หมดแล้ว พลอยเสก คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม แถมรูปคุณแม่บุญเรือน 1 รูป

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Muang99, 15 ธันวาคม 2016.

1. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กุมภาพันธ์ 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    6
    รับทราบครับ

2. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

6
    ศิลาน้ำคุณแม่บุญเรือนนั้นปกติเช่าบูชากันที่ก้อนละ 800-1,000 บาท ในรายการที่ 5 ที่ให้เช่าบูชา สภาพอาจไม่สวยมากนัก ก็เลยให้บูชาที่ 200 บาทนะครับ

สำหรับท่านที่มีศิลาน้ำคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ก็นำไปแช่ในน้ำ แล้วอธิษฐานให้น้ำที่แช่ศิลาน้ำ กลายเป็นน้ำมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เพื่อรักษาโรคนะครับ หรืออาจนำไปแช่ในน้ำแล้วทำการตั้งน้ำในวันเสาร์ก็ได้ครับ

ส่วนท่านที่ไม่มีศิลาน้ำคุณแม่บุญเรือน ก็ใช้การตั้งน้ำนะครับ วิธีการจะนำมาโพสต์ให้ทราบในโพสต์ด้านล่างครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2017
  3. Muang99

6
  4. Muang99

6
    รูปคุณแม่บุญเรือน ขนาด4x3-22.jpg

ปัจจุบันที่ผมมีรูปภาพคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม จำนวน 4 ขนาด ด้วยกัน ก็คือ

1.รูปใหญ่ ขนาดประมาณ 3 นิ้ว x 4 นิ้ว
    2.รูปขนาดกลาง ประมาณ 3.5 cm x 4 cm
    3.รูปขนาดใหญ่กว่าเหรียญบาทเล็กน้อย
    4.รูปขนาดใกล้เคียงเหรียญบาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2017
  5. Muang99

6
    เรียนเชิญครับ

6. Muang99

6
    จัดส่งไปให้แล้วครับ

รหัสตรวจสอบพัสดุ EMS = ET667634960TH

ขอบคุณครับ

7. Muang99

6
    ประสบการณ์ "ถุงเหนี่ยวทรัพย์" คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

ห่างหายกันไปพอสมควร สำหรับประสบการณ์ต่างๆที่เกิดขึ้นกับลูกหลาน
    คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม แต่ไม่ได้หมายความว่าไม่มีประสบการณ์นะครับ เท่าที่ได้สัมผัสด้วยตัวเอง และจากการพูดคุยกับลูกหลานและศานุศิษย์หลายท่านที่ได้บูชาคุณแม่ฯ รวมถึงวัตถุมงคลของท่าน ทุกคนจะบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าเรื่องการเงิน มีเข้ามาไม่เคยขาดสายเลยทีเดียว มีเข้ามาอย่างต่อเนื่อง หลายท่านอาจจะบอกว่าเห็นยังไม่ชัดเจนมากนัก(เป็นตัวเงินรายได้ที่เข้ามา) แต่ทุกอย่างดีขึ้นมาโดยตลอด ท่านที่เป็นเจ้าของกิจการก็มีงานก็มีเข้ามาไม่ขาด หลายท่านทำงานเป็นผู้ตรวจสอบระบบก็มีงานเข้ามาแบบจองกันล่วงหน้าหลายเดือนติดต่อกันเลยทีเดียว ของผมเองก็อย่างที่เคยได้เล่าไปแล้วคือเรื่อง การเงินที่ไม่เคยขาดมือเลย พอจะใกล้หมดก็จะมีเข้ามาโดยอัตโนมัติ ซึ่งก่อนหน้าที่จะได้บูชาคุณแม่ฯไม่มีลักษณะเช่นนี้ครับ เกิดขึ้นเรื่อยๆเลยไม่ได้นำมาบอกเล่ากันเท่าไหร่ ประสบการณ์ที่จะนำมาลงให้ทุกท่านได้อ่านกันนี้เป็นประสบการณ์จากพี่ท่านหนึ่ง ซึ่งได้รับ "ถุงเขียวเหนี่ยวทรัพย์" คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม จากผมไปในโอกาสฉลองครบ 3,000 หน้า กระทู้ คนอวดพระ ของน้องนอร์ครับ จะเป็นคำบอกเล่าโดยผ่านทางข้อความส่วนตัวมาถึงผม ถ้าจำไม่ผิดพี่ท่านนี้น่าจะได้รับ "ถุงเหนี่ยวทรัพย์" ไปประมาณ 2 อาทิตย์เท่านั้นครับ เชิญอ่านคำบอกเล่าดังกล่าวได้เลยครับ

"ขอขอบพระคุณที่ส่งถุงเหนี่ยวทรัพย์มาให้นะครับ ....ค้าขายดีครับ ไม่กล้าขอบ่อยๆ เว้นแต่วันใหนเงียบๆก็เอามายกมือไหว้ขอครับ ได้ผลดีมากครับ..."

