พระวิสุทธิเทพแก้วใสที่สายลม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 26 ตุลาคม 2006.

1. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

ผมบูชามาจากสายลม พระวิสุทธิเทพที่ผมเข้าใจก็คือพระพุทธเจ้าปางพระนิพพาน แต่อยากรู้ว่า พระวิสุทธิเทพที่บูขามาท่านคือสมเด็จสมเด็จองค์ปฐม โดยตรงใช่หรือไม่ หรือว่าจะหมายถึงพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ​

2. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    คุณบูชามาองค์ ละเท่าไรหรอครับ ผมอยากจะบูชาบ้าง

3. อำนาจ

อำนาจ เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2004
    พระวิสุทธิเทพคือกายของพระอรหันต์ทุก ๆ พระองค์บนพระนิพพานครับ คือตั้งแต่สมเด็จองค์ปฐมฯ พระพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ ตลอดจนพระอรหันต์สาวก

4. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

ผมบูชาแม่ศรีกับพระวิสุทธิเทพ รวมกัน ทำบุญบูชาไป 1400
    ตอนแรกเข้าใจว่าแม่ศรีมีแต่บูชา องค์ละ1600 แต่พอไปบูชาจริงๆ องค์ 1600 คือแบบประดับเพชร และก็มีแบบไม่ประดับเพชร ผมก็คนเงินเดือนไม่มาก อิอิ เห็นองค์พระวิสุทธิเทพแล้ว รู้สึกอยากจะบูชาท่าน ก็เลยมีเงินพอได้ บูชาอีกองค์
    สรุป ได้บูชาสองพระองค์ มา 600 หรือ 800 ไม่รู้ชัด เพราะจำไม่ได้ ว่าองค์ไหนบูชามา 600 หรือ 800 อิอิ องค์ใหญ่ เวลาสวดมนต์ที่ห้องพระ เห็นท่านชัดดี ถ้าเป็นแบบเหรียญต้องนำออกมาจากกล่องหยิบขึ้นมาไว้ที่เหนือหัว แล้วกราบ แต่แบบเป็นองค์นี่ เวลาเดินผ่านห้องพระ ก็จะเห็นท่านได้ชัดจับใจดี เป็นทองเป็นแก้ว อร่ามจับใจมากเลย

5. mc

mc เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบข้อมูลที่ละเอียดกว่านี้ครับ ท่านใดพอจะกรุณาหาข้อมูลให้ได้ใหมครับ และถ้าให้ช่วยจัดส่งต่างประเทศ มีวิธีใดครับ เพราะอาจมีบางท่านอยากได้ไว้บูชาบ้าง ที่ออสเตรเลียจะหาเช่าพระบูชายากครับ ขอบพระคุณมากครับ

6. พระยาเดโชชัยมือศึก

ได้ดูมาแล้ว 800 ครับ และยังมีพระแม่ศรีระจิตรและแม่ประภาศรีให้ลูกหลานได้บูชาด้วย

7. ligore

ligore เป็นที่รู้จักกันดี

พระวิสุทธิเทพคือกายของพระอรหันต์ทุก ๆ พระองค์บนพระนิพพานครับ คือตั้งแต่สมเด็จองค์ปฐมฯ พระพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ ตลอดจนพระอรหันต์สาวก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      557.2 KB
      เปิดดู:
      1,984
  8. ligore

ligore เป็นที่รู้จักกันดี

อีกครับผมรูป

ขนาดไฟล์:
      503.7 KB
      เปิดดู:
      756
  9. wuttichai

wuttichai เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2006
    ขอถามพี่ๆครับว่าจะหาพระบูชาเป็นท่านท้าวมหาราช ๔ และ พระวิสุทธิเทพหรือสมเด็จองค์ปฐมปางนิพพาน แบบที่ไม่ใช่เรซิ่น จะออกเป็นสีเงินๆหน่อยไม่ทราบว่าจะหาได้ที่ไหนครับ?
    <!-- / message --><!-- attachments -->

10. viphard

viphard เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้เหมือนกันครับกำลังหาอยู่ช่วงนี้อยากนั่งสมาธิมาก