พระเครื่องราคาเบาๆบ้านๆแบ่งให้เช่าบูชา ภาค 2

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 15 ตุลาคม 2009.

1. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    เพิ่มเติม 57

เหรียญดวงโพธิญาณ พิมพ์เล็ก เนื้อโลหะผสมปรอทชมพูนุช เป็นเหรียญดวงโพธิญาณรุ่นล่าสุดของวัดถ้ำเมืองนะ แกะแบบพิมพ์เป็นรูปองค์หลวงปู่ดู่ครึ่งตัวใบหน้าชัดเจน และอุดผงมวลสารไว้ใต้ฐานเหมือนเหรียญดวงพิมพ์ใหญ่ เหมาะแก่การเลี่ยมให้เด็กและสตรีใช้บูชาอานุภาพมากมายครับ และเป็นเหรียญที่รวมสรรพกำลังของสายวัดถ้ำเมืองนะมากที่สุด ทุกเหรียญผ่านการจารโดย หลวงตาม้า และใต้ฐานของเหรียญเจาะรูเพื่อบรรจุ ผงมหาจักรพรรดิ และ มวลสารต่างๆ อาทิเช่น ดินจาก 76 จังหวัดทั่วไทย เพื่อเป็นนัยยะแห่งการฝากกระแสพลังงาน "กำลังแผ่นดิน" สมชื่อเหรียญ

ส่วนคำว่า ชมพูนุช ก็คือตอนที่หล่อเหรียญนี้ได้มีการผสมปรอทชมพูนุชของ หลวงปู่ละมัย ลงไปจำนวนพอสมควร ซึ่งหลวงตาท่านบอกว่า ปรอทนี้ดีกันไข้ป่า พิษไข้ได้ ซึ่งหลวงตาท่านยังบอกเลยว่าทุกวันนี้ท่านก็พกปรอทติดอังสะตลอด (แต่ไม่ทราบว่าปรอทของท่านใด) ซึ่งหลังจากผสมปรอทชมพูนุชลงในเหรียญรุ่นนี้แล้ว วรรณะของเหรียญจึงมีกระแสเหลือบสีชมพูงดงาม เป็นอีกหนึ่งเหรียญอนาคตไกลของวัดถ้ำเมืองนะ

***(แถมหลวงปู่ดู่นั่งลอยองค์ให้หนึ่งองค์ครับ รุ่นนี้คณะศิษย์จัดสร้างแจกเมื่อวันพญาวัน เมื่อปีที่แล้ว 2552 มีชนวนโลหะมากมาย และใต้ฐานบรรจุด้วยมวลสารแบบเดียวกับที่อุดเหรียญดวงโพธิญาณครับ)

ที่มาที่ไปของเหรียญดวงฯ

“วันนี้เป็นวันดี วันเสาร์ห้า ขึ้นห้าค่ำ เดือนห้า ข้าเสกเต็มที่ ข้าอัญเชิญบุญบารมีขององค์สมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้าทั้งแสนโกฏิจักรวาลมารวมเป็น พลังเหนือพลังและอันเชิญดวงขององค์สมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้าทั้งแสนโกฏิจักรวาลมารวมเป็นดวงเดียวกันเป็นดวงเหนือดวง พระผงดวงนี้ รวมทั้งเหรียญดวงนี้จะมีพุทธานุภาพมากผู้ใดนำไปบูชา ถึงเขาผู้นั้นจะดวงตก แต่พุทธานุภาพ โดยไม่มีประมาณของดวงเหนือดวง พลังเหนือพลัง ก็จะคุ้มครองให้รอดปลอดภัย จากสิ่งอัปมงคล ผี ปีศาจ คุณไสยมนต์ดำ ภัยพิบัติที่จะเกิดขึ้นให้หนักเป็นเบา ทุเลาเป็นหาย แม้ผู้ใดถูกผี ปีศาจเข้าสิง ให้นำพระมาทำน้ำมนต์ ดื่มกินก็จะหายจากคุณไสย ภูติผี ปีศาจ และสิ่งอัปมงคลทั้งปวง แม้แต่คนที่ดวงดีนำไปบูชา ก็จะเกิดโชคดี เป็นมงคล มีเสน่ห์ เป็นที่รักใคร่ต่อคนทั้งหลาย รอดปลอดภัยจากภัยพิบัติทั้งหมดทั้งมวล”

ประโยคดังกล่าวข้างต้นเป็นประโยคที่พระเดชพระคุณหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ ได้ กล่าวไว้เมื่อคราวอธิษฐานจิตปลุกเสกเหรียญยันต์ดวง นับเป็นอมตวาจาที่ท่านได้บอกกล่าวไว้ให้แก่ลูกศิษย์ลูกหาได้ทราบถึงความหมาย อันลึกล้ำสุดพรรณนาว่าดวงที่สถิตย์หลังเหรียญดวงอันเป็นดวงชะตากำเนิดของหลวงปู่ว่ามีคุณวิเศษมากมายเพียงไร

หลวงตาม้าท่านเองก็เป็นผู้หนึ่งที่อยู่ในเหตุการณ์และได้รับรู้ถึงการจัดสร้างเหรียญดวงของหลวงปู่ดู่มาโดยตลอด ครั้งนี้นับได้ว่าเป็นการจัดสร้างอย่างทุ่มเทและตั้งใจอย่างยิ่งของหลวงตาที่ต้องการจะจัดสร้างเหรียญรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ขึ้นเพื่อบูชาพระคุณของหลวงปู่ดู่ หลวงตาท่านได้ดำริเรื่องนี้มากว่า 5 ปี ตลอดระยะเวลาที่ผ่านมานับแต่หลวงตาท่านมีดำริเกิดขึ้นท่านได้ใช้ความเพียรพยายามรวบรวมชนวนมวลสารของพระเดชพระคุณหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ และมวลสารอันศักดิ์สิทธิ์จากทั่วประเทศทุกจังหวัด โดยตั้งใจจะให้เป็นเหรียญที่รวมพลังของแผ่นดินเข้าไว้ให้เป็นหนึ่งเดียวด้วยเจตนาเพื่อเผยแพร่เกียรติคุณและเจริญศรัทธาแก่ผู้ที่มีความเคารพเลื่อมใสแห่งพระเดชพระคุณหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ ให้ขจรขจายกว้างขวางออกไปในทิศานุทิศ

จนกระทั่งวันนี้เจตนารมณ์กว่า 5 ปีของหลวงตาได้สัมฤทธิผลบังเกิดขึ้นเป็น “เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน” นอกเหนือไปจากมูลเหตุที่ได้กล่าวมาแล้วในข้างต้น หลวงตาท่านยังมีปณิธานแห่งความตั้งใจที่จะจัดตั้ง “กองทุนพุทธพรหมปัญโญ” เพื่อน้อมถวายบูชาแด่พระเดชพระคุณ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ ท่านจึงได้นำ “เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน” ที่ท่านใช้เวลากว่า 5 ปีในการจัดสร้าง มอบให้แก่ผู้ร่วมทำบุญในการจัดตั้งกองทุนพุทธพรหมปัญโญ เหมือนเราได้ร่วมทำบุญกับหลวงปู่ดู่โดยตรง หากจะว่าไปแล้วพลังแห่งความตั้งใจมั่นของหลวงตากว่า 5 ปีที่ผ่านมาที่ท่านตั้งใจบูชาพระคุณของหลวงปู่ดู่นั้นจะมีพลังงานมหาศาลไม่มีประมาณสักเพียงไรก็สุดจะคาดคะแนได้

แต่ความตั้งใจของครูบาอาจารย์ผู้ทรงศีลอันวิสุทธิ์ย่อมกระเทือนให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั่วทั้งแสนโกฏิจักรวาลร่วมอนุโมทนากับท่านอย่างแน่นอน จึงมั่นใจได้เลยว่า“เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน” ที่หลวงตาม้าท่านจัดสร้างในครั้งนี้จะทรงมหิทธานุภาพด้วยอำนาจแห่งพระพุทธบารมี พระธรรมบารมี พระสังฆบารมี ตลอดจนกำลังแห่งพระโพธิญาณของพระโพธิสัตว์เจ้า พระมหาโพธิสัตว์เจ้า ทั่วทั้งแสนโกฏิจักรวาล และกำลังโพธิญาณของหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืดและหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ ไว้มากมายเพียงไร นับได้ว่า “เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน” เป็นวัตถุมงคลที่กำเนิดเกิดจากดำริและความเพียรอันวิสุทธิ์ของหลวงตาม้าโดยแท้

...500...(คุณ pittayathornkp บูชาแล้วครับ)
    ช่วยค่า EMS 50 บาทนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      128 KB
      เปิดดู:
      139
      ขนาดไฟล์:
      114.9 KB
      เปิดดู:
      135
      ขนาดไฟล์:
      103.6 KB
      เปิดดู:
      142
      ขนาดไฟล์:
      51.6 KB
      เปิดดู:
      116
      ขนาดไฟล์:
      189.9 KB
      เปิดดู:
      93
      ขนาดไฟล์:
      168.5 KB
      เปิดดู:
      113
  2. pittayathornkp เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ

3. ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    เข้ามาแจ้งว่าได้รับของแล้ว

ขอบคุณมาก กับของที่ส่งมาพร้อมกัน ขอบคุณครับ

4. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    รับทราบการจองครับ :cool:

5. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    ขอบคุณครับที่มาแจ้งให้ทราบ ^^

6. pittayathornkp เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินให้แล้วนะครับ รายละเอียดตาม PM ครับ

7. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    รับทราบครับ ส่งให้พรุ่งนี้ครับ :cool:

8. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    08/05/2553

วันนี้ส่งของให้ท่านต่อไปนี้แล้วครับ

1.คุณ พชร EH484099263TH
    2.คุณ ยอดยิ่ง EH484099246TH
    3.คุณ นัจรี (ฝากให้ธนัชชา) EH484099250TH
    4.คุณ พิทยาธร EH484099285TH
    5.คุณ นงนุตย์ EH484099294TH
    6.คุณ ชนัญธร EH484099277TH

เช็คการส่งได้ที่เวบนี้นะครับ Track And Trace : EMS : Thailand Post : Spider

แจ้งให้ทราบด้วยก็ดีครับ ขอบคุณมากครับ :cool:

9. seedgogo เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับของแล้วคับ

10. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    เพื่อการกุศล 8

พึ่งทราบว่าที่โรงเรียนยังมีให้บูชาอยู่ครับ เลยปรับราคาลงมาให้เบาที่สุดเหมือนเดิมครับ

เหรียญหลวงพ่อบุญคุ้ม รุ่น 2 กาญจนาภิเษก ปี พ.ศ.2542 (เหรียญที่2) เหรียญดีหลักร้อย พุทธคุณหลักล้าน

จำนวนการสร้าง
    จำนวน 10,000 เหรียญ

วัสดุที่ใช้ทำเหรียญ
    ทองแดงรมดำมันปู ประกอบด้วยชนวนดังนี้

๑.ชนวนที่เหลือจากการหล่อพระพุทธชินราช ณ วัดป่ากู่ทอง จังหวัดมหาสารคาม หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน เป็นประธานเททอง
    ๒.พระกริ่งธรรมรัตน์ ของหลวงพ่อสอน วัดศาลเจ้า ปทุมธานีมอบให้ 3 องค์ มีเนื้อนวะ 1 เนื้อสัมฤทธิ์ 1 และเนื้อทองลูกบวบ 1
    ๓.ช่อพระสังกัจจายน์ได้รับมอบจากคุณสุธันย์ สุนทรเสวีหัวหน้าสถานีอนามัยวัดน้อยแสงจันทร์ อำเภอเมือง จังหวัดสมุทรสงคราม 1 ช่อ
    ๔.เหรียญหลวงพ่อบุญคุ้ม รุ่นปี 2528 จำนวน 9 เหรียญ
    ๕.ชนวนมวลสารศักดิ์สิทธิ์จากวัดต่างๆจำนวนมาก ได้รับจากโรงหล่อพระจิตตปฎิมา

การพุทธาภิเษก

๑. พระครูวิเวกวัฒนาทร (หลวงปู่ บุญเพ็ง กัปปโก) วัดป่าวิเวกธรรม จังหวัดขอนแก่น อธิษฐานตลอดพรรษา 2542
    ๒.หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโณ เมตตาอธิษฐานจิตให้ 2 ครั้ง ณ วัดป่าวิเวกธรรม จังหวัดขอนแก่น ครั้งแรก 28 กรกฎาคม 2542 ครั้งที่สอง 19 กันยายน 2542 (19-9-99)
    ๓.หลวงปู่แม้น(พระครูพิพัฒน์ธัญเขต) อายุ 89 ปี วัดพิชิตปิตยาราม จังหวัดปทุมธานี ปลุกเสกตั้งแต่วันที่ 9 พฤศจิกายน ถึง 4 ธันวามคม ๒๕๔๒
    ๔.หลวงพ่อจำเนียร สีลเสฎโฐ วัดถ้ำเสือ จังหวักระบี่ ได้มาเป่ายันต์เก้า ณ วัดประดู่ธรรมธิปัตย์ ถนนประชาราษฎร์สาย 1 เชิงสะพานพิบูลสงคราม กรุงเทพ ในวันที่ 5 ธันวาคม 2542 ได้ร่วมพิธีพร้อมกับพระผง 9 พลัง
    ๕.หลวงพ่อหมื่น (พระครูสิริปุญญาทร) วัดตูม อยุธยา ทำการปลุกเสกให้ตั้งแต่ วันที่ 2 ถึง 9 กุมภาพันธ์ 2543
    ๖.หลวงพ่อเอียด (พระครูสุนทรยติกิจ) วัดไผ่ล้อม อยุธยา เสกให้ตั้งแต่ 9 กุมภาพันธ์ ถึงวันที่ 5 มีนาคม 2543
    ๗.นำเข้าในพิธีพุทธาภิเษก ของวัดประยูรธรรมาราม จังหวัดปทุมธานี ในวันที่ 23 มีนาคม 2543 มีพระคณาจารย์มาร่วมพิธี เช่น
    - สมเด็จมหาธีราจารย์ วัดชนะสงคราม กรุงเทพ
    - หลวงพ่ออุทัย บางกะปิ กรุงเทพ
    - หลวงพ่อบุศย์ วัดดาวดึงส์ กรุงเทพ
    - เจ้าคุณ ทักษิณ วัดพระเชตุพน กรุงเทพ
    - พระวิโรจน์ญาณวงค์ วัดประดู่ฉิมพลี กรุงเทพ
    - หลวงพ่อทศทิศ ปทุมธานี
    - หลวงพ่ออดิศร ปทุมธานี
    - พระสุเมธาภรณ์ วัดมูลจินดาราม ปทุมธานี
    - พระปริยัติวโรปการ วัดเขียนเขต ปทุมธานี
    - หลวงพ่อละมูล วัดเสด็จ ปทุมธานี
    - หลวงพ่ออุดม วัดประสิทธิ์เวช นครนายก
    - ท่านเจ้าคุณพระพิพัฒน์วราภรณ์ วัดพนัญเชิง
    - พระครูสมุทรพัทรโสภณ
    - พระอาจารย์วิชาญ พิษณุโลก
    ๘. หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว ปลุกเสก 1 ถึง 11 เมษายน 2543 (8 เมษายน 2543 เสาร์ห้า)
    ๙. หลวงปู่ทิม วัดพระขาว เสกตั้งแต่ 11 เมษายน ถึง 26 ตุลาคม 2543 (พรรษา 2543)
    ๑๐. หลวงปู่ชื้น วัดญาณเสน อยุธยา ทำพิธีปลุกเสกให้ในวันที่ 30 ตุลาคม 2543 นาน 30 นาที
    ๑๑. หลวงปู่กอง จันทวังโส (ถนอมทรัพย์) วัดสระมณฑล อยุธยา เสกให้ในวันที่ 30 ตุลาคม 2543 นาน 15 นาที
    ๑๒. หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม เสกให้ในวัดที่ 1 พฤศจิกายน 2543 เป็นเวลา 20 นาที
    ๑๓. หลวงพ่อสิริ วัดตาล ปากเกร็ด นนทบุรี เสกวันที่ 1 พฤศจิกายน 2543 นาน 45 นาที
    ๑๔. หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน ลพบุรีเสกตั้งแต่วันที่ 5 พฤศจิกายน ถึงวันที่ 8 ธันวาคม 2543
    ๑๕.นำเข้าพิธีพุทธาภิเษกรูปหล่อเท่าองค์จริง หลวงพ่อสอน วัดศาลเจ้า วันที่ 10 ธันวาคม 2543 มีพระคณาจารย์ดังนี้
    ๑พระครูสาทรพัฒนกิจ(หลวงพ่อละมูล)วัดเสด็จ ปทุมธานี
    ๒.หลวงพ่อมหามนัส วัดมะขาม ปทุมธานี
    ๓.พระครูปทุมกิจโกศล (หลวงพ่อแสวง) วัดสว่างภพ ปทุมธานี
    ๔.พระครูนิวิฐวรคุณ(หลวงพ่ออุ้ม) วัดตะเคียนเลื่อน นครสวรรค์
    ๕.พระครูนิพันธ์ปริยัติกิจ วัดวาปีรัตนาราม นครสวรรค์
    ๖.หลวงพ่อ เพิ่ม วัดป้อมแก้ว
    ๑๖. พิธีพุทธาภิเษก ณ มณฑปหลวงพ่อบุญคุ้ม ในวันที่ 12 มกราคม 2544 เจริญพุทธคุณ 108 จบ พระครูปทุมกิจโกศล (หลวงพ่อแสวง อริโย) นั่งปรก
    ๑๗. นำเข้าร่วมพิธีพุทธาภิเษก พระกริ่งจอมไทย ณ วัดสุทัศน์เทพวราราม ตั้งแต่ 19 ถึง 27 มกราคม 2544 รวม 9 วัน 9 คืน
    ๑๘. หลวงปู่ผ่าน ปัญญาปทีโป วัดป่าประทีปบุญญาราม สกลนคร อธิษฐานจิตนาน 30 นาที
    ๑๙. พระครูปทุมกิจโกศล (หลวงพ่อแสวง) วัดสว่างภพ ไตรมาสปี 2544 และไตรมาส 2545 ถึง 4 มีนาคม 2546
    ๒๐. หลวงปู่เมตตาธรรมคุณ วัดโพธิ์เลื่อน ปทุมธานี 4 มีนาคม ถึง 27 เมษายน 2546

ลำพังแต่หลวงตามหาบัวองค์เดียวก็สุดจะพรรณาแล้วครับ ช้าๆอาจหมดเหมือนเหรียญรุ่น 1 นะครับ

โดยจากการพูดคุยกันช่วงหนึ่งทาง อ.แนบ ได้เล่าให้ฟังว่ามีคณะหนึ่ง(ขอสงวนนาม)ได้เช่าเหรียญรุ่น 2 นี้ไป 2 เหรียญ ต่อมาได้มาเช่าเพิ่มเติมอีก สอบถามได้ความว่าได้มีการนำเหรียญรุ่น 2 นี้ไปตรวจพลังพุทธคุณมาปรากฏว่ามีพลังพุทธคุณแผ่ออกมาแรงมากๆ แถมเหรียญรุ่นนี้ยังสร้างจากชนวนศักดิ์สิทธิ์ต่างจากเหรียญรุ่น 1 ที่เป็นเพียงทองแดงเปล่าๆปั๊มออกมาเท่านั้น และนอกจากเหรียญรุ่นนี้แล้ว ยังมีการสร้างเหรียญรูปเหมือนหลวงพ่อบุญเพ็ง วัดป่าวิเวกธรรม จ.ขอนแก่น โดยใช้ขนวนมวลสารเดียวกันทุกประการ

...99...(คุณ urica บูชาแล้วครับ)
    ช่วยค่า EMS 50 บาทนะครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      90.5 KB
      เปิดดู:
      97
      ขนาดไฟล์:
      83.8 KB
      เปิดดู:
      93
  11. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    รายการที่ยังมีให้บูชาทั้งหมด

1.หลวงปู่บุดดา นั่งสบาย เนื้อเงิน (หน้า 1) 900 บ. (ปิดบูชาเองครับ)

