พระพลังจิตความศักดิ์สิทธิที่ไม่ต้องสร้างกระแส

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 16 พฤษภาคม 2007.

1. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

ติดตามรายชื่อส่งพระได้ที่กระทู้ที่ลิงค์มานี้ได้เลยครับ

http://palungjit.org/showthread.php?t=61889

.

2. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    สามารถร่วมทำบุญ โครงการพระไตรปิฎก web version และ ฐานข้อมูลทางพุทธศาสนา ตาม link เลยครับ พระพลังจิต เสาร์๕

ขออนุโมทนา ด้วยครับ

3. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    อนุโมทนาครับ

4. สุทธิดา

สุทธิดา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    ได้รับพระแล้วนะคะ ขอบพระคุณมากคะ

--------------------------------
    *เวลาเป็นสิ่งเดียวในโลกที่เราทุกคนมีเท่าเทียมกัน*

5. คนเก่า

คนเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2004
    ขอแนะนำท่านที่มีความรู้สึกเช่นนี้ หากอยู่ในประเทศไทย หรือยิ่งถ้าอยู่ในกรุงเทพ จงอย่าทิ้งนาทีทอง รีบตะกายมากราบท่านโดยด่วนครั้งต่อไปที่ท่านมาที่บ้านอนุสาวรย์

โธ่เอ๊ย หาได้ง่ายๆที่ไหน ตายเกิดอีกกี่หมื่นกี่แสนชาติจึงจะพบครูบาอาจารย์ที่เพียงแค่เพ่งมองรูปท่าน ก็โน้มนำจิตใจให้เป็นมหากุศลถึงเพียงนี้

มัวรีๆรอๆ ไม่ฉวยโอกาสนาทีทอง หากพ้นวาระกุศลกรรมเข้าสนอง เสียดายแย่เลย

วัฎฎสงสารยาวนานนักหนา จะเกิดเป็นมนุษย์ได้สักครั้ง ท่านเปรียบเหมือนโอกาสของเต่าตาบอดที่ 100 ปีจะโผล่ขึ้นมาผิวน้ำสักครั้ง จะโผล่ขึ้นมาพอดีห่วงสวมคอที่ล่องลอยตามยถากรรมอยู่เพียงหนึ่งเดียวในท้องมหาสมุทร

เกิดเป็นมนุษย์แล้ว จะได้พบพระพุทธศาสนา ได้เกิดในประเทศที่ประดิษฐานพระพุทธศาสนา ได้เกิดในตระกูลที่ไม่รังเกียจกีดกันพระพุทธศาสนา ยิ่งยากขึ้นไปอีกกว่าโอกาสที่เพียงจะเกิดเป็นมนุษย์หลายเท่า

ยิ่งไปกว่านั้น จะพบครูบาอาจารย์ที่เรารมีวาสนาความเนื่อง แค่มองก็อิ่มบุญได้ขนาดนี้ รู้ตัวไหมว่าโชคดียิ่งกว่าเจอขุมทรัพย์มหาศาลเสียอีก

วาระกรรมที่ส่งผลให้เรารู้สึกเช่นนี้ได้ ก็ใช่จะยั่งยืนตลอดไป มีจังหวะเปิด-ปิดเช่นกัน เราอาจไม่รู้ได้ว่าจังหวะเปิดจะเป็นระยะเวลาเท่าใด อาจเพียง 1 วัน 1 สัปดาห์ หรือ 1 เดือน ก็ได้ทั้งนั้น พ้นวาระส่งพ้นเมื่อไร ถึงไปเจอท่านก็อาจเฉยๆไป ไม่มีแรงส่งได้แรงเหมือนช่วงที่วาระกุศลกรรมเข้าสนอง

6. first

first เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2005
    เลี่ยมเสร็จแล้วเอามาให้น้องยืมมั้งนะครับดร.หุหุ(ping-love

7. ANUWART

ANUWART เป็นที่รู้จักกันดี

พระดีหน้าจะสร้างให้มาก จะได้นำไปแจก ฉก.นย.ภต.บ้าง ครับ เมื่อวานเพื่อนผมโดนระเบิด ที่ศาลเจ้า พระจะได้ช่วยคุ้มครองพวกเขา

8. ANUWART

ปี.๒๕๕๑ เมื่อไหร่อาจารย์เล็กท่านจะมาโปรดพุทธบริษัท ที่ วิหารน้ำน้อย (จ.สงขลา) ครับ ถ้ามีข่าวช่วยตอบด้วยครับ ศรัทธา

9. ANUWART

ขอบารมีพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระราชพรหมญาณ หลวงปู่ปาน ท้าวมหาราชทั้ง 4 กรมหลวงชุมพรเขตุอุดมศักดิ์ หลวงพี่เล็ก พ่อท่านเคลื่อม วัดวิภาวดีรังสิตาราม ช่วยคุ้มครองทหารเรือ และ ทหารนาวิกโยธินภาคใต้ ทุกนาย ให้รอดพ้นปรอดดภัย จาก ลูกปืน และ วัตถุระเบิด ด้วยครับ