นี่ก็คือคำบอกเล่าประสบการณ์ตรงจากท่านที่บูชาถุงเหนี่ยวทรัพย์ คุณแม่ฯอยู่ครับ หลายท่านผมเข้าใจครับว่าเกิดประสบการณ์หลายอย่างแต่ไม่รู้ว่าจะถ่ายทอดหรือจะบอกเล่าผ่านการเขียนอย่างไรเพราะไม่ถนัด วันหน้าผมจะขออนุญาตเป็นตัวแทนในการนำประสบการณ์เหล่านั้นมาบอกเล่าให้ทุกท่านได้รับทราบกันครับ

ที่มา : http://palungjit.org/threads/คุณแม่...้อยและของอธิษฐาน.337179/page-905#post-6878266

8. Muang99

6
    ประสบการณ์ "ถุงเหนี่ยวทรัพย์ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม"

เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

เรื่องราวประสบการณ์นี้อาจจะไม่ได้ดีเหมือนที่ได้รับผ่านๆมาครับ และน่าจะเป็นครั้งที่สองที่เกิดประสบการณ์แบบนี้ขึ้น เมื่อไม่นานมานี้ผมได้ลงประสบการณ์เกี่ยวกับ "ถุงขาวเจ้าทรัพย์ นั่งรับทรัพย์เอิบอิ่ม" ใบใหญ่ที่ให้ผลเรื่องการเก็บเงินได้มากกว่าขนาดปรกติ (ซึ่งเป็นการทดสอบพุทธคุณให้รู้จะได้แนะนำลูกหลานท่านอื่นๆได้ครับ) หลังจากที่มั่นใจว่าถุงเหนี่ยวทรัพย์ใบดังกล่าวให้ผลดีจริงก็เลยอยากจะนำมาใส่ในกระเป๋าพร้อมกับถุงเหนี่ยวทรัพย์ชุดเดิมที่ใส่ไว้เดิม แต่เมื่อผมจำเอาใส่ก็เห็นว่าถ้าใส่ไปโดยไม่ได้เอาออกบ้างกระเป๋าเงินคงใหญ่มากและพกยากแน่ๆ คิดดังนั้นแล้วจึงตัดสินใจนำถุงเหนี่ยวทรัพย์ชุดเดิมที่เป็นชุดที่ชอบและเกิดประสบการณ์มาแล้วนับไม่ถ้วนนั้นออกจากกระเป๋าเงินแล้วนำไปบูชาไว้ที่โต๊ะคุณแม่ฯ จะมี"ถุงเขียวเหนี่ยวทรัพย์ มีเงินนับยิ้มกริ่ม" ใบเดิมใบเดียวที่ยังคงอยู่และมี "ถุงขาวเจ้าทรัพย์ นั่งรับทรัพย์เอิบอิ่ม" ใบใหญ่ที่เกิดประสบการณ์แล้วเช่นกันใส่แทนชุดที่เอาออก ปรากฏว่าไม่กี่วันครับรู้ผล(ปรกติประสบการณ์ต่างๆที่เกิดขึ้นผมจะรับรู้ผลได้เร็วมากๆไม่กี่วันรู้เลยครับว่าดีหรือไม่ดีอย่างไร ซึ่งนับว่าเป็นผลดีเหมือนกันเพราะถ้าไม่ดีก็รีบปรับเปลี่ยนได้ทัน) การเงินที่คล่องตัวเริ่มไม่คล่องตัวเหมือนตอนที่ถงุชุดเก่ายังอยู่อย่างชัดเจน ผมเอะใจและมานั่งทบทวนว่ามีอะไรที่บูชาเปลี่ยนแปลงไปบ้าง ก็มีแต่ถุงเหนี่ยวทรัพย์อย่างเดียวครับที่เปลี่ยนเมื่อรู้เหตุแล้วเลยรีบนำถุงเหนี่ยวทรัพย์ชุดเก่าทั้งหมดมาใส่ในกระเป๋าเช่นเดิม ไม่น่าเชื่อครับเพียงข้ามวันเท่านั้นการเงินที่ติดขัดไม่คล่องตัวกลับคล่องตัวขึ้นมากเลยครับและก็กลับมาเหมือนเดิมเมื่อไม่กี่วันมานี้ เหตุการณ์ของประสบการณ์ที่เกิดขึ้นครั้งนี้นับตั้งแต่วันแรกจนคลี่คลายประมาณ 1 อาทิตย์ได้ครับ นั่งทบทวนดูว่าเหตุใดจึงเป็นเช่นนั้นได้ คิดว่าน่าจะเป็นเพราะ "ถุงเหนี่ยวทรัพย์"ชุดเก่าที่ผมบูชาอยู่เป็นประจำนั้นมีแต่หัวกะทิของ "ถุงเหนี่ยวทรัพย์ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม" ที่ผมได้มาทั้งนั้นและที่สำคัญเป็นใบที่ผมชอบและผูกพันธ์มากๆทุกใบ เป็นไปตามที่เคยแนะนำให้ลูกหลานคุณแม่ฯได้รับทราบกันว่าให้เลือกบูชาพระหรือของอธิษฐานชิ้นที่ชอบ ที่ถูกชะตาแล้วจะได้รับพุทธคุณรวดเร็วเด่นชัดแน่นอนเพราะว่าจิตผู้บูชาตั้งมั่นและสื่อสารกับของนั้นได้ง่าย เมื่ออธิษฐานขอพรหรือหวังให้พุทธคุณช่วยเหลือจะได้รับผลโดยเร็วครับ และนี่ก็เป็นประสบการณ์ตรงที่ได้รับแต่เป็นเรื่องที่ไม่อยากจะได้รับเลยครับ นำมาลงบอกเล่าให้ลูกหลานคุณแม่ฯทุกท่านได้รับทราบกัน ^^

