางพิม ส่วนขุนแผนเค้าถึงตัวมากๆ จับไม่ได้เลย

15. Tanagrit เป็นที่รู้จักกันดี

เท่าที่ผมสังเกตตลอดเวลาที่ผมอยู่ที่นั้น แกร่งสุดๆ งานทุกอย่างเองทำหมด ผมได้รับความเมตตาจากน้าแอ๋ว ไม่ว่าที่พัก อาหาร เวลาน้าแอ๋วไ่ม่อยู่ผมก็อยู่ดูแลตู้ ทั้งแลทั้งดูเลยล่ะ เสียดายส่องไม่ได้ อิอิ

16. Tanagrit เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้ยืนยันด้วยครับ ตอนที่ผมเกี่ยวใบตะไคร้ ใบตะไคร้บาดเต็มแขนทั้งคันทั้งแสบ เอาพระปรอทแม่ซื้อถู ตรงไหนบาดถูให้หมดแล้วเอาน้ำัมันทาอีกชั้น จากแดงๆคันๆ หายแดงหายคัน ก่อนนอนก็สวดมนต์นั่งสมาธิ ทำน้ำมนต์โดยนำพระปรอทแม่ซื้อใส่ในขวดน้ำ หลังแผ่เมตตาก็กระดกหมดขวด เช้ามาก็รอยบาดแห้งไวดีครับ งานช่วงเช้า ตำลูกมะค่าให้หลวงปู่ฉันกับหมาก ตำได้พักหนึ่ง หลวงปู่เดินมาบอกให้ไปที่นู้น ผมก็ฟังไม่ถนัดจนน้าแอ๋วบอกว่า หลวงปู่ให้ไปช่วงงานด้านล่าง ไปหว่านถั่วหว่านข้าว ผมได้เรียนรู้การทำไร่ทำนา ว่าทุกอย่างที่เราทำนั้น มันละเอียดอ่อนจริงๆ ต้องใส่ใจตลอด

17. 9046 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่น้อง บ้านปรอท ทุกท่าน

18. Tanagrit เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พล ผมเอาพระปรอทวางที่ระหว่างคิ้วแล้วนอน ให้อยู่อย่างนี้ทั้งคืน พี่พลลองเอาไปทำดูสิ สนุกดีนะ

19. pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดจริงๆ ครับ:cool:
    อย่างนี้เข้ากับที่หลวงปู่ท่านว่า "อยู่ที่นี่ต้องทำงานเลยครับ"
    สุดยอดจริงๆ ถ้ามีโอกาสก็คิดว่าจะไปรับใช้หลวงปู่อย่างนี้เหมือนกันครับ
    ถึงแม้จะเหนื่อยแต่ก็อบอุ่นใช่ไหมครับ

20. gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ขอรายงานผลแผลที่ตอกคตปรอทค่ะ แผลของเราหายเรียบร้อยโดนน้ำได้สบายแล้วแผลเรียบเสมอกันดีมากด้วยหลังจากเอาปรอทหุงที่พี่แจให้มาถูๆๆ
    ส่วนแผลของแฟนทีแรกปากแผลแห้ง แต่มีการบวมแดงอยู่ เมื่อวานปากแผลด้านล่างบวมมาก พอกดปุ๊บหนองไหลออกมาเลย เยอะพอสมควร ก็เลยเช็ดหนองออกให้หมดแล้วเอาปรอทหุงที่พีแจให้มาถูๆๆจนดำเลย แล้วก็ปิดแผลไว้ มาวันนี้ แผลแห้งแล้วไม่มีหนองหลงเหลือเลยอ่ะ มหัศจรรย์ปรอทจริงๆ แบบนี้ต้องพกติดตัวเป็นคู่ซี้แล้ว
    ส่วนอาการคันของเราที่คาดว่าน่าจะเกิดจากการกินสมุนไพรสาวสองพันปีกะมะตูมนิ่ม ขึ้นตามขา แขน นิ้ว ข้อศอก ขึ้นเป็นแบบตุ่มน้ำเยอะมาก แล้วก็คันมาก เราก็เอาปรอทถูๆๆก็หายคันแต่ก็ไม่ยุบหายนะ แต่ถ้าไม่ถูจะคันมากเลย ต้องถูให้ดำๆไว้หายคันแน่ อันนี้เป็นประสบการณ์ของเรากะแฟน ใครใช้ได้ประสบการณ์อย่างไงมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