พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

1. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ :cool:

2. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ และขอแบ่งเพิ่มอีกสององค์จัดไปครับ :cool:

3. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ

ขอบคุณสมาชิกทุกๆท่านครับผม thaxx

4. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดให้คุณ คุณnumatc สมาชิกเก่า แต่ก่อนปีหนึ่งได้ เช่าเหรียญและเนื้อผง หลวงปู่ดู่ ไปหลายรายการ ตอนนั้นก็ว่าแพงแล้ว ...แต่ตอนนี้แพงกว่าอีกเยอะเลย ถือว่าได้ของหลวงปู่ดู่ไม่แพงแล้วครับ แต่สมัยนั้นพลาดไปหลายรายการนะครับ ตอนนี้หลายๆพิมพ์แพงมาก ตามที่ผมเคยแนะนำจริงๆเลยนะครับ (smile)

5. กล่องเปล่า เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจององค์ที่ 155. ครับ

6. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ :cool:

7. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับที่มาบอกสมาชิกครับ ;38

8. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

พระสมเด็จ หลวงปู่ดู่ขึ้นพระธาตุ มีบางท่านบอกจะขึ้นคอ บางท่านบอกจะกำนั่งกรรมฐาน ผมยิ้มเลยครับ ...เพราะเขามีความสุขเราก็มีความสุขครับ (good)

9. nt119 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2009
    รายการ143.พระกริ่งประทานพร รุ่นแรกของกริ่งๆๆๆที่มาตรฐาน ปี2520-2521 สร้างน้อยประมาณ 1,000 องค์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ผิวดูง่ายมากๆๆ หาเงินเข้าวัด (สร้างซุ้มประตูเข้าวัด ถ้ามองขึ้นไปดูซุ้มประตูวัดจะเห็นพระประทานพรให้ท่านๆที่มาวัดสะแกครับ) หลวงปู่ดู่จารเอง เนื้อโทนนวะ บางองค์ก็ไม่เห็นจาร แต่ผมคัดๆๆๆ สวยๆๆมาให้ และเห็นเนื้อนวะชัดเจนครับ คัดสวยๆกริ๊บๆ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผมแท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)

ขอทราบราคาครับ

10. จิตพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับหลวงปู่แล้วครับ เมื่อเช้านี้
    ขอบคุณ คุณพี่สุขุม มากๆครับ

11. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งทางพีเอ็มแล้วนะครับ

ขอบคุณที่แจ้งมาครับ

12. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ158.พระสมเด็จ ขึ้นพระธาตุ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก โซนแช่น้ำชามนต์หรือน้ำมนต์หลวงปู่ดู่ แจกตอนหลวงปู่ดู่อยู่ครับ พระธาตุใสๆหายากครับ แบ่งกันไปบูชาครับ ถ้าไปขอแบ่งเขา ราคาส่งในราคานี้ก็ไม่ได้ครับ เพราะต้องแพงกว่านี้ครับท่าน พลัง เหนือพลัง แท้ดูง่ายมากๆ ถ้าสภาพสวยกริ๊บๆ พระธาตุเยอะ ต้องมี 3,000-5,000 แต่ที่ผมนำมาลงพอสวยครับ พระธาตุขึ้นมากน้อยต่างกัน ขึ้นยันขอบแหละครับ ที่เป็นฟองอากาศเดี๋ยวพระธาตุก็คลุมหมด ถ้าขึ้นไม่หมดราคานี้ได้พระธาตุก็คุ้มเกินคุ้มแล้วครับ พระผงรุ่นที่แจกสมัยหลวงปู่ดู่ราคา ปกติ จะแพงกว่าพระที่สร้างบรรจุโอ่งปี2527(มาเปิดโอ่งหลังหลวงปู่ดู่ละสังขาร) สังเกตรุ่นที่แช่น้ำชาหรือน้ำมนต์ไม่ค่อยมีคนออกถูกๆ เพราะทุนมาแพงกว่าพระในโอ่ง พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา 1,000 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผมแท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ลงรูปยืนยันปิดให้คุณnumatcครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      117 KB
      เปิดดู:
      91
      ขนาดไฟล์:
      94.9 KB
      เปิดดู:
      71
  13. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ159.พระสมเด็จ ขึ้นพระธาตุ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก โซนแช่น้ำชามนต์หรือน้ำมนต์หลวงปู่ดู่ แจกตอนหลวงปู่ดู่อยู่ครับ พระธาตุใสๆหายากครับ แบ่งกันไปบูชาครับ ถ้าไปขอแบ่งเขา ราคาส่งในราคานี้ก็ไม่ได้ครับ เพราะต้องแพงกว่านี้ครับท่าน พลัง เหนือพลัง แท้ดูง่ายมากๆ ถ้าสภาพสวยกริ๊บๆ พระธาตุเยอะ ต้องมี 3,000-5,000 แต่ที่ผมนำมาลงพอสวยครับ พระธาตุขึ้นมากน้อยต่างกัน ขึ้นยันขอบแหละครับ ที่เป็นฟองอากาศเดี๋ยวพระธาตุก็คลุมหมด ถ้าขึ้นไม่หมดราคานี้ได้พระธาตุก็คุ้มเกินคุ้มแล้วครับ พระผงรุ่นที่แจกสมัยหลวงปู่ดู่ราคา ปกติ จะแพงกว่าพระที่สร้างบรรจุโอ่งปี2527(มาเปิดโอ่งหลังหลวงปู่ดู่ละสังขาร) สังเกตรุ่นที่แช่น้ำชาหรือน้ำมนต์ไม่ค่อยมีคนออกถูกๆ เพราะทุนมาแพงกว่าพระในโอ่ง พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา 800 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผมแท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) ลงรูปยืนยันปิดให้คุณpapa...ครับ

ขนาดไฟล์:
      123.7 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      105.2 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      82 KB
      เปิดดู:
      72
  14. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ160.พระสมเด็จ ขึ้นพระธาตุ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก โซนแช่น้ำชามนต์หรือน้ำมนต์หลวงปู่ดู่ แจกตอนหลวงปู่ดู่อยู่ครับ พระธาตุใสๆหายากครับ แบ่งกันไปบูชาครับ ถ้าไปขอแบ่งเขา ราคาส่งในราคานี้ก็ไม่ได้ครับ เพราะต้องแพงกว่านี้ครับท่าน พลัง เหนือพลัง แท้ดูง่ายมากๆ ถ้าสภาพสวยกริ๊บๆ พระธาตุเยอะ ต้องมี 3,000-5,000 แต่ที่ผมนำมาลงพอสวยครับ พระธาตุขึ้นมากน้อยต่างกัน ขึ้นยันขอบแหละครับ ที่เป็นฟองอากาศเดี๋ยวพระธาตุก็คลุมหมด ถ้าขึ้นไม่หมดราคานี้ได้พระธาตุก็คุ้มเกินคุ้มแล้วครับ พระผงรุ่นที่แจกสมัยหลวงปู่ดู่ราคา ปกติ จะแพงกว่าพระที่สร้างบรรจุโอ่งปี2527(มาเปิดโอ่งหลังหลวงปู่ดู่ละสังขาร) สังเกตรุ่นที่แช่น้ำชาหรือน้ำมนต์ไม่ค่อยมีคนออกถูกๆ เพราะทุนมาแพงกว่าพระในโอ่ง พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา 1,000,000 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผมแท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ) (ราคาเขียนไว้ให้ชื่นใจ อย่าโอนมาจริงหละครับ เห็นบอกจะไปกำนั่งกรรมฐาน ใส่กรอบให้ด้วยเลยดีมั๊ยๆๆๆครับ) ลงรูปยืนยันปิดให้คุณปลาราหูครับ

ขนาดไฟล์:
      102.8 KB
      เปิดดู:
      87
  15. จิตพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่สุุขุมมีพระของหลวงปู่อีกมั้ยครับ มาไม่ทันพวกพี่เค้าจองกันหมดแหล่ะ
    (ผมอธิฐานหลวงปู่ตอนนั่งสมาธิทุกวัน ว่าอยากได้พระทันหลวงปู่สร้างเองซักองค์เพื่อมาทำกรรมฐาน..ตอนนี้ก็ได้รูปหล่อของหลวงปู่มาแล้วครับปลื้มสุดครับ)
    ถ้ามีเอามาลงอีกนะครับ..จะติดตามอย่างใกล้ชิดเลยครับ..

16. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ161.พิมพ์หลวงพ่อเกษม เขมโก หลวงปู่ดู่ วัดสะแก โซนแช้มป์โลก เพราะรุ่นนี้สวยๆคมๆหายาก แถมเกษาให้เห็นเพียบ เพิ่งได้มาไม่กี่วันนี้เองครับ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผมแท้ และทันหลวงปู่ดู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)จองแล้วครับ รอยืนยันครับ :cool:

ขนาดไฟล์:
      119.2 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      107.1 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      62 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      55.8 KB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      47.1 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      50.5 KB
      เปิดดู:
      66
  17. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผม ...ถ้าได้มาใหม่จะมาลงให้นะครับ ...ช่วงนี้จัดของผมที่มีอยู่ให้สมาชิกที่ขอแบ่งมาทีหลัง 2-3 ท่าน นะครับ ตอนนี้ไม่มีลงแล้วละครับ ค่อยๆติดตามนะครับ ไม่น่าจะผิดหวังครับ :z4

18. @korn เป็นที่รู้จักกันดี

พิมพ์เหมือนหลวงพ่อเกษมเลยครับคุณสุขุม (ขอทราบราคาทางPM ด้วยนะครับ)

19. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

เล่าเรื่องหลวงพ่อเกษมกับหลวงปู่ดู่นิดหนึ่ง คร่าวๆนะครับ ลูกศิษย์แอบเห็นหลวงปู่ดู่กับหลวงพ่อเกษมนั่งสนทนากันในกุฏิ ซึ่งหลวงพ่อเกษมจริงๆท่านอยู่จ.ลำปาง จ้า เท็จจริงอย่างไรไม่ทราบ เพราะเขาเล่ากันมา แต่ที่แน่ๆและยืนยัน หลวงปู่ดู่ ท่านบอกลูกศิษย์จะพาไปหาหลวงพ่อเกษม ทำนองนี้ และท่านก็เดินเข้าไปหยิบพระพิมพ์หลวงพ่อเกษมให้นะครับ (ping)

20. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

อุ๊ยพิมพ์ชื่อผิด ขออภัยอย่างสูง สงสัยจะได้พระสมเด็จอีกมั๋งครับ ถ้าได้ของวัดระฆัง สงสัยเรื่องยาวครับ........ขอบคุณที่แจ้งมาครับ สงสัยผมเมากาแฟครับ (deejai)
    ตอบราคาทางพีเอ็มแล้วนะครับ