พระเหรียญ...ช่วยไขข้อข้องใจด้วยครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย tachai, 1 สิงหาคม 2011.

1. tachai

tachai สมาชิก

10 กรกฎาคม 2011
    หลวงปู่หลิวที่อยู่ในกรอบ (วัดสนามแย้) มีด้วยเหรอครับ แล้วอีกองค์เป็นของวัดไร่ฯ(อันนี้เคยได้ยิน).../ แล้วเหรียญหลวงปู่ดุลย์แท้ไหมครับ.../ เหรียญอนุสรณ์ฯ คืออะไรครับ เป็นเหรียญปลุกเสกหรือเป็นแบบเหรียญกษาปณ์ครับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

2. sorravut

sorravut เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรูป พญาเต่าเรือน หลวงปู่หลิว รุ่น 2 วัดสนามแย้ ชัดๆๆกว่านี้หน่อยครับพอขยายภาพใหญ่แล้วภาพไม่ชัด

3. sorravut

sorravut เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่หลิว ออกวัตถุมงคล รุ่นแรกๆๆที่ วัดสนามแย้ แต่คนส่วนมากจะรู้จักแต่วัดไร่แตงทอง และยังมี วัดไทรทองพัฒนา วัดหนองอ้อ อีกนะครับที่ท่านออกวัตถุมงคล

4. paraw

paraw เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    เหรียญ พุทโธ หลวงปู่ดุลย์ แท้ครับ