พระเครื่อง/วัตถุมงคลที่เลี่ยมกรอบพลาสติก พลังจะลดลงไหมค่ะ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย somemaybe, 27 กรกฎาคม 2009.

1. ช40 เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วแต่ความเชื่อครับ ใครจะเชื่ออย่างไร สำหรับผมมองว่าพลังออกมาได้ทั้งเปิดและปิด แต่ปิดคิดว่าไม่น่า 100เปอเซ็น ถ้าปิด ขอเปิดละกัน อิอิอิ

2. joke k9 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    ยังไง พุทธานุภาพ ก็แผ่ไพศาล แค่พลาสติก จะปิดกั้นได้อย่างไร

ปล. เหรียญทำน้ำมนต์ของหลวงพ่อวัดท่าซุง ยังเลี่ยมพลาสติกกันน้ำเลยด้วยซ้ำ ลูกศิษย์เอาไปบูชา เอาไปทำน้ำมนต์ ก็ยังปรากฎผลมากมาย......

3. ปะจะขะ เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ( ความเห็นส่วนตัวครับ ) จริงๆๆๆแล้วจะเลี่ยม หรือ ไม่เลื่อม ผมว่ามีพลัง พุทธเท่ากันครับ เพราะผมเชื่อว่ามันไม่ได้เกี่ยวกับพลาสติก มันเกี่ยวกับตัวผู้เสกวัตถุมากกว่าครับ

ขอบคุณครับ

4. mana297 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2011
    ใครชอบเปิด เปิด ใครชอบเลี่ยมปิด เลี่ยม พระใครพระมัน แต่สำหรับผมปิดครับเสียดายพระทนดูไม่ได้ที่จะต้องเห็นผิวรุ้งๆ สวยกริ๊บๆ ต้องสึกหายไป และอีกอย่างหากเลี่ยมปิดหน้าหลวงพ่อ เส้นสายลายยันต์ รอยจารจะยังคงอยู่เดิมๆ ส่องทีไรก้อมีความสุข หากกรอบเสีย ก้อไปเลี่ยมใหม่ วันข้างหน้าลูกหลานจะได้มีพระสภาพสวยๆเดิมๆไว้บูชา เเละขายได้ราคาดี ....ด้วยความเคารพครับ

5. ทวนเทพ1963 เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2012
    สำหรับผมเลี่ยมปิดหรือเปิดไม่ค่อยยึดถือครับ คิดว่าพลังอำนาจที่ศักดิ์สิทธิ์ก็ยังคงมีอยู่ แต่คิดว่าน่าจะเกิดพลัง 100% ถ้าผู้สวมใส่วัตถุมงคลนั้น รักษาศีล ๕ ทำแต่ความดี ไม่อยู่ในความประมาท มีสติ ระลึกถึงพระคุณของครูบาอาจารย์ บิดา มารดา และผู้มีพระคุณทั้งหลายครับ (ความคิดเห็นส่วนตัวครับ)

6. Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ถ้าเลี่ยมเปิดองค์พระท่านสึก ใจท่านจะฝ่อไหมครับ
    แล้วจะศรัทธาลดลงไหมครับ

ฉะนั้นเลี่ยมให้ท่านมิดชิด กันน้ำกันสารพัดไปดีกว่าครับ
    ท่านจะได้สวยๆๆ อยู่นาน จิตเราจะได้ไม่กังวล
    เดี๋ยวพอพระสึก หน้าท่านจางลง ก็พะวงอีกว่าพุทธคุณจะหายไหม

กันน้ำไปเลยครับ 100 % ยิ่งดีๆ 555