พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

1. gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    หนองคายก็หนาวแล้วเหมือนกัน อิอิ..ลมเย็นสบาย
    เดินจงกรม นั่งสมาธิ สงบมากๆ ลองดูดิ

2. chaiwat13 เป็นที่รู้จักกันดี

รถเที่ยวสุดท้ายน่าจะสี่ทุ่มอ่ะครับไม่แน่ใจเหมือนกันไม่ได้ไปนานแล้วอ่ะครับ แต่จากระยอง จันทรบุรีน่าจะดึกกว่านั้นอ่ะครับกว่าจะถึงพัทยา ถ้ามีโอกาสก๊ไปนมัสการหลวงพ่อปัญญา วัดหนองผักหนามน่ะครับ ท่านอายุ ร้อยสี่ปีแล้วเหมือนกันครับ ยังไงก็ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ...สาธุ...สาธุ...อนุโมทามิ

3. ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

จ้า มันคิดบ่อยเค้าชอบรำ เค้าเคยรำฉุยฉายตั้งแต่เด็กแล้ว เค้าได้ยินเสียงวงมโหรีไม่ได้นะ เรียกถูกป่าวหว่า ได้ยินแล้วของจะขึ้นตลอด พวกระนาดไรพวกนี้อ่ะ ได้ยินไม่ได้เลย จ้า ถ้าจะไปแล้วจะบอก อ้าว แต่บอกก็ไม่เซอร์ไพร์สอะจิ เค้าจะไปนอนแล้วนะ พรุ่งนี้ต้องตื่นเช้ามากเลยจ๊ะ ถ้าเห็นเค้าหายไปหลายวันก็ออกตามหาด้วยละ กันเพื่อนเลิฟ ปกติไปไหนจะไปกับคนอื่นด้วยนะ แต่เที่ยวนี้ลุยเองเลย เค้ารับรองจะไม่กินของอะไรจากใครหรอก เดี๋ยวพกอาวุธไปด้วยดีกว่า อิอิอิ

4. pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    สุดยอดเลย นักปฏิบัตินี่ ดินฟ้าอากาศเป็นอย่างไรก็ไม่ทิ้งการปฏิบัติ เยี่ยมเลยครับ:cool:
    ที่นครพนม เวลาหน้าหนาวน้ำในตู้เย็นจะเป็นน้ำแข็งหมด ไม่รู้ว่าที่หนองคาย จะเป็นหรือเปล่า หน้าหนาวทีไรไม่ชอบเลย แต่ปรไหนน้ำเยอะจะหนาวเป็นพิเศษ

5. gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

555 อาวุธของเจ้นี่ ประมาณไหนอ่ะ เครื่องรางของขลังป่าวอ่ะ
    รู้สึกจะเน้นแต่เมตตามหานิยมนะนี่เจ้อ่ะ
    กลับมาแล้วรีบรายงานตัวนะ จะได้รู้ว่ายังปลอดภัยดีอยู่
    ขอโทษนะจ๊ะที่ตอบช้า มัวแต่ดูเรื่องกรรมอยู่อ่ะ อิอิ

6. gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

555 ผิดแล้ว ไม่ใช่ดินฟ้าอากาศเป็นอย่างไรก็ไม่ทิ้งการปฏิบัติ คือพอดีช่วงนี้อากาศมันเอื้อมากๆเลย เดินไปตรงไหนก็อากาศสบายน่าเดิน น่านั่งไปซะหมด
    เรื่องความหนาวอ่ะ แล้วค่อยรายงานอีกทีนะจ๊ะ เพิ่งมาอยู่ปีแรก กำลังจะได้เผชิญกับความหนาวปีนี้ล่ะ แล้วพ่อจะพาขึ้นภูซะอีกนะนี่ จะไปกะเขารอดไหมไม่รู้ 555 พอจะมาอยู่หนองคาย แม่รีบติดแอร์ให้ กลัวลูกสาวร้อน พอใกล้หนาวก็รีบติดเครื่องทำน้ำอุ่นให้ กลัวลูกสาวหนาว แค่นี้ก็โชคดีที่สุดแล้วที่พ่อกะแม่รักมากขนาดนี้

7. gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อปัญญา ที่ท่านต่อเส้นเสริมดวงเหรอ เคยมีเพื่อนท่านหนึ่งในกระทู้เรานี่ล่ะ บอกให้ฟังว่าจะไปกราบท่าน เห็นว่าคนรอกราบเยอะมากๆนี่คะ

8. chaiwat13 เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่แล้วครับต้องไปรอตี4อ่ะ คนเยอะมากยิ่งวันหยุดเยอะเป็นพิเศษครับ:cool::cool::cool: (ปทุมน้ำท่วมยังไม่ลดเจอหนาวแล้ว555555555)

9. gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

อัพ อัพ อัพ ตกไปแล้วจ้า อัพขึ้นมาหน่อย
    วันนี้หายไปไหนกันเอ่ย หายไปกันหมดเลย

10. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

หนักแย่ ให้คุณแก๊สมาดันคนเดียว :cool:

11. gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

555 ว่างั้นล่ะ หนักๆๆๆๆ ดีนะที่คุณมาช่วยดันอีกคน
    เอา ฮุยเลฮุย ดันๆๆๆขึ้นไปอย่าได้ตกลงมาอีก
    หายไปเที่ยวไหนกันนี่
    กลับมาแล้วช่วยรายงานตัวกันด้วยนะคะ
    อิอิ..จะได้มีเรื่องคุยกันต่อไปอีก

12. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:มาอยู่เป็นเพื่อนละกันเนอะ

55555

13. gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

55555 สุดยอด น่ารักที่สุดเลย
    ขอบคุณมากมายนะเจ้าคะ
    ยังไงถ้าผีหลอก ก็หลอกคู่นะคะคุณผี
    ถ้าพรุ่งนี้ เรากะคุณคนกันเอง ไม่โผล่มาล่ะก็..
    แสดงว่า จับไข้หัวโกรนกันไปทั้งคู่แล้วนะคะ อิอิ

14. jae in เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    อะจ้าก! ดึกแล้วยังไม่นอนอีก

15. gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

คุณกาแฟร้อนโบราณ
    วันนี้หารูปพระแม่กวนอิมที่วัดหนองหอยดูแล้วนะคะ
    วัดเปลี่ยนแปลงไปมากเลยเนอะ
    เห็นพระแม่กวนอิมทรงนั่งแล้วนะคะ
    แต่ที่เหมือนเดิมหรืออาจเยอะขึ้นก็..วัตถุมงคล เยอะจัง

16. gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

เย้ๆๆๆๆๆพี่ชายมาหา
    ช่วงนี้นอนดึกอ่ะค่ะ อิอิ..ตื่นสายค่ะ
    อากาศที่นี่กำลังสบายเลยค่ะ
    เริ่มมีลมหนาวแล้ว 5555
    มาเที่ยวไหมคะพี่ชาย
    น้องจะได้เลี้ยงดูปูเสื่อให้นอนอ่ะ

17. gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

พี่แจอ่ะ นอนดึกทุกคืนเลยนะคะ
    รักษาสุขภาพด้วยนะ เป็นห่วงมากมาย
    นอนดึกๆแบบนี้ ตื่นเช้าป่าวอ่ะ
    เดี๋ยวนอนไม่พอนะคะ

18. jae in เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบคุณจ้า ดึกๆไม่มีอะไรทำ ก็ต้องมาไล่คลิ๊กโมทนา เพราะโดยมารยาท อ่านเสร็จ ไม่ได้โพสท์ขอบคุณ อย่างน้อยก็ต้องคลิ๊กโมทนาให้เค้าจ้า

19. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

[Embarrass กาแฟร้อนโบราณ ไม่ได้คุยกับผมใช่ปะ :cool:

20. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้า และหนาว แต่ยังไม่จับใจ ทุกๆท่านครับ