พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

1. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ965.พระประทานพร ประมาณปี2520 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก เนื้อ ดินเผาพร้อมกรอบแสตนเลส คัดสวยๆครับ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้นอกเวปครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ966.พระประทานพร ประมาณปี2520 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก เนื้อ ดินเผาพร้อมกรอบแสตนเลส คัดสวยๆครับ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้คุณหน่อยครับ

3. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ967.พระประทานพร ประมาณปี2527(ประมาณ) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก เนื้อผงแก่น้ำมันมนต์ คัดสวยๆครับ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้นอกเวปครับ

4. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ968.พระประทานพร ประมาณปี2527(ประมาณ) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก เนื้อผงแก่น้ำมันมนต์ คัดสวยๆครับ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้นอกเวปครับ

5. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ969.พระประทานพร ประมาณปี2527(ประมาณ) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก เนื้อผงแก่น้ำมันมนต์ คัดสวยๆครับ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้คุณหน่อยครับ

6. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ลงพระเครื่องแค่นี้นะครับ...ขอบคุณที่ติดตามครับ (deejai)

7. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ พรุ่งนี้ส่งครับ...พระประทานพร เนื้อผงแก่น้ำมันมนต์ สมาชิกเช่ามาจากวัด ...จะนำเงินไปทำบุญหล่อพระ 2 องค์ จึงมาให้ผมเช่าต่อ ซึ่งผมก็จะเช่าแพงกว่าปกติ แต่ลงกระทู้ราคาปกติครับ ตอนแรกผมจะขอมาลงก่อนและจะให้เงินเต็มจำนวน โดยผมส่งให้ด้วย แต่เจ้าของขอตัดตอนส่งให้ผมเช่าเลย ผมก็ใส่ซองทำบุญต่างหากอีกเล็กน้อย แถมเขียชื่อใส่แผ่นทองเหลืองหล่อพระซะด้วยครับ...ซึ่งตอนแรกผมจะเก็บไว้ก่อน เพราะผมยังมีแบบนี้หลายองค์ และถือรายการอื่นๆไว้อีกเยอะพอสมควร เงินก็ไปอยู่ตรงนั้นเยอะนะครับ ผมก็ลัดคิวลงรายการนี้นะครับ เผื่อจะได้บุญทางอ้อมกันครับ ได้บุญด้วยกันครับ (smile)

8. poom4220 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2010

รายการ929 ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์,แก้วมณีนพรัตน์,แก้วสารพัดนึก,ลูกแก้วหลวงปู่ทวด หลวง ปู่ดู่ วัดสะแก จังหวัดอยุธยา ขนาดเส้นผ่าศูนย์ กลาง1.3-1.5 เซ็นติเมตร เจาะรูทุกลูก ผม คัด มวลสารดูง่ายๆ มา แต่มวลสารจะมีมากน้อยต่างกันไป และลูกจะไม่เท่ากัน เพราะปั้นด้วยมือ มวลสารมีหลายแบบ ผงต่างๆ ,ดอกไม้แห้ง,เกษา,เทียนชัย, แต่มีเด่นๆคือมวลสารสีส้มๆ และเทียนชัยหรือเทียนบูชาพระ แต่ ส่วนใหญ่ จะจมไปในลูกแก้ว เห็นจะๆไม่กี่ลูก แต่ให้เราดูความแห้งเก่าถึงยุก และมวลสารอื่นๆที่ประกอบ และที่มาดีๆก็จะปลอดภัย ได้ของแท้ครับ ชุดนี้พระธาตุขึ้น ง่ายมาก เจ้าของคัดออกไปหลายลูก เพราะราคาแพงกว่า แต่ลูกแก้วชุดเดียวกัน บูชาไปเดี๋ยวก็ขึ้นพระธาตุครับ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 600 ค่าส่งรวมได้หลายรายการครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND></FIELDSET>
    หมดรึยังครับ

9. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

คุณpoom4220 ผมตอบทางพีเอ็มแล้วนะครับ

ปิดรายการ943. พระสมเด็จ เนื้อชมพูอ่อนๆ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ปิดแจกงานบุญ พี่พุทธนิรันดร์ ครับ dencee

10. Pig_Never_Die เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญหลวงปู่ทวดข้างบัว รายการ962 กับเหรียญอันตรายาปิ รายการ963 ขอราคาด้วยครับผม

11. pheemawat เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามแหวนปลอกมีด หลวงปู่ดู่ครับ ไม่ทราบว่าแท้หรือเปล่าคับ ขอคำชี้แนะจากท่านผู้รู้คับ<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    </FIELDSET>

12. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

-ตอบราคาทางพีเอ็มแล้วนะครับ
    -แหวนวงนี้ น่าจะเห็นไปหลายกระทู้แล้วครับ....ยืนยันให้ละกันครับ เก๊100เปอร์เซ็นต์ครับ อย่างนี้เก๊ดูง่ายครับ นะล้อมที่หล่อมากับแหวน ก็ไม่ถูกต้องแล้วครับ

13. yohtls เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    -ขอบูชารายการ 944,962 ครับ

14. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ...ขอบคุณมากๆครับ ;38

15. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

-ปิดรายการ 894 พระผงเปิดโลก หลวงปู่ดู่
    -ปิดรายการ964,965,967,968 พระประทานพร เนื้อผง หลวงปู่ดู่
    ปิดให้นอกเวปครับ (smile)

16. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

-ปิดรายการ 959 พระพิมพ์แสดงปาฏิหาริย์ หลวงปู่ดู่
    -ปิดรายการ 675 พระพรหมเกษา หลวงปู่ดู่
    -ปิดรายการ 497 พระเศียรพรหม พิมพ์เล็ก หลวงปู่ดู่
    -และให้หาลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์ดูง่ายๆ 3 ลูก จัดให้เรียบร้อยแล้ว...วันนี้ส่งครับ...จัดแบบแท้ๆดูง่าย แท้ตาเปล่า และสวย สภาพเดิมๆครับ
    ปิดให้คุณp..ครับ :cool:

17. CHITPOL เป็นที่รู้จักกันดี

รับพระเรียบรอยขอบคุณครับผม

18. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

-ขอบคุณมากครับ
    -วันนี้ขอตัวไปส่งพัสดุก่อนครับ...หิวข้าวด้วย ตั้งแต่เช้านั่งเวฟโรตีใส่กล้วย กินกับกาแฟ เพราะรอช่างมาล้างแอร์นะครับ นั่งรอไปก็มีสมาชิกโทรมาคุยหลายท่าน ส่วนใหญ่ถามพระเครื่อง ผมก็คุยแชร์ความรู้กันนะครับ ...ผมจะบอกรวมๆไว้เลยนะครับ เช่าพระเครื่องถ้าเลือกได้พยายามเน้นแท้ดูง่ายเป็นหลัก เพราะถ้าแท้ดูยาก ของเก๊จะปนเข้ามาง่าย และเนื้อผงหรือเหรียญ ก็เช่าสภาพเดิมๆ แท้ดูง่ายเช่นเดียวกัน และเน้นดูคุณธรรมคนให้เช่าเป็นหลัก เพราะถ้าเจอคนไม่ดีก็อาจเจอปน เมื่อเราเชื่อใจเขา ผมจะบอกสมาชิกเสมอ แม้แต่ผมก็อย่าเชื่อใจ และผมไปประกันคุณธรรมคนอื่นไม่ได้ อย่างเขาโดนของเก๊มาหลักหมื่นหรือหลักแสน ถ้าเจอคนดีเขาจะเก็บไว้เองครับ...และถ้าเป็นพระเครื่องแท้ ก็แท้วันยังค่ำแหละค่ำ มีข้อพิสูจน์ได้ครับ นอกจากไปเจอเล่ห์เหลี่ยมของวงการ พูดให้เราเขวนะครับ เพื่อดึงลูกค้าเข้าร้าน หรือสวดไว้ก่อนจะได้เช่าของแท้ถูกๆ แต่ถ้าเราเช่าพระเครื่องอ่อนสวย หรือเนื้อและผิวพระดูยาก หรือบิ่น ราคาก็จะถูกลงมาอีกเยอะครับ...ให้มีความสุขกับการเช่าพระเครื่องกันนะครับ(smile)

19. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ส่งพัสดุอีเอ็มเอสให้ คุณp... eh 6804 7708 4 th ครับ
    วันนี้ส่งพัสดุอีเอ็มเอสให้ คุณหน่อย eh 6804 7709 8 th ครับ
    พรุ่งนี้ถึงครับ :cool:

20. pheemawat เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pheemawat
    สอบถามแหวนปลอกมีด หลวงปู่ดู่ครับ ไม่ทราบว่าแท้หรือเปล่าคับ ขอคำชี้แนะจากท่านผู้รู้คับ<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    </FIELDSET>
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

-แหวนวงนี้ น่าจะเห็นไปหลายกระทู้แล้วครับ....ยืนยันให้ละกันครับ เก๊100เปอร์เซ็นต์ครับ อย่างนี้เก๊ดูง่ายครับ นะล้อมที่หล่อมากับแหวน ก็ไม่ถูกต้องแล้วครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    ขอบคุณมากคับ<!-- / message -->