2.หลวงปู่บุดดา อุดแป้งเสก เนื้อเงิน (หน้า 1) 1,000 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    3.พระรอด ลพ.เกษม ออกวัดศรีหมวดเกล้า ลำปาง (หน้า 1) 99 บ. (คุณ kikhoh บูชาแล้วครับ)
    4.พระพุทธเล็ก ลพ.เพิ่ม วัดป้อมแก้ว อยุธยา (หน้า 1) 99 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    5.เหรียญระฆัง 7 รอบ ลพ.เกษม สุสานไตรลักษณ์ (หน้า 1) 99 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    6.เหรียญหัวใจ ลพ.เกษม สุสานไตรลักษณ์ (หน้า 1) 99 บ. (คุณ anoldman บูชาแล้วครับ)
    7.พระผงกลม หลังพระพิฆเนศ ครูบาน้อย (หน้า 1) 99 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    8.เหรียญ ลพ.ศรีแก้ว วัดห้วยเงาะ ปี 36 (หน้า 1) 50 บ. (พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)
    9.เหรียญ ลพ.ศรีแก้ว วัดห้วยเงาะ ปี 39 (หน้า 1) 50 บ. (พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)
    10.พระรอดเนื้อผง ครูบาเทือง (หน้า 1) 99 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    11.พระขุนแผนฝังตระกรุดจักรพรรดิ ลพ.ชำนาญ (หน้า 1) 199 บ. (พี่ กองกอย บูชาแล้วครับ)
    12.เหรียญไตรมาศ 50 ลพ.เพิ่ม วัดป้อมแก้ว (หน้า 1) 199 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    13.พระสมเด็จกระเบื้องหลังคาวิหาร พระนอนจักรสีห์ (หน้า 1) 50 บ. (คุณ anoldman บูชาแล้วครับ)
    14.รูปถ่ายเล็ก หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ปี 38 (หน้า 1) 300 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    15.พระปิดตา วัดคลอมขอม (หน้า 2) 650 บ. ลดให้เหลือ ---> 500 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    16.ลูกอมผงวิเศษ + รูปถ่าย หลวงพ่อเงิน วัดถ้ำน้ำ (หน้า 2) 99 บ. (คุณ kikhoh บูชาแล้วครับ)
    17.ล็อคเก็ตล้อมเพชร ขนาดตั้งบูชา ลป.บุดดา (หน้า 2) 300 บ. ลดให้เหลือ ---> 199 บ. (พี่ lopycam จองครับ)
    18.เหรียญเสมารูป ลพ.ปั้น วัดพิกุล ปลุกเสกโดย หลวงปู่ทิม วัดพระขาว (หน้า 2) 99 บ. (พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)
    19.พระขุนแผนเนื้อผงพุทธคุณ หลวงพ่อช่วง วัดจันทราวาส (หน้า 2) 150 บ. (คุณ ยุภาภรณ์ บูชาแล้วครับ)
    20.พระนเรศวร - พระเจ้าตากสิน เนื้อดิน หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 2) 150 บ. (พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)
    21.เหรียญหันข้าง หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ (หน้า 2) 99 บ. (พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)
    22.พระสมเด็จปรกโพธิ์สายรุ้ง ลป.บุดดา เสาร์ 5 100 ปี (หน้า 2) 250 บ. ลดให้เหลือ ---> 199 บ. (พี่ lopycam บูชาครับ)
    23.เหรียญประทานพร (ฟ้าผ่า) เต็มองค์ ลป.ญาท่านสวน (หน้า 2) 350 บ. (คุณ พุทธนิรันดร์ บูชาแล้วครับ)
    24.พระผงรูป ลป.แหวน - ลป.บุญเทียม + รูปภาพ ลพ.สิริ ปลุกเสกโดย ลพ.สิริ วัดตาล จ.นนทบุรี (หน้า 2) 99 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    25.พระผงเกศา พระครูสุวรรณคณาภิรักษ์ (ก้ำ) วัดบุญเกิด จ.พะเยา (หน้า 3) 99 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    26.พระผงรุ่นบารมีธรรม ลป.ญาท่านสวน วัดนาอุดม (หน้า 3) 300 บ. (คุณ poenarak บูชาแล้วครับ)
    27.รูปถ่ายหลังตระกรุด หลวงพ่อกัน วัดเขาแก้ว นครสวรรค์ (หน้า 3) 350 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    28.เหรียญ ลพ.คูณ หลังยันต์ดวง (หน้า 3) 150 บ. (พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)
    29.รูปถ่ายเล็ก หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ปี 38 (ภาพที่ 2) (หน้า 3) 300 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    30.พระขรรค์บรมครูคู่ชีวิต ลป.ชื่น วัดตาอี จ.บุรีรัมย์ (หน้า 3) 1,800 บ. ลดให้เหลือ ---> 1,200 (พี่ lopycam บูชาครับ)

เพิ่มเติมครับ

1.ตระกรุดเทียนชัยผสมเกศา ลพ.อุดม วัดพิชัยสงคราม (หน้า 6) 199 บ. (คุณ อาณัติ บูชาแล้วครับ)
    2.พระผงรูปเหมือนสายรุ้ง สีเขียม ลป.บุดดา ถาวโร (หน้า 6) 99 บ. (พี่ lopycam บูชาครับ)
    3.พระสมเด็จอวตาร 84 'ฆ่าไม่ตาย' ลป.ครูบาวงศ์ (หน้า 7) 500 บ. (คุณ พุทธนิรันดร์ บูชาแล้วครับ)
    4.พระสมเด็จอวตาร 84 'ฆ่าไม่ตาย' องค์ที่ 2 ลป.ครูบาวงศ์ (หน้า 7) 400 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    5.พระสมเด็จเนื้อชานหมาก หลังพระธาตุข้าวบิณฑ์ ลป.ครูบาวงศ์ (หน้า 7) 300 บ. (พี่ torr200925 บูชาแล้วครับ)
    6.พระสมเด็จเนื้อชานหมาก หลังพระธาตุข้าวบิณฑ์ องค์ที่ 2 ลป.ครูบาวงศ์ (หน้า 7) 300 บ. (คุณ ไวยวัฒน์ บูชาแล้วครับ)
    7.หลวงปู่ทวดเตารีดเนื้อผง ติดลูกแก้วจักรพรรดิ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 150 บ. (คุณ ป.คุณูปการ บูชาแล้วครับ)
    8.ตระกรุดมหาจักรพรรดิ ยาว 6 นิ้ว หลวงตาม้า อธิษฐานจิต (หน้า 9) 300 บ. (คุณ viratn บูชาแล้วครับ)
    9.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 199 บ. (คุณ ไวยวัฒน์ บูชาแล้วครับ)
    10.พระผงหลวงปู่ทวดกลมใหญ่ รุ่น "กรรมฐาน" หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 550 บ. เนื้อแดง (คุณ viratn บูชาแล้วครับ)
    11.เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 400 บ. (คุณ earn1 บูชาแล้วครับ)
    12.หลวงปู่ทวดรุ่นสร้างกุฎิหลวงตาม้า หลังตระกรุดเงิน หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 350 บ. (คุณ Daverko บูชาแล้วครับ)
    13.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 199 บ. องค์ที่สอง (คุณ akenarok บูชาแล้วครับ)
    14.หลวงปู่ทวดเตารีดเนื้อผง ติดลูกแก้วจักรพรรดิ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 150 บ. องค์ที่สอง (คุณ บ่าวเจียงใหม่ บูชาแล้วครับ)
    15.เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อตะกั่ว หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 400 บ. (คุณ viratn บูชาแล้วครับ)
    16.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 10) 199 บ. องค์ที่สาม (คุณ akenarok บูชาแล้วครับ)
    17.ชุดพระกริ่งไจยะเบงชร ใต้ฐานบรรจุเกศาหลวงตาม้า + อังคาร ลป.ดู่ (หน้า 10) 999 บ. (คุณ ไวยวัฒน์ บูชาแล้วครับ)
    18.หลวงปู่ทวดเตารีดเนื้อผง ติดลูกแก้วจักรพรรดิ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 10) 150 บ. องค์สุดท้าย (คุณ Daverko บูชาแล้วครับ)
    19.พระผงหลวงปู่ทวดกลมใหญ่ รุ่น "กรรมฐาน" หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 10) 550 บ. เนื้อดำ (คุณ Daverko บูชาแล้วครับ)
    20.เหรียญหล่อพระเหนือพรหม ปี 52 หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 11) 500 บ. (คุณ akenarok บูชาแล้วครับ)
    21.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 11) 199 บ. องค์ที่สี่ (คุณ คนหาของ บูชาแล้วครับ)
    22.พระผงจักรพรรดิทาทอง รุ่น อาจาริโยบูชา หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 11) 199 บ. (คุณ COFFEEMAX บูชาแล้วครับ)
    23.ล็อคเก็ต 5 รอบ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 11) 600 บ. (คุณ วาตานาเบ้ บูชาแล้วครับ)
    24.เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อทองสัมฤทธิ์ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 11) 400 บ. (คุณ pchaisai บูชาแล้วครับ)
    25.พระขรรค์จักรพรรดิปราบไตรภพ เนื้อสัมฤทธิ์ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 12) 1,800 บ. (คุณ pittayathornkp บูชาแล้วครับ)

