พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

1. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

-ตอบราคาทางพีเอ็มแล้วนะครับ ลองเข้าไปเลือกดูนะครับ
    -พระหลวงปู่ดู่ขึ้นเรื่อยๆก็ดี สมาชิกที่มีเยอะๆจะได้ภูมิใจ ว่าพระของตัวเองราคาขึ้นไปเยอะแล้วนะครับ ท่านที่จะเช่าบูชา ก็เลือกตามกำลังเงิน ถูกๆในกระทู้ผมยังมีให้เลือกอีกพอสมควรครับ เดี๋ยวของราคาถูกๆก็แพงในอนาคตครับ
    -เดี๋ยวหกโมงเย็น-1ทุ่ม ถ้าเวปไม่อืดหรือหยุดปรับปรุง ผมจะลงพระเครื่องนิดๆหน่อย ...ลงเยอะไม่ได้ เพราะเริ่มหาของยากเข้าไปทุกที และราคาก็ขยับไปเรื่ื่อยๆครับ อนาคตจะแพงมากครับ (smile)

2. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวจะลงพระเครื่องเลยนะครับ ไม่รอหกโมงเย็นแล้วนะครับ เพราะช่วงนั้นจะไปธุระพอดีครับ :cool:

3. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ 845
    พระผงยันต์ดวง(มีพระธาตุชัดๆ) หลวงปู่ดู่
    วัดสะแก จังหวัดอยุธยา แช่น้ำมนต์ หรือแช่น้ำชามนต์หลวงปู่ดู่ ปัจจุบันหายากมาก เพราะมีหมุนเวียนไม่เยอะสำหรับพิมพ์นี้ สงสัยจะเป็นไปตามคำบอกที่พูดต่อๆกันมา สำหรับผู้มีวาสนาเท่านั้น และหนุนดวง เสริมดวง พุทธคุณครอบจักรวาล อธิฐานเอาครับ เนื้อ ของพระผงยันต์ดวง เนื้อจะต่างกัน เพราะลูกศิษย์หลวงปู่ดู่สร้างหลายท่าน คือนำเหรียญไปถอดพิมพ์นั่นเอง และเวลาผสมมวลสารก็จะหนักเบาไม่เท่ากัน พระผงรุ่นนี้ จะมีทั้งสร้างบรรจุโอ่งปี2527และมาเปิดหลังหลวงปู่ละสังขาร และสร้างแจกสมัยหลวงปู่ดู่อยู่มีทั้งแช่น้ำชามนต์และไม่แช่ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิด บูชาองค์ละ โทร ถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      80.4 KB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      92.9 KB
      เปิดดู:
      396
      ขนาดไฟล์:
      67.3 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      72.6 KB
      เปิดดู:
      400
      ขนาดไฟล์:
      61.8 KB
      เปิดดู:
      30
      ขนาดไฟล์:
      58.2 KB
      เปิดดู:
      31
  4. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ 846
    พระผงยันต์ดวง(มี พระธาตุชัดๆ) หลวงปู่ดู่
    วัดสะแก จังหวัดอยุธยา แช่น้ำมนต์ หรือแช่น้ำชามนต์หลวงปู่ดู่ ปัจจุบันหายากมาก เพราะมี หมุนเวียนไม่เยอะสำหรับพิมพ์นี้ สงสัย จะเป็นไปตามคำบอกที่พูดต่อๆกันมา สำหรับผู้มีวาสนาเท่านั้น และหนุนดวง เสริมดวง พุทธคุณครอบจักรวาล อธิฐานเอาครับ เนื้อ ของพระผงยันต์ดวง เนื้อจะต่างกัน เพราะลูกศิษย์หลวงปู่ดู่สร้างหลายท่าน คือนำเหรียญไปถอดพิมพ์นั่นเอง และเวลาผสมมวลสารก็จะหนักเบาไม่เท่ากัน พระผงรุ่นนี้ จะมีทั้งสร้างบรรจุโอ่งปี2527และมาเปิดหลังหลวงปู่ละสังขาร และสร้างแจกสมัยหลวงปู่ดู่อยู่มีทั้งแช่น้ำชามนต์และไม่แช่ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิด บูชาองค์ละ โทร ถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดครับ

ขนาดไฟล์:
      85.9 KB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      87.2 KB
      เปิดดู:
      391
      ขนาดไฟล์:
      76.3 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      67.5 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      65.5 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      57.6 KB
      เปิดดู:
      27
  5. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ 847
    พระผงยันต์ดวง(มี พระธาตุชัดๆ) หลวงปู่ดู่
    วัดสะแก จังหวัดอยุธยา แช่น้ำมนต์ หรือแช่น้ำชามนต์หลวงปู่ดู่ ปัจจุบันหายากมาก เพราะมี หมุนเวียนไม่เยอะสำหรับพิมพ์นี้ สงสัย จะเป็นไปตามคำบอกที่พูดต่อๆกันมา สำหรับผู้มีวาสนาเท่านั้น และหนุนดวง เสริมดวง พุทธคุณครอบจักรวาล อธิฐานเอาครับ เนื้อ ของพระผงยันต์ดวง เนื้อจะต่างกัน เพราะลูกศิษย์หลวงปู่ดู่สร้างหลายท่าน คือนำเหรียญไปถอดพิมพ์นั่นเอง และเวลาผสมมวลสารก็จะหนักเบาไม่เท่ากัน พระผงรุ่นนี้ จะมีทั้งสร้างบรรจุโอ่งปี2527และมาเปิดหลังหลวงปู่ละสังขาร และสร้างแจกสมัยหลวงปู่ดู่อยู่มีทั้งแช่น้ำชามนต์และไม่แช่ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิด บูชาองค์ละ โทร ถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดครับ

ขนาดไฟล์:
      81 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      74.6 KB
      เปิดดู:
      384
      ขนาดไฟล์:
      73.2 KB
      เปิดดู:
      32
  6. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ 848
    วัดสะแก จังหวัดอยุธยา พระธาตุตามขอบข้างถ่ายรูปไม่หมด เพราะมีเยอะครับ แช่น้ำมนต์ หรือแช่น้ำชามนต์หลวงปู่ดู่ ปัจจุบันหายากมาก เพราะมี หมุนเวียนไม่เยอะสำหรับพิมพ์นี้ สงสัย จะเป็นไปตามคำบอกที่พูดต่อๆกันมา สำหรับผู้มีวาสนาเท่านั้น และหนุนดวง เสริมดวง พุทธคุณครอบจักรวาล อธิฐานเอาครับ เนื้อ ของพระผงยันต์ดวง เนื้อจะต่างกัน เพราะลูกศิษย์หลวงปู่ดู่สร้างหลายท่าน คือนำเหรียญไปถอดพิมพ์นั่นเอง และเวลาผสมมวลสารก็จะหนักเบาไม่เท่ากัน พระผงรุ่นนี้ จะมีทั้งสร้างบรรจุโอ่งปี2527และมาเปิดหลังหลวงปู่ละสังขาร และสร้างแจกสมัยหลวงปู่ดู่อยู่มีทั้งแช่น้ำชามนต์และไม่แช่ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิด บูชาองค์ละ โทร ถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดครับ

ขนาดไฟล์:
      78.1 KB
      เปิดดู:
      370
      ขนาดไฟล์:
      105.1 KB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      72 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      63.3 KB
      เปิดดู:
      29
      ขนาดไฟล์:
      49.4 KB
      เปิดดู:
      400
      ขนาดไฟล์:
      52.8 KB
      เปิดดู:
      28
  7. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ 849

ขนาดไฟล์:
      97 KB
      เปิดดู:
      29
      ขนาดไฟล์:
      106.3 KB
      เปิดดู:
      374
      ขนาดไฟล์:
      86.5 KB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      65.8 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      48.8 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      56.7 KB
      เปิดดู:
      33
  8. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ 850
    วัดสะแก จังหวัดอยุธยา พระธาตุตามขอบข้างถ่ายรูปไม่หมด เพราะมีเยอะครับ แช่น้ำมนต์ หรือแช่น้ำชามนต์หลวงปู่ดู่ ปัจจุบันหายากมาก เพราะมี หมุนเวียนไม่เยอะสำหรับพิมพ์นี้ สงสัย จะเป็นไปตามคำบอกที่พูดต่อๆกันมา สำหรับผู้มีวาสนาเท่านั้น และหนุนดวง เสริมดวง พุทธคุณครอบจักรวาล อธิฐานเอาครับ เนื้อ ของพระผงยันต์ดวง เนื้อจะต่างกัน เพราะลูกศิษย์หลวงปู่ดู่สร้างหลายท่าน คือนำเหรียญไปถอดพิมพ์นั่นเอง และเวลาผสมมวลสารก็จะหนักเบาไม่เท่ากัน พระผงรุ่นนี้ จะมีทั้งสร้างบรรจุโอ่งปี2527และมาเปิดหลังหลวงปู่ละสังขาร และสร้างแจกสมัยหลวงปู่ดู่อยู่มีทั้งแช่น้ำชามนต์และไม่แช่ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิด บูชาองค์ละ โทร ถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดครับ

ขนาดไฟล์:
      84.1 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      99 KB
      เปิดดู:
      377
      ขนาดไฟล์:
      61.4 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      105.3 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      70.9 KB
      เปิดดู:
      30
      ขนาดไฟล์:
      50.6 KB
      เปิดดู:
      364
  9. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ 851
    พระผงยันต์ดวง(มาชุดเดียวกันกับที่ขึ้นพระธาตุ) หลวงปู่ดู่
    วัดสะแก จังหวัดอยุธยา นำไปบูชาเดี๋ยวพระธาตุก็ขึ้น เพราะพระมาชุดเดียวกันทั้งหมดครับ แต่อาจใช้เวลานานหน่อยครับ แช่น้ำมนต์ หรือแช่น้ำชามนต์หลวงปู่ดู่ ปัจจุบันหายากมาก เพราะมี หมุนเวียนไม่เยอะสำหรับพิมพ์นี้ สงสัย จะเป็นไปตามคำบอกที่พูดต่อๆกันมา สำหรับผู้มีวาสนาเท่านั้น และหนุนดวง เสริมดวง พุทธคุณครอบจักรวาล อธิฐานเอาครับ เนื้อ ของพระผงยันต์ดวง เนื้อจะต่างกัน เพราะลูกศิษย์หลวงปู่ดู่สร้างหลายท่าน คือนำเหรียญไปถอดพิมพ์นั่นเอง และเวลาผสมมวลสารก็จะหนักเบาไม่เท่ากัน พระผงรุ่นนี้ จะมีทั้งสร้างบรรจุโอ่งปี2527และมาเปิดหลังหลวงปู่ละสังขาร และสร้างแจกสมัยหลวงปู่ดู่อยู่มีทั้งแช่น้ำชามนต์และไม่แช่ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิด บูชาองค์ละ โทร ถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)(ต.อ.) ปิดครับ

ขนาดไฟล์:
      80.1 KB
      เปิดดู:
      433
      ขนาดไฟล์:
      79.7 KB
      เปิดดู:
      41
  10. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ 852
    พระผงยันต์ดวง(มา ชุดเดียวกันกับที่ขึ้นพระธาตุ) หลวงปู่ดู่
    วัดสะแก จังหวัดอยุธยา องค์นี้สีเหลืองเข้มๆ พระธาตุเริ่มขึ้นเป็นผดๆๆทั่วด้านหน้าและหลังครับ แช่น้ำมนต์ หรือแช่น้ำชามนต์หลวงปู่ดู่ ปัจจุบันหายากมาก เพราะมี หมุนเวียนไม่เยอะสำหรับพิมพ์นี้ สงสัย จะเป็นไปตามคำบอกที่พูดต่อๆกันมา สำหรับผู้มีวาสนาเท่านั้น และหนุนดวง เสริมดวง พุทธคุณครอบจักรวาล อธิฐานเอาครับ เนื้อ ของพระผงยันต์ดวง เนื้อจะต่างกัน เพราะลูกศิษย์หลวงปู่ดู่สร้างหลายท่าน คือนำเหรียญไปถอดพิมพ์นั่นเอง และเวลาผสมมวลสารก็จะหนักเบาไม่เท่ากัน พระผงรุ่นนี้ จะมีทั้งสร้างบรรจุโอ่งปี2527และมาเปิดหลังหลวงปู่ละสังขาร และสร้างแจกสมัยหลวงปู่ดู่อยู่มีทั้งแช่น้ำชามนต์และไม่แช่ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิด บูชาองค์ละ โทร ถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)(ว.อ.) ปิดครับ

ขนาดไฟล์:
      93.9 KB
      เปิดดู:
      380
      ขนาดไฟล์:
      89 KB
      เปิดดู:
      30
  11. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ 853
    พระผงยันต์ดวง(มา ชุดเดียวกันกับที่ขึ้นพระธาตุ) หลวงปู่ดู่
    วัดสะแก จังหวัดอยุธยา นำไปบูชาเดี๋ยวพระธาตุก็ขึ้น เพราะพระมาชุดเดียวกันทั้งหมดครับ แต่อาจใช้เวลานานหน่อยครับ แช่น้ำมนต์ หรือแช่น้ำชามนต์หลวงปู่ดู่ ปัจจุบันหายากมาก เพราะมี หมุนเวียนไม่เยอะสำหรับพิมพ์นี้ สงสัย จะเป็นไปตามคำบอกที่พูดต่อๆกันมา สำหรับผู้มีวาสนาเท่านั้น และหนุนดวง เสริมดวง พุทธคุณครอบจักรวาล อธิฐานเอาครับ เนื้อ ของพระผงยันต์ดวง เนื้อจะต่างกัน เพราะลูกศิษย์หลวงปู่ดู่สร้างหลายท่าน คือนำเหรียญไปถอดพิมพ์นั่นเอง และเวลาผสมมวลสารก็จะหนักเบาไม่เท่ากัน พระผงรุ่นนี้ จะมีทั้งสร้างบรรจุโอ่งปี2527และมาเปิดหลังหลวงปู่ละสังขาร และสร้างแจกสมัยหลวงปู่ดู่อยู่มีทั้งแช่น้ำชามนต์และไม่แช่ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิด บูชาองค์ละ โทร ถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)(ต.ล.) ปิดครับ

ขนาดไฟล์:
      79.5 KB
      เปิดดู:
      391
      ขนาดไฟล์:
      86.9 KB
      เปิดดู:
      39
  12. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ 854
    วัดสะแก จังหวัดอยุธยา นำไปบูชาเดี๋ยวพระธาตุก็ขึ้น เพราะพระมาชุดเดียวกันทั้งหมดครับ แต่อาจใช้เวลานานหน่อยครับ แช่น้ำมนต์ หรือแช่น้ำชามนต์หลวงปู่ดู่ ปัจจุบันหายากมาก เพราะมี หมุนเวียนไม่เยอะสำหรับพิมพ์นี้ สงสัย จะเป็นไปตามคำบอกที่พูดต่อๆกันมา สำหรับผู้มีวาสนาเท่านั้น และหนุนดวง เสริมดวง พุทธคุณครอบจักรวาล อธิฐานเอาครับ เนื้อ ของพระผงยันต์ดวง เนื้อจะต่างกัน เพราะลูกศิษย์หลวงปู่ดู่สร้างหลายท่าน คือนำเหรียญไปถอดพิมพ์นั่นเอง และเวลาผสมมวลสารก็จะหนักเบาไม่เท่ากัน พระผงรุ่นนี้ จะมีทั้งสร้างบรรจุโอ่งปี2527และมาเปิดหลังหลวงปู่ละสังขาร และสร้างแจกสมัยหลวงปู่ดู่อยู่มีทั้งแช่น้ำชามนต์และไม่แช่ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิด บูชาองค์ละ โทร ถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)(ต.ล.)ปิดครับ

ขนาดไฟล์:
      77.3 KB
      เปิดดู:
      378
      ขนาดไฟล์:
      67.9 KB
      เปิดดู:
      29
  13. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ 855
    วัดสะแก จังหวัดอยุธยา นำไปบูชาเดี๋ยวพระธาตุก็ขึ้น เพราะพระมาชุดเดียวกันทั้งหมดครับ แต่อาจใช้เวลานานหน่อยครับ แช่น้ำมนต์ หรือแช่น้ำชามนต์หลวงปู่ดู่ ปัจจุบันหายากมาก เพราะมี หมุนเวียนไม่เยอะสำหรับพิมพ์นี้ สงสัย จะเป็นไปตามคำบอกที่พูดต่อๆกันมา สำหรับผู้มีวาสนาเท่านั้น และหนุนดวง เสริมดวง พุทธคุณครอบจักรวาล อธิฐานเอาครับ เนื้อ ของพระผงยันต์ดวง เนื้อจะต่างกัน เพราะลูกศิษย์หลวงปู่ดู่สร้างหลายท่าน คือนำเหรียญไปถอดพิมพ์นั่นเอง และเวลาผสมมวลสารก็จะหนักเบาไม่เท่ากัน พระผงรุ่นนี้ จะมีทั้งสร้างบรรจุโอ่งปี2527และมาเปิดหลังหลวงปู่ละสังขาร และสร้างแจกสมัยหลวงปู่ดู่อยู่มีทั้งแช่น้ำชามนต์และไม่แช่ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิด บูชาองค์ละ โทร ถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)(ต.ล.)ปิดครับ

ขนาดไฟล์:
      71.9 KB
      เปิดดู:
      390
      ขนาดไฟล์:
      66.2 KB
      เปิดดู:
      34
  14. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ลงพระเครื่องแค่นี้นะครับ...ขอบคุณมากๆที่ติดตามครับ (deejai)

15. spartanmaya เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    วันนี้มีแต่ยันต์ดวงเลยนะครับ:cool:

16. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

-ปัจจุบันนี้ พระผงยันต์ดวงหายากกว่าเหรียญยันต์ดวงเสียอีกครับ และนิยมมากกว่าเหรียญไปแล้วครับ จริงๆพระผงน่าจะถอดพิมพ์มากกว่า คำว่าจะอยู่อยู่กับคนที่มีวาสนานี่แหละครับ พร้อมทั้งหนุนดวง ลูกศิษย์จึงกว้านเก็บกันหมด เกือบปีมาแล้ว ราคาแค่ 800-900 บาท และขึ้นมา พันกว่า บาท และขยับมาอีก สองพันกว่าบาท เดี๋ยวนี้ก็ขยับอีกนิด
    -ต่อไปพระผงยันต์ดวงหายากมาก เพราะผมลองไปถามๆคนที่มี ส่วนใหญ่มีกัน 1-2 องค์ คนที่มีเยอะหน่อย ก็เกือบๆสิบองค์ แต่ไม่ปล่อยให้เช่าบูชาครับ ส่วนผมขึ้นหิ้งไว้ 3 องค์เองครับ dencee

17. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดรายการ 845,846,847,848,849,850 พระผงยันต์ดวง ขึ้นพระธาตุชัด ปิดให้นอกเวปครับ

ปิดรายการ 851,852,853,854,855 พระผงยันต์ดวง ปิดให้นอกเวปครับ fishh_
    พระผงยันต์ดวง ปิดหมดแล้วนะครับ

18. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

-ต้องลงของแรงๆครับ กว่าจะได้มาก็เหนื่อยนะครับ เพราะราคามาสูง แต่ใจรัก ขอให้แท้อย่างเดียว ผมก็สู้ราคามาครับ
    -พลังเหนือพลัง ตามที่เขาเล่าๆมานะครับ พระผงยันต์ดวงความต้องการสูงครับ มีพระธาตุขึ้นเยอะๆ และสวยๆ ถ้าอยู่ในมือใหญ่เขาให้เช่ากันองค์ละเป็นหมื่นครับ (smile)

19. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

มาไวไปไวจริงๆ ครับ

20. Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    :':)':)':)':)'(
    มาไม่ทันอีกตามเคย มาไวไปไวจริงๆ