10. ANUWART

ผมได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณ คุณณัฐพัชร มากครับ ขอให้บุญกุศลส่งผลให้ท่านและครอบครัว มีความสุข กาย ใจ ด้วยครับ

11. khunlod

khunlod Active Member

5 กุมภาพันธ์ 2008
    ช่วยลงบทสวดอารธนาพระพลังจิตตอนเช้าแบบเต็มให้ได้ไหมครับ
    อิติปิโสฯ สวากขาโตฯ สุปฏิปันโนฯ

12. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

22

นมัสการพระรัตนตรัย (นะโม 3 จบ)

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ

ถวายพรพระ (อิติปิโส) พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมา สัมพุทโธ วิชชาจะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติฯ

สะวากขาโต ภะคะวะตา ธัมโม สันทิฏฐิโก อะกาลิโก เอหิปัสสิโก โอปะนะยิโก ปัจจัตตัง เวทิตัพโพ วิญญูหิติฯ

สุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ อุชุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ ญายะปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ สามีจิปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ ยะทิทัง จัตตาริ ปุริสะยุคานิ อัฏฐะ ปุริสะปุคคะลา เอสะ ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ อาหุเนยโย ปาหุเนยโย ทักขิเณยโย อัญชะลีกะระณีโย อะนุตตะรัง ปุญญักเขตตัง โลกัสสาติฯ

.

13. sanya

sanya เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    ตอนนี้ยังมีเหลือไหมครับ

14. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    อ่านแล้วดีใจครับที่คุณได้มีพระที่มงคลไว้ในบ้าน

15. tamsak

22

ยังมีให้บูชาครับ หากต้องการบูชาให้เข้าไปอ่านรายละเอียดในกระทู้ที่ลิงค์มานี้

พร้อมกับทำตามขั้นตอนและโพสต์แจ้งชื่อ - ที่อยู่ สำหรับจัดส่งพระในกระทู้นั้นได้เลยครับ

http://palungjit.org/showthread.php?t=61889

.

16. เส้นทางแห่งธรรม

เส้นทางแห่งธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ...อยากได้พระพลังจิตไม่ทราบว่ายังมีให้บูชาหรือเปล่า..ขอบคุณครับ

17. พระชายแดน

พระชายแดน สมาชิก

กัมมุนา วัตตะตี โลโก
    สาธุ
    พลังความศักดิ์สิทธิ์อยู่ที่จิตคนถือครอง

18. เกสรช์

เกสรช์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    เรียนคุณWebsnowคะ
    เกสรช์ขออนุญาตินำรูปภาพและบทความนี้เผยแพร่ให้แก่ญาติและเพื่อนๆที่รักได้รับทราบอานุภาพของพระพลังจิต เพราะอยากให้น้องสาวพ่อแม่และเพื่อนๆที่เกสรช์ที่รักได้มั่นใจและศรัทธาเคารพต่อพุทธานุภาพ ธรรมานุภาพ สังฆานุภาพโดยแท้จริง เพื่อได้มีบูชาไว้แถมยังได้ร่วมทำบุญสร้างพระไตรปิฏกเวปเวอร์ชั่นด้วยได้บุญสองต่อเลยนะคะ ต่อไปต้องหายากแล้วแน่แน่

ขอความสงเคราะห์ด้วยนะคะ คงไม่ว่านะคะ:d

ขอบคุณคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2008
  19. เกสรช์

เกสรช์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนา สาธุคะ

เรียนคุณjoni เกสรช์ขอนำบทความและรูปของคุณjoniนี้เผยแพร่ให้แก่ญาติๆและเพื่อนสนิททั้งหลายได้รับทราบอานุภาพของพระพลังจิตด้วยนะคะ เพื่อสร้างความมั่นใจและศรัทธาต่อ พุทธานุภาพ ธรรมานุภาพ สังฆานุภาพโดยแท้จริง คืออยากให้ญาติๆและเพื่อนที่เรารักได้เช่าบูชาแถมยังได้ทำบุญสร้างพระไตรปิฏกเวปเวอร์ชั่น ได้บุญสองต่อเลยนะคะ

คงไม่ว่านะคะ

ขอบคุณมากคะ

20. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    คนเชื่อก็มีเยอะ คนไม่เชื่อก็มีเยอะ แนะนำว่า เวลาบอกเพื่อนให้ทำบุญ ก็บอกว่าทำบุญ ส่วนพระที่ได้ คือ ของที่ระลึกในการทำความดีของเราครับ

ส่วนใครจะศรัทธามากน้อยเพียงใด แล้วแต่บุญและกรรมของเค้าดีกว่าครับ หรือไม่ก็แนะนำให้เค้ามาอ่านกระทู้นี้ในเว็บน่าจะดีกว่าครับ

ขออนุโมทนา