26.พระขรรค์จักรพรรดิปราบไตรภพ เนื้อสัมฤทธิ์ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 15) 1,800 บ. เล่มสอง (คุณ akenarok บูชาแล้วครับ)
    27.ชุดพระกริ่งไจยะเบงชร ใต้ฐานบรรจุเกศาหลวงตาม้า + อังคาร ลป.ดู่ (หน้า 16) 999 บ. ชุดที่สอง (คุณ akenarok บูชาแล้วครับ)
    28.พระผงเกสรผสมผงพุทธคุณ หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม (หน้า 16) 150 บ.
    29.ขุนแผนพรายบังเงา หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทอง (หน้า 16) 500 บ. (คุณ technology ร่วมบุญแล้วครับ)
    30.พระผงหลวงพ่อโสธร เนื้อกระเบื้องหลังคาโบสถ์ (หน้า 16) 99 บ. (คุณ ธรรมะบารมี ร่วมบุญแล้วครับ)
    31.พระขุนแผนรุ่นแรก หลวงพ่อเงิน วัดถ้ำน้ำ (หน้า 16) 500 บ.
    32.ขุนแผนพรายทอง พระอาจารย์สวัสดิ์ ปลุกเสกร่วมกันกับ อาจารย์เปล่ง บุญยืน (หน้า 16) 500 บ. (คุณ ซักวันจะคิดออก บูชาแล้วครับ)
    33.ตระกรุดมหาราชเสน่ห์ รุ่น 2 พระอาจารย์สวัสดิ์ ภูมิสาโร (หน้า 16) 300 บ. (คุณ chumsakchee บูชาแล้วครับ)
    34.ตระกรุดตรึงนาง ปู่พรหม ท่าขี้เหล็ก (หน้า 16) 300 บ. (คุณ chumsakchee บูชาแล้วครับ)
    35.ตระกรุดสะกดนาง พระอาจารย์สวัสดิ์ ปลุกเสกร่วมกันกับ อาจารย์เปล่ง บุญยืน (หน้า 16) 300 บ. (คุณ chumsakchee บูชาแล้วครับ)
    36.ตระกรุดคู่แฝดมนต์กามเทพ พระอาจารย์สวัสดิ์ เสกร่วม อาจารย์เปล่ง บุญยืน (หน้า 16) 400 บ. (คุณ chumsakchee บูชาแล้วครับ)
    37.ตระกรุดชัยมงคลนพเก้า พระอาจารย์สวัสดิ์ เสกร่วมกับ อาจารย์เปล่ง บุญยืน (หน้า 16) 400 บ. (คุณ chumsakchee บูชาแล้วครับ)
    38.พ่องั่ง - แม่งั่ง หลวงปู่ชื่น วัดตาอี (หน้า 16) 500 บ. (คุณ amar ร่วมบุญแล้วครับ)
    39.ชุดพระกริ่งไจยะเบงชร ใต้ฐานบรรจุเกศาหลวงตาม้า + อังคาร ลป.ดู่ (หน้า 18) 1,200 บ. ชุดที่สาม (คุณ แมงกะพรุน บูชาแล้วครับ)

40.พระขรรค์จักรพรรดิปราบไตรภพ เนื้อสตางค์ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 20) 1,800 บ. (คุณ Bad_measure บูชาแล้วครับ)
    41.เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน พิมพ์เล็กเนื้อโลหะสัมฤทธิ์ (หน้า 20) 400 บ. (คุณ newcomer บูชาแล้วครับ)
    42.พระนเรศวร - พระเจ้าตากสิน เนื้อดิน หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 21) 150 บ. (คุณ pchaisai บูชาแล้วครับ)
    43.ชุดเหรียญพระพุทธะไชยะพรหม 3 เนื้อ วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 21) 750 บ. (คุณ COFFEEMAX บูชาแล้วครับ)
    44.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 21) 99 บ. (คุณ Bad_measure บูชาแล้วครับ)
    45.เหรียญพระพุทธนิมิต พลังเหนือพลัง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 22) 250 บ. (คุณ pchaisai บูชาแล้วครับ)
    46.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 22) 150 บ. (คุณ pchaisai บูชาแล้วครับ)
    47.พระพุทธสิหิงค์ พิมพ์พระสาวกคู่บารมี หลวงตาม้า + หลวงพ่อฤทธิรงค์ (หน้า 22) 199 บ. (คุณ AngelHeart บูชาแล้วครับ)
    48.พระผงหลวงปู่ทวดกลมใหญ่ รุ่น "กรรมฐาน" หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 23) 700 บ. (คุณ pu4755 บูชาแล้วครับ)
    49.พระนเรศวร - พระเจ้าตากสิน เนื้อดิน หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 23) 150 บ. (คุณ AngelHeart บูชาแล้วครับ)
    50.พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ เนื้อทองทิพย์ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 23) 300 บ. (คุณ pchaisai บูชาแล้วครับ)

51.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 24) 150 บ. (คุณ pu4755 บูชาแล้วครับ)
    52.เหรียญเปิดโลก วัดถ้ำเมืองนะ หลวงตาม้า (หน้า 24) 700 บ. (คุณ pchaisai บูชาแล้วครับ)
    53.เหรียญดวงโพธิญาณ พิมพ์เล็ก เนื้อปรอทชมพูนุช (หน้า 24) 500 บ. (คุณ Daverko บูชาแล้วครับ)
    54.เหรียญดวงโพธิญาณ พิมพ์ใหญ่ เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 26) 400 บ. (คุณ chumsakchee จองครับ)
    55.พระเศียรพรหม เนื้อผง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 26) 199 บ.
    56.เหรียญเปิดโลก วัดถ้ำเมืองนะ หลวงตาม้า (หน้า 26) 750 บ. (คุณ spartanmaya บูชาแล้วครับ)
    57.เหรียญดวงโพธิญาณ พิมพ์เล็ก เนื้อปรอทชมพูนุช (หน้า 26) 500 บ. (คุณ pittayathornkp บูชาแล้วครับ)

เพื่อการกุศล

1.พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ เนื้อทองทิพย์ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 25) 300 บ.
    2.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 25) 150 บ. (คุณ รับโชค จองครับ)
    3.ขุนแผนตรึงนาง หลังม้าเสพนาง (หน้า 25) 300 บ. (คุณ สายครูบา จองครับ)
    4.ผ้ายันต์รอยเท้า หลวงปู่บุดดา ถาวโร (หน้า 25) 300 บ. (คุณ วาตานาเบ้จองครับ)
    5.เหรียญหลวงพ่อบุญคุ้ม รุ่น 2 (หน้า 25) 99 บ. (คุณ spartanmaya บูชาแล้วครับ)
    6.เหรียญหลวงพ่อบุญคุ้ม รุ่น 2 เหรียญที่สอง (หน้า 26) 150 บ. (คุณ ศิษย์รุ่นใหม่ บูชาแล้วครับ)
    7.ชุดพระเพื่อการกุศล 1 ชุด 4 องค์ (หน้า 27) 300 บ. (คุณ seedgogo บูชาแล้วครับ)
    8.เหรียญหลวงพ่อบุญคุ้ม รุ่น 2 เหรียญที่สาม (หน้า 27) 99 บ.

อนุพงศ์ อินต๊ะวงศ์
    ธ.กรุงศรีอยุธยา
    110-1-59205-5
    ออมทรัพย์ สาขาเชียงราย

ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาท ทุกรายการครับ
    ...โอนแล้วช่วยแจ้งและลงที่อยู่ไว้เลยนะครับ...

12. spartanmaya เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    ได้รับของแล้วนะครับ ขอบคุณครับ

13. AngelHeart เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับของแล้วครับ ขอบคุณมากครับ ^^

ปล. ขอบคุณอย่างยิ่งครับ สำหรับลูกแก้ว ^^ อยากทราบประวัติลูกแก้วลูกนี้จัง ^^

14. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    ขอบคุณครับที่แจ้งให้ทราบ

ลูกแก้วก็ไม่มีอะไรมากครับ ผ่านการอธิษฐานจิตจากหลวงตาม้าเฉยๆครับ เอาไว้ใช้ได้ครับ

15. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    เพิ่มเติม 58

พระผงรูปเหมือนนั่งโต๊ะรุ่นแรก หลวงปู่หมุน ฐีตสีโล พระอภิญญา ๕ แผ่นดิน

รุ่นนี้ออกที่วัดคลองทรายครับ เป็นวัดที่หลวงปู่ให้การอุปถัมป์ (มีแบบที่ออกที่วัดป่าหนองหล่มด้วย) กล่าวถึงหลวงปู่หมุนแล้วไม่ต้องพูดอะไรมากนะครับ ท่านศักดิสิทธิ์และวัตถุมงคลของท่านแต่ละรุ่นแรงจริงๆผมเคยประสบมาแล้วครับ

...199...(ปิดเก็บเองครับ)

ขนาดไฟล์:
      125.8 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      135.1 KB
      เปิดดู:
      76
      ขนาดไฟล์:
      135.9 KB
      เปิดดู:
      82
      ขนาดไฟล์:
      122.5 KB
      เปิดดู:
      79
  16. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    รายการที่ยังมีให้บูชาทั้งหมด

1.หลวงปู่บุดดา นั่งสบาย เนื้อเงิน (หน้า 1) 900 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    2.หลวงปู่บุดดา อุดแป้งเสก เนื้อเงิน (หน้า 1) 1,000 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    3.พระรอด ลพ.เกษม ออกวัดศรีหมวดเกล้า ลำปาง (หน้า 1) 99 บ. (คุณ kikhoh บูชาแล้วครับ)
    4.พระพุทธเล็ก ลพ.เพิ่ม วัดป้อมแก้ว อยุธยา (หน้า 1) 99 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    5.เหรียญระฆัง 7 รอบ ลพ.เกษม สุสานไตรลักษณ์ (หน้า 1) 99 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    6.เหรียญหัวใจ ลพ.เกษม สุสานไตรลักษณ์ (หน้า 1) 99 บ. (คุณ anoldman บูชาแล้วครับ)
    7.พระผงกลม หลังพระพิฆเนศ ครูบาน้อย (หน้า 1) 99 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    8.เหรียญ ลพ.ศรีแก้ว วัดห้วยเงาะ ปี 36 (หน้า 1) 50 บ. (พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)
    9.เหรียญ ลพ.ศรีแก้ว วัดห้วยเงาะ ปี 39 (หน้า 1) 50 บ. (พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)
    10.พระรอดเนื้อผง ครูบาเทือง (หน้า 1) 99 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    11.พระขุนแผนฝังตระกรุดจักรพรรดิ ลพ.ชำนาญ (หน้า 1) 199 บ. (พี่ กองกอย บูชาแล้วครับ)
    12.เหรียญไตรมาศ 50 ลพ.เพิ่ม วัดป้อมแก้ว (หน้า 1) 199 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    13.พระสมเด็จกระเบื้องหลังคาวิหาร พระนอนจักรสีห์ (หน้า 1) 50 บ. (คุณ anoldman บูชาแล้วครับ)
    14.รูปถ่ายเล็ก หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ปี 38 (หน้า 1) 300 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    15.พระปิดตา วัดคลอมขอม (หน้า 2) 650 บ. ลดให้เหลือ ---> 500 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    16.ลูกอมผงวิเศษ + รูปถ่าย หลวงพ่อเงิน วัดถ้ำน้ำ (หน้า 2) 99 บ. (คุณ kikhoh บูชาแล้วครับ)
    17.ล็อคเก็ตล้อมเพชร ขนาดตั้งบูชา ลป.บุดดา (หน้า 2) 300 บ. ลดให้เหลือ ---> 199 บ. (พี่ lopycam จองครับ)
    18.เหรียญเสมารูป ลพ.ปั้น วัดพิกุล ปลุกเสกโดย หลวงปู่ทิม วัดพระขาว (หน้า 2) 99 บ. (พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)
    19.พระขุนแผนเนื้อผงพุทธคุณ หลวงพ่อช่วง วัดจันทราวาส (หน้า 2) 150 บ. (คุณ ยุภาภรณ์ บูชาแล้วครับ)
    20.พระนเรศวร - พระเจ้าตากสิน เนื้อดิน หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 2) 150 บ. (พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)
    21.เหรียญหันข้าง หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ (หน้า 2) 99 บ. (พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)
    22.พระสมเด็จปรกโพธิ์สายรุ้ง ลป.บุดดา เสาร์ 5 100 ปี (หน้า 2) 250 บ. ลดให้เหลือ ---> 199 บ. (พี่ lopycam บูชาครับ)
    23.เหรียญประทานพร (ฟ้าผ่า) เต็มองค์ ลป.ญาท่านสวน (หน้า 2) 350 บ. (คุณ พุทธนิรันดร์ บูชาแล้วครับ)
    24.พระผงรูป ลป.แหวน - ลป.บุญเทียม + รูปภาพ ลพ.สิริ ปลุกเสกโดย ลพ.สิริ วัดตาล จ.นนทบุรี (หน้า 2) 99 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    25.พระผงเกศา พระครูสุวรรณคณาภิรักษ์ (ก้ำ) วัดบุญเกิด จ.พะเยา (หน้า 3) 99 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    26.พระผงรุ่นบารมีธรรม ลป.ญาท่านสวน วัดนาอุดม (หน้า 3) 300 บ. (คุณ poenarak บูชาแล้วครับ)
    27.รูปถ่ายหลังตระกรุด หลวงพ่อกัน วัดเขาแก้ว นครสวรรค์ (หน้า 3) 350 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    28.เหรียญ ลพ.คูณ หลังยันต์ดวง (หน้า 3) 150 บ. (พี่ lopycam บูชาแล้วครับ)
    29.รูปถ่ายเล็ก หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ปี 38 (ภาพที่ 2) (หน้า 3) 300 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    30.พระขรรค์บรมครูคู่ชีวิต ลป.ชื่น วัดตาอี จ.บุรีรัมย์ (หน้า 3) 1,800 บ. ลดให้เหลือ ---> 1,200 (พี่ lopycam บูชาครับ)

