พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    ขอบคุณครับ เห็นว่าแปลกดี ผมมีอีกหลายองค์ถ่ายรูปไว้แล้วแต่ยังไม่ได้ใส่คอมร์ต้องขอยืมUSBของลูกสาวก่อน มีงาแกะหนุมานเชิญธงองค์

2. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จ ปรกโพธิ์ หลังแม่พระธรณี วัดหัวเด่น ....สวยแท้

เห็นด้านหน้าจากภาพ นึกว่าพระทันหลวงพ่อ จำได้ว่า อ.สมจิต เล่าไว้ว่าบล็อคปรกโพธิ์๙ ด้านหน้า(ทันหลวงพ่อ) พอจ.ตั้วได้ไป และกดพระออกมาบ้าง แต่ด้านหลังแกะใหม่ ผมก็ตามอยู่อยากได้ไว้สักองค์ ให้น้องๆที่ไปช่วยวัดซับลำใยสอดส่องมองหา ก็ไม่มีสักองค์ เลยสงสัยว่าท่านน่าจะเก็บเข้ากรุไว้ที่วัดแรกที่ท่านไปอยู่ พอมาเห็นองค์นี้ มีรอยบล็อคแตกด้วย ชวนให้คิเไปว่า พอจ.วิชัยได้ไป

พอจ.วิชัย จอว.วัดหัวเด่น ไม่แน่ใจว่าทันหลวงพ่อไหม ผมก็ชอบๆ ท่านอยู่ เห็นภาพท่านถวายรูปหล่อหลวงพ่อให้เจ้าฟัาฯพระองค์หนึ่ง ให้ปลื้มใจว่า หลวงพ่อได้เข้าวังแล้ว สมหวังที่ท่านอยากถวายเหรียญหลังหนุมาณให้ในหลวงเมื่อปี ๒๕๒๑ พอจ.วิชัย ท่านก็พอได้วิชาจากตำราหลวงพ่อไว้บ้าง สักยันต์หนุมานได้เข้มขลัง ลศ.สักไปบ่นๆ ว่าจะขลังเหมือนหลวงพ่อสักๆหม ตกกลางคินมาฝันว่าลิงเผือกเหาะเข้าบ้านเลย นึกว่าว่าฝันเพ้อพก ตกเช้ามาลูกเล็ก ๆบอกพ่อว่า เมื่อคืนหนูเห็นลิงใหญ่ตัวขาวๆ เหาะเข้าบ้านเรา เอาเข้าไหมล่ะที่นี้ ไม้ครูท่านก็ดี ศิษย์สายหลวงตาม้ายืมไปปัดคุณไสย์ให้ภรรยา ไม่รู่้ว่าเขาเห็นอะไรในนั้น ที่สำคัญไล่ผีวิญญาณร้ายได้ชงัดนัก เหรียญหลังหนุมานรุ่นแรกท่านๆ ก็ว่าเก็บให้ดี ต่อไปจะหายาก ตั้งใจทำฝากไว้ให้คนเคารพศรัทธาจริง สีผึ้งก้ใช้ได้ ท่านก็เคารพหลวงพ่อจริง ๆ เหมือนเราทั้งหลายนี้แหละ โบาราณว่าไว้ ..ดูคนต้องดูนาน ๆ อย่าประมาทกัน..

สมเด็จปรกโพธิ์รุ่นนี้ น่าหาไว้ น่าใช้น่าบูชามาก ๆ....

3. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ความจริงสมเด็จปรกโพธิ์ ของพระอาจารย์วิชัย วัดหัวเด่น องค์นี้ไม่ใช่ของผมหรอกครับคุณอาณัติ เป็นของน้องชายผม ตอนมันกราบ ลพ.กวย แล้วแวะไปกราบพระอาจารย์วิชัยวัดหัวเด่น ผมบอกให้มันบูชามา มันบอกพระอาจารย์ไปหยิบมาให้จากในกุฎิเลย บอกมันว่าเหลือองค์สุดท้ายครับ ตอนหลังผมไปสักหนุมาน(ที่เคยเล่าไปแล้ว)กับท่าน ก็ลองถามหาดู อยากจะได้ไว้สักองค์ ท่านก็บอกว่าไม่มีแล้ว อดเลย เลยต้องกลับมาหักคอน้องเอามาเป็นของเราซ๊ะ 555

4. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    หนุมานก็สักยังจะเอาปรกโพธิ์น้องอีก มันจะขลังเกินขนาดนะพี่ ที่พี่มีก็เยอะแยะไปหมดแล้ว ......ผมเคยเห็นในตู้วัดแต่ไม่ได้บุชามา ว่าจะเอาๆพอไปอีกครั้งไม่เหลือเลย หนุมานก็ ไม่ได้สัก หยุดสัก ไม่ได้อะไรเลย ...แต่ได้คุยกับท่าน ทั่วๆไป แฮปปี้ดี ท่านมีความตั้งใจดีๆ

5. อาณัติ

ตามตำนาน ศิษย์รุ่นเก่าเล่าไว้ในหนังสือ 2-3 เล่ม พระขุนแผนปลุกกุมารทอง หลวงพ่อได้ทำไว้

แต่ผมไม่เคยเห็นองค์จริงเลยครับ ...จึงต้องเรียนท่านผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำด้สย ครับ

6. อาณัติ

...หากเป็นพิมพ์สรรค์ ผมเก็บไว้บ้าง พอจะแนะนำได้

สำหรับพิมพ์นี้ ที่ผมไม่มีและไม่ทราบประวัติเลยครับ จึง..ขอเรียนท่านผู้รู้ มาช่วยกันครับ

7. อาณัติ

เพื่อนมาตาม...

เสาร์ที่แล้ว ผมเข้าเวรให้บริการ-เช้า/บ่าย ช่วงบ่ายต้องไปเผาศพเพื่อนสนิทกัน หัวใจวายจากการดื่มหนัก+อากาศหนาวจัด ๆ (15-16 มค.ที่ผ่านมา) ประมาณ 10.30 - 11 น. มีวัตถุหนัก ๆหล่นกระแทกหลังคาสำนักงานส่วนสังกะสี แล้วกลิ้ง ๆ ลงมา แต่ไม่ได้ยินเสียงตกพื้น ผมก็เฉย ๆ นึกว่าเด็กขว้างอะไรมา อีกสักพักมีมาอีกก้อนหนักว่าเก่า กลิ้งเหมือนกันแต่ไม่ตกพื้น ผมขึ้นไปดูหลังคาก็ไม่มีอะไร มองหาเด็ก ๆ แถวนั้นก็ไม่เห็นมี จึงคิดว่าเพื่อมาตาม จึงพูดออกไปดังว่า รู้แล้ว จะไปอยู่สักบ่าย 2 ...หลังจากนั้นก็เงียบสงบเป็นปกติ

วันที่ 8- 10 มค.ผมไปประชุมที่ ตจว. ว่าจะไปพักกับเพื่อน ตอนแรกนึกว่าเพื่อนอยู่กับลูก เขาย้ายมาอยู่ทั้งครอบครัว ก็เกรงใจจึงถามไปทาง ทีมงานว่าห้องที่จองไว้เหลือไหม จึงเข้าไปติดต่อ เหลือ 3 ห้อง คู่ 2 เดี่ยว 1... ว่าจะนอนห้องคู่ แต่เพื่อน ๆ พี่ ๆเขาเข้าคู่กันครบแล้ว พนง.จึงจัดห้องเดี่ยวให้ ผมก็แปลกใจถามไปว่าห้องอาถรรพ์หรือเปล่า เขาก็มองหน้ากัน.. แปลก ๆ พอขึ้นไปเปิดห้อง เปิดไม่ออกไฟหน้าประตูขึ้นไฟแดง นึกว่าเปิดไม่เป็นลองอยู่เกือบ 10 นาที เปิดไม่ออกเลย จึงลงไปให้พนักงานจัดการแก้ไขให้ จึงเปิดประตูได้ เข้าไปก็สงบดี ตอนเย็นมีนัดกับเพื่อนจึงถอดพระไว้หัวเตียง พระเหน็บมี ลป.ศุข ลป.ทวดหลังพระพิหฆเนศ(ลป.หมุน) พระนางพญา ไม่ทราบที่ และพระปรกโพธิ์ 9 วัดหนองเฒ่า ผมกลับมา 4 ทุ่มเข้านอนตื่นตามปกติ ไม่มีอะไรเรียบร้อยดี เช็คเอ้าท์จัดการเอกสาร เข้าประชุม...

สัก 10 โมงกว่า ๆ จนท.โรงแรมโทรตาม แจ้งว่าผมลืมชุดกระโปรงเด็กผู้หญิงไว้ในห้อง แม่บ้านบอกว่า เมื่อวานผมพาเด็กผู้หญิง 4- 5 ขวบมาพักด้วย ..คงลืม ผมปฏิเสธไป บอกว่าผมพักคนเดียว ชุดเด็กคงเป็นของแขกท่านอื่นลืมไว้ เขายืนยันว่า แม่บ้านดูดีแล้ว...

แปลกดี... ก่อนออกจากห้องเพื่อเช็คเอ้าท์ ผมก็ขอบคุณ/ แผ่เมตตาอุทิศส่วนกุศลให้จ้าที่ และสรรพวิญญาณ เป็นปกติ... ขอหวยด้วย แต่ไม่ออกเหลือล็อตเตรี่ ยังไม่ตรวจ ถ้าถูกหรือออกงวดที่จะถึงนี้ ...น่าจะเจอของจริง
    ชุดติดคอตลอด/ ปรกโพธิ์....บนหัวเตียง

ไฟล์ที่แนบมา:

8. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    ประสบการณ์ ยอดเยี่ยมมากเลยครับ

9. อาณัติ

เป็นเรื่องเล่าน่ะครับ... ผมมีลูกสาวอายุ 4 -5 ขวบกำลังซน สงสัยคิดถึงลูกเลยมโนเป็นตัวเป็นตน

มีพระอีกชุดสำหรับท่องราตรี สายเสน่หารวมร่างเผื่อมีคนชอบทางนี้(คนกลางคืน) สาริการุ่นแรก ลพ.สนิท วัดลำบัวลอย(ตอนนี้เปลี่ยนเป็นพระขุนแผนเล็ก ลพ.สาคร), กุมารดูดรก พอจ.ไพวัลย์ วัดหาดทรายแดง, ลูกอมระลึก 40 ปี ลพ.ทิมมรณะภาพ(..พิสูจน์แล้ว ลูกนี้ลูกเดียว ก็พอ เกือบเสียตัว/ได้ตัวมาแล้ว...โม้นะครับ)

ลืมบอกเลขห้อง สำหรับสายหวย เผื่อมีบุญสัมพันธ์...207

10. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    อันนี้สุดนอดเลยครับ เป็นประสบการณ์ยอดเยีายมเลย มีมีแต่ขุนแผนครูบาจันต๊ะ องค์เดียวเลยครับ
    ตอนนี้กะว่าจะนำมาห้อยรวม กับหลวงพ่อกวย หลวงปู่หมุนในสร้อยเส้นเดียวกัน
    ปกติจะแยกขุนแผนครูบาจันต๊ะ ออก แขวนเดียว ครับ

11. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    คุณอาณัติ องค์นี้พอไปไหวไม้ครับ DSC02411.JPG DSC02413.JPG

12. ่jackyooh

่jackyooh เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนดูให้หน่อยครับว่าองค์นี้เป็นไงบ้าง เพิ่งได้มา

จะเอาไปเลี่ยมขึ้นคอครับ

13. อาณัติ

พระสมเด็จปรกโพธิ์องค์นี้เป็นกรุพระกิ่ง หรือกรุต้นไผ่ครับ
    ถ้าที่มาดีเลี่ยมขึ้นคอได้เลย พระทั้ง ๒ กรุนี้ประสบการณ์ดีมาก ๆ แหวกม่านนี่แหวกอุปสรรค เปลี่ยนแปลงชีวิตให่ดีขึ้นเลย องค์ของผม(กรุพระกิ่ง) เปลี่ยนชีวิตได้ ทีมผมประกวดงานติดที่ 1 ของเขต(ตอนนั้นมีหลังยันต์+หลังหนุมาณ) ปีต่อมาได้พระแหวกม่านองค์นี้มา ได้อันดับที่ 1 เขต/ภาค/ประเทศ เลย

หลวงพ่อท่านว่า..ปรกโพธิ์ร่มเย็นเป็นสุข อยู่ไหนไม่มีใครรังเกียจ....

14. ่jackyooh

่jackyooh เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล เดี๋ยวเอาไปเลี่ยมขึ้นคอครับ

15. อาณัติ

...ลืมบอกเลขห้อง สำหรับสายหวย เผื่อมีบุญสัมพันธ์...207

งวดนี้ไม่มีหวยเด็ด มัวแต่คลุมผ้าห่มไม่ฝันเลย
    เมื่อคืนลองเสี่ยงหวยลาว ซึ่งโดยปกติผมจะไม่ซื้อหวยวันพระ(หวยมันชอบเคลื่อน) เขียนไว้ 207 20 07 27 ลองเสี่ยงนิดหน่อยพอได้ลุ้น ซื้อ 207 20 07... ท่านเอ๋ย ... หวย 2 ตัวบนออก 27 ออกตัวที่ไม่ซื้อ นึกว่าถูกไม่รู้ลืมไปได้อย่างไร .. คนไม่มีโชค

วันนี้ขอถูกรางวัลที่ 2, 3 เป็นเบื้องต้น ส่วนรางวัลที่ 1 ..ต้องพิจารณาโดยฟ้า ทั้ง..กลัวเป็นข่าว กลัวถูกตรวจDNA ...
    ...อาราธนาหลวงปู่ของผม มาให้โชคลาภทุกท่าน(หลวงพ่อท่านก็เคารพหลวงปู่เหมือนกัน)

16. อาณัติ

ทำท่านหล่นจากกระเป๋าเสื้อประมาณปี 40 -41 ต้องรออยู่ 13-14 ปี หลวงพ่อจึงกลับมา

บนห่มจีวรท่านไว้ ช่วงนี้พอมีกำลังต้องแก้บนให้ท่าน... ตามสัจจะที่ตั้งไว้

...เหรียญหลังหนุมาน กะไหล่ทอง(เงินปันผลออมทรัพย์+ถูกหวยงวดที่แล้ว)

17. Ton555

Ton555 สมาชิกใหม่

15 กุมภาพันธ์ 2018
    ผมอยากทราบว่าพระวัดบ้านใหม่สิริวัฒนาราม หลวงพ่อกวยเสกมั้ยครับ ผมเห็นข่าวบอกว่าเปิดกรุ

18. วิชาญ

วิชาญ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตแก้ไขนะครับ ผมโพสต์ผิดกระทู้ครับ ขออภัยด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2018
  19. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    สวัสดีครับ ขอสอบถามครับ ของหลวงพ่อมีแบบนี้ไหมครับ ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      120 KB
      เปิดดู:
      199
      ขนาดไฟล์:
      81.6 KB
      เปิดดู:
      149
  20. อาณัติ

เข้าไปอ่านในเวป เห็นลงเรื่องราวนิดหน่อย เลยไม่ได้ติดตาม

ถ้าท่านสนใจ ลองติดต่อวัดเลยครับ ...