พระพิมพ์แหวกม่านมารวิชัยข้างเม็ด (หน้าใหญ่) หลวงพ่อกวย ที่หาแท้ยากมาก ๆ ครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย น้อง 2710, 16 มกราคม 2011.

1. น้อง 2710

น้อง 2710 เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อห่วงลูกศิษย์เสมอ แม้วาระสุดท้ายของท่าน ยังพูดว่า

"มึงร้องไห้ทำไม กูไปดี เป็นห่วงแต่พวกมึงนั่น แหล่"

หลวงพ่อจึงให้พรนี้เสมอครับ

"ขอศิษย์ทั้งหลาย จงอย่าอด อย่าอยาก อย่ายาก อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าเขา"

ประวัติโดยละเอียดของท่าน ที่ท่านอ่านแล้วจะยิ่งรักและศรัทธาหลวงพ่อครับ

หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กุมภาพันธ์ 2011
  2. คนเดิมบาง

คนเดิมบาง สมาชิกใหม่

พี่ครับ ผมเพิ่งมาใหม่ ขอร่วมวงเสวนาด้วยคนนะครับ

แล้วพี่ nong2710 มีเหรียญหลังยันต์ หลังหนุมาน จตุรพิธ เยอะมั้ยครับ
    พอบอกราคาค่าวๆ ได้มั้ยครับ คนสุพรรณทุกบ้านต้องมีหลวงพ่อทุกคนคัรบ

3. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ดีครับ คุณคนเดิมบาง ยินดีครับมาคุยกันมาให้ความรู้กันครับ เรื่องเหรียญต้องหลังไมค์ถึงคุณน้องดีกว่าครับ เพราะคุณน้องเขาเก็บประเภทหูตากระพิบ ดวงตาเป็นประกาย กาไหล่คงที่ครับ เราก็มีครูอาจารย์ที่นับถือท่านเดียวกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มกราคม 2011