พระเจ้าความรักแท้สากลจักรวาลสูงสุด(ultimate universe real love God)☀️....

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย nantanatt, 23 มีนาคม 2022.

1. nantanatt

nantanatt Alien123

จงสนใจรักแต่พระเจ้า(อันเป็นความรักแท้สากลจักรวาลสูงสุดที่จะเป็นเป้าหมายสูงสุดในอนาคตของเรานั้น)อย่างสุดจิตสุดใจของเรา, ดังนั้น เราจึงไม่เสียเวลาไปสนใจโฟกัสเพ่งรู้ไปวิตกกังวลคิดมากกับสิ่งต่างๆในโลกในจักรวาลที่ล้วนไม่ใช่พระเจ้านั้นให้เราต้องเครียดต้องทุกข์ไปเปล่าๆ...

เพียงพยายามหมั่นชาร์จพลังความสุขจากพระเจ้าโดยการผ่อนคลายทำสมาธิหลับตาระลึกนึกถึงพระเจ้า แล้วทำตัวเราอันเป็นจิตตัวรู้ตัวผู้รู้ในขณะปัจจุบันนั้นให้เชื่อมโยงเป็นหนึ่งเดียวเป็นสิ่งเดียวกันกับพระเจ้า โดยให้จิตของเราย้อนกลับคืนสู่พระเจ้า ทำปัจจุบันให้ดีที่สุดรวมพลังจิตทั้งหมดอย่างสูงสุดให้เป็นจุดหนึ่งเดียวสูงสุดให้ตัวจิตตัวรู้สนใจโฟกัสเพ่งรู้แต่ตัวจิตตัวรู้เองล้วนๆเพียงตัวจิตตัวรู้เดียวเท่านั้นอย่างสูงสุดจนเกิดเป็น ดวงวิญญาณสูงสุด(supreme soul) อันเป็นการตื่นรู้ต่อความรักแท้สากลจักรวาลสูงสุดที่สว่างจ้าสูงสุดนั้นให้ได้อย่างต่อเนื่องเป็นประจำทุกวันเท่านั้น....

แล้วเราจะค่อยๆกลายเป็น เด็กน้อยบุตรของพระเจ้า(son of God) ที่อัดแน่นไปด้วยความสุขของรักแท้สากลจักรวาลของพระเจ้า อันเป็นเทพบุตรผู้งดงามบริสุทธิ์เป็นหนุ่มอมตะมีอายุยืนยาวมหาศาลเหนืออายุวัยในโลกไม่ต้องทุกข์เกิด แก่ เจ็บ ตายแบบคนทั่วไปในโลก ที่จะค่อยๆสามารถพัฒนาตัวเราเองจนเติบโตจนสามารถเป็นหนึ่งเดียวเป็นสิ่งเดียวกันกับพระเจ้ามีชีวิตนิรันดร์ร่วมกับพระเจ้าได้อย่างสูงสุดจนสามารถลืมอดีตอย่างหมดสิ้นได้สูงสุดในที่สุดเองอัตโนมัติ...(เราจึงยึดมั่นแต่ที่ตัวพระเจ้าที่แม้ร่างกายของเรากับคนที่เรารักไม่ว่าจะเป็นพ่อแม่,พี่น้อง,เพื่อน,แฟน,ฯลฯ,... ของเราจะต้องพลัดพรากตายจากกันไป แต่ตัวความรักแท้สากลจักรวาลสูงสุดนั้นก็ยังคงอยู่เหมือนเดิมอยู่อย่างนั้นตลอดไป...❤️)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2022