พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

1. spartanmaya เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    เพิ่งมีเวลาเข้ามาดูนี่แหล่ะครับ
    วันนี้ที่นี่เขาทำงานกันคร้าบบบบ

2. บอย68 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ..
    เมื่อไร กลับเมืองไทยครับ...

3. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ645 เหรียญเปิดโลก หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ถ่ายรูปให้แสงมากไปหน่อย ก็ถือว่าสวยแล้ว แต่องค์จริงสวยกว่าในรูปมากครับ สวยสมบูรณ์ ราคารุ่นนี้ขยับอีกแล้ว ผมคัดสวยๆ ดูแท้ง่ายๆ เน้นพระแท้ สวยเดิมๆ ดีกว่านะครับ ระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาองค์ละ โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) สมาชิกหาไม่เจอ เลยก็อปมาให้ มีคนสนใจเยอะทั้งในเวป และตู้พระ แต่ราคายังไม่ได้กัน ตู้พระพวกๆกันก็จะต่อลง 1000 แต่เวลาเขาไปปล่อยให้เช่า ได้กำไรหลายพัน ขนาดล่าสุดผมส่งล็อกเก็ตคู่พิมพ์หลวงปู่ทวดคู่หลวงปู่ดู่ ผมส่งไปให้ 7000 ยังต่ออีก สุดท้ายเอา 7000 ไปถึงมือปลายหมื่นกว่าบาทครับ ปิดให้คุณakenarok ครับ<!-- google_ad_section_end --> <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend>

</fieldset>

4. อ.จื่อโหย่ว ซินแสฮวงจุ้ย

28 พฤศจิกายน 2006
    ปิดรายการนี้ครับ

* พอดีถูกหวยอ่ะครับ ( อิอิ ถูกหวยกินนะ ) ไม่พูดพร่ำทำเพลงปิดอย่างเดียวตอนนี้

5. spartanmaya เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    ช่วงสงกรานต์ครับ
    เดี๋ยวขอตัวทำงานต่อก่อนนะครับ

6. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดเหรียญเปิดโลกให้ คุณakenarok ครับ ฉี่ยวไปเฉี่ยวมาอยู่นาน ล่าสุดก็เพิ่งโทรมา สมาชิกจะเอาพระมาแลก ผมก็ยินดี แต่ต้องเพิ่มตังค์ให้ผมอีกหลายพัน จึงคิดดูก่อน ก่อนหน้านี้สองอาทิตย์ตู้พันธุ์ทิพพ์จะเอาราคาส่ง เกี่ยงกัน1000บาท รายการแรงๆผมไม่ลดมาก เพราะเวลาเราไปแบ่งเขา เขาคิดแพงกว่าเราซะนี่ และมีตู้พระพระยูเนี่ยนมอลล์ ตรงข้ามเซ็นทรัล ลาดพร้อม จะบูชา เขาบูชาผมไปหลายหมื่นบาทแล้ว แต่ที่นั่นจะเงียบๆหน่อย เขาจะยกมือขอพรหลวงปู่ดู่ให้รอเขาก่อน สุดท้ายคุณakenarok ได้ไป คือสมบัติของใครก็ตามคิวกัน หรือเปลี่ยนมือเรื่อยๆ จนถึงเจ้าของตัวจริงครับ :cool:

7. อ.จื่อโหย่ว ซินแสฮวงจุ้ย

ลูกหลวงปู่ตัวจริงๆอยู่ตรงนี่ครับ (f)

8. บอย68 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณสุขุม ช่วยเพิ่มตำแหน่งให้คุณakenarok ด้วยนะครับ...เอิ๊กกๆๆๆ

ปล.แซวกันเล่นนะครับ คุณakenarok อย่าถือสา ชอบสายหลวงปู่เหมือนกัน มาเป็นเพื่อน เป็นพี่เป็นน้องกันนะครับ ผมบอย...

9. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

หวยออกอะไรเอ่ย ข้างบน มี2 หรือ6 ไหม ผมรวบรวมหาน้ำมันรถจะกลับบ้าน ทีละ 500 ถ้าไม่ออกก็คืนเขาไป 1000...นานๆจะเล่นสนุกๆ ให้เลือดลมมันเดิน สมัยหลายปีมาแล้ว ยังทำงานบริษัทเล็กๆอยู่เลย ผมวิ่งตัวละ 10000 งวดหนึ่ง วิ่งสองตัว เวลาได้ดีใจ เวลาเสียไปหมดเลย เพราะกำไรใช้หมดแล้วครับ...เดี๋ยวนี้เล่นแบบได้เสียหนักๆ ผมไม่เอาแล้วครับ เพราะหมดมาหลายรอบ เขาเรียกว่ามีบ้านขายบ้าน มีรถขายรถครับ...555 :cool:

10. อ.จื่อโหย่ว ซินแสฮวงจุ้ย

ไม่มีปัญหาครับผม อิอิ ผมชิลๆ ปรกติเฮฮาไปเรื่อยๆอะครับ ยินดีครับได้รู้จักครับ ผมเอกครับ

11. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

คุณakenarok เป็นเสี่ยหนุ่มๆนานแล้ว และคงหาเงินเก่งครับ
    ...ผมชอบไปนั่งเล่นศูนย์พระยูเนี่ยนมอลล์ เพราะพวกๆเปิดตู้อยู่หลายคน แต่ให้เช่าพระในตู้เขา เราก็ไม่ยุ่ง เพราะส่วนใหญ่เขาเช่าหาพระกรุ พระเก่า พระตลาดนิยม เช่นพระสมเด็จ ส่วนใหญ่ทางใครทางมัน อย่างพระสมเด็จเปิดกัน 2000-350000 ครับ ส่วนใหญ่จะเปิดราคาหลักหมื่นทั้งนั้น แต่ให้เช่ากันไม่หมดซะที เพราะอย่างนี้ว่ากันไม่ได้ เพราะเขาไม่มีประกันอยู่แล้ว คือแล้วแต่ความพอใจ...ถามคุณภูมิพัฒน์ ดูก็ได้ แต่ก่อนแกไปศึกษาหาข้อมูลบ่อย เดี๋ยวนี้ผมยึดหัวหาดแล้ว เพราะผมให้พวกๆถาม เวลาใครมาเช่าพระ ให้ถามว่ามีหลวงปู่ดู่ไหม ผมขอเช่า และให้เขาไปเดินแห่ราคาให้ทั่วก่อน ค่อยมาหาผม แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ของเท่าไหร่ เจอแต่หลักร้อยและหลักพัน และนานๆได้สักครั้ง ส่วนใหญ่นำแต่เก๊ๆมาให้ ผมดูเป็นก็ไม่เอาหรอกครับ เพราะเราอยู่วงการนี้แล้ว ก็ต้องพบปะเพื่อนฝูงเยอะๆครับ
    -แต่อาชีพดีที่สุด ที่นั่นคือสักยันต์ และดูดวง อย่างหมอมี 5-6 ท่านได้ ก็หมุนเวียนกันไป เก่าไปใหม่มา จะได้เงินดีๆไม่กี่ท่าน อย่างหมอดูบางท่านเก็บครั้งละ 499 บาท ลูกค้าติดเยอะ คิวยาววันละ10กว่าคนแหนะครับ ท่านที่ไม่ค่อยมีลูกค้า วันละท่านก็เก่งแล้วครับ และแปลกมีแต่ผู้หญิงมาขอดูหมอทั้งนั้น ผู้ชายนานๆหลงมาซะทีครับ :cool:

12. อ.จื่อโหย่ว ซินแสฮวงจุ้ย

บนมี 2 ครับ ออก 227 ยินดีด้วยครับ

13. อ.จื่อโหย่ว ซินแสฮวงจุ้ย

อ่ะจ๊าก เสี่ยหนุ่ม ผมใช้หลักการ อดข้าวกินมาม่าแทน หาหลวงปู่ตามงบประมาณ แต่อย่างว่านะ บานปลายทุกทีเลย :'(

14. บอย68 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเอก รับปรึกษาฮวงจุ้ย ด้วยหรือครับ

15. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าวได้ ประมาณ 500 เพราะไปใส่ 62-26 ด้วย ...บอกพวกๆไป ระวังเบิ้ลเหมือนงวดทีแล้วนะ....จริงเรื่องหวยผมเป็นคนไม่มีดวงมาหลายสิบปีแล้ว ทั้งมีคนมาบอกเลข ทั้งดูสถิติเอง เวลาซื้อมันกินเราเรื่อย ผมจึงเน้นวิ่ง คือขอจะีๆสักตัว สุดท้ายมันก็กินเราอีก จึงยอมแพ้ เลิกเล่นมานาน แต่นานๆจะซื้อล็อตเตอรรี่ไม่กี่ใบ ทั้งชีวิตก็ถูกสองตัว2-3ครั้งได้
    ...แต่หลังๆ นึกสนุกๆจะหาค่าน้ำมันรถ หรือค่าข้าว ไม่ต้องไปนั่งคิด หรือหาที่ไหน อยากจะเล่นก็เล่นเลย วันหวยออกหรือก่อนหนึ่งวัน คือเรานึกๆว่าน่าจะมีเลขไหนบ้าง ก็ได้ติดมา3-4งวดแล้ว แต่ไม่ได้เล่นทุกงวด คือบางงวดก็ไม่เล่น และก็เล่นทีตัวละ500-800-1000 แค่นี้แหละครับ คือเสียเราก็ไม่เสียดายนะครับ...อย่างล็อตเเตอร์รี่ ผมนานๆซื้อสักครั้ง ไม่ถูกก็เฉยๆ ถ้าวันไหนถูกก็โอเคครับ ล่าสุดไปทำบุญช่วงปีใหม่ปีที่แล้ว คนเขาเลือกล็อตเตอร์รี่ที่วัดหลวงปู่ดู่อยู่ เขาจะเอาสามตัวเลย ไม่มี มีแค่สองตัวเขาจึงไม่เอา ผมเลยบอก ผมเอาเอง ทำบุญที่วัดสะแกเสร็จ ถึงวันหวยออก 1ใบโดด ถูกสองตัวล่างครับผม...
    -และเรื่องขอพรบารมีคุณพระ หลวงปู่ทวดหลวงปู่ดู่ ลฯ เวลาเราไปหาพระเครื่อง ผมได้ของแพงๆหลักหมื่น แต่เช่ามาถูกๆบ่อยมาก-และไปเจอลูกศิษย์ที่เก็บเก่าไว้หลายๆครั้ง ก็ขอพรเอาเเหละครับ :cool:

16. อ.จื่อโหย่ว ซินแสฮวงจุ้ย

อิอิ มือสมัครเล่น นะครับ มีไรปรึกษาได้ครับ ต้องบอกก่อนเดี๋ยวนี้ฮวงจุ้ยมันเป็นธุรกิจไปแล้ว แต่ผมทำไม่ได้ครับ ขัดนิสัยส่วนตัว

17. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

อย่างนี้ เดี๋ยวคิวยาวครับ บริษัทเพื่อนๆผมเขามาดูทีหนึ่ง เจ้าของโรงงานเซ็นต์เช็ค หลักแสนครับ :cool:

18. Step&Time เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    จองนะครับ...........

19. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าวผมก็มัวแต่คุย วันนี้ก่อนเที่ยงส่งพัสดุอีเอ็มเอสให้ คุณ s... eh 3942 3776 6 th ครับ :cool:

20. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดให้ครับ รอยจารที่รูปภาพไม่ทราบว่าใครจารนะครับบางท่านว่าหลวงปู่เองบางท่านว่าลูกศิษย์ช่วยจาร ผมไม่รู้จึงไม่ฟันธง...แต่ที่ผ้าลายมือหลวงน้าดำที่จารเหรียญเศรษฐีให้หลวงปู่ดู่ครับ....สรุปตะกรุดที่ลงกระทู้ นำมาให้หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตแน่นอนครับ :cool: