พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

1. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

-เจอแล้ว 1เหรียญ ผิวเดิมๆ สวยมาก แต่มีรอยแตกนิดหนึ่ง ถ้าไม่สังเกตุหรือลงกล้องพระไม่เห็นเลย จึงไม่บูชามาครับ จึงยังไม่ได้แจ้งไปครับ

-สมาชิกถามพระเครื่องมา น่าสนใจครับ คลิกด้านล่างครับ
    http://palungjit.org/threads/ถามมา-...ะแก-และโชว์รุ่นที่ไม่ทัน-คำสอน.224681/page-29

2. น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ขอแบบสภาพสวย ๆ เลยนะค่ะ เก็บทั้งทีอยากเก็บสวย ๆ อย่างเดียวเองค่ะ

3. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    โห พี่สุขุม ช่วงนี้พระออกเยอะนะครับ อีกหน่อยคงหาจับเบาๆไม่ได้แล้วแน่ๆ

4. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

บอกตรงๆผมก็อยากให้เช่าแพงนะครับ แต่พระเครื่องส่วนใหญ่จะให้ถูกกว่าเขาเสียมากกว่า ถ้าสวยก็อีกราคาหนึ่ง ถ้าเทียบปอนด์ต่อปอนด์ โดยรวมผมจะให้ถูกกว่าเขานะครับ ไม่งั้นไม่เด่น ....เพราะผมเริ่มก้าวมาจากระดับท้ายสุดในเวปนี้ และผมไม่มีตู้พระ ไม่มีเวปส่วนตัว หรือไปเปิดเวปอื่นร่วมด้วย ผมอยู่ที่พลังจิตที่เดียว ก็คิดว่าอันดับ 1 แล้วตอนนี้ เรื่องราคา และความน่าเชื่อถือ(พูดแล้วเขิน เครดิตดีๆเดี๋ยวก็ให้เช่าแพงซะเลยครับ) บางช่วงๆก็โดนสกัดดาวรุ่งหลายครั้ง แต่เอาผมไม่ลงนะครับ เพราะผมใช้ความจริงใจเป็นหลัก และเน้นพระแท้มาตรฐานสากลครับ.......แต่บอกตรงๆมีหลายๆท่านที่ให้เช่าพระเครื่องสายหลวงปู่ดู่จับตามองอยู่ ที่เขาตุนๆกันไว้ รอลงราคาแพงๆนะครับ แต่ถ้ามีแบบมาลงถูกๆส่วนใหญ่ผมจะบอกสมาชิกให้เช่าไม่ว่าสายไหนๆ หรือผมช้อนเช่าเองด้วย แต่เหตุการณ์แบบนี้ไม่ค่อยเจอ ส่วนมากนำรายการย่อยๆคือพระราคาหลักร้อยมาแหย่ไม่กี่รายการนะครับ ...คือราคาจะขยับไปเรื่อยๆ คนที่เขาตุนส่วนใหญ่เขาก็อยากได้ราคาสูงตามเช่นกันนะครับ....ถ้าพระเครื่องผมหมด ผมก็หยุด หรือหาราคาที่สู้เขาไม่ได้เราก็ยอมครับ แต่ตอนนี้ก็ยังเป็นทางเลือกเล็กๆให้สมาชิกได้เลือกอีกทางก็เท่านั้นเองครับ และกระทู้นี้หน้าต่างๆที่สมาชิกเช่าพระไปผมจะไม่ลบ เพื่อให้ตรวจสอบได้ครับ (smile)
    ....วันนี้ไม่ลงพระเครื่องนะครับ

5. jitdee4 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2006

เชื่อไหมว่า แวะเข้าดูเรื่อยๆ
    อยากมีพระของหลวงปู่สักองค์
    เคย pm มาถาม ราคาเหรียญที่ชอบ
    ได้แต่เฮ้อ ชอบเหรียญครับ ไม่ค่อยชอบเนื้อผง

เอาน่า จองเหรียญนี้ละกัน

6. Boonyanus เป็นที่รู้จักกันดี

และเหรียญปี2524 หลวงปู่ดู่
    สอบถามราคาครับ

7. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

-รับทราบการจองครับ ขอบคุณครับ :cool:

-ผมพีเอ็มตอบราคาให้แล้วนะครับ

8. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

-ปิดรายการ 731 เหรียญหล่อ พระเหนือพรหม หลวง ปู่ ดู่ หน้า126 7500 บาท ปิดให้คุณpe....ครับ :cool:

9. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ลงรูปยืนยันรายการ 874
    รูปหล่อพิเศษ เนื้อโลหะผสม 11 องค์ หลวงปู่ดู่
    วัดสะแก จังหวัดอยุธยา สภาพเดิมๆ กริบๆ เขาบอกจะไปออกให้เช่าต่อ สงสัยมีใบสั่ง มีเท่าไหร่บอกเอาหมด แบ่งๆกันไปครับ นอกเวปโทรปิดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      105.8 KB
      เปิดดู:
      479
  10. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

<!-- google_ad_section_end --> <fieldset class="fieldset"><legend>รูป ขนาดเล็ก</legend>
    </fieldset>
    ว่างๆมาให้ข้อมูลวงการพระครับ พูดถึงพระเครื่องสายหลวงปู่ดู่ ที่ได้ยินมาแบบหนาหูมากๆ ขนาดคนที่รวยๆเป็นล้านๆ ที่ให้เช่าพระสายนี้เหมือนกัน พระแท้ยังชอบสวดเก๊ บางทีพระแท้ก็พูดให้สับสนต่างๆนาๆ เพื่อจะดึงลูกค้ากัน...แต่ผมไม่สนหรอก เพราะผมเช่าหาพระด้วยใจรัก ผมสะสมใหม่ๆใช้เงินเหลือๆไม่กี่ตังค์ ค่อยๆขยับ ไม่ใช่เอาเงินไปกว้านแบบซื้อหุ้น และต้นทุน 1 ปี ที่ผ่านมา ผมได้เงินสดคืนมาหมดแล้ว ที่เหลือบอกตรงๆก็เช่ามา เพื่อสะสมเอง และบูชาเอง ส่วนหนึ่งให้สมาชิกเป็นทางเลือก ได้พูดคุยกันทางธรรม และแจกไปก็เยอะไม่ว่าพระสายไหนๆ ส่วนใหญ่จะไปแจกงานผ้าป่าซะมากกว่านะครับ
    -เข้าเรื่องดีกว่านะครับ พระประทานพร แบบมีกล่อง หลวงปู่ดู่ มีบางท่านพูดให้สมาชิกสับสน หรือพูดแบบไม่เคลียร์ ทำนองเก๊ หรือบอกกล่องแบบนี้ที่วัดไม่มี ทำให้สมาชิกคิดว่าเก๊
    -ความจริงพระประทานพร องค์นี้แท้ แต่กล่องเจ้าของพระนำมาทำใส่ใหม่ เพราะมีเป็นลังๆ เพื่อป้องกันพระแตก และสวยงาม เหมือนเรานำพระไปใส่กรอบพลาสติก หรือกรอบทอง จะไปว่ากรอบไม่ใช่ของวัดหรือเปล่า เพื่อพูดดึงลูกค้าหรือครับ
    -พระประทานพร วัดสะแก มีเนื้อผงน้ำมัน เนื้อแก่ปูนขาว เนื้อดินเผา เป็นต้นครับส่วนพระเครื่องบางรุ่นของวัด แรกๆก็ไม่มีกล่องก็มี และตอนหลังทางวัดทำกล่องมาใส่ก็มี อย่างนี้จะเก๊ไหม เพราะพระเครื่องแท้ๆอยู่แล้วนะครับ
    -และพระหลายๆวัด หลายๆรุ่น บางครั้งเขาก็ไปทำกล่องใส่ใหม่เยอะแยะ บางทีใส่ซองกำมหยี่ เพื่อแจกงานผ้าป่าหรืออื่นๆ จะไปหาว่าแบบนี้ไม่ใช่ของวัดก็ไม่เหมาะ เพราะพระเครื่องแท้อยู่แล้วนะครับ ให้ข้อมูลศึกษาครับ

11. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ตาร้อนคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ :'(

12. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

-ขอบคุณครับคุณบอย ที่มาเยี่ยมชมครับ ...ให้เช่าไปเยอะๆก็ใจหายครับ แต่ก็ต้องตัดใจครับ แบ่งๆกันไปบูชา ช่วงนี้จะมีมาลงเรื่อยๆแต่จำนวนก็ลดลงเรื่อยๆครับ และท่านใดเช่าไว้ได้ก็ยินดีด้วย เพราะบอกตรงๆพระเครื่องหลวงปู่ดู่หายากมากๆครับ คือตอนนี้ส่วนตัวผม ไหลออก มากกว่าไหลเข้าครับ คือหาไม่ทันจริงๆนะครับ...บารมีหลวงปู่ทวดหลวงปู่ดู่ ลฯ แท้ๆครับ dencee

13. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

-ปิดรายการ 211 พระสมเด็จจารดินสอ เนื้อขาว หลวงปู่ดู่ ประมาณหน้า36 ปิดให้คุณde...พีเอ็มมาปิดครับ (smile)

14. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ยืนยัน พระผงยันต์ดวง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก
    บล็อกนิยม แช่น้ำชา เป็นบล็อกแรกๆครับ บิ่นนิดหน่อย แต่ราคาเร้าใจครับ 2,500 ครับ
    ปิดตามสั่งจองครับ

ขนาดไฟล์:
      95.4 KB
      เปิดดู:
      527
      ขนาดไฟล์:
      96.7 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      77.5 KB
      เปิดดู:
      45
  15. น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

ตามที่แจ้งค่ะ จองรายการ 875 ค่ะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

16. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ยืนยัน เหรียญยันต์ดวง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก
    บล็อกนิยม สวยกริบๆ ราคาท้าชนครับ
    (แหย่ขำๆนะครับ) ปิดตามสั่งจองครับ

ขนาดไฟล์:
      86 KB
      เปิดดู:
      506
      ขนาดไฟล์:
      124.8 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      135 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      133 KB
      เปิดดู:
      42
  17. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับผม กำลังลงรูปนะครับ.......ขอบคุณครับ

18. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

จะออกไปส่งพัสดุได้ไหมเนี่ย ปิดครึ่งวันด้วย สำหรับวันอาทิตย์ ...ฝนตกครับ :VO

19. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ 875
    รูปเหมือนข้างบัว หลวงปู่ดู่
    วัดสะแก จังหวัดอยุธยา พระในโอ่ง สร้างบรรจุปี2527 อธิฐานหลายปีมาก บางองค์ติดคราบเก่า บางองค์สีเทา(หายาก) ส่วนใหญ่สีขาวจั๊วๆ ลฯ และมาเปิดหลังจากหลวงปู่ดู่ละสังขาร 17มกราคม 2533 ให้เช่ายกกล่อง รวม 36 องค์ พระชุดนี้เก็บเก่า คัดสภาพเดิมๆ มีเนื้อเทา เนื้อขาว มีคราบเก่า มีโค้ด และพิเศษมีโค้ดปั๊มซ้ำสองครั้งติดให้มาด้วย 1-2 องค์ รุ่นนี้จะมีรอยกดลงไปที่ขอบด้านบน บางองค์ก็เรียบๆ เพราะเกิดจากบล็อกครับ ผมเน้นคัดมีโค้ดให้มากสุดเเละราคาแพงกว่าไม่มีโค้ด และจัดแบบไม่มีโค้ดแค่ 4 องค์ไว้ดูเปรียบเทียบ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า พีเอ็มหรือโทรถามนะครับ รับประกัน 1 ปีครับ คุณน้ำดีปิดครับ........องค์ที่เลี่ยมพลาสติก พระธาตุเริ่มมาเป็นประกายใส และมีเป็นเส้นๆสีฟ้า คล้ายๆเส้นด้าย ลฯ ครับ คุณน้ำดี ปิดครับ

ขนาดไฟล์:
      88.9 KB
      เปิดดู:
      1,002
      ขนาดไฟล์:
      150.5 KB
      เปิดดู:
      1,018
      ขนาดไฟล์:
      56.5 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      87.8 KB
      เปิดดู:
      50
  20. น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมาก ๆ เลยค่ะ เพิ่งเคยเห็นเหมือนกันค่ะพระในโอ่ง ขอบคุณค่ะ