พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

1. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ลงรูปยืนยัน ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์,แก้วมณีนพรัตน์,แก้วสารพัดนึก,แก้วหลวงปู่ทวด เนื้อผง+ดิน+แร่ หายากมากมีโค้ดแจ่มๆ แท้มาแต่ไกล ดูง่ายมากๆ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ปิดให้นอกเวปครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณที่แจ้งครับ (deejai)

3. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ลงรูปยืนยัน
    พระเครื่องพิมพ์ต่างๆ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ให้เช่าบูชา 50 องค์ครับคัดดูง่ายๆ แท้ตาเปล่า ปิดให้นอกเวปครับ

4. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ลงรูปยืนยัน
    พระเครื่องพิมพ์ต่างๆ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ให้เช่าบูชา 50 องค์ครับ คัด ดูง่ายๆ แท้ตาเปล่า
    พระหลวงปู่ทวด เนื้อระเบิด เนื้อปูด เนื้อช่ำๆ หายากจริงๆ เขาว่าแบบนี้รุ่นหนังสือพิมพ์แท้ๆ ไม่ต้องกลัวตกรุ่น ส่วนผมขอให้ทันอย่างเดียวพอ เพราะชุดนี้อยู่กับหลวงปู่ดู่แน่นอน บางองค์ด้านหลังมีตรายางยืนยันด้วยครับ ทันหลวงปู่ดู่ชัดเจน จะรุ่นไหนก็โอเคแล้วครับ เพราะบางท่านว่าเนื้อเรียบๆ สีจางๆสร้างรุ่นหลัง เผลอๆกลัวไม่ทัน ...แต่ผมไม่ไปเช็กข้อมูลเดี๋ยวสับสน เพราะของผมที่หามา จากรังที่ทันหลวงปู่ดู่แน่นอน และผมแห่ความแท้อีกรอบ แถมหนังสือวัดลงด้วยครับ ปิดให้นอกเวปครับ

5. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ลงรูปยืนยัน เหรียญเศรษฐี ประมาณปี2531 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก โค้ดและ จารชัดแจ๋ว ตอนแรกผิวเหรียญจะแดงๆ เพราะไม่ได้รมดำหรือทำกะไหล่ นานๆไปคราบดำเริ่มเข้ามาจับ ทำให้ดูเป็นธรรมชาติ เหมือนแจกันทองเหลืองใหม่ๆ วางไว้นานๆก็กลับดำ และดูความแท้ได้ง่าย แต่บางครั้งเขานำเหรียญมาล้างน้ำยาทำให้แดงๆก็มีนะครับ บางเหรียญก็ดูออก บางเหรียญก็ดูยาก แต่ที่แดงเดิมๆก็มี ...ถ้าจะให้แน่นอน ให้แดงและมีคราบดำเก่าตามอายุ จะชัวว์ที่สุดครับ และเส้นรอบวงนูนๆด้านในติดเต็มตลอดทั้งเส้น เพราะรุ่นนี้บางเหรียญเส้นนูนกลมด้านใน จะขาดหรือหายไปเป็นช่วงๆด้านบนด้านซ้ายหรือขวา พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ ปิดให้ คุณb... ครับ

6. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ9.เหรียญเศรษฐี ประมาณปี2531 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก โค้ดและ จารชัดแจ๋ว ตอนแรกผิวเหรียญจะแดงๆ เพราะไม่ได้รมดำหรือทำกะไหล่ นานๆไปคราบดำเริ่มเข้ามาจับ ทำให้ดูเป็นธรรมชาติ เหมือนแจกันทองเหลืองใหม่ๆ วางไว้นานๆก็กลับดำ และดูความแท้ได้ง่าย แต่บางครั้งเขานำเหรียญมาล้างน้ำยาทำให้แดงๆก็มีนะครับ บางเหรียญก็ดูออก บางเหรียญก็ดูยาก แต่ที่แดงเดิมๆก็มี ...ถ้าจะให้แน่นอน ให้แดงและมีคราบดำเก่าตามอายุ จะชัวว์ที่สุดครับ และเส้นรอบวงนูนๆด้านในติดเต็มตลอดทั้งเส้น เพราะรุ่นนี้บางเหรียญเส้นนูนกลมด้านใน จะขาดหรือหายไปเป็นช่วงๆด้านบนด้านซ้ายหรือขวา พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้ คุณyohtls ครับ

7. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ10.เหรียญยันต์ดวง ประมาณปี2526 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก บล็อกนิยม ผิวเดิมๆ สภาพสวยๆพระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้ คุณyohtls ครับ

8. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ11.พระกริ่งประทานพร ประมาณปี2521 สร้าง 1000 องค์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก หนังสือวัดลง รุ่นนี้ถือว่าเป็นพระกริ่งรุ่นมาตรฐานที่สุดก็ว่าได้ครับ เสียเงินเช่าทั้งทีต้องมาตรฐานสากลครับ เนื้อโทนนวะ โลหะมวลสารผสมเพียบ ผิวเดิมๆ สภาพสวยๆ รอยจารใต้ฐานพระชัดแจ๋วลวงปู่ดู่จารเองนะครับ ไม่ใช่ลูกศิษย์ช่วยจาร เนื้อโทนนวะๆเห็นจ๊ะๆ แบบนี้นิยมสุดๆ เพราะจะดูง่ายมากๆ อย่างนี้โดนสวดยากครับ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดครับ

9. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ12.
    เหรียญเสมา ปี2526 เนื้อนวะ สร้าง 216 เหรียญ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก
    หนังสือวัดลง มีโค้ดและจารหลวงปู่ดู่เองชัดแจ๋ว เนื้อโทนนวะ โลหะมวลสารผสมเพียบ ผิวเดิมๆ สภาพสวยๆนานๆจะเจอแท้ๆสวยๆสักองค์ครับ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้ คุณyohtls ครับ

ขนาดไฟล์:
      139.6 KB
      เปิดดู:
      786
      ขนาดไฟล์:
      99 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      123.6 KB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      111.7 KB
      เปิดดู:
      875
  10. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ13.พระสมเด็จจารดินสอ เนื้อดินเผาคลุกผง สร้างน้อย ประมาณปี2493 หลวง ปู่ดู่ วัดสะแก หนังสือวัดลง หลวงปู่ดู่จารรอบองค์พระเองกับมือ เช่าบูชาหนึ่งองค์ ได้ถึงสอง คือเนื้อดินเผา และเนื้อผง พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้ คุณyohtls ครับ

11. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ14.
    ล็อกเก็ตหลวงปู่ดู่ ประมาณปี2532 อุดผง+เกษา หลวง ปู่ดู่ วัดสะแก
    สวยจริงๆ คัดสวยๆ ดูง่ายๆ เกษาเยอะๆ รูปไข่ซะด้วย ขึ้นคอสวยสมส่วนครับ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ปิดให้ คุณyohtls ครับ

12. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ลงพระเครื่องแค่นี้นะครับ...ขอบคุณสมาชิกที่ติดตามครับ ไม่ว่ากันนะครับ ที่มาลงยั่วๆให้ซี๊ดปาก...อิอิ(แซวครับ)(ping)

13. yohtls เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    ขอบูชารายการ 9,10,13,14 ครับ

14. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ...ขอบคุณมากๆครับ ;38

15. vit.....@ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2009
    -วันนี้ส่งพระแจกฟรี พระพรหม หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ให้ คุณพ่อลูกสอง
    -วันนี้ส่งพระแจกฟรี พระพรหม หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ให้ คุณpheemawat
    -วันนี้ส่งพระแจกฟรี พระพรหม หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ให้ คุณamen 666

อนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอให้สมหวัง สมปราถนาทุกประการครับ

16. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ให้สมหวังไวๆจริงๆเถอะครับ ...ชอบจริงๆเรื่องการอวยพรนี่ครับ โดยเฉพาะเจ้าของที่ฝากแจก ให้สมหวัง มีความสุขเยอะๆเช่นกันครับ

วันนี้ส่งพัสดุอีเอ็มเอสให้คุณธน..หมายเลข eh 6823 9929 1 th พร้อมลงรูปยืนยันพระเหนือพรหม หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ครับ ปิดรายการนี้ครับ

17. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ลงรูปยืนยันพระพิมพ์หลวงปู่ทวด เนื้อฉ่ำๆ เนื้อผุดขึ้นมา หลวงปู่ดู่ วัดสะแก คุณch.. สั่งผมมานาน สมหวังแล้วนะครับ ปิดรายการนี้ครับ

18. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ15.พระพรหมเกษา ประมาณปี2532 ฝังเกษาเพิ่มด้านหลัง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก สวยจริงๆ คัดสวยๆ ดูง่ายๆ เกษาเยอะๆ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดครับ

19. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ16.พระพรหมเกษา ประมาณ ปี2532 ฝังเกษาเพิ่มด้านหลัง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก สวยจริงๆ คัดสวยๆ ดูง่ายๆ เกษาเยอะๆ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดครับ

20. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ17.พระพรหมเกษา ประมาณ ปี2532 ฝังเกษาเพิ่มด้านหลัง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ด้านหน้าเจ้าของเดิมติดเองนะครับ สวยจริงๆ คัดสวยๆ ดูง่ายๆ เกษาเยอะๆ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ (พระผม แท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดครับ