พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เยธัมมา

เยธัมมา Active Member

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ ยินดีรับฟังทุก ๆ เรื่องค่ะ
    น้อง ๆ และ พี่ ๆ ในคณะหลายคน ถือเป็นครั้งแรกที่เคยร่วมทริปด้วยกันในครั้งนี้
    ดังนั้นพี่อ้อยไม่ทราบจริง ๆ ค่ะว่าเป็นท่านไหนที่สอบถามคุณตู่ไป อิ อิ

ฝากคุณตู่ให้ช่วย PM แจ้งกลับรายละเอียดอีกครั้งด้วยนะคะ

ขออนุโมทนาค่ะ ^^

2. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    ผมเป็นคนรักครอบครัวครับ.....คุณตู่.... มาแซวกันซะงั้น.อิอิ...ครั้งนี้สมกับที่ตั้งใจครับ... ได้ช่วยงานกวนยาจนเสร็จ... เมื่อวานแอบมีเจ็บมือเล็กน้อย... เพราะต้องปั้นยาให้แน่นๆ ก่อนบรรจุถุง... สนุกดีครับ....รับพลังยาเต็มๆ ทุกๆ ขนานเลย...อิอิ

3. chen_zh

chen_zh เป็นที่รู้จักกันดี

มารายงานตัวหลังจากกลับจากตอกคดปรอทค่ะ
    ส่วนเหตุผลที่ตอกหวังผลด้านสุขภาพอย่างเดียวเลย แปลกมากๆเลยตอนที่ตอกรู้สึกว่าอาจารย์ย่ามแดงตอกลึกและเลือดไหลเยอะๆมากๆ แต่เจ็บแค่ไม่ถึงห้านาที กลับมาบ้านก็ไม่มีอาการปวดระบมเลย จะเจ็บแค่ตอนเอามือไปลูบๆบริเวณที่ตอดเท่านั้นเอง หลังจากตอกมาสองวัน จากที่เคยแพ้อากาศตอนเช้าและมึนๆอาการดีขึ้นแต่ไม่ถึงกะหายไปเลยนะคะ เวลานอนจะหลับลึกขึ้น มีอีกนิดนึงคืออารมณ์เราร้อนขึ้นด้วย มะก่อนจะเชื่องๆ หลังจากตอกมาแล้วทำไรเร็วขึ้น พูดเร็วขึ้น คิดไวด้วยไม่รู้มีใครเปนเหมือนกันมั้ยคะ สังเกตได้เลยคือเวลาขับรถปาดคันอื่นตลอดมะก่อนไม่เปนอะ 555

4. chen_zh

ตอนแรกเห็นอาจารย์ย่ามแดงจากภาพดูดุแต่ตัวจริงใจดีมากๆเลยค่ะ ตอนตอกท่านเหนเราเกร็งๆท่านก็บอกว่าอย่าเกร็งท่านยังช่วยเอามือมาหยิกบริเวณท้องแขน ท่านบอกว่าแกล้งหลอกร่างกายเบี่ยงเบนความสนใจก่อน อิอิ

ที่บริเวณตู้วัตถุมงคลก็มีคนให้ความสนใจเยอะป้าแอ๋วแกยืนประจำตู้คอยตอกคำถามซึ่งส่วนใหญ่จะเปนคำถามซ้ำๆ(เราแอบสังเกตการณ์อยู่) ป้าก็ใจดีและใจเย็นมากๆ ลองนึกสภาพคนนับสิบยืนรุมที่ตู้แล้วยิงคำถามตลอดเวลา 555

หลังจากตอกเสร็จแล้วก็ไปกราบหลวงปู่กัน วันนั้นหลวงปู่ละมัยท่านคุยและหัวเราะตลอดเวลา พี่ๆที่เคยพบท่านบอกว่าท่านอารมณ์ดีเปนพิเศษซักพักนึงท่านก็ให้ไปดูพระแม่ซื้อว่าใครจะบูชาบ้าง ใต้ฐานจะเปนเกสากะจีวรส่วนตัวเราไม่ได้บูชามาเพราะเด่วไม่มีเงินกลับบ้าน555

5. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    สรุปว่า ดีขึ้นใช่ไหมครับ ดีใจด้วยจริงๆ ครับ แต่เรื่องขับรถปาดคันอื่น น่าเป็นห่วงครับ ใจเย็นๆ ใจเย็นๆ :cool:

6. pana_mool

แม่ซื้อ ที่สวนให้บูชาอย่างไรครับ เป็นอะไรไม่รู้อยากบูชาแม่ซื้อท่านครับ

7. chen_zh

แม่ซื้อขนาดบูชาประมาณครึ่งฟุตได้ค่ะ ท่านให้บูชาองค์ละ1000ค่ะ เท่าที่เห็นน่าจะทำจากเหล็กภายนอกพ่นสีเปนสีฟ้าสีเขียว และสีอื่นๆตามวันค่ะ

8. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ได้เข้ามาดูภาพถ่ายในงานแล้วรู้สึกดีใจ มีความสุขแม้จะไม่ได้ไปด้วย
    เหมือนได้อยู่ด้วย ขอบคุณคุณ Amata_club มากนะคะ
    ดีใจที่ทุกๆท่านมีความสุข อิอิ..ท่านอ.ย่ามแดง เมตตามากๆเลยเนอะ
    ดีใจใครๆก็รักท่านอ.ย่ามแดง ใครๆชมคุณตู่ อิอิ..ดีใจจัง

9. h_pisit

h_pisit เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมก็เช่ามา แต่รู้สึกว่าเนื้อเป็นทองเหลืองนะครับ

10. pana_mool

คราวหน้าถ้ามีโอกาสก็ไปช่วยกันนะครับ

11. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

แอบอ่านอยู่ตลอดครับอยากไปตอกด้วยแต่ไม่ทัน หวังว่าคราวหน้าจะได้ไปครับ เพราะเพื่อนๆ แก๊งค์ประมงผมตอกกันเเล้วขาดผมคนเดียวที่ยังไม่ตอก อิอิ

แล้ว อ.ปุ้มเอาอะไรมาฝากผมบ้างครับ อิอิ

12. pana_mool

หลวงปู่ท่านบอกให้บูชาหรือครับ
    เสียดายจริงๆ ครับ ผมไม่ทราบว่ามีให้บูชา ไม่อย่างนั้นคงเชิญท่านมาอยู่ที่บ้านด้วยแล้ว

13. h_pisit

h_pisit เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ท่านไม่ได้บอก แต่พาคณะไปเลือกเลยครับ:cool:

ยังรอดูรูปอยู่นะครับ555

14. pana_mool

หลวงปู่ท่านพาไปเลือกเลยหรือครับ เล่าเหตุการณ์ให้ฟังด้วยครับว่าเป็นอย่างไร
    สิ่งที่หลวงปู่ท่านมอบให้ล้วนแต่เป็นสิ่งวิเศษ เสียดายที่ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ครับ
    คตปรอทดำ ผมถวายน้ำผึ้งอยู่ครับ อีกสักสองสามวันจะถ่ายรูปให้ชม
    แต่อีกใจก็ไม่อยากให้ชม 5555555 เพราะถ้าบูชาตามผมรับรองหมดตังค์เยอะแน่ๆ เลย ที่ผมบูชา เพราะผมเคารพ ศัทธา หลวงปู่ และ ท่านอาจารย์ย่ามแดง สิ่งใดที่ท่านนำมาให้บูชา ผมอยากได้ทุกอย่าง 55555 ถ้าพูดกันตรงมูลค่าก็สูงเอาการอยู่ ถามว่าแล้วบูชาทำไหม ตอบว่าอยากได้ครับ ถามว่ามีแล้วรวยไหม ผมก็ยังไม่รวย มีแล้วมีโชคมีลาภถูกหวยรวยเบอร์ไหม ผมก็ถูกล็อตเตอรี่สองตัวใบหนึ่ง(ฝันว่าหลวงปู่มาบอก) มีแล้วหายเจ็บป่วยไหมวันนี้ผมก็ยังเจ็บหลังอยู่
    ความจริงที่เกิดขึ้นกับผมเป็นอย่างนี้นะครับ แต่ถ้าพี่ๆ น้องๆ อยากแล้วไม่ลำบากเดือดร้อนมากก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าอยากแล้วลำบากเดือดร้อนครอบครัวมีปัญหาอันนี้งานเข้าผมครับ
    ด้วยรักและห่วงใยครับ:cool: อิ อิ 555555

15. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    555+++ เวลาจะโทรไม่มีคลื่น... เวลาจะบูชาไม่มีเงิน(พอ)..จะบูชาของตามยอดที่น้องคาดว่าจะบูชา ไม่น่าจะมีของที่ถูกใจ.. ของที่ถูกใจ ก็คงจะเกินยอด....สรุปไปครั้งนี้ ไปช่วยกวนยา ปั้นยาจริงๆ อย่างอื่นไม่ต้องพูดถึง... อิอิอิ...ทำงานเพลิน,,,,

16. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    หลังจากท่าน อ.ย่ามแดง ตอกคตปรอทเสร็จแล้วผมเห็นนั่งล้อมวงกันช่วยเล่าให้ฟังหน่อยได้ไหมครับว่า ท่าน อ. ท่านเล่าอะไรให้ฟังบ้าง อยากรู้นะครับ

17. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ผมนำน้ำมันสมุนไพรของ ลป.ละมัยมาทาแผลที่ท้องแขน ผลปรากฏว่า ตอนเช้าแผลแห้งสนิทเลยครับและที่สำคัญปากแผลก็ปิดลงมาก หลังจากวันที่ตอกคตมาถือว่าเร็วมากครับ แผลยุบตัว แห้ง และหายไวจริง ๆ

18. ทัศนาธรรม

ทัศนาธรรม Active Member

17 กุมภาพันธ์ 2011
    ไปตอกคตปรอทเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเหมือนกัน เสียดายที่ไม่ได้อยู่ช่วยงาน ตอกแล้วทำไมถึงคันบริเวณใต้ท้องแขนคะ แล้วตอก 1 ข้างหรือทั้งสองข้างต่างกันอย่างไรคะ

19. คชบุตร

ผมว่าเรื่องคันไม่แปลกครับ เพราะเวลาเป็นแผลตกสะเก็ดก็เป็นธรรมดาที่ต้องคันครับ รักษาแผลให้ดีอย่าให้เปียกครับแผลจะแห้งไว้ และลดโอกาสการเป็นแผลเป็นด้วยครับ (ถ้าดูแลแผลดี) :cool:

20. up4u

up4u เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่ๆมากครับ^^ที่ให้ข้อมูล

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้