ที่มา : http://palungjit.org/threads/คุณแม่...อยและของอธิษฐาน.337179/page-1544#post-8601518

9. Muang99

6
    ประสบการณ์ "ถุงเขียวเหนี่ยวทรัพย์ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม"

เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

เรื่องราวประสบการณ์นี้เกิดขึ้นเมื่อวันที่ 1 ก.พ. 2558 ที่ผ่านครับ สืบเนื่องมาจากประมาณปลายปีผมได้นำเรื่องราวประสบการณ์ของถุงแดงแรงฤทธิ์พิชิตโชคชุดท่าผาที่ให้โชคลาภผมเป็นการยืนยันพุทธคุณความศักดิ์สิทธิ์ให้เป็นที่ประจักษ์มาลงไปแล้วนั้น หลังจากนั้นไม่นานก็มีลูกหลานคุณแม่ฯท่านหนึ่งที่มีความเคารพศรัทธาคุณแม่ฯมากได้ติดต่อขอบูชาไปเพื่อความเป็นสิริมงคลและความเจริญก้าวหน้าของชีวิต ผมจึงได้แบ่งให้พี่ท่านนี้ไปบูชาและต้องหาถุงเหนี่ยวทรัพย์ใบใหม่มาใส่กระเป๋าเงินแทนถุงแดงฯที่ได้แบ่งให้พี่ท่านนี้ไป การเลือกก็ใช้หลักการเดียวกับที่แนะนำลูกหลานทุกท่านเสมอๆครับ คือเลือกใบที่ชอบและถูกใจที่สุด ผมได้ตัดสินใจเลือกถุงเขียวเหนี่ยวทรัพย์ใบที่ได้มาจากลูกศิษย์คนสนิทคุณแม่ฯท่านหนึ่ง(ใบที่ลงรูปประกอบ)มาบูชาใส่กระเป๋าเงิน ก่อนนำมาใส่กระเป๋าเงินได้ทำการบอกกล่าวต่อคุณแม่ฯเพื่อให้ท่านได้รับทราบและได้เมตตาเปิดพุทธคุณที่ได้อธิษฐานไว้ให้กลับคืนมาจากการหลับไหล ให้มีพุทธคุณเหมือนตอนที่คุณแม่ฯอธิษฐานให้ใหม่ๆ บอกกล่าวเสร็จก็ได้นำถุงเขียวเหนี่ยวทรัพย์ใบดังกล่าวจัดใส่ในกระเป๋าเงินพกพาบูชาติดตัวตลอด จนมาถึงวันที่ 1 ก.พ. 2558 ผมได้ทำการเสี่ยงโชคนิดหน่อย คืนวันที่ 31 ม.ค. จึงได้ทำการอธิษฐานขอพรจากคุณแม่ฯโดยผ่านถุงเขียวเหนี่ยวทรัพย์ใบล่าสุดว่าขอให้บารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมได้เมตตาแสดงให้เห็นว่าพุทธคุณของถุงเขียวเหนี่ยวทรัพย์ใบที่นำมาบูชาใส่กระเป๋าเงินใหม่นี้ได้กลับคืนมาแล้วด้วยการให้ลูกหลานคนนี้มีโชคลาภในงวดนี้ด้วยเทอญ และแล้วคุณแม่ฯก็เมตตาแสดงให้เห็นอย่างที่ได้อธิษฐานขอไปจริงด้วยการให้ผมมีโชคเล็กน้อยแต่เป็นโชคสองชั้นคือ ผมถูกหวยทั้งบนและล่างซึ่งเป็นเรื่องที่ไม่เกิดได้บ่อยครั้งนัก จำนวนเงินที่ได้ก็พอประมาณไม่ได้มากมายอะไรแต่ที่สำคัญกว่าตัวเงินก็คือ ความเมตตาของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่ได้แสดงให้เห็นผ่านทางถุงเขียวเหนี่ยวทรัพย์มาให้เป็นที่ประจักษ์นั่นเองครับ ประสบการณ์นี้ได้บอกให้ผมและลูกหลานทุกคนได้รับรู้ถึงความเมตตาของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่มีต่อลูกหลานผู้ที่เคารพศรัทธาท่านอยู่เสมอไม่เคยขาดหายและเป็นการยืนยันว่าถุงเหนี่ยวทรัพย์ชุดหลังจากชุดท่าผาที่ผ่านการอธิษฐานจากคุณแม่ฯมีความศักดิ์สิทธิ์มากเช่นกัน ท่านที่มีถุงเหนี่ยวทรัพย์ไม่ว่าจะสีใดที่มั่นใจว่าผ่านการอธิษฐานโดยคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมแล้วนั้นขอให้ท่านบูชาได้อย่างมั่นใจครับว่ามีความศักดิ์สิทธิ์มาก ขอให้มั่นใจในความศักดิ์สิทธิ์และความเมตตาของคุณแม่ฯท่านครับแล้วท่านจะได้รับความเมตตาและสิ่งดีดีอย่างแน่นอน ขอให้ทุกท่านโชคดีมีความสุข ประสบความเจริญก้าวหน้า ด้วยบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมตลอดไปทุกท่านเทอญ

ที่มา : http://palungjit.org/threads/คุณแม่...อยและของอธิษฐาน.337179/page-1853#post-9523469

10. Muang99

6
    ประสบการณ์ ถุงเขียวเหนี่ยวทรัพย์ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

ประสบการณ์นี้เกิดขึ้นเมื่อไม่กี่วันมานี้หลังจากที่ผมได้รับ ถุงเขียวเหนี่ยวทรัพย์ ซึ่งคุณปู่ของน้องคนหนึ่งที่รู้จักกันในกระทู้นี้แหละครับ(ไม่ขอเอ่ยนามนะครับ เพราะน้องเขาขอไว้) ท่านเมตตาแบ่งให้ผมได้นำมาใช้ เมื่อผมได้รับมาก็ยังไม่ได้นำถุงเขียว ใส่กระเป๋าเงินครับเก็บไว้ในกระเป๋าสะพายซึ่งภายในก็จะมีพระของคุณแม่อยู่หลายรายการเหมือนกัน ผ่านไป 3-4 วันได้ผมได้มีโอกาสโทรศัพท์พูดคุยกับน้องเขาอีกเรื่องถุงเขียวนี่แหละครับ น้องเลยบอกว่าให้ผมลองอธิษฐานขอเลยจะได้รู้และมั่นใจว่าถุงนี้จริงหรือไม่จริง ที่จริงผมไม่ได้สงสัยเลยครับสำหรับถุงเขียวใบนี้กลับรู้สึกดีเสียอีกเมื่อตอนได้มา ปรกติใบอื่นๆผมจะต้องกังวลหาที่มาที่ไปหลายอย่าง จนกว่าจะมั่นใจ แต่สำหรับใบนี้กลับไม่ใช่เหมือนเคย แต่เพื่อเป็นการทดสอบพุทธคุณ ผมจึงนำไปใส่ในกระเป๋าเงิน เมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมานี่เองครับ แล้วมาทำการอธิษฐานขอ เมื่อวันที่ 16 (ไม่ได้ขอเรื่องโชคลาภนะครับ)ขอให้กิจการที่ทำอยู่กับเพื่อนๆมีการขยับขยายยอดขาย เนื่องจากเงียบไปสักอาทิตย์แล้ว หลังจากอธิษฐานเสร็จผมก็ไม่ได้ใส่ใจเรื่องผลว่าจะเป็นอย่างไรมากครับ แต่วันนี้ตอนเย็นน้องที่ทำงานด้วยกันโทรศัพท์มาถามว่าจะไปที่ทำงานกันกี่โมง(ปรกติจะติดรถไปพร้อมกัน)ก็ตกลงนัดเวลากันเรียบร้อยไปกันแต่เช้าเลยจะได้เตรียมของส่งลูกค้าได้เร็วและอีกอย่างคือผมต้องรีบกลับ เอาน้ำตาลสดมาส่งคนที่เขาสั่งผมไว้ด้วย(อาชีพเสริมครับ) ช่วงนั้นน้องก็บอกว่าดีเหมือนกันเพราะว่ามียอดสั่งของมาเยอะมาก แล้วเพิ่งสั่งมาวันนี้ด้วยครับ ยอดเงินก็หลายหมื่นอยู่เหมือนกัน ถ้ารวมสองเจ้าหลัก ก็เกือบแสนบาทได้ครับ ผมมานั่งทบทวนว่าทำไมลูกค้าที่ไม่ได้สั่งของมานานถึงมาสั่งของจำนวนมากมายอย่างนี้(ต้องบอกว่านานมากจนลืมลูกค้าคนนี้ไปแล้วครับ) มานึกมานึกไป ก็คิดถึงที่ อธิษฐาน ขอกับถุงเขียวเหนี่ยวทรัพย์ไว้เมื่อวานนี้ครับเรื่องกิจการที่ทำ ขนลุกเลยครับไม่คิดว่าจะได้รวดเร็วทันใจอย่างนี้ เหตุการณ์นี้คล้ายกันกับตอนที่ผมได้ถุงเขียวฯใบแรกมาเลยครับ(ตอนนี้ถุงเขียวฯใบนั้น เป็นกรรมสิทธิ์ของ คุณปอนเรียบร้อยแล้วครับ) ยังไม่ทันกลับถึงบ้าน ลูกค้าสั่งของเข้ามามากจนยอดเงินเกินจำนวนเงินที่ผมเช่า ถุงเขียวฯของคุณแม่มาเสียอีกครับ นี่ก็เป็นอีกประสบการณ์หนึ่ง ซึ่งเกิดขึ้นโดยตรงกับผมเลยนำมาถายทอดให้เพื่อนๆ พี่ๆทุกท่านที่ศรัทธาต่อคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ได้รับรู้ รับทราบกันว่าคุณแม่ท่านไม่เคยทอดทิ้งลูกหลานของท่านเลยครับ คอยช่วยเหลือเมื่อถึงคราวลำบาก หรือยามที่ลูกหลานขอเสมอ
    ขอกราบ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

ที่มา : http://palungjit.org/threads/คุณแม่...น้อยและของอธิษฐาน.337179/page-46#post-6278660

11. Muang99

6
    อันนี้เรื่องจริงครับ ผมเองได้รับมาจากคุณเชษฐ์ และนำมาใส่ในลิ้นชักสตางค์ เห็นเขาว่าถุงเขียวของคุณแม่ดีทางค้าขาย เลยลองอธิษฐานดู ก็ได้ผลอย่างที่คุณเชษฐ์เล่ามานะครับ....ไม่ได้มาช่วยโฆษณาให้คุณเชษฐ์อะไรนะครับ ไม่ได้รู้จักเป็นส่วนตัวอะไร แค่มาเล่าสิ่งที่เกิดขึ้นในทางที่ดี แต่ก็ไม่ได้ใช้บ่อยๆ เพราะถือว่า เราค้าขายสุจริต ไม่ได้คดโกงใคร แค่ไม่ผิดศีลห้า เป็นสัมมาอาชีวะ คุณแม่ฯท่านก็จะช่วยเราเอง ไม่อด ไม่อยาก ไม่ยาก ไม่จน....รู้จักอดทน รู้ตนพอเพียง นะครับ .....

ที่มา : http://palungjit.org/threads/คุณแม่...้อยและของอธิษฐาน.337179/page-907#post-6880925

12. Muang99

6
    ประสบการณ์ จากการบูชาคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

(เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญานในการอ่าน)

หลังจากที่ได้ลงรูปภาพวัตถุมงคลคุณแม่ มาพอประมาณ วันนี้เลยหาโอกาสมาแบ่งปันประสบการณ์ดีดี ที่เกิดขึ้นกับตัวผมเองจากการ บูชา ถุงเขียวเหนี่ยวทรัพย์ มีเงินนับยิ้มกริ่ม ครับ ประมาณสองปีก่อนหน้านี้ผมเองก็ได้ยินชื่อเสียงของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม มาพอประมาณ แต่ยังไม่ได้สนใจมากนัก เพราะช่วงนั้นผมกำลังศึกษาและเก็บสะสมพระเครื่องของ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อยู่ กอปรกับผมเคยโทรหาร้านพระเครื่องเพื่อจะเช่าพระพุทโธน้อย ของคุณแม่ฯ ราคาที่ได้ทราบตอนนั้น องค์ละ 3,500 - 4,000 บาท พระสวยมากครับแต่คงยังไม่ถึงเวลาหรือผมไม่มีบุญที่จะได้บูชาของคุณแม่หรืออย่างไรไม่ทราบจึงไม่ได้เช่าบูชามาในตอนนั้น จนเวลาล่วงเลยไปประมาณปีกว่า ผมก็ได้กลับมาศึกษาประวัติของคุณแม่ อย่างจริงจังและคิดที่จะหาเช่าบูชาวัตถุมงคลของท่านมาบูชาเพื่อความเป็นสิริมงคล และต้องการให้การงานที่ทำอยู่ก้าวหน้ายิ่งขึ้นไป (ผมทำธุรกิจส่วนตัวกับเพื่อนๆครับ ค้าขายอะไรประมาณนี้ แต่ด้วยสถานการณ์ต่างๆช่วงน้ำท่วมทำให้การค้าขายลดลงไป ยอดขายไม่ดีการเงินเริ่มไม่คล่องตัวเหมือนเดิม จึงนึกถึงคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ขึ้นมาครับ)ผมก็ลองหาข้อมูลวัตถุมงคลของท่านอย่างจริงจังอีกครั้ง ว่าจะเช่าหาอะไรมาใช้เพื่อให้เกิดพุทธคุณตรงกับงานที่ตัวเองทำมากที่สุด โทรสอบถามจากร้านที่ให้เช่าพระเครื่องคุณแม่ก็หลายร้าน ส่วนใหญ่ก็แนะนำพระพุทโธน้อย กันทั้งหมด ผมก็พยายามหาข้อมูลอีกว่าแท้จริงแล้ว เซียนพระที่ว่านับถือคุณแม่จริงๆแล้วใช่วัตถุมงคลอะไรของท่าน จนวันหนึ่งผมได้เห็นถุงเขียวเหนี่ยวทรัพย์ฯ ที่หน้าเวป เลยเข้าไปดูข้อมูลแต่ไม่ค่อยมีข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องถุงเขียวนี้เท่าไหร่ แต่ก็นึกขึ้นมาได้ว่าเมื่อปลายปีได้ดูรายการคนอวดผี ตอนที่ คุณบอย ท่าพระจันทร์ มาออกรายการเล่าประสบการณ์ที่เกิดจากการบูชาคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม แล้วมีช่วงที่ต้องโชว์พระที่แขวนอยู่ บอย ท่าพระจันทร์ บอกว่าเขาแขวนรูปคุณแม่บุญเรือน ซึ่งเป็นรุูปลายเซ็นต์ เลี่ยมทองฝังเพชรสวยงามมาก ซึ่งพอสังเกตุให้ดีด้านหลังรูปเป็นถุงเขียวฯครับ แต่คุณบอย ไม่ได้บอกว่าคืออะไร อาจจะเป็นเพราะพิธีกรไม่ได้ถามก็ได้เลยไม่มีการบอก แล้วคุณบอย ยังบอกอีกว่า ที่ร้านเขาจะไม่ได้ให้เช่าพระพุทโธ แต่เขาจะเช่าไว้เพื่อแจกให้คนอื่น เพียงเท่านี้ผมเลยรู้แล้วว่าผมควรจะเช่าหาวัตถุมงคลอะไรของคุณแม่มาใช้ ผมหาข้อมูลร้านที่ให้เช่าพระของคุณแม่ ทันทีว่าร้านไหนมีถุงเขียวให้เช่าบ้าง หาได้หลายร้านแต่ส่วนใหญ่จะโชว์ของทั้งสิ้น ร้านที่มีก็ให้เช่าราคาสูงโด่ง จนผมก็ไม่มีปัญญาเช่าหา ผมก็เลยอธิษฐานต่อคุณแม่ว่า ตัวลูกนับถือคุณแม่ อยากจะได้ถุงเขียวฯของคุณแม่มาเพื่อบูชาให้ธุรกิจและชีวิตดีขึ้น หากคุณแม่มีเมตตาขอให้ลูกหาถุงเขียวได้ในราคาที่ไม่แพงเกินไป สามารถเช่าหาได้ด้วยเถิด หลังจากอธิษฐานแล้วผมก็ลองหาข้อมูลใหม่อีก จนมาเจอร้านหนึ่งซึ่งมีถุงเขียวอยู่พอดี โทรถามราคาไม่แพงจริงๆครับ ข้างในถุงยังมีของอธิษฐานจากลูกศิษย์คนเก่าอยู่หลายรายการด้วยครับจนผมตกลงเลยว่าจะเช่าโดยแทบไม่ต้องคิดอะไรเลย และนัดรับของเช้าวันถัดไป พอถึงเวลานัดผมก็เจอกับพี่ที่เป็นเจ้าของร้าน พี่เขาใจดีมากครับ ให้ข้อมูลความรู้ต่างๆเกี่ยวกับคุณแม่กับผมอย่างดี ความเป็นมาของถุงเขียวฯ พระพุทโธ และวัตถุมงคลหลายอย่างที่คุณแม่สร้างขึ้น พอช่วงเวลาจะจ่ายเงินจริงพี่เขาลดราคาเช่าให้ผมอีก 1000 บาทครับ ผมล่ะอึ้งเลยดีใจมากครับที่ได้เช่าของที่ถูกลงมาอีก แต่ครั้งนี้ผมก็ยังโชคดีอีกชั้นครับ คือ ได้เช่าพระพุทโธน้อย สภาพสวยมาก อีก 2 องค์ ในราคาที่เท่ากับเมื่อสองปีก่อนคือ องค์ละ 3,500 บาทเท่านั้น พระพุทโธน้อย สององค์นี้ผมตั้งใจเช่าไปให้น้องชายกับน้องสะใภ้ จ่ายเงินเสร็จก็แยกย้ายกันกลับ ผมก็เดินทางกลับไปที่ตัวเมืองชลบุรีเพื่อซื้อของเตรียมจัดงานครบรอบวันตายคุณแม่ผม ครบ 2 ปี ขึ้นรถไปก็สตาร์ทรถแล้วก็นำถุงเขียวฯกับพระพุทโธน้อยที่บูชามาใส่ในมือบอกกล่าวคุณแม่ฯว่าลูกหลานคนนี้ทำมาหากินด้วยความสุจริต แต่ด้วยภาวะน้ำท่วมทำให้การค้าขายไม่ดี จึงได้แสวงหาครูอาจารย์เมตตาอนุเคราะห์ มาเจอคุณแม่ฯวันนี้ขอบารมีคุณแม่ฯเมตตาแสดงให้เห็นว่าเป็นครูบาอาจารย์ที่เมตตา เกื้อหนุนลูกหลานคนนี้ได้จริงด้วยเถิดจะได้เดินหน้าทำมาหากินอย่างเต็มที่ ไม่ต้องพะวงใดใดอีก หลังจากนั้นก็ขับรถไปซื้อของ ช่วงขับรถกำลังจะกลับไม่น่าจะเกิน 30 นาทีหลังจากที่ได้อธิษฐานก็มีโทรศัพท์จากลูกค้าที่เคยซื้อของร้านผม แต่หายไปนานมากจนไม่คิดว่าจะติดต่อมาแล้ว ก็โทรมาสั่งของร้านผมเป็นจำนวนเงินเกินที่ผมเช่าของคุณแม่มาเมื่อกี๋นี้ซะอีก และพอกลับถึงบ้าน ก็มีลูกค้าติดต่อเข้ามาสั่งของอีกหลายรายการ เป็นเงินหลายหมื่นบาทเลยทีเดียว หลังจากนั้นกิจการของร้านผมที่ทำร่วมกับเพื่อนๆก็มียอดขายขยับขึ้นมาจนปัจจุบันสภาวะที่ร้านค้าคล่องตัวแล้วครับ นับจากวันที่ผมเช่าบูชาของคุณแม่มาถึงวันนี้เพียงแค่ 2 เดือนเองครับ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ สำหรับผมตอนนี้นับถือคุณแม่อย่างเต็มใจ และขอพรท่านบ่อยๆครับ แต่ก็ไม่ลืมที่จะสวดมนต์ รักษาศีล ทำตัวเป็นคนดีตามที่คุณแม่ท่านคอยสั่งสอนลูกศิษย์เมื่อตอนที่ท่านยังมีชีวิตอยู่ครับ ประสบการณ์ของผมอาจจะไม่ได้โลดโผนมากมาย แต่ก็อยากจะแชร์ให้เพื่อนได้รู้และมั่นใจ เผื่อที่ใครบางคนกำลังหาที่พึ่งทางใจในการดำเนินชีวิต ผมอยากให้ลองคิดถึงคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม อุบาสิกาผู้สูงส่งด้วยบารมีธรรมท่านนี้ด้วยครับ วันนี้คงพอแค่นี้ก่อน เดี๋ยวมีประการณ์ดีดีอีก จะเข้ามาเล่าให้เพื่อนๆฟังใหม่นะครับ ส่วนเพื่อนๆท่านใดมีประสบการณ์ดีดี ก็อย่าเก็บงำไว้คนเดียวนะครับ นำมาบอกเล่าให้ฟังกันบ้างเพื่อเป็นการเผยแพร่เกียรติคุณของคุณแม่บุญเรือน ให้คนอื่นได้รับรู้มากขึ้นครับ

ศิษย์คนนี้ขอกราบ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ด้วยใจเคารพยิ่งครับ

ที่มา : http://palungjit.org/threads/คุณแม่...ระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน.337179/#post-6065988

13. Muang99

6
    เรียนเชิญครับ

14. Muang99

6

รูปคุณแม่บุญเรือน ที่เพิ่งได้มา

15. Muang99

6
    %E0%B8%9E%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B9%80%E0%B8%AA%E0%B8%8111-jpg.jpg

รายการที่ 6. พลอยเสก คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม บูชา 750 บาท (ปิดรายการ)

พลอยเสก หรือ พลอยทับทิมสยาม

ความหมายมีสองนัย
    1. คุณแม่ท่านเป็นหนึ่งในสยาม ลูกศิษย์ท่านเมื่อได้นำไปใช้แล้วให้เป็นหนึ่งเสมอเช่นกัน
    2.ใครที่ทำการค้าขาย ให้ได้ผลกำไรและมีผลพลอยได้เข้ามา

%E0%B8%A1%E0%B9%88%E0%B8%9A%E0%B8%B8%E0%B8%8D%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%9911-jpg.jpg
    ผู้เช่าบูชาพลอยเสก จะได้รับแถมรูปคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม จำนวน 1 รูป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2019
  16. Muang99

6
    2%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%AD%E0%B8%98%E0%B8%B4%E0%B8%A9%E0%B8%90%E0%B8%B2%E0%B8%991-jpg.jpg

รายการที่ 7. ทรายทองอธิษฐาน คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม บูชา 550 บาท (ปิดรายการ)

ทรายทองอธิษฐาน

ทรายทองอธิษฐาน คุณแม่บุญเรือนฯ พบเมื่อครั้งเข้านิโรธสมาบัติที่บ้านนาซา จ.ระยอง ท่านได้ให้ลูกศิษย์ช่วยกันขุดนำขึ้นมาแล้วทำการอธิษฐานให้ ทรายทองอธิษฐานความหมายมีสองนัย
    1.ให้ลูกศิษย์นำไปโปรยที่ที่ดิน เพื่อให้ที่ดินนั้นมีมูลค่าสูงขึ้น
    2.ให้เป็นทรายเงิน ทรายทอง เรียกทรัพย์

ผู้เช่าบูชาทรายทองอธิษฐาน จะได้รับแถมรูปคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม จำนวน 1 รูป

%E0%B8%A1%E0%B9%88%E0%B8%9A%E0%B8%B8%E0%B8%8D%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%9911-jpg.jpg
    ...

ทรายทองอธิษฐาน คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

เรื่องจริงที่ควรรู้เกี่ยวกับ
    "ทรายทองอธิษฐาน คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม"

"ทรายทองอธิษฐาน คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม" ได้ยินข้อมูลกันมานานแต่เท่าที่รู้มา ความเป็นมาของ "ทรายทองอธิษฐาน" นี้ไม่ตรงกันสักที่เพราะเป็นการบอกเล่ากันต่อมา วันนี้ได้มีโอกาสสอบถามท่านเจ้าคุณอุดมวัฒนมงคล เลยทำให้ทราบว่า "ทรายทองอธิษฐาน" นี้ได้มาจากบ้านนาซา(บ้านคุณยายวาย จ.ระยอง) ที่คุณแม่ฯได้ไปอยู่เพื่อเข้านิโรธสมาบัติเป็นระยะเวลา 1 ปี เมื่อปี 2498-2499 เมื่อคุณแม่ฯท่านออกจากนิโรธสมาบัติ ท่านได้บอกกับลูกศิษย์ว่าพื้นที่บ้านที่อยู่นี้มีทรายทองอยู่ ให้ช่วยกันนำขึ้นมาเพื่อที่ท่านจะได้ทำการอธิษฐานให้ ซึ่งเมื่อลูกศิษย์ได้ทราบดังนั้นจึงได้ช่วยกันขุดและนำทรายทองดังกล่าวนั้นขึ้นมาให้คุณแม่ฯทำการอธิษฐาน "ทรายทอง" ดังกล่าวไม่เหมือนกับทรายอื่นทั่วไปที่เคยเห็นกัน กล่าวคือเป็น ทรายที่มีลักษณะละเอียดเนียนมากกว่าทรายอื่นๆที่พบเห็นกันทั่วไปอีกทั้งยังมีสีเหลืองทองสุขใสผิดแผกจากทรายธรรมดาเช่นกัน คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ทำการอธิษฐานให้เพื่อให้โดดเด่นด้านโภคทรัพย์การเงิน บูชาแล้วจะมีเงินทองมั่งคั่งสมบูรณ์ นำไปโรยที่ดินจะทำให้ที่ดินนั้นมีราคา ปัจจุบัน "ทรายทองอธิษฐาน คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม" เริ่มหายากขึ้นแล้ว ใครมีเก็บไว้ก็จะหวงแหนเป็นอย่างมาก ท่านใดที่มีอยู่เก็บรักษาบูชาไว้ให้ดีครับ เป็นอีกสิ่งของอธิษฐานสำคัญที่คุณแม่ฯสร้างไว้ให้ลูกหลานอย่างแท้จริงครับ

ที่มา : http://palungjit.org/threads/คุณแม่บุญเรือน-โตงบุญเติม-ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน.337179/page-1454#post-8255201

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2019
  17. Muang99

6
    7%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B9%84%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%A1%E0%B8%B23-jpg.jpg

รูปคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม (รูปขอบสีเหลือง) และภาพทางขาวก้าวหน้า ถ้ามีท่านใดสนใจอยากได้ ก็ติดต่อมาได้ หากให้ดี ก็บูชาสัก 1 หรือ 2 รายการ แล้วจะแถมให้

18. เกริกไกร

เกริกไกร เป็นที่รู้จักกันดี

ศิลาน้ำ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ยังมีอีกไหมครับ

19. Muang99

6
    หมดครับ

20. Muang99

6
    รูปคุณแม่บุญเรือน22.jpg พลอย111.jpg

รายการที่ 8. พลอยเสก คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม บูชา 709 บาท EMS 50 บาท (ปิดรายการให้คุณ MATHS)

พลอยเสก หรือ พลอยทับทิมสยาม

ความหมายมีสองนัย
    1. คุณแม่ท่านเป็นหนึ่งในสยาม ลูกศิษย์ท่านเมื่อได้นำไปใช้แล้วให้เป็นหนึ่งเสมอเช่นกัน
    2.ใครที่ทำการค้าขาย ให้ได้ผลกำไรและมีผลพลอยได้เข้ามา

ผู้เช่าบูชาพลอยเสก จะได้รับแถมรูปคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม จำนวน 1 รูป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2019