พระอินทร์มีสิทธิ์มาจุติเป็นคนไหมคับ แล้วไหนนี้มีใครรู้ตัวเองว่าเป็นพระอินทร์ลงมาเกิดบ้างครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย เจ้าพระญา, 7 มิถุนายน 2016.

1. เจ้าพระญา สมาชิก

7 มิถุนายน 2016
    วรณ์นิ กับ นิวรณ์ นี่คนเดียวกันป่าวคับ งง

2. วรณ์นิ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนึง ไอ้โดเรมอน มันบอกกับผมว่า..มันคือพระศรี แต่ไม่กล้าแสดงตัว..เพราะกลัวตาย มันบอกว่า..ยุคนี้ เขาไม่เอาพระศรี...เพราะเหรียญเงินยัง กลับหัวกันเลย มันบอก...คนละทางกัน มันว่าอย่างนั้น...มันเลยเก็บตัว..แอบซุ่ม หากิน เสพ ครอบ...บ้ากามไปเนียนๆ ไปวันๆ มันบอกว่า..นี่คือ ชีวิต อิสระที่แม้จริง..พะนะ

แต่ผมไม่เห็นด้วยนะ..ปล่อยให้มัน หลงไปคนเดียว มันนั่นแหล่ะ แม้ว่า คนบ้าๆในเวปพลังจิต จะมีหลายคน ที่เชื่อมัน บ้าไปตามมัน ก็ตาม

3. วรณ์นิ เป็นที่รู้จักกันดี

คนละคนครับ...ไอ้นิวรณ์นี่..ตัวป่วน ตัวกวน ตัวถ่วงผม...ในความฝันมักเข้าไปก่อกวน ผมประจำ...ดังนั้น กรรมต่างๆที่นิวรณ์ขัดขวาง ก่อกวนผม ก็ต้อง ให้นิวรณ์รับกลับคืน ล้านเท่า เช่นกัน...ล่าสุด มันเอารูปผม มาใช้แทนรูปแทนตัวของมัน...โดยผิดวัตถุประสงค์ มีจุดประสงค์ร้าย...ก็ขอให้กรรมสนองคืนมัน ล

4. วรณ์นิ เป็นที่รู้จักกันดี

เวปพังใจ..ไอ้โดเรมอน มันบอกจะสร้างสังคมดาวดึงส์บนดิน...อิอิ พระอินทร์ตกสวรรค์ชัดๆ

5. ไอ้นอกโลก Active Member

โดเรม่อนเป็นคนน่าสงสารค่ะ
    ที่สำคัญเค้ามีหัวใจปุถุชน
    ยึดถือความรักความจริงใจเป็นเรื่องสำคัญ
    ปรารถนาความมั่นคงในความสัมพันธ์อันลึกซึ้งอย่างแรงกล้า
    แต่ไม่มีใครเข้าใจเค้าต่างหากเล่า...
    ปล. เรื่องจริงเป็นแบบนี้:cool:

6. ไอ้นอกโลก Active Member

เวปพลังใจปิดไปนานแล้ว
    เหตุผลมีอยู่.โดเรม่อนรู้ดีที่สุด
    ปล.เราเป็นเพื่อนเค้ามาหลายปี เรารู้จักเค้าดี
    (ในมุมที่เค้าซ่อนเร้นอยู่):cool:

7. วรณ์นิ เป็นที่รู้จักกันดี

คนเรา..ที่มีอวิชชา ก็ล้วนน่าสงสาร หมดแหล่ะ..แต่แบ่งแยกประเภทหน่อยสิ เช่น

ทำตัวกลับตัวกลับใจได้มั้ย...หรือยังหลงมัวเมาไปกับตัวเองอยู่...คนที่น่าสงสาร ก็ต่องทำตัวให้น่าสงสารหน่อย...ไม่ไช่มาอวดดี อวดเก่ง แอบทำชั่วไปวันวัน หาความจริงใจ ไม่ได้..ก็อยากสงสารคนแบบนี้ ก็..เท่ากับ ส่งเสริม คนทำชั่วไง..

8. ไอ้นอกโลก Active Member

ไม่มีเจตนาเข้ามาโต้แย้งกับใคร
    บังเอิญเข้ามาเจอข้อความถึงโดเรม่อน
    ในฐานะที่เป็นเพื่อนเค้ามา
    เลยอยากจะบอกแบบนี้ เท่านั้นเอง
    ปล.ต่างคนต่างมาต่างไปนะ:cool:

9. วรณ์นิ เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่เคยทำชั่ว ถึงถูกตัดสินประหารไปแล้ว หรือถูกจองจำเข้าคุก...หยุดกรรมที่กาย แต่ถ้าจิตใจยังไม่สำนึก ยังคงคิดชั่ว รอวันทำชั่วอยู่อีก...มันก็เท่านั้น...การหยุดทำชั่วทางกาย แต่ทางจิตใจยังไม่หยุด...ใครจะไป สงสารล่ะ

10. วรณ์นิ เป็นที่รู้จักกันดี

ถามผมว่า...ผมสามารถเป็นเพื่อนกับโดเรมอนได้มั้ย..ตอบว่า ได้สิถ้าโดเรมอนกลับตัวกลับใจเป็นคนดีได้.....คนชั่ว เป็นใคร....ใครเล่าอยากให้เข้าไกล้...

11. วรณ์นิ เป็นที่รู้จักกันดี

ไอ้คนดีดี...ไม่น่าจะมีมุมที่เขาซ่อนเร้นอยู่หรอกนะ..ว่ามั้ย
    คนดีจริง เขาต้องเปืดหมด...ตัว ใจ...ไม่มีซ่อนเร้น...

12. ไอ้นอกโลก Active Member

โลกส่วนตัว ของใครของมัน
    โดรม่อนก็เช่นกัน.:cool:

13. ไอ้นอกโลก Active Member

ตะก่อนไม่ค่อยเข้าใจอะไรมากนัก
    เด่วนี้เติบโตขี้นเลยเข้าใจอะไรลีกซึ้ง
    อย่าสรุปในสิ่งที่เห็น
    บางที.ไม่ได้เป็นอย่างที่เห็น..
    บายย..:cool:

14. วรณ์นิ เป็นที่รู้จักกันดี

โลกส่วนตัว ที่ผมเคยเห็น คือ ทำเสน่ยาแฝดกับเด็กสาว เที่ยวผู้หญิงไปเรื่อยไม่สนลูก เมียใคร....นี่นะ แล้วยังมีหน้ามาบอกกับผมว่า...ผู้หญิงในโลก ไม่มีใครดีซักคน ไม่มีใครจริงใจ...เคยมีเมียก็เลิกกับเมีย อ้างเมียไม่เข้าใจ..ว่าตนเองที่มีเพศสัมพันกับคนอื่น เพราะช่วยนำพาเขาเหล่านั้น ขึ้นสวรรค์...อิอิ

พอเมียหึงหวง ก็บอกเมียไม่เข้าใจ เมียใจไม่กว้าง.......ตนเองยังรักเมียคนเดียวไม่ได้ แต่อยากให้เมียมารักตนคนเดียวและเข้าใจตน

15. วรณ์นิ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่จำเป็น ต้องเชื่อในสิ่งที่เห็นหรอกนะ...ผมเชื่อในสัมผัส ในใจตลอดมา..ว่าคนเรา แค่ใจคิดถึงกัน สัมผัสกัน..ก็รู้ได้ ว่า ดีชั่วหรือไม่

16. TheVisionMind เป็นที่รู้จักกันดี

ถามได้ออกฮาดีนะครับ ^^

17. TheVisionMind เป็นที่รู้จักกันดี

มีใครอยากจุติมาเป็นสิงห์โตบ้างครับ ยิ่งใหญ่กว่าสัตว์ต่างๆ ในป่านะ
    แม้ว่าตอนนี้ป่าจะแห้งแล้งมากและอยู่ยากก็ตาม

(มาตอบให้แล้วนะครับ)

18. TheVisionMind เป็นที่รู้จักกันดี

มันก็มีบางส่วนที่คล้ายทางโลกนั้นล่ะ
    พวกเราๆ ท่านๆ เป็นชนชั้นธรรมดา ถ้าจะทำมาหากินก็ต้องใช้น้ำพักน้ำแรงตัวเอง
    แต่ระดับมหาเศรษฐีแล้วไม่ใช่นะ เค้ามีวิธีพิเศษของเขา

ดังนั้น เรื่องการสร้างสั่งสมบุญก็คล้ายกัน
    อย่างเราๆ ท่านๆ ก็ต้องลงมาเกิดรีบตักตวงกัน
    แต่ระดับชั้นสูง เค้าอาจจะไม่ใช่แบบเรานะ เขาก็มีวิธีพิเศษของเขา

19. เจ้าพระญา สมาชิก

7 มิถุนายน 2016
    ขอบคุณครับ. แต่.....

วิธีพิเศษยังไงเหรอคับ งงกว่าเดิม

20. TheVisionMind เป็นที่รู้จักกันดี

สมมุตข้าวชามหนึ่งมีข้าว 100 เม็ด คนหนึ่งคนจึงกินอิ่ม
    แต่ถ้ามีข้าวแค่เศษ 1 ใน 100 ของหนึ่งเม็ด เราจะมีวันที่กินอิ่มได้มั้ย

แต่ถ้าข้าวเศษเสี้ยว 1 ใน 100 ของเม็ด จากหลายล้านที่มารวมกันล่ะ ..
    มากกว่าข้าว 100 เม็ดมโหฬารไหม?