พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

1. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผม แต่หายากนะครับ :cool:

2. ฤดูฝน เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2010
    จองราการ640ครับทันหรือเปล่า

3. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดรายการ641.พระพิมพ์โปรดองค์คุลีมาร หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา เนื้อแช่น้ำชามนต์ พิมพ์สอนโจรให้กลับใจเป็นพระอรหันต์ ถูกใจผมมากๆ แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า สภาพเดิมๆ ไม่ได้ใช้ ปิดให้คุณบ...สุดหล่อแดนใต้ครับ:cool:

4. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

ทันครับ...แบ่งๆกันไปบูชา ลูกหลานหลวงปู่ดู่เหมือนกันครับ รับทราบการจองครับ :cool:

5. ฤดูฝน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ พรุ่งนี้โอนให้ครับ พร้อมที่อยู่

6. yohtls เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    -ขอบูชารายการที่ 639 ครับ

7. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ ขอบคุณมากครับ :cool:

8. อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

องค์นี้จองครับ.................................................................

9. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ องค์นี้เขานำเงินไปสร้างพระเครื่องแจกฟรี ทุนมาประมาณ 270 ก็ไป 270 จริงๆมีหลายๆรายการ บางครั้งผมก็ไม่ได้บอก เพราะสมาชิกเขาขอไว้ และพระผงรุ่นนี้ราคาก็อยู่ประมาณนี้ ถ้าจะเอาแพงหน่อยในชั่วโมงนี้ก็ต้องมี 350 แต่การเคลื่อนไหวจะช้านะครับ
    *สมาชิกที่นำพระเครื่องมาให้ผมเช่า ส่วนใหญ่ผมก็จะให้ราคาดีกว่าที่อื่นๆอยู่แล้วเป็นหลัก ถ้าเขาจะเอาเงินไปช่วยงานบุญผมก็ขยับราคาให้อีก และก็มาลงบวกบ้างไม่บวกบ้างนะครับ มาทีก็หลักหมื่น หรือหลักแสน และมาหลายๆท่านแล้ว ผมก็ยินดีครับ(deejai)

10. ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

สวย ๆ แบบนี้มีอีกบอกผมด้วยนะคับพี่ แหะ ๆ

11. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

พระประทานพร เนื้อดินเผา...หาได้แล้วจะบอกจ้าาาา ช่วงนี้รังก็จะทยอยให้ และสมาชิกนำพระเครื่องออกเอาเงินไปทำบุญ เขาก็จะเรียกตัวผมเป็ยนช่วงๆ หรือผมเจอตรงไหนแท้สวยดูง่าย ผมก็เช่านะครับ:cool:

12. ฤดูฝน เป็นที่รู้จักกันดี

โอนให้แล้วครับ ธ.ไทยพาณิชย์ (รายการ640 เหรียญ 84 อัลปาก้า)
    ที่อยู่ส่งให้ทาง pmครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      313.7 KB
      เปิดดู:
      35
  13. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ642.
    พระผงพิมพ์ต่างๆ แช่น้ำชามนต์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    แช่น้ำชามนต์หลวงปู่ดู่ แจกในสมัยหลวงปู่ดู่ยังอยู่โซนแช่น้ำชามนต์ เนื้อผงเป็นที่นิยมมาก เพราะแจกสมัยหลวงปู่ดู่ยังอยู่ ต้องรับกับมือท่านครับ สภาพเดิมๆ ไม่ได้ใช้ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา ยกชุด โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณb...ครับ

14. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ643.พระปิดตาสรงน้ำ ผิวประกายรุ้ง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ส่วนใหญ่ผิวออกรมดำ แจกในงานสรงน้ำหลวงปู่ดู่ ด้านหลังมีรอยจารสองจาร(หายาก) ส่วนใหญ่จะเห็นรอยจารแค่รอยเดียวครับ สภาพเดิมๆ ไม่ได้ใช้ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 2,000 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณว...ครับ

15. อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

ยังเอามาลงยั่วอีกนะเนี่ยะ :':)':)'(

16. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ644.พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา แม่พิมพ์พระ มาเดิมๆ เพราะใช้แม่พิมพ์หลายองค์ ฟอร์มพระองค์นี้ถือว่าสวยมาก แช่น้ำชามนต์หลวงปู่ดู่ สร้างปี2517 เรื่อยมา แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า พระเหนือพรหมพิมพ์ต่างๆ เช่นพิมพ์ใหญ่ กลาง เกศา หรือพระเศียรพรหมพิมพ์ใหญ่ พิมพ์กลาง พิมพ์เล็ก ถือว่าเป็นพระผงพิมพ์นิยม หรือพิมพ์เอก อันดับต้นๆ หรือเป็นเอกลักษณ์ของสายนี้ก็ว่าได้ครับ สภาพเดิมๆ ไม่ได้ใช้ เปิดบูชา ราคาหลักพัน โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณphuwadolครับ

17. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ645.พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา มีพระธาตุเป็นเกล็ดด้านหน้า ส่องกล้องพระเห็นชัด ฟอร์มพระองค์นี้ถือว่าสวยมาก สร้างปี2517 เรื่อยมา แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า พระ เหนือพรหมพิมพ์ต่างๆ เช่นพิมพ์ใหญ่ กลาง เกศา หรือพระเศียรพรหมพิมพ์ใหญ่ พิมพ์กลาง พิมพ์เล็ก ถือว่าเป็นพระผงพิมพ์นิยม หรือพิมพ์เอก อันดับต้นๆ หรือเป็นเอกลักษณ์ของสายนี้ก็ว่าได้ครับ สภาพเดิมๆ ไม่ได้ใช้ เปิดบูชา ราคาหลักพัน โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)ปิดให้คุณอิฐมอญครับ

18. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ643.พระปิดตาสรงน้ำ ผิวประกายรุ้ง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ส่วนใหญ่ผิวออกรมดำ แจกในงานสรงน้ำหลวงปู่ดู่ ด้านหลังมีรอยจารสองจาร(หายาก) ส่วนใหญ่จะเห็นรอยจารแค่รอยเดียวครับ สภาพเดิมๆ ไม่ได้ใช้ คุณว...พีเอ็มมาปิดครับ :cool:

19. supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

น้ำลายหก ...แป๊บๆ...ผมก็ไม่ได้กั๊กไว้เลย แบ่งให้ลูกหลานหลวงปู่ดู่แบบเต็มสูบครับ :z4

20. อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคา 644 645 ด้วยครับ