พระรุ่นปี 2508 วัดปากคลองมะขามเฒ่าหลงพ่อฤาษีลิงดำไปเสก

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย chumpol007, 9 กุมภาพันธ์ 2008.

1. chumpol007

chumpol007 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2006
    ข้อมูลบางส่วนเกี่ยวกับพระวัดปากคลองมะขามเฒ่าปี 2508 จากรองเจ้าคณะ อ.วัดสิงห์ ได้ข้อสรุปกันแล้วว่ารุ่นนี้ หลวงพ่อกวย ไม่ได้ร่วมในพิธี และอีกหลายหลวงพ่อ / แต่ข้อมูลบางท่านบอกว่ามีพระที่ไปร่วมพิธีกันอย่างคับคั่ง ดังรายนามที่ได้มีการบันทึกไว้ดังนี้
    1 หลวงปู่โต๊ะวัดประดู่ฉีมพลี ศพไม่เน่าเปื่อย

2 หลวงพ่อพรหมวัดช่องแค ศพไม่เน่าเปื่อย และพิธีนี้ท่านยอมออกมานอกวัด

เพราะท่านป่วยอยู่ถ้าไม่ใช่กิจสำคัญท่านไม่ออกมาเด็ดขาด ต้องถือว่าสุดยอดครับ

3 หลวงพ่อกวย วัดบ้านแค ศพไม่เน่าเปื่อย

4 หลวงพ่อฤาษีลิงดำ(พระราชพรหมยาน) วัดท่าซุง ศพไม่เน่าเปลื่อย

5 หลวงปู่สำราญ วัดปากคลองมะขามเฒ่า ศพไม่เน่าเปลื่อย

6 หลวงพ่อดัด วัดท่าโบสถ์ ศพไม่เน่าเปื่อย

7 หลวงพ่อชม วัดตลุก ศพไม่เน่าเปื่อย

8 หลวงพ่อรักษ์ วัดหนองม่วง ศพไม่เน่าเปื่อย

9 หลวงพ่อกัน วัดเขาแก้ว ศพไม่เน่าเปื่อย
    แต่ข้อมูลที่พบกลับไม่ตรงกันครับ สรุปแล้วหลวงพ่อฤาษีไปแน่นอน หลวงพ่อกวย หลวงพ่อพรมหม หลวงปู่โต๊ะ ไม่ได้ไป
    ตามหลักฐานนี้ครับhttp://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=1802.0
    -------------------------------------------------------------------------
    http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=1651.0

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กุมภาพันธ์ 2008
  2. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ขออภัยเถอะครับข้อมูลที่คุณอ้างมาข้างต้นนะมาจากกระทู้ของผม ข้อมูลนั้นผมเป็นคนเอามาจากวัดปากคลองมะขามเฒ่าเองครับ ผมไม่กล้ากล่าวอ้างขึ้นมาลอยๆหลอกครับมันไม่ดี ส่วนองค์หลวงพ่อพระราชพรหมยานนั้นตอนนั้นท่านได้อยู่วัดปากคลองมะขามเฒ่าอยู่แล้ว ได้มาช่วยหลวงพอสำราญสร้างวัด เป็นเวลา2 ปีครับ ถ้าผมจะกล่าวอ้างเป็นอย่างอื่นผมอ้างเกจิอาจารย์ที่ดังกว่านี้แล้วครับ ลองไปขอรายละเอียดดูที่วัดปากคลองมะขามเฒ่าดูซิครับ