{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

1. panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    สาธุ ค่ะคุณหมี เอ๋ ทำไมบอกไม่ได้น๊า สงสัยจะเป็นเรื่องสอนเฉพาะตน :cool:

รับทราบการจองค่ะ ขอบคุณค่ะ

2. panchita เป็นที่รู้จักกันดี

รูปหล่อหลวงพ่อพระราชพรหมยาน เนื้อเงิน สวยแชมป์จักรวาล

พุทธาภิเษกเมื่อปี พ.ศ. ๒๕๓๓ สร้างเพียง ๕๐๐ องค์เท่านั้น
    องค์นี้ถือได้ว่าเป็นองค์แชมป์ที่สุด หล่อเต็มที่สุด ผิวไม่เคยผ่านการล้างใดๆทั้งสิ้น
    ยังเป็นสีเงินแวววาว สมบูรณ์จริงๆ สวยมากๆค่ะ
    บูชาหลวงพ่อไว้ ไปไหนเหมือนมีหลวงพ่อไปด้วยทุกที่

สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามค่ะ

** ให้ราคาพิเศษ เป็นเจ้าของกันได้ง่ายขึ้นค่ะ สอบถามกันมาได้นะคะ **

3. หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007

กราบ กราบก ราบ

:cool::cool::cool:​

4. panchita เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่จัดส่งวันนี้ค่ะ

1. คุณ สมโภชน์ .............. EI 5658 1856 5 TH

2. คุณ ชาตรี ................. EI 5658 1857 4 TH

3. คุณ โอภาส ................ EI 5658 1858 8 TH

5. นายสาธิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ได้รับของมงคลที่ระลึกแล้วครับ ขอบคุณมาก

6. panchita เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 5 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>panchita, นายสันทราย, thckhma, kung pd </TD></TR></TBODY></TABLE>

พี่กู้งงงงง สวัสดีคร่า ^^

7. panchita เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบค่ะพี่สาธิต ^^

8. panchita เป็นที่รู้จักกันดี

9. ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006

โมทนาด้วยครับ คุณ พันซ์ ขออนุญาติ เซฟ ไว้ครับ ใครถ่ายรูปสวยๆแบบนี้เเชร์ได้ครับ ผมชอบเก็บบูชา ครับ ..... เพราะความเเตกต่างของคนถ่ายไม่เหมือนกันครับ

10. panchita เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่แล้วค่ะพี่ตั้ม เห็นด้วยๆค่ะ แต่ละท่านถ่ายออกมาไม่เหมือนกันนะคะ

พัณณ์ไปทีไรก็จะถ่ายองค์ท่านเก็บไว้เสมอค่ะ ก่อนถ่ายก็จะอธิษฐานขอภาพสวยๆ ค่ะ ^/\^

11. ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับพี่พัณ เห็นพระแล้วยิ้มแก้มปริเลยครับพี่ พระสวยงดงามถูกใจมากๆๆๆๆๆ โดยเฉพาะพระปิดตา นี่รู้สึกว่ารุ่นนั้นจะหมดจากวัดไปแล้วใช่ไหมครับพี่พัณ.....

12. panchita เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยจ๊ะน๊อต ไม่แน่ใจค่ะว่ายังอยู่มั๊ย แต่เห็นว่าหมดไปก่อนหน้านี้แล้ว

พี่ก็แบ่งให้ราคาวัดเลยจ๊ะ อย่างไรเด๋วสิ้นเดือนนี้จะลองไปดูจ๊ะ

13. ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    ครับพี่...เมื่อตอนงานธุดงค์ปีที่แล้ว...ผมเห็นอยู่ในตู้หนึ่งองค์...ก่ะว่าเลิกงานธุดงค์จะไปนิมนต์...ปรากฏว่าพระหายครับ...

เพิ่งมารู้ความจริงๆ เมื่อสามสี่วันนี้เองครับ ว่าองค์สุดท้ายของวัด พี่ยอดชายเป็นคนเช่าไป เพราะพี่ยอดเขาถามหลวงพี่.... ว่ายังเหลืออีกไหม เพราะอยากเก็บไว้ให้น้องฉัตรทั้งสองคน ท่านตอบว่า หมดแล้ว...เหลือองค์เดียวนี่แหล่ะ....

พอดีเห็นพี่พัณมาลงเลยขอเช่าเก็บไว้สักองค์นึงหน่ะจ้า....นึกว่าจะไม่ได้มีวาสนาบูชาพระรุ่นนี้ซะแล้ว....กล่องแบบนี้คือกล่องเดิมๆ จากวัดเลยใช่ไหมครับพี่พัณ...
    แต่ยังไงวันที่ 28 รบกวนพี่พัณช่วยดูให้ที่ตึกรับแขกอีกทีนะครับว่าหมดจริงๆ หรือเปล่าครับ อยากได้เพิ่มอีกสักองค์เหมือนกันครับ แต่ช่วงนี้ขอเก็บเงินก่อน....

14. ใจเบิกบาน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2011
    มาน้อมจิตน้อมใจกราบสมเด็จองค์ปฐมครับคุณพัณณ์ ถ่ายได้สวยงามมากๆๆครับขออนุญาตเก็บรูปเข้ามือถือนะครับ เห็นพระรูปพระโฉมพระองค์แล้วใจสดชื่น ใจเบิกบานครับ:cool:

15. ศิษย์โลกอุดร เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบราคาพิเศษครับ

อยากทราบราคาพิเศษครับ เผื่อว่ามีโอกาสได้เป็นเจ้าของ:cool:

16. panchita เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ ค่ะพี่หมู ^/\^
    ได้พัณณ์แจ้งให้ทาง PM ค่ะ ขอโทษนะคะที่มาตอบช้า ช่วงนี้ที่ร้านพัณณ์ยุ่งมากเลย

ไม่มีเวลาแม้กระทั่งถ่ายภาพพระมาลงเพิ่มเติม พัณณ์ใช้ไฟธรรมชาติค่ะเดี๋ยวนี้ พอจะว่างก็เย็น แดดหุบหมดแล้ว แหะๆ

17. panchita เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่จัดส่งวันนี้ค่ะ

คุณ ศุภกิจ ............. EI 5658 0774 4 TH

พัณณ์คัดให้แบบสวยมากเลย หวังว่าพี่จะถูกใจนะคะ สาธุ ค่ะ

18. MasterTest เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    มีเรื่องขอรบกวนสอบถามจิ๊ดดดดดดนึงครับ ในฐานะที่คุณน้องชอบของวิบๆวับๆสวยๆงามๆของหลวงพ่อ.... คือพี่ค้นตู้พระของแม่แล้วเจอดาวหกแฉกพลอยฟ้าของหลวงพ่อ แล้วก็มีลูกแก้วรวมอยู่ด้วย (แต่วางอยู่คนละที่กันนะครับ) ตรงดาวหกแฉกพลอยฟ้าไม่มีปัญหาอะไร (แอบดีใจนิดนึงตรงเรามีพลอยฟ้ากะเค้าด้วย คริๆๆ แต่พลอยหลุดไปเม็ดนึง ตอนนี้ก็หาๆอยู่เผื่อฟลุ๊คเจอเม็ดที่หลุดอยู่ในตู้) แต่ติดตรงลูกแก้ว เพราะพี่ไม่มีลูกแก้วทรงนี้ไว้เปรียบเทียบเลย มีแต่รูปหัวใจ, หัวใจซ้อน, ทรงกลม เลยอยากถามคุณน้องพัณณ์ที่น่าจะมีของวิบๆวับๆของหลวงพ่อเยอะว่า เท่าๆที่ผ่านตามา ลูกแก้วทรงกลมเจียรนัยลักษณะแบบนี้และเลี่ยมลักษณะนี้ของหลวงพ่อมีบ้างหรือเปล่าอ่ะครับ ขอบคุณฮับ ^-^^-^^-^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      157.3 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      217.9 KB
      เปิดดู:
      65
  19. panchita เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกแก้วที่เลี่ยมแบบนี้ทางวัดจะไม่มีค่ะ หากเป็นลูกแก้วกลมไม่ว่าจะเป็นเจียระไนหยาบหรือละเอียด
    จะเจาะเป็นแกนกลางแล้วร้อยจุกบนกับล่างเลย จะมีลักษณะเฉพาะอยู่
    อาจเป็นไปได้ว่าคุณแม่ท่านนำลูกแก้วเข้าพิธีเอง ถือว่าใช้ได้ อาราธนาได้เช่นกันค่ะพี่ชาย ^^

20. panchita เป็นที่รู้จักกันดี

....สมบัติพ่อให้สวยๆ นำมาแบ่งให้พี่น้องชื่นชมและบูชากันค่ะ ...

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรก สวยแชมป์เปี้ยนโลก

ถือว่าเป็นจักรพรรดิ์พระเครื่องของหลวงพ่อเลยค่ะ
    พิธีพุทธาภิเษกครั้งแรกที่วิหารแก้วร้อยเมตร ๑๖ พฤษภาคม พ.ศ. ๒๕๓๕
    เป็นเนื้อโลหะชุบทอง ใต้ฐานอุดกริ่งรูปตัวนะ
    องค์นี้กะไหล่สีทองแวววาวเดิมๆ ไม่มีรู ไม่มีสนิมเขียว สวยมากๆ
    พระกรรณเต็ม มีติ่งหูงอนสวย พระนาสิกโด่งมากๆ
    ซุ้มเรือนแก้วโค้งมนแหลมสวยงาม พระเกศเป็นรูปใบโพธิ์
    เศียรพญานาคแหลมสวย ฐานเต็ม รายละเอียดทุกอย่างคมชัดเจนจริงๆค่ะ
    ต่อไปมีปัจจัยแค่ไหน ก็หาไม่ได้แล้วสวยๆแบบนี้นะคะ

สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามนะคะ

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๒ สวยแชม์เปี้ยนโลก

สองเดือนถัดมา หลวงพ่อพุทธาภิเษกใหม่อีกครั้ง เมื่อ ๓ กรกฏาคม พ.ศ. ๒๕๓๕
    สั่งสร้างจำนวนหลายหมื่นองค์ ทำได้เพียง ๑ หมื่นองค์เท่านั้น
    หลวงพ่อสั่งพิเศษไม่ให้ใส่กริ่งใต้ฐาน ให้กลวงไว้เช่นนั้น เป็นเอกลักษณ์เฉพาะจริงๆ
    องค์พระองค์นี้สวยสุดใจ กะไหล่สีทองวิ๊งๆ ไม่มีรู ไม่มีสนิมเขียว
    พระกรรณเต็ม พระเกศใบโพธิ์สวย รายละเอียดคมกริบ สวยจริงๆค่ะ
    ไม่เคยผ่านการล้างผิวหรือสัมผัสใดๆ สวยแชมป์แบบนี้ ต่อไปหาไม่ได้อีกแล้วค่ะ

สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามนะคะ

พระตะกั่วเนื้อเงิน รุ่นไฟลวกมือ

หลวงพ่อทำเองกับมือ ตั้งแต่ปี พ.ศ. ๒๕๐๘
    พระอายุ 40 กว่าปี สภาพสวยมาก
    องค์พระชัดสมบูรณ์ ทั้งหน้าและหลัง
    ศิษย์อาวุโสท่านหนึ่งที่ใกล้ชิดหลวงพ่อ ได้เล่าให้ฟังว่า
    หลวงพ่อได้ขออัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุเสด็จในองค์พระทุกองค์ในรุ่นนี้เลยค่ะ พระบรมธาตุคือที่สุดแล้วจริงๆ
    พระไฟลวกมือจึงเป็นพระที่มีลาภมาก และประสบการณ์อื่นๆที่หลายท่านบอกต่อกันมา
    แขวนเดี่ยวได้อย่างมั่นใจ อีกหนึ่งรายการที่ลูกหลานควรมีนะคะ
    พระสวยแท้แน่นอน รับประกันตลอดชีพค่ะ ^__^

สนใจบูชาโทรสอบถาม หรือ PM ค่ะ

รูปหล่อหลวงพ่อพระราชพรหมยาน เนื้อเงิน สวยแชมป์จักรวาล

พุทธาภิเษกเมื่อปี พ.ศ. ๒๕๓๓ สร้างเพียง ๕๐๐ องค์เท่านั้น
    องค์นี้ถือได้ว่าเป็นองค์แชมป์ที่สุด หล่อเต็มที่สุด ผิวไม่เคยผ่านการล้างใดๆทั้งสิ้น
    ยังเป็นสีเงินแวววาว สมบูรณ์จริงๆ สวยมากๆค่ะ
    บูชาหลวงพ่อไว้ ไปไหนเหมือนมีหลวงพ่อไปด้วยทุกที่

สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามค่ะ

รูปหล่อหลวงพ่อพระราชพรหมยาน หล่อแชมป์โลก

พุทธาภิเษกปีพ.ศ. ๒๕๓๓
    เนื้อโลหะรมดำ ผสมมวลสารสำคัญๆของวัดทั้งหมด
    เป็นรุ่นที่สร้างได้เหมือนหลวงพ่อมากๆ
    บูชาไว้ไปไหนก็เหมือนมีหลวงพ่อไปด้วยทุกที่
    องค์นี้หล่อเต็มๆ ไม่มีรู ไม่มีแหว่ง
    รมดำเข้ม ชื่อหลวงพ่อคมกริบ ผิวเรียบตึง
    เก็บสวยๆ รับรองไม่ผิดหวังค่ะ

บูชา 9,000 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

พระหางหมากมหาลาภ สวยแชมป์ ปุยแก้ว

พิมพ์หน้าสายรุ้ง สวยเดิมๆ ไม่โดนสัมผัส ปุยแก้วใสขึ้นทั่วองค์พระ
    องค์พระสีชมพูหวานๆ เนื้อแน่น รายละเอียดคมกริบ

บูชา 1,800 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

** ปิดรายการค่ะ **

พระหางหมากมหาลาภ สวยแชมป์แป้งลาย

เป็นพิมพ์พระเนตรจุด พระสวยสมบูรณ์ รายละเอียดคมชัด
    เนื้อพระสีชมพู สลับกับแป้งสีขาว เกิดเป็นลายสวยงาม

บูชา 1,400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

**กรุณาโอนภายใน 7 วันหรือตามตกลงกันค่ะ**

ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 504-2-42263-2
    โทร.080-4322300