เพิ่มเติมครับ

1.ตระกรุดเทียนชัยผสมเกศา ลพ.อุดม วัดพิชัยสงคราม (หน้า 6) 199 บ. (คุณ อาณัติ บูชาแล้วครับ)
    2.พระผงรูปเหมือนสายรุ้ง สีเขียม ลป.บุดดา ถาวโร (หน้า 6) 99 บ. (พี่ lopycam บูชาครับ)
    3.พระสมเด็จอวตาร 84 'ฆ่าไม่ตาย' ลป.ครูบาวงศ์ (หน้า 7) 500 บ. (คุณ พุทธนิรันดร์ บูชาแล้วครับ)
    4.พระสมเด็จอวตาร 84 'ฆ่าไม่ตาย' องค์ที่ 2 ลป.ครูบาวงศ์ (หน้า 7) 400 บ. (ปิดบูชาเองครับ)
    5.พระสมเด็จเนื้อชานหมาก หลังพระธาตุข้าวบิณฑ์ ลป.ครูบาวงศ์ (หน้า 7) 300 บ. (พี่ torr200925 บูชาแล้วครับ)
    6.พระสมเด็จเนื้อชานหมาก หลังพระธาตุข้าวบิณฑ์ องค์ที่ 2 ลป.ครูบาวงศ์ (หน้า 7) 300 บ. (คุณ ไวยวัฒน์ บูชาแล้วครับ)
    7.หลวงปู่ทวดเตารีดเนื้อผง ติดลูกแก้วจักรพรรดิ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 150 บ. (คุณ ป.คุณูปการ บูชาแล้วครับ)
    8.ตระกรุดมหาจักรพรรดิ ยาว 6 นิ้ว หลวงตาม้า อธิษฐานจิต (หน้า 9) 300 บ. (คุณ viratn บูชาแล้วครับ)
    9.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 199 บ. (คุณ ไวยวัฒน์ บูชาแล้วครับ)
    10.พระผงหลวงปู่ทวดกลมใหญ่ รุ่น "กรรมฐาน" หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 550 บ. เนื้อแดง (คุณ viratn บูชาแล้วครับ)
    11.เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 400 บ. (คุณ earn1 บูชาแล้วครับ)
    12.หลวงปู่ทวดรุ่นสร้างกุฎิหลวงตาม้า หลังตระกรุดเงิน หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 350 บ. (คุณ Daverko บูชาแล้วครับ)
    13.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 199 บ. องค์ที่สอง (คุณ akenarok บูชาแล้วครับ)
    14.หลวงปู่ทวดเตารีดเนื้อผง ติดลูกแก้วจักรพรรดิ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 150 บ. องค์ที่สอง (คุณ บ่าวเจียงใหม่ บูชาแล้วครับ)
    15.เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อตะกั่ว หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 9) 400 บ. (คุณ viratn บูชาแล้วครับ)
    16.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 10) 199 บ. องค์ที่สาม (คุณ akenarok บูชาแล้วครับ)
    17.ชุดพระกริ่งไจยะเบงชร ใต้ฐานบรรจุเกศาหลวงตาม้า + อังคาร ลป.ดู่ (หน้า 10) 999 บ. (คุณ ไวยวัฒน์ บูชาแล้วครับ)
    18.หลวงปู่ทวดเตารีดเนื้อผง ติดลูกแก้วจักรพรรดิ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 10) 150 บ. องค์สุดท้าย (คุณ Daverko บูชาแล้วครับ)
    19.พระผงหลวงปู่ทวดกลมใหญ่ รุ่น "กรรมฐาน" หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 10) 550 บ. เนื้อดำ (คุณ Daverko บูชาแล้วครับ)
    20.เหรียญหล่อพระเหนือพรหม ปี 52 หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 11) 500 บ. (คุณ akenarok บูชาแล้วครับ)
    21.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 11) 199 บ. องค์ที่สี่ (คุณ คนหาของ บูชาแล้วครับ)
    22.พระผงจักรพรรดิทาทอง รุ่น อาจาริโยบูชา หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 11) 199 บ. (คุณ COFFEEMAX บูชาแล้วครับ)
    23.ล็อคเก็ต 5 รอบ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 11) 600 บ. (คุณ วาตานาเบ้ บูชาแล้วครับ)
    24.เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อทองสัมฤทธิ์ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 11) 400 บ. (คุณ pchaisai บูชาแล้วครับ)
    25.พระขรรค์จักรพรรดิปราบไตรภพ เนื้อสัมฤทธิ์ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 12) 1,800 บ. (คุณ pittayathornkp บูชาแล้วครับ)

26.พระขรรค์จักรพรรดิปราบไตรภพ เนื้อสัมฤทธิ์ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 15) 1,800 บ. เล่มสอง (คุณ akenarok บูชาแล้วครับ)
    27.ชุดพระกริ่งไจยะเบงชร ใต้ฐานบรรจุเกศาหลวงตาม้า + อังคาร ลป.ดู่ (หน้า 16) 999 บ. ชุดที่สอง (คุณ akenarok บูชาแล้วครับ)
    28.พระผงเกสรผสมผงพุทธคุณ หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม (หน้า 16) 150 บ.
    29.ขุนแผนพรายบังเงา หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทอง (หน้า 16) 500 บ. (คุณ technology ร่วมบุญแล้วครับ)
    30.พระผงหลวงพ่อโสธร เนื้อกระเบื้องหลังคาโบสถ์ (หน้า 16) 99 บ. (คุณ ธรรมะบารมี ร่วมบุญแล้วครับ)
    31.พระขุนแผนรุ่นแรก หลวงพ่อเงิน วัดถ้ำน้ำ (หน้า 16) 500 บ. (คุณ nudjinnong บูชาแล้วครับ)
    32.ขุนแผนพรายทอง พระอาจารย์สวัสดิ์ ปลุกเสกร่วมกันกับ อาจารย์เปล่ง บุญยืน (หน้า 16) 500 บ. (คุณ ซักวันจะคิดออก บูชาแล้วครับ)
    33.ตระกรุดมหาราชเสน่ห์ รุ่น 2 พระอาจารย์สวัสดิ์ ภูมิสาโร (หน้า 16) 300 บ. (คุณ chumsakchee บูชาแล้วครับ)
    34.ตระกรุดตรึงนาง ปู่พรหม ท่าขี้เหล็ก (หน้า 16) 300 บ. (คุณ chumsakchee บูชาแล้วครับ)
    35.ตระกรุดสะกดนาง พระอาจารย์สวัสดิ์ ปลุกเสกร่วมกันกับ อาจารย์เปล่ง บุญยืน (หน้า 16) 300 บ. (คุณ chumsakchee บูชาแล้วครับ)
    36.ตระกรุดคู่แฝดมนต์กามเทพ พระอาจารย์สวัสดิ์ เสกร่วม อาจารย์เปล่ง บุญยืน (หน้า 16) 400 บ. (คุณ chumsakchee บูชาแล้วครับ)
    37.ตระกรุดชัยมงคลนพเก้า พระอาจารย์สวัสดิ์ เสกร่วมกับ อาจารย์เปล่ง บุญยืน (หน้า 16) 400 บ. (คุณ chumsakchee บูชาแล้วครับ)
    38.พ่องั่ง - แม่งั่ง หลวงปู่ชื่น วัดตาอี (หน้า 16) 500 บ. (คุณ amar ร่วมบุญแล้วครับ)
    39.ชุดพระกริ่งไจยะเบงชร ใต้ฐานบรรจุเกศาหลวงตาม้า + อังคาร ลป.ดู่ (หน้า 18) 1,200 บ. ชุดที่สาม (คุณ แมงกะพรุน บูชาแล้วครับ)

40.พระขรรค์จักรพรรดิปราบไตรภพ เนื้อสตางค์ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 20) 1,800 บ. (คุณ Bad_measure บูชาแล้วครับ)
    41.เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน พิมพ์เล็กเนื้อโลหะสัมฤทธิ์ (หน้า 20) 400 บ. (คุณ newcomer บูชาแล้วครับ)
    42.พระนเรศวร - พระเจ้าตากสิน เนื้อดิน หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 21) 150 บ. (คุณ pchaisai บูชาแล้วครับ)
    43.ชุดเหรียญพระพุทธะไชยะพรหม 3 เนื้อ วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 21) 750 บ. (คุณ COFFEEMAX บูชาแล้วครับ)
    44.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 21) 99 บ. (คุณ Bad_measure บูชาแล้วครับ)
    45.เหรียญพระพุทธนิมิต พลังเหนือพลัง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 22) 250 บ. (คุณ pchaisai บูชาแล้วครับ)
    46.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 22) 150 บ. (คุณ pchaisai บูชาแล้วครับ)
    47.พระพุทธสิหิงค์ พิมพ์พระสาวกคู่บารมี หลวงตาม้า + หลวงพ่อฤทธิรงค์ (หน้า 22) 199 บ. (คุณ AngelHeart บูชาแล้วครับ)
    48.พระผงหลวงปู่ทวดกลมใหญ่ รุ่น "กรรมฐาน" หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 23) 700 บ. (คุณ pu4755 บูชาแล้วครับ)
    49.พระนเรศวร - พระเจ้าตากสิน เนื้อดิน หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 23) 150 บ. (คุณ AngelHeart บูชาแล้วครับ)
    50.พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ เนื้อทองทิพย์ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 23) 300 บ. (คุณ pchaisai บูชาแล้วครับ)

51.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 24) 150 บ. (คุณ pu4755 บูชาแล้วครับ)
    52.เหรียญเปิดโลก วัดถ้ำเมืองนะ หลวงตาม้า (หน้า 24) 700 บ. (คุณ pchaisai บูชาแล้วครับ)
    53.เหรียญดวงโพธิญาณ พิมพ์เล็ก เนื้อปรอทชมพูนุช (หน้า 24) 500 บ. (คุณ Daverko บูชาแล้วครับ)
    54.เหรียญดวงโพธิญาณ พิมพ์ใหญ่ เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 26) 400 บ. (คุณ chumsakchee บูชาแล้วครับ)
    55.พระเศียรพรหม เนื้อผง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 26) 199 บ.
    56.เหรียญเปิดโลก วัดถ้ำเมืองนะ หลวงตาม้า (หน้า 26) 750 บ. (คุณ spartanmaya บูชาแล้วครับ)
    57.เหรียญดวงโพธิญาณ พิมพ์เล็ก เนื้อปรอทชมพูนุช (หน้า 26) 500 บ. (คุณ pittayathornkp บูชาแล้วครับ)
    58.พระผงรูปเหมือนนั่งโต๊ะ ออกวัดคลองทราย หลวงปู่หมุน ฐีตสีโล (หน้า 28) 199 บ.

เพื่อการกุศล

1.พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ เนื้อทองทิพย์ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 25) 300 บ.
    2.เหรียญพระพุทธะไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (หน้า 25) 150 บ. (คุณ รับโชค จองครับ)
    3.ขุนแผนตรึงนาง หลังม้าเสพนาง (หน้า 25) 300 บ. (คุณ สายครูบา จองครับ)
    4.ผ้ายันต์รอยเท้า หลวงปู่บุดดา ถาวโร (หน้า 25) 300 บ. (คุณ วาตานาเบ้จองครับ)
    5.เหรียญหลวงพ่อบุญคุ้ม รุ่น 2 (หน้า 25) 99 บ. (คุณ spartanmaya บูชาแล้วครับ)
    6.เหรียญหลวงพ่อบุญคุ้ม รุ่น 2 เหรียญที่สอง (หน้า 26) 150 บ. (คุณ ศิษย์รุ่นใหม่ บูชาแล้วครับ)
    7.ชุดพระเพื่อการกุศล 1 ชุด 4 องค์ (หน้า 27) 300 บ. (คุณ seedgogo บูชาแล้วครับ)
    8.เหรียญหลวงพ่อบุญคุ้ม รุ่น 2 เหรียญที่สาม (หน้า 27) 99 บ.
    9.เหรียญรุ่นแรก ครูบาคำเป็ง หลังกำแพงเพชร 7 ดาว (หน้า 28) 250 บ.
    10.พระพุทธนราวันตบพิธ พระพุทธรูปฉลองพระองค์ในหลวง (หน้า 28) 400 บ. (คุณ สายครูบา จองครับ)

อนุพงศ์ อินต๊ะวงศ์
    ธ.กรุงศรีอยุธยา
    110-1-59205-5
    ออมทรัพย์ สาขาเชียงราย

ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาท ทุกรายการครับ
    ...โอนแล้วช่วยแจ้งและลงที่อยู่ไว้เลยนะครับ...

17. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    เพื่อการกุศล 9

เหรียญรุ่นแรก กำแพงเพชร 7 ดาว ครูบาคำเป็ง อาศรมสุขาวดีวราราม เนื้อทองแดง ปิดทอง ศักดิ์ศรีเหรียญรุ่นแรกครับ ท่านทำไว้เต็มที่แน่ครับ

ครูบา คำเป็ง เป็นพระที่ปฏิบัติแบบพระป่า อยู่ในถ้ำแห่งหนึ่งใน จังหวัด กำแพงเพชร ท่านเรียนฝึกวิชา สร้างพระเครื่อง เพิ่มพลัง และเคลื่อนย้ายพลังได้ ท่านฝึกอยู่นานนับสิบปี พระเครื่องชุดหนึ่งท่านจะสร้างประมาณ 7000 องค์ และสวด ภวนาใส่พลังนาน 7 ปี พลังของท่านจึงเหลือหลาย มีหลายคนเรียนวิชาเพิ่มและย้ายพลัง จาก ท่านได้ รวมทั้งผมด้วย วิชาที่ผมได้มา ใช้ในการเพิ่มพลังให้แก่พระเครื่องที่ไม่มีพลังและขอให้ใส่พลังตามที่ใจของเจ้าของอยาก ได้ซึ่งส่วนใหญ่ จะเป็นพลังด้านโชคลาภ การดูดพลังโดยตั้งใจเท่ากับเป็นบาป เพราะมีค่าเท่ากับ ลักขโมย ผิดศีล..ถ้าทำ ภายในไม่ช้า อำนาจในตัวจะเสื่อม พระเครื่องของครูบาคำเป็ง ท่านตั้งใจให้มีอานุภาพ มากที่สุดเหนือว่า พระเครื่องใดๆๆ ที่มีการสร้างมา พระเครื่องของท่านจึงแรงมากๆๆ เป้าหมายของท่านคือ อยากช่วยมนุษย์ให้โชคดี และค้าขายเจริญ จึงใส่พลังให้มีอำนาจในการดูด โชค ดูดทุกอย่างให้เข้าร้าน เพื่อให้คนที่บูชา ค้าขายได้มากกว่าปกติ แต่ในภาคสนามพบว่า มีพลังมาก ในการดูด และมีผลข้างเคียง คือ ใส่ไว้รวมกับพระที่ห้อยคออื่นๆ พระเครื่องของครูบาคำเป็ง ดูดพลังจากพระองค์อื่นจนหมดสิ้น เป็นที่ตกใจ และมีหลายคนที่สัมผัสพลังได้ มาทดลองกัน ก็เป็นจริง ดังที่ว่า ทางแก้คือ ต้องให้คนที่เรียนวิชาจากครูบาคำเป็ง มาย้ายพลังกลับ จึงแก้ได้ พระเครื่องของครูบาคำเป็ง จะต้อง อยู่โดดเดี่ยว และแขวนอยู่ในร้านค้า แล้ว จะดูดผู้คนให้เข้าร้าน การค้าเจริญ ผู้ใดที่มีปัญหา พระเครื่องครูบาคำเป็งดูดพลังไปหมด

...250...

ขนาดไฟล์:
      143.6 KB
      เปิดดู:
      122
      ขนาดไฟล์:
      134.8 KB
      เปิดดู:
      127
      ขนาดไฟล์:
      93.1 KB
      เปิดดู:
      146
  18. nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอจองขุนแผนรุ่นแรก หลวงพ่อเงินวัดถ้ำน้ำครับรายการที่31

19. เกริกไกร เป็นที่รู้จักกันดี

ขนาดองค์พระเท่าไหร่ครับ ขนาดพระ ใหญ่ หรือ เล็กครับ

20. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    รับทราบครับผม :cool: