พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. Zeezar Active Member

26 กรกฎาคม 2011
    ตัวอักษรนี่มันทำร้ายคนได้จริงๆ
    ผมไม่ไดจะอะไรใครนะครับ
    ผมก็ไม่คิดว่าพี่ๆจะมีใครไม่ดีอน่างไร
    ที่ออกตัวมาพิมพ์เพราะไม่อยากให้โกรธกันเรื่องไม่เป็นเรื่อง
    อีกทั้งเมื่อวานตอนผมโพสต์ขอความช่วยเหลือเรื่องพระหลวงพ่อฤาษีที่น้าผมกำลังต้องการที่พึ่งทางใจอย่างมาก
    มีพี่เข้ามาแนะนำน้อย มีแต่มาขายของแถมขายแพงด้วย

คนเราอาจไม่เป็นอย่างที่เห็นก็ได้นะครับ
    อย่าโต้เถียงกันเลยนะครับ

ขอโทษครับ

2. ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ผมก็ไม่เห็นในที่นี้จะมีใครมาโพสขายของตอนที่คุณตั้งกระทู้ถามเลยนี้ครับ มีแต่บอกให้เลือกเอาตามใจชอบ ของแบบนี้ชี้นำกันไมได้ จริงหรือเปล่าครับ แต่พี่ท่านเล่นพูดเหมารวม ซึ้งไม่ถูกต้องสักเท่าไหร่

3. nontaburi เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมปากไม่ดี ไม่ควรมาเขียนข้อความซึ่งจะนำมาซึ่งปัญหา ในกระทู้ดีๆอย่างนี้

ขอโทษครับ

ปล.รบกวนคุณzezar ลบเนื้อหาบางส่วนใน#8537 ตามที่pmขอร้องไปด้วยนะครับ

4. Zeezar Active Member

26 กรกฎาคม 2011
    สายไปแล้วครับพี่nontaburi พี่ถิรวุษิแกก้อปมาแล้ว แต่ผมจะลบในส่วนของผมแล้วกันนะครับ
    จริงๆนะพี่ถิรวุษิ์พ่อค้ามาทางหลังบ้านเนียนๆเลยครับแพงด้วย

5. CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ไม่ได้โกรธหรือถือโทษอะไรใครหรอกครับ ก็ชี้แจงไปตามแนวทาง เพราะตอนแรกให้ช่วยเลือกระหว่างเดิมบางกับจตุรพิธ ผมก็ให้ความเห็นไปว่าเพราะเหรียญเดิมบางนั้นเสกนาน ก็ผมก็ไม่รู้ว่าหลวงพ่อเสกอะไรบ้าง ลงฤกษ์การเสกยังไงบ้าง แต่เห็นว่าอยู่กับหลวงพ่อนานที่สุดก็เลยคิดว่าเลือกแบบนี้น่าจะดีครับ ซึ่งจะได้ไปชี้แจงในความคิดเห็นของคุณ nontaburi ที่ว่า "คนขายพระเท่านั้นแหละครับที่ บ้าบุญบ้าเสก" เพราะผมก็ไม่ได้ขายพระ แต่ผมก็บ้าบุญบ้าเสก พระผมที่เก็บไว้ใช้ตอนนี้หากมีโอกาสผมก็เอาเข้าพิธีเสกเรื่อย แต่ก็น่าแปลกไหมละว่าพระของหลวงพ่อผมก็มีหลายองค์ แต่ในคอมีรูปปี ๒๑ องค์เดียว ฮ่าๆๆ อย่าเพิ่งงงนะ จะบอกว่าของอย่างนี้แล้วแต่ชอบใครชอบมัน อย่างที่คำโบราณเค้าว่า "รางเนื้อ ชอบรางยา"

6. ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ :cool:
    ผมรบเนื้อหาบ้างส่วนใน#8537 ให้แล้วนