พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

1. ฅนริมน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2008
    ขอทราบค่าบูชารูปหล่อพิเศษ,รูปหล่อวิเชียรและปรกใบมะขามหลวงปู่ดู่ ผ่านทางPMได้ไม๊ครับ

2. man_12 เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ

3. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

คุณคนริมน้ำ ผมตอบทางพีเอ็มนะครับ แต่ละพิมพ์มีหลายองค์ หลายสภาพ(สวยต่างกัน)
    คุณman12 ผมปิดการจองให้แล้วครับ
    คุณเด็กมือใหม่ ผมปิดการจองให้แล้วครับ พระเครื่องบูชาได้หมดแหละครับไม่ว่าชายหรือหญิง แต่ชื่อเรียกเพื่อจำง่าย เช่นชื่อคนสร้าง สถานที่พบ หรือรูปลักษณะที่เห็น เป็นต้นครับ
    ปกติพระรายการ350บาทผมเปิด500-600บาท ก็ลงราคาให้ไปบูชากัน แต่องค์ไหนที่พอเก็บกันได้ก็รีบนะครับ (ผมก็เก็บไว้เหมือนกัน อีกหลายๆปีราคาคงไปไกลแล้วนะครับ) เพราะพระเริ่มหายาก และแพงขึ้นเรื่อยๆ องค์ไหนถูกตังค์รีบเก็บ เดี๋ยวราคาจะขยับขึ้น พระหลวงปู่ดู่ที่หมุนเวียนกันหลากหลายพิมพ์ มีเนื้อผง เนื้อดิน เนื้อโลหะ ราคาอยู่ที่หลักร้อย ถึงหลักแสนครับ(หลักแสนส่วนใหญ่เป็นเนื้อทองคำ) เนื้อธรรมดา หลักพันถึงหลักหมื่นก็เยอะครับ rabbit_eating
    ลืมบอกไปพระหลวงปู่ดู่ ท่านให้เน้นกำ ทำกรรมฐาน จะก้าวหน้าได้ไว และที่บูชาขอบารมี ก็แล้วแต่อาราธนา ดีทุกด้าน แต่ไม่อยู่เหนือเกินกรรมนะครับ ท่านบอกไม่มีอะไรจะใหญ่เกินกรรม ถ้าคิดถึงหลวงปู่ หลวงปู่ก็อยู่กับคนนั้น ถ้าเริ่มปฏิบัติและเห็นความดีในตัวเอง ก็เริ่มใช้ได้ ถือว่ารู้จักหลวงปู่ครับ

4. wichu เป็นที่รู้จักกันดี

จองพระครับ

จองรายการนี้ครับ

5. wichu เป็นที่รู้จักกันดี

จององค์ที่ 3 นะครับ

6. wichu เป็นที่รู้จักกันดี

จองพระสมเด็จปรกโพธิ์ ครับ

โอนเงินแล้วตามที่ได้โทรแจ้งครับ ที่อยู่ตาม PM ครับ

7. Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับผม

8. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

-คุณwichu พรุ่งนี้ผมส่งพัสดุอีเอ็มเอส กล่องแข็งครับ พอดีอีเอ็มเอสต้องส่งก่อนเที่ยงถึงจะได้รอบวันนี้ครับ
    -คุณman12 พรุ่งนี้ผมส่งพัสดุอีเอ็มเอส กล่องแข็งครับ และโทรบูชาพระเพิ่ม ผมลงรูปยืนยันอีกรายการ ด้านหลังเห็นตะไบผสมชัด สีฟ้าๆ ส่วนสีชมพูเป็นเม็ดๆ พระธาตุครับ ผมเห็นแบบนี้ผุดขึ้นมา และมาเกาะที่หลังก็มีครับ (ส่วนมวลสารไม่ใช่ดูที่ตะไบฟ้าๆอย่างเดียวและบอกว่าแท้ และทัน ต้องดูพิมพ์ เนื้อ ตำหนิ และเคยเห็น ประกอบด้วยครับ เพราะจะมีรุ่นที่ไม่ทันก็มี และเก๊ก็มีครับ) พระขุนแผนองค์เล็กหลักร้อยต้นๆครับ ถ้าเนื้อดินเผาห้าเหลี่ยมองค์ใหญ่เกือบหมื่น กับหมื่นกว่า ยุกต้นๆ แล้วแต่ปีที่สร้างครับ เอาถูกตังค์ดีกว่านะครับ
    -คุณTon Ton ผมเข้ามาปิดรายการพระให้นะครับ ได้ราคาถูกแล้ว จริงๆสององค์นี้ สวยๆ ดูง่าย ราคาขยับไปแล้วครับ hello8(ปิดรายการนี้ครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      118.7 KB
      เปิดดู:
      81
      ขนาดไฟล์:
      80.7 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      82.7 KB
      เปิดดู:
      73
  9. man_12 เป็นที่รู้จักกันดี

พระสวยครับพี่ ขอบคุณมากครับ

10. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ลงรูปให้ศึกษาพระบูชาเนื้อผงปูนปิดทองคำแท้ปี2525 รุ่นนี้ที่ผมเห็นจะมีทาทอง และปิดทองคำแท้ ใต้ฐานเจาะรู และใต้ฐานเรียบ มีตรายางกับไม่มีครับ
    สังเกตที่ซอกแขนด้านในและด้านนอกไม่รู้อะไรใสๆมาเต็มเลย ผมดูตามซอกฐานพระ ก็มีครับ
    พระบูชาต้องถามคนเห็นบ่อยๆจะตอบแท้-เก๊ได้ แต่คนไม่ค่อยเห็นพระจะตอบ(แท้ )-(50-50 )-(เก๊) หรือคนเป็นบางครั้งก็สวดพระกัน เพื่อให้มาบูชาพระตัวเองครับ ฉนั้นเราต้องดูคนเป็น และศึกษาบ้างครับ
    ส่วนพระบูชาเนื้อโลหะคนที่มีเก็บกันเงียบ หลากหลายพิมพ์ ราคาแพงมากๆครับ หลายๆหมื่นบาทถึงแสนครับ

ขนาดไฟล์:
      208.9 KB
      เปิดดู:
      97
      ขนาดไฟล์:
      164 KB
      เปิดดู:
      114
      ขนาดไฟล์:
      73.3 KB
      เปิดดู:
      96
  11. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ42 เหรียญกระโดดบาตร (บล็อกนิยม)หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จังหวัดอยุธยา พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า มีสององค์ให้เลือกครับ เปิดบูชาองค์ละ (โทรถาม) ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้สองเท่าครับ รับประกัน1ปีครับ)<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> (คุณสันติจององค์ที่1.คุณJunghum จองเหรียญที่2.ครับ จริงๆบล็อกเดียวกัน สวยเหมือนกันครับ องค์จริงสวยกว่าในรูป) (ปิดรายการนี้ครับ)<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      141.6 KB
      เปิดดู:
      112
      ขนาดไฟล์:
      118.1 KB
      เปิดดู:
      95
      ขนาดไฟล์:
      99.9 KB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      111.9 KB
      เปิดดู:
      76
  12. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ43 เหรียญหล่อหยดน้ำ (เนื้อเงิน) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จังหวัดอยุธยา พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า มีโค้ดด้านหลังครับ เปิดบูชาองค์ละ 2000 ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้สองเท่าครับ รับประกัน1ปีครับ) (คุณก...จอง ปิดรายการนี้ครับ)<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      124.7 KB
      เปิดดู:
      82
      ขนาดไฟล์:
      137.8 KB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      63.5 KB
      เปิดดู:
      65
  13. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ44. พระบูชาประมาณ5นิ้ว พิมพ์พระสังกัจจาย หลวงปู่ดู่ ทาทอง ส่วนทองคำเปลวที่องค์พระ และใต้ฐานพระ นำมาบูชาติดทีหลัง ใต้ฐานมีตรายางจางๆ วัดสะแก จังหวัดอยุธยา เนื้อผงผสมพุทธคุณ เกศา และมวลสารต่างๆ แก่ปูนขาว ฯลฯ พระบูชาพิมพ์ต้องคมชัดไว้ก่อน เนื้อจะต่างกันนิดหน่อย ในแต่ละองค์ เพราะถอดพิมพ์หลายครั้ง เนื้อพระมีหลายครก ต้องเห็นเนื้อพระบ่อยๆจะแยกได้ องค์นี้ผมดูแล้ว พิมพ์ชัดแจ๋ว เนื้อมวลสารเยอะ และแตกลายงา หมายถึงเก่าจริง และมวลสารเยอะ สีดำๆก็คือมวลสารแบบหนึ่ง และมวลสารเกิดการหดตัวมาก ทำให้ดูง่าย ที่สำคัญตรวจสอบอีกรอบแล้ว ให้ตู้พระใหญ่ๆพันธ์ทิพย์2-3ตู้ ที่ดูเป็นบอกแท้ เซียนพระอยุธยาบอกแท้ (บางท่านก็บอกว่าพระหลวงปู่มีสูตรต่างๆและสูตรผงจักรพรรดิ์ด้วยครับ) พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาองค์ละ (โทรถาม -พีเอ็ม) ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้สองเท่าครับ รับประกัน1ปีครับ)<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> (ปิดไว้บูชาเองครับ ตั้งไว้หลายวันแล้วครับ)
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>

ขนาดไฟล์:
      155.5 KB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      165.6 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      98.3 KB
      เปิดดู:
      95
  14. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ45. พระบูชาประมาณ5นิ้ว พิมพ์หลวงปู่ดู่ ปี2525 ทาทอง ส่วนทองคำเปลวที่องค์พระ และใต้ฐานพระ นำมาบูชาติดทีหลัง ถ้าเนื้อโลหะหายากสุดๆ และต้องมีหลักหมื่นปลายๆ บางท่านสู้ถึงแสนบาทเพราะยากได้ครับ วัดสะแก จังหวัดอยุธยา เนื้อผงผสมพุทธคุณ เกศา และมวลสารต่างๆ แก่ปูนขาว ฯลฯ พระบูชาพิมพ์ต้องคมชัดไว้ก่อน เนื้อจะต่างกันนิดหน่อย ในแต่ละองค์ เพราะถอดพิมพ์หลายครั้ง เนื้อพระมีหลายครก ต้องเห็นเนื้อพระบ่อยๆจะแยกได้ องค์นี้ผมดูแล้ว พิมพ์ชัดแจ๋ว เนื้อมวลสารเยอะ และแตกลายงา หมายถึงเก่าจริง และมวลสารเยอะ สีดำๆก็คือมวลสารแบบหนึ่ง และมวลสารเกิดการหดตัวมาก ทำให้ดูง่าย ที่สำคัญตรวจสอบอีกรอบแล้ว ให้ตู้พระใหญ่ๆพันธ์ทิพย์2-3ตู้ ที่ดูเป็นบอกแท้ เซียนพระอยุธยาบอกแท้ (บางท่านก็บอกว่าพระหลวงปู่มีสูตรต่างๆและสูตรผงจักรพรรดิ์ด้วยครับ) พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาองค์ละ โทรถาม บาท ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผมแท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้สองเท่าครับ รับประกัน1ปีครับ) (ปิดให้นอกเวปครับ)<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      142 KB
      เปิดดู:
      97
      ขนาดไฟล์:
      157.2 KB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      98.3 KB
      เปิดดู:
      93
  15. Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รบกวน PM ราคาเปิดบูชาด้วยครับพี่

16. Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

ค่าจัดส่งนี่รวมเป็นครั้งเดียวคือ 50 บาทใช่ไหมครับ

17. man_12 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้ว ขอบคุณครับ

18. หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอจองรายการนี้ครับ
    รายการ25. พระสมเด็จองค์ปฐม รุ่นสาม(ก้นนะทองแดงนิยม)หนังสือวัดลงว่าทันหลวงพ่อครับ วัดท่าซุง จังหวัดอุทัยธานี เนื้อโลหะกะไหล่ทอง พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า พระรูปหล่อราคาขยับไปไว และสูงขึ้นเรื่อยๆ เปิดบูชาองค์ละ 3200 บาทครับ (พระผมแท้ รับประกันคืนเต็มราคา รับประกัน1ปีครับ)<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>

</FIELDSET>

19. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

-คุณsurfer เหรียญกระโดดบาตร(พิมพ์นิยม)ตอบทางพีเอ็มแล้วครับ รุ่นนี้นิยมตำหนิเส้นขนแมวขีดด้านซ้ายด้านหน้า คมชัดพอดี มีทั้งสองเหรียญ พอดีกล้องไม่คมพอ พยายามถ่ายก็เห็นองค์เดียว จริงๆมองเห็นด้วยตาเปล่าทั้งสองเหรียญ และถ้าเป็นเหรียญหลวงปู่ทวดปี2528 เหรียญไข่ (พิมพ์นิยม)เขานิยมขีดเส้นขนแมว ทั่วองค์ (มีหลายเส้น) ดูรูปเก่าๆผมได้ และจีวรด้านบนตรงโค้งพอดี ไม่ขีดเป็นเส้นตรง
    -คุณTon Ton ค่าส่ง50บาท รวมหลายรายการได้ครับ
    -คุณหวงจื้อเซเวียน ผมปิดสมเด็จองค์ปฐมรุ่น3ให้แล้วครับ
    ....ใส่พระหลวงปู่ดู่ และหลวงพ่อฤาษีลิงดำ กันบ้างนะครับ และแจกญาติๆด้วย ตามคำทำนายเรื่องโรคระบาด และรังสีต่างๆ กันได้สำหรับผู้ศรัทธา และสองเรื่องนี้ก็จะหนักขึ้นอีกนะครับ ไม่เรื่องใดเรื่องหนึ่งจะเห็นชัด โรคแปลกๆมันเยอะ ล่าสุดเพื่อนบ้านเราคลังแสงยังระเบิดได้ พระหลวงพ่อใช้กันหลายประเทศนะครับ ไม่ใช่ในประเทศอย่างเดียวครับ..... hello6

20. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

โชว์ก่อนลง พระสมเด็จคะแนนคลุกผง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จังหวัดอยุธยา เนื้อผงผสมพุทธคุณ น้ำมัน ผงตะไบ และมวลสารต่างๆ ฯลฯ เนื้อแก่น้ำมัน มีจารด้านหลัง พระสวย ดูง่าย ขอบไม่บิ่น ขอบไม่แตกครับ สังเกตผงที่คลุกจะมีหลายอย่าง และผสมผงตะไบด้วยแต่จะเห็นได้น้อยองค์ แต่ส่วนใหญ่จะเห็นลักษณะกรวดใสๆกลมๆ แบนๆเกิดขึ้นที่ผงด้านหน้าและหลัง โดยใช้กล่องส่องพระจะเห็นชัด ครั้งนี้พิเศษพระธาตุแบบร่างแหตามรูปที่4 ผมนำพระมาถ่ายรูปหลายครั้งท่านก็เสด็จมาเกาะ บางทีวางเก็บไว้ท่านก็มาเกาะที่ซองพระ พระพิมพ์อื่นก็มาลักษณะนี้ บางทีก็มีสีดำเล็กๆมีรูอากาศ คล้ายอังคาร บางครั้งผมก็นำใส่ผอบ และบางครั้งผมก็ขอไปติดที่พระผงจารดินสอที่ผมโพสไว้หน้าแรก สังเกตด้านหน้าพระอยู่ระหว่างมือทั้งสองครับ(องค์ที่เลี่ยมทอง)
    (ตัวอย่างพระสมเด็จคะแนนคลุกผง เนื้อผงปูนขาว และเนื้อเทา มีตัวอย่างให้ดูหน้า1-2 ครับ พระคะแนนจริงๆหายากมากๆครับ)<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>

</FIELDSET>