พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. เอกสุกิตติมา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่Tawatchaiครับวันก่อนผมไปถามสมเด็จแดงที่พันธ์ทิพย์สภาพพอสวยเปิด5พันแล้วครับ แขวนเหรียญจตุรพิธ รูปถ่ายปี21มารู้สึกจะมีอะไรดีขึ้นเรื่อยๆครับด้านการงานการเงิน ต้นเดือนไปกราบหลวงปู่ที่วัดมาได้ปรกโพธิ์หลังแม่ธรณีย้อนยุคปี52มากะจะขึ้นคอเพิ่ม เห็นว่าคนแขวนแล้วดีร่มเย็นการเงินดีครับ

2. ศ.รุ่งเรือง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ที่แบ่งให้ ผมเองที่ประมูลกับคุณ:cool:

3. vorakit Active Member

อยากทราบว่าถ้าจะบูชาพระจากทางวัด โทรสั่งทางวัดให้จัดส่งให้ได้ไหมอ่ะครับ

พอดีอยู่ ตั้ง เชียงใหม่ ไม่มีเวลาไปบูชาที่วัด

หรือคัย ผ่านไปแถวนั้น บอกผมด้วยน่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

4. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    อูววว เห็นเหรียญย้อนยุคเลี่ยมเงินแบบนี้แล้วมันบาดใจจริงๆ

อยากด้ายยยยยยยยย ที่วัดยังเหลือไหมครับเนี่ย

5. chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ทางวัดจัดส่งทางไปรษณีย์ให้ครับ....ลองโทร.ถามรายละเอียดอีกทีที่วัดนะครับ...เข้าไปดูในเว็บวัดโฆสิตารามก็ได้ครับ
    :cool:

6. chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ที่จริง...การไปจับขอบเงินเนี่ย...ผมก็ได้แรงบันดาลใจจากคุณบอยนี่แหละ..หุหุ...เพราะเดิมก็เลี่ยมพลาสติกอย่างเดียว....ก็สวยดีผมเองใส่เงินไม่ค่อยดำ....แต่จะเหลืองหรือเป็นสนิมเขียว

...เหรียญนี้ผมได้จากตู้วัตถุมงคลที่วัดเมื่อปี 52....พี่ที่ตู้บอกว่าเหรียญสุดท้ายแล้วครับ ตอนนั้นถ้าจำไม่ผิดทำบุญ 150 บาท....ซึ่งเงียบมานาน พอเหรียญปี 21 ราคาไปไกล.....เหรียญปี 52 และ 39 ก็เริ่มขยับตาม เพราะมีประสบการณ์กันเยอะด้วยครับ:cool:

7. ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    <!-- google_ad_section_end -->

เหรียญลังยันต์ปี 39 น่าจะหมดแล้วนะครับด้วยความเครพโชคดีจังที่มีใว้ใช้แล้วครบชุดปี 39 สาธุๆๆ หลวงพ่อมาโปรด พี่ชัยครับตามตกลงน่ะครับพี่ เหรียญจตุ นะกั๊กใว้ให้ผมน่ะจะเรียบเก็บเงินไวไวครับฮ่าๆๆๆ:cool:

8. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ผมอยากได้วัตถุมงคลย้อนยุคที่เป็นรูปเหมือนหลวงพ่อสักองค์ ผมก็เชื่อว่าแม้ไม่ทันหลวงพ่อแต่ท่านมาทำให้แน่นอน คงต้องรอรุ่นใหม่ของทางวัดออกจะได้บูชาบ้าง หุหุ

9. jomjamp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ทางวัดยังมีวัตถุมงคลเหลืออยู่จำนวนหนึ่งครับ

มีการปลุกเสกในวันที่ 26 ตุลาคม 2553 ครับ

หลวงพ่อที่มาปลุกเสกมาประมาณ 10 องค์(ประมาณ)

สามารถส่งธนานัติ ไปที่วัดเลยได้ครับ(เคยส่งมาแล้ว) เค้าก็จะจัดส่งพระมาให้(ถ้ามี)ถ้าไม่มีอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงเล็กน้อย(เท่าที่รู้ครับ)

10. bpkm14 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2010
    เรื่องของหลวงปู่เย็น แห่งวัดสระเปรียญ ยังมีอีก ครั้งที่เพื่อนผมกลับมาเมืองไทย พาภรรยา มาผ่าตัดเกี่ยวกับโรคของผู้หญิง ที่โรงพยาบาลรัฐแห่งหนึ่ง เมื่อเดือน เมษายน 2553 โดยเธอเป็นข้าราชการ ของกระทรวงหนึ่ง ที่ไปปฏิบัติงานที่ต่างประเทศ เมื่อเจ็บป่วย ก็ต้องมาใช้สิทธิที่เมืองไทย และค่าใช้จ่ายต่างๆ ก็ถูกกว่ามาก

เพื่อนผมเป็นกังวลเกี่ยวกับอาการเจ็บป่วยของภรรยามาก เพราะ รักษาต่อเนื่องมาหลายปี ไม่หายสักที ครั้งนี้จะเป็นการผ่าตัดใหญ่ แล้วรอดูผลว่าจะหายหรือไม่ ระหว่างนั้น ผมพาเพื่อนไปไหว้หลวงพ่อกวย และ หลวงปู่เย็น ที่วัด แล้วแนะนำให้อธิษฐานจิตขอบารมีของทั้ง 2 ท่านปัดเป่าโรคภัยให้ เพราะผมเชื่อมั่นพลังมหัศจรรย์ของพ่อกวย และหลวงปู่เย็น จะช่วยได้

หลังผ่าตัดเสร็จ เพื่อนและภรรยา ก็กลับไปปฏิบัติงานต่อ ผมให้ธงยอดฉัตรของหลวงปู่เย็น ติดตัวไปด้วย พร้อมกับบอกให้เอาขึ้นปักที่หิ้งพระ แล้วหมั่นสวดมนต์ นึกถึงท่าน และหลวงพ่อกวย อยู่เสมอ

หลังจากนั้นประมาณ 1 เดือน เพื่อนผมโทรมาเล่าถึงอาการเจ็บป่วยของภรรยา บอกว่าอาการเธอดีขึ้นกว่าทุกครั้ง ผลทางการแพทย์ครั้งหลังสุดยืนยันว่าไม่ได้เป็นโรคร้ายแรงแต่อย่างใด และเมื่อใช้เวลารักษาอาการอีก 3 – 6 เดือน ก็จะหายได้เป็นปกติ

ผมถามถึงธงยอดฉัตรที่ให้ไป เพื่อนผมบอกว่า ไม่รู้เป็นอะไร ตั้งแต่ได้ธงของหลวงปู่เย็นมา เพื่อนๆ ทั้งข้าราชการไทยด้วยกัน และชาวต่างชาติที่รู้จักกัน ชอบแวะเวียน ชวนกันมาสังสรรค์ทำอาหารกินกัน ที่อพาร์ทเม้นท์ของเพื่อนประจำเลย จนเบื่อที่จะดูแลแล้ว

ผมบอกว่าให้ใจเย็นๆ มีเพื่อนเยอะๆ ดีแล้ว เดือดร้อนอะไรมา ก็ช่วยเหลือกันได้ แต่เหตุที่สำคัญคงจะเป็นเพราะธงยอดฉัตรของหลวงปู่เย็น ที่ผมให้เพื่อนไปนั่นแหละ ที่เรียกคนเข้าหาไม่ขาด คนใช้อยู่ก็เป็นที่เมตตา คนมาหาก็รู้สึกสบายใจมาแล้วก็มาอีก ประเภทนั้น

ช่วงที่ผมเข้าไปบูชาธงยอดฉัตร ราคายังผืนละ 100 บาท แต่ปัจจุบัน ทราบว่าราคาสูงกว่านี้แล้ว ก็ต้องรีบหาเก็บไว้ ที่วัดสระเปรียญน่าจะยังมีเหลืออยู่บ้าง

ชั่วโมงนี้ เมื่อยังหายานัตถุ์ไม่ได้ ก็ใช้ยาดมไปก่อน คือ ท่านที่หาพระหลวงพ่อกวยไม่ได้ อาจจะหาของหลวงปู่เย็นแทนไปก่อนช่วงนี้ได้ ไปกันนะครับ ก่อนที่ราคาของๆ ท่านจะปรับขึ้นไปอีกหลายเท่าตัว.

-------------

11. อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อประมาณ 10 ปีที่แล้ว คุณแม่ของผมเข้าพักรักษาที่โรงพยาบาล ปวดท้องอย่างรุนแรง คุณหมอก็ตรวจหาสาเหตุอยู่ 5 - 6 วัน ทำทุกอย่าง X-ray แบเรียม กลืนแป้ง ส่องกล้อง ไม่พบโรค คุณหมอก็ให้ยาบรรเทาปวด เวลาปวดเห็นแล้วสงสารท่าน หน้านซีดมาก บิดตัวงอ จนตั้งใจว่าจะย้ายท่านไปโรงพยาบาลอื่น

ตอนกลับมาอาบน้ำ ได้ไปบ่นให้หลวงพ่อกวยท่านฟังในห้องหระ หากตรวจไม่พบจะขอย้ายคุณแม่ หากหลวงพ่อเมตตาของให้ตรวจพบโรคและขอให้คุณหมอที่เชี่ยวชาญมาดูแลคุณแม่ด้วย จุดธูป 9 ดอกไหว้พระ จุดธูป 16 ดอกปักกลางแจ้งบอกหลวงพ่อ

ผมกลับมาที่ รพ. 1 ทุ่ม คุณหมอให้คุณแม่ไป X-ray อีกรอบ เห็นน้องฝ่ายเขาบ่นว่าสั่งข้างเดียวจะไปพบอะไร ครั้งก่อนก็ทำไปแล้วก็ไม่พบ ก็คุยๆกับเขาๆเลย X-ray ทุกเพิ่มให้ นำฟิล์มไปที่วอร์ด คุณหมออ่านผล โทรตามอาจารย์หมอๆอ่านผลเป็นลำไส้อุดตัน สั่งเตรียมห้องผ่าตัด 3 ทุ่มครึ่ง ผ่าเสร็จตี 3 คุณแม่พักฟื้น 1 สัปดาห์กลับบ้านได้ ลูกหลานสบายใจ

ผมเลยเคารพรักหลวงพ่อเข้ากระดูกดำตั้งแต่นั้นมา ขาดหลวงพ่อได้
    ไม่เกิน 1 วัน ระลึกถึงท่านอย่างน้อยวันละ 2 ครั้ง

12. kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    คุณบอย อยากได้เหรียญหลวงพ่อกวยหรือครับ ผมมีเหรียญหลวงพ่อหลังยันต์มงกุฎพุทธเจ้า ที่ อ.เฒ่า สร้าง ถ้าอยากได้ผมจะส่งไปให้ครับ ตอบแทนที่ส่งเหรียญขวัญถุงลป.ศรีมาให้ ใช่ที่อยู่ ที่อยู่ที่ซองจดหมายที่ส่งไปให้ผมหรือไม่ครับ

13. chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

**
    อนุโมทนาบุญกับพี่เกียรติศักดิ์ด้วยครับ....คุณบอยเขาก็สร้างบุญเยอะมาก สมหวังแน่ครับ....ผมเองก็ไม่มีเหรียญที่ทันหลวงพ่อ....นอกจากสมเด็จวัดหนองปลิงที่ใส่กรอบเงินไว้....
    ...แต่ก็ไม่รู้สึกว่าว่าเหรียญรุ่นใหม่ด้อยกว่าแต่อย่างใด....เพราะผมเชื่อว่าหลวงพ่อท่านลงมาทำให้ทุกรุ่นแหละครับ....คงมิต้องขยายความกันมาก
    ....รุ่นฉลองเรือนไทยปี 53 จะมีพิธีฯวันลอยกระทงที่จะถึงนี้ เท่าที่จำได้จากคัทเอาทืหน้าวัด...พระเกจิที่จะร่วมพิธีฯ....หลวงปู่นะ วัดหนองบัว, หลวงพ่อพร้า วัดโคกดอกไม้, หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ , พลวงพ่อรวย วัดตะโก, หลวงพ่อสวัสดิ์ วัดศาลาปูน, หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว, หลวงพ่อเอียด วัดไผ่ล้อม , หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน, หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน...ฯ(อ่านมาจากหน้าวัด ผมจำได้เท่านี้นะครับ)

...รุ่นนี้ ผมจองเหรียญทองแดง รมดำ ไว้ 1 ชุด(4 เหรียญ) รูปหล่อหลวงพ่อหน้าตัก 5.9 นิ้ว, รูปหล่อพระสิวลี....ตอนปี 52 ที่คุณหนึ่งสร้าง ไม่ได้บูชารูปหล่อไว้ ตอนนั้นตังค์มีน้อย...ตอนนี้พอจะฟื้นตัวมาก็ฉลองศรัทธาตนเองครับ:cool:

14. ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญครับท่านบอย สาธุหลวงปู่มาโปรดแล้วครับ:cool:
    สุดยอดแล้วครับ รุ่นฉลองเรือนไทยปี 53 จะมีพิธีฯวันลอยกระทงที่จะถึงนี้ เท่าที่จำได้จากคัทเอาทืหน้าวัด...พระเกจิที่จะร่วมพิธีฯ....หลวงปู่นะ วัดหนองบัว, หลวงพ่อพร้า วัดโคกดอกไม้, หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ , พลวงพ่อรวย วัดตะโก, หลวงพ่อสวัสดิ์ วัดศาลาปูน, หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว, หลวงพ่อเอียด วัดไผ่ล้อม , หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน, หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน โดยเฉพาะหลวงพ่อเพี้ยนท่านเก่งมากๆครับ

15. bpkm14 เป็นที่รู้จักกันดี

นึกถึงสมัยที่ผมเข้าวัดหลวงพ่อกวยใหม่ๆ ประมาณปี 2549 คนเข้าวัดช่วงนั้น ก็ยังเงียบมาก สังขารของหลวงพ่อยังเก็บไว้บนศาลาไม้หลังเก่า เจ้าหน้าที่ๆ ดูแลกันขณะนั้น ก็มีเพียงหลานหลวงพ่อที่เป็นอดีตนายตำรวจคนหนึ่ง และพระอีกรูปหนึ่ง เท่านั้น
    <O:p</O:p
    แต่พอคล้อยหลังมาไม่กี่ปี วัดโฆสิตาราม จ. ชัยนาท กลับคึกคัก หนาแน่นด้วยเหล่าลูกศิษย์ ผู้คนไปมาก็มาก คนในวัดก็ก๋องกะรึบ คนเข้าไปกราบหลวงพ่อก็มีไม่ขาดสายแม้จะเป็นวันธรรมดาก็ตาม
    <O:p</O:p<O:p</O:p
    มิพักต้องพูดถึงวันสำคัญของทุกปีที่เหล่าศิษย์จะไปรวมตัวกันอย่างเนืองแน่นระดับจังหวัด เช่น วันครบรอบมรณะของหลวงพ่อ หรือ วันทอดกฐินประจำปี ฯลฯ
    <O:p</O:p<O:p</O:p
    โดยเฉพาะกฐินในปีนี้ ที่ตรงกับวันอาทิตย์ที่ 14 พฤศจิกายน 2553 ก็เป็นที่หวังว่าเมื่อทำบุญกฐินที่วัดโฆสิตาราม เสร็จแล้ว ขากลับออกมา ก็อย่าลืมแวะกราบสังขารหลวงปู่เย็น ร่วมทำบุญกับวัดสระเปรียญ ด้วยเลย จะได้คุ้มค่ามากยิ่งขึ้นสำหรับการเดินทางของท่านในครั้งนี้ครับ<O:p</O:p

16. ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญครับพี่.........

ได้บุญกันทั่วหน้านะคับอ้าย อยู่ตี๋ไหนคับอ้าย

17. bpkm14 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยู่พะเยา กิ๋นยำเตามาแต่น้อย ครับ ท่านสงกรานต์ 1

18. ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิอิ คับอ้ายผมหน่อง คับอยู่เชียงใหม่เน้อ...:cool:

19. vorakit Active Member

อยากทราบว่า สิวลี องค์จ้อย ของแท้ดูยังไงครับ

จุดตาย อยู่ตรงไหนบ้างง

20. vorakit Active Member

และเหรียญหลวงพ่อกวย รุ่นแรก เนื้อเป็นทองฝาบาตรรมทอง

ขอบคุณมากครับ