พระพลังจิตความศักดิ์สิทธิที่ไม่ต้องสร้างกระแส

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 16 พฤษภาคม 2007.

1. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

[​IMG] เมื่อวันพฤหัสนี้ (๔ ตุลาคม ๒๕๕๐) ทหารทางใต้เขาเอายันต์เกราะเพชรไปทดลองยิง มีถ่ายทอดทางที.วี.ด้วย ยิงไม่ออกครับ..! [​IMG]

[​IMG] คณะผู้ทดสอบบอกกับที.วี.ว่า จะสร้างเป็นเสื้อยันต์เกราะเพชร ๒๐,๐๐๐ ตัวเพื่อแจกทหาร [​IMG]

[​IMG] มีผู้โทรกราบเรียนเรื่องนี้ให้พระอาจารย์ทราบ ท่านว่า " มันหาเรื่องให้เหนื่อยอีกแล้ว..!" [​IMG]

[​IMG] เหรียญพลังจิตยันต์เกราะเพชร มีเหลือที่บ้านอนุสาวรีย์อีก ๓๗ เหรียญครับ [​IMG]

2. Hamac

Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขอบูชา 1 เหรียญครับ

ขอจองก่อนนะครับ พรุ่งนี้จะโอนให้ครับ

3. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
  4. Hamac

ผมโอนเงินแล้วครับ 430 บาท เพื่อบูชาเหรียญพลังจิต 2 เหรียญครับ

5. Hamac

จัดส่งที่

ภานุวัตร ชุติภาสินมหัต

ห้อง 2502 เลขที่ 155 ม.7 ต.ทุ่งสุขลา

อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี 20230

ขอบคุณครับ

6. jifby

jifby Active Member

ผมขอจองไว้บูชา 2 เหรียญครับ แล้วพรุ่งนี้ผมจะโอนให้ครับ

7. jifby

jifby Active Member

ได้โอนเงินให้แล้วครับ 430
    เวลา 07.24
    ลำดับที่ 8576
    เลขบัญชี 0812474487

กรุณาส่ง
    นายกำพลศักดิ์ ศักดิ์รามินทร์
    ที่บ้านเลขที่ 319/2 หมู่ 6 แขวงสายไหม
    เขตสายไหม กทม. 10220

โทร.00879229423

8. suwataudit

suwataudit เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเพิ่งได้รับเหรียญวันนี้ครับ ได้ปุ๊ป ก็อันเชิญขึ้นห้อยคอเลยครับ
    ยังไม่ทันนำไปใส่กรอบพลาสติกเลยครับ ไม่ทราบว่าจำเป็นต้องไปใส่กรอบมั๊ยครับ ขอถามจากท่านที่มีพระอยู่ในคอบูชาครับ
    รู้สึกปิติยินดีมากๆครับที่ได้มีโอกาศได้รับพระพลังจิต

9. yokusta

yokusta เป็นที่รู้จักกันดี

10. Hugostars

Hugostars เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ
    (ผมกำลังจะเช่ามาบูชาครับ)
    ฝากตัวด้วยนะครับ เพิ่งเป็นน้องใหม่ของWebนี้

11. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

(f) เหรียญพลังจิตที่บ้านอนุสาวรีย์หมดเกลี้ยงมา ๒ เดือนแล้วครับ ลืมแจ้งให้ทราบ ท่านใดต้องการเข้าไปดูในหมวดพระไตรปิฎกนะครับ ที่นั่นยังพอมีเหลืออยู่บ้าง (f)

12. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

(นะโม3จบ)
    อิทธิ ฤทธิ พุทธะนิมิตตัง ขอเดชะเดชัง ขอเดชขอเดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่มะอะอุนี้เถิด

อธิษฐานได้ทุกประการ(อย่าขอหวยนะจ๊ะ)

13. mooing2546

mooing2546 เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ขอกระซิบถามคุณ tamsak เบาๆนะคะว่า ถ้าเราซื้อหวยเนี่ยพระท่านจะเสด็จออกจากองค์พระรึปล่าวคะ เพราะบูชาไว้แล้วจากในเวปนี่แหละ เวลาท่านมาจะได้เตรียมตัวถูก เพราะตัวเองซื้อมาเรื่อยๆ หนูไม่ได้ซื้อแบบเอาเป็นเอาตายนะคะ ซื้อทีละน้อยและก้อถูกเกือบทุกงวดแต่อย่างอื่นไม่เอานะคะเล่นไม่เป็นไม่คิดด้วยรบกวนตอบอย่างรวดเร็วด้วยนะคะ คืนนี้จะเข้าเวปอีกครั้ง (เวรดึก)โมทนาค่ะ

14. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22
    ขอกระซิบตอบเบาๆ ว่าไม่ทราบครับ

และต้องขออภัยที่เพิ่งเข้ามาอ่านที่โพสต์ถามไว้

.

15. คนเก่า

คนเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2004
    ถ้ายังทนจั๊กกะจี้ไหว ขอเล่นเป่าหูอีกคน

พระเปรียบดังเพชรครับ จะตกอยู่ในโคลนตม มูตร อาจม อย่างไรก็ไม่ทำให้ความเป็นเพชรเปลี่ยนแปลงไป เราตะหากที่เปลี่ยนแปลงได้ เลือกได้ว่าจะเป็นเพชรอย่างพระ หรือจะพาพระจมอยู่กับมูตรอาจม

16. peterandpen

peterandpen เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2007
    ดิฉันก็เพิ่งจะเข้าเป็นสมาชิกคนหนึ่งของเวบพลังจิตโดยตรงนี้ได้ไม่นานค่ะ คือเมื่อก่อนก็ชอบแวบๆเข้ามาบางทีเพื่อศึกษาธรรมะที่อยากจะรู้และได้อ่านกระทุ้ดีๆแต่ยังไม่ได้สมัครเป็นสมาชิกน่ะค่ะ อนุโมทนาสาธุกับทุกๆกระทู้ในใจน่ะค่ะ ที่ทำให้ดิฉันเห็นในธรรมมากขึ้นกว่าแต่ก่อนน่ะค่ะ ดิฉันชอบอ่านหนังสือธรรมะค่ะ แต่ไม่ค่อยมีให้อ่าน จนกระทั่งได้เวบนี้เนี่ยล่ะค่ะ โอ้โหประทับใจเลยค่ะ
    ขอบอกตรงๆว่า เลื่อมใสทุกๆท่านที่เป็นสมาชิกในเวบนี้มากค่ะ ไม่ใช่ยอแต่มันเป็นเรื่องจริง เพราะทุกๆท่านเสียสละเพื่อประโยชน์ส่วนรวมกันจริงๆเลยค่ะน่านับถือ ขออนุโมทนากับทุกๆท่านชาวเวบพลังจิตด้วยค่ะ

และยิ่งไปกว่านั้นคือ ดิฉันได้ยินกิตติศัพท์ของหลวงพี่เล็กจากกระทู้ต่างๆมากมายในเวบพลังจิตนี้โดยตรง
    ก็ฉงนใจนะคะว่าท่านคือใคร และอะไรยังไงเกี่ยวกับท่านหรือ
    จนกระทั่งได้มีโอกาสเห็นรูปหลวงพี่เล็กจากกระทู้หนึ่งในเวบนี้ ต้องขอขอบคุณเจ้าของกระทู้นั้นๆมากเลยค่ะ เพียงแค่เห็นรูปของท่าน ดิฉันก็รู้สึกเกิดศรัธราท่านอย่างมากทั้งๆที่ไม่เคยรู้จักท่านมาก่อน ในความรู้สึกของดิฉันเองเป็นการส่วนตัวนั้นรุ้สึกว่า
    ท่านน่านับถือมาก เพราะดูท่านมีเมตตาบารมีสูงเป็นพิเศษน่ะค่ะ แปลกนะคะ ลองนั่งจ้องรูปของท่านนิ่งดูสักพักน่ะค่ะ แล้วรู้สึกว่าอิ่มบุญเหมือนรู้สึกว่าตัวเองได้มีบุญได้เข้าเฝ้าพระพุทธเจ้าเลยล่ะค่ะสำหรับดิฉัน บอกได้คำเดียวว่าปลื้มค่ะ
    พูดง่ายๆคือ ดิฉันเชื่อและศรัธราหลวงพี่เล็กค่ะ และดิฉันก็เชื่อมั่นค่ะว่าพระพลังจิต เสาร์ 5 นั้นศักดิ์สิทธิ์ และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าดิฉันและครอบครัวคงจะมีบุญวาสนาว่าสักวันหนึ่งคงจะมีโอกาสได้ไปนมัสการท่านโดยตรงน่ะค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่เกี่ยวข้องกับเวบพลังจิตนี้ด้วยค่ะ

17. มุซาชิ

มุซาชิ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่รู้ว่า เพื่อน ๆ นำพระพลังจิต ไปเลี่ยม หรือว่า อัดพลาสติกกันบ้าง

เห็นอ่านอยู่กระทู้นึง ที่ได้คัดลอกจากหนังสือที่คุณประถม ได้บอกว่า ถ้านำพระหรือเหรียญ ไปเลี่ยม หรือ อัดพลาสติก พุทธคุณจะไม่สามารถแผ่ออกได้เต็มที่

ไปทราบว่า เพื่อน ๆ ในเว็บได้นำพระพลังจิตไปเลี่ยมอย่างไรบ้าง หรือว่า ใส่เฉย ๆ เลย ผมกลัวว่านานไป จะเป็นคราบเหงื่อไคลครับผม
    <!-- / message -->

18. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22
    นำไปเลี่ยมหรืออัดกรอบพลาสติกกันน้ำได้เลยครับ ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่ได้รับพุทธคุณหรือพุทธคุณจะออกมาจากกรอบพลาสติกไม่ได้ เคยได้ยินประโยคนี้ไหมครับ

"พุทโธ อัปมาโน" คุณของพระพุทธเจ้าไม่มีประมาณ

ผมนำไปอัดกรอบพลาสติกไว้แจกเด็กๆ หลายองค์แล้วครับ

เหรียญน้ำมนต์ที่หลวงพี่เล็กท่านสร้างขึ้น ผมก็นำไปอัดกรอบพลาสติกมาเรียบร้อยและนำไปทำน้ำมนต์มาแล้ว

มีพุทธานุภาพดังเดิมทุกประการครับ

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2008
  19. สุทธิดา

สุทธิดา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    ได้บูชาไปแล้ว 3 เหรียญคะ ทำให้ยิ่งมั่นใจในพระพุทธคุณเป็นอย่างยิ่ง เชื่อใจได้เลยว่าไม่เป็นพุทธพาณิชย์อย่างปัจจุบัน เพราะตอนนี้มันมากมายจนแทบจะเชื่อกันไม่ได้เสียแล้ว แล้วใครจะมาเชื่อในศาสนาพุทธของเรากันในเมื่อเหลือบบางคนเท่านั้นทำร้ายพุทธศาสนาเราเอง

อนุโมทนา สาธุ..........

20. สุทธิดา

สุทธิดา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    โอนเงินให้แล้วนะคะ รบกวนแจ้งวันส่งด้วยคะ ขอบพระคุณคะ

(kiss)