พระเกจิอาจารย์ท่านไหนที่เสก "ท้าวเวสสุวรรณ" ได้แรงจริงมีประสบการณ์บ้างไหมครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย oomdi, 25 กรกฎาคม 2015.

1. oomdi

oomdi เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นยุคนี้สร้างทีาวเวสสุวรรณกันเยอะ เลยอยากชวนเพื่อนๆพี่ๆมาแชร์ประสบการณ์กันว่า มีพระเกจิอาจารย์ท่านไหนสามารถเสกท้าวเวสสุวรรณได้แรงจริงมีประสบการณ์บ้างไหมครับ จะยุคนี้หรือในอดีตก็ได้ ถ้ามีประสบการณ์มาเล่าแบ่งปันกันก็จะดีมากเลยนะครับ =)

2. pangjoo

pangjoo Active Member

30 พฤษภาคม 2013
    รอฟังครับ กำลังหาเช่าอยู่ด้วย เล็งวัดจุฬามณีไว้ ครับ รอฟังผู้รู้

3. jb007

jb007 เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2010
    หลวงพ่อมี วัดมารวิชัยครับ

4. FATAL_FRAME

FATAL_FRAME เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่ออิฏฐ์ วัดจุฬามณี

ท้าวเวสสุวรรณ แบบ ปรกมะขาม ครับ สุดยอดครับ

แต่ถ้าใบเสมา เคยได้ยินว่ามี อาจมีเสริมหรือเก๊ครับ

เคยโดน พรายเก่งๆ ของ ขุนแผนชื่อดังใครได้ยินร้องอ๋อ ตามดูดปราณ ห้อยแล้วหายเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2015
  5. wut113

wut113 Active Member

10 สิงหาคม 2006
    หลวงพ่อวัดป่าเหมือด อำเภอปัว จังหวัดน่านครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2015
  6. wut113

หลวงพ่อวัดป่าเหมือด
    หมายเหตุ เป็นรูปของคุณจักรพงค์ กันขาว,เทพเจ้าดอยฆ้องแล เทพเจ้าดอยฆ้องแลและSurasit Mapruan

ไฟล์ที่แนบมา:

7. wut113

ส่วนประสบการณ์ เป็นของพี่สาวผมซึ่งเป็นพยาบาลอยู่แผนกเด็ก เจอผีเด็กตามไปถึงห้องพักหลายครั้ง ก็เลยเอาท้าวเวสสุวรรณของหลวงพ่อวัดป่าเหมือดไปห้อย หลังจากนั้นไม่เจออีกเลย จนตอนนี้แขวนเดี่ยวไม่ยอมถอดเลยครับ

8. LordTartarus

LordTartarus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2009
    หลวงพ่อสมบูรณ์ วัดหงส์รัตนาราม บางกอกใหญ่
    บรรดากู้ภัยฝั่งธน ห้อยท้าวเวสของหลวงพ่อเยอะครับ

9. *Superman*

*Superman* เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    ตาม ประสบการณ์ ที่ฟังมาครับ หลวงพ่ออิฏฐ์ วัดจุฬามณี ok ระดับหนึ่งครับแต่ยังไม่แรงเท่าไรครับ

พอลองเปรี่ยนมาแขวน ของเจ้าคุณศรี(สนธ์) คนละเรี่ยงเลยครับ แรงและดีจริงครับ
    ส่วนตัวคิดว่าของ เจ้าคุณศรี น่าจะดีสุดครับ

10. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สวัสดีครับ ของผมก็มีท้าวเวสสุวัณ ของหลวงพ่อ ฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง พระราชพรหมยานเถระครับ ผมจะแขนหลวงพ่ออื่นๆวัดไหน ก็ช่าง ต้องมี ท้าวเวสสุวัณ วัดท่าซุง สุดยอด การปลุกเศก คน เมื่อ พ.ศ. ๒๐ เศษๆ เขาเรียกกันว่า ยอดซุบเปอร์ จตุคามรามเทพ ปลุกเศกที่ วัดมหาธาตุ นครศรีธรรมราชครับ มีขุนพันธุ์ราชเดช เป็นประธาน ฝ่ายฆราวาส

ส่วนฝ่ายพระสงฆ์ มีมากมายหลายองค์ มีหลวงพ่อ ฤาษี วัดท่าซุง พระสุปปฏิบันโน ทางภาคเหนือหลายองค์ และภาคต่างๆ มากมายครับ มีประสบการณ์ อันเหลือเชื่อ หลายครั้งแล้ว ครับ ท้าวเวสสุวัณ ท่านเป็นนายผี ทิสเหนือครับ ท้าวมหาราชทิศเหนือนั่นเองครับ ผีทุกตัว กลัวท่านครับ แค่ได้ยินชื่อท่าน เรียกชื่อท่าน ก็ต้องถอยหลังแล้ว ถ้าเป็นองค์แทนท่าน ใช้ได้หมดครับ ที่สร้างมา จะวัดไหนก็ช่าง และถ้า ยิ่ง ทำพิธีดี ยิ่งสุดยอดครับผม

ขนาดไฟล์:
      61.9 KB
      เปิดดู:
      549
      ขนาดไฟล์:
      72.4 KB
      เปิดดู:
      535
  11. oomdi

oomdi เป็นที่รู้จักกันดี

ดีจัง ได้รู้ข้อมูลอะไรใหม่ๆมาเพียบเลยคับ =)

12. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    หลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร
    กับ
    หลวงพ่อองอาจ วัดวีระโชติธรรมราม
    ครับผม สามารถบูชาได้ที่วัดครับผม

13. jayshow07

jayshow07 Active Member

หลวงปู่กาหลง ครับสุดยอดประสบการณ์

14. oatlovetong

oatlovetong เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    ถ้าพูดถึงลป.ท้าวเวสสุวรรณ ก็มีแนะนำ2องค์

ลพ.อิฏฐ์ วัดจุฬามณี ปรกใบมะขามมะขามรุ่น1 ของดีราคาไม่แพง แฟนผมเลี่ยมทองห้อยมาเป็นสิบปี สามารถบอกกล่าวกับลป.ท้าวเวสสุวรรณท่านรับรู้(ค.เชื่อส่วนบุคคล) ขณะแขวนเกินกว่า10ปี มีลื่นล้มหัวแตกครั้งนึง เดินเตะโน่นนี่ให้เจ็บตัวอยู่เรื่อยๆตามประสา แต่ไม่เคยเจอผี(แต่ตั้งแต่แฟนผมจำความได้ เค้าก็ไม่เคยเจอ)

ลพ.มี วัดมารวิชัย ท่านก็เป็นอีกองค์ที่ติดต่อกับลป.ท้าวเวสสุวรรณได้ ถ้าจะแขวนก็แนะนำเลยครับ มีทั้งหน้ายักษ์หน้าคน(ท้าวธนบดี)

15. duriannon

duriannon Active Member

15 กันยายน 2012
    ท้าวเวสสุวรรณของหลวงพ่อตี๋ วัดหูช้าง นนทบุรีเป็นของดีวัดนี้ดังและขึ้นชืออีกอย่างนอกจากปลัดขิก สืบทอดมาตั้งแต่ยุคหลวงปู่กี๋ ประสบการณ์เยอะจริงๆโดยเฉพาะรุ่นที่เป็นรูปหล่อลอยองค์

16. phattharaphong

phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2010
    หลวงพ่อตี๋ วัดหูช้าง ครับ

17. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

1.หลวงปู่มี วัดมารวิชัย
    2.หลวงปูกาหลงเขี้ยวแก้ว วัดเขาแหลม

ไปนอนค้างอ้างแรมที่ไหน อาราธนาติดตัวไป หลับสบายทั้งคืนครับ

18. seata

seata ธานุวัฒน์ พรมจันทร์

หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย อ.เสนา อีกหนึ่งเสียงครับ

ขนาดไฟล์:
      251.1 KB
      เปิดดู:
      404
  19. shamankings

shamankings เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    ท้าวเวสสุวรรณของหลวงปู่หมุนครับ ปลุกเสกในอุโบสถวัดสุทัศน์ ทำออกมาเหมือนของเจ้าคุณศรีสนธิ์เลย

20. วฒน

วฒน Active Member

ท้าวเวสสุวรรณ หลวงปู่โง่น โสรโย วัดพระพุทธบาทเขารวก จ.พิจิตร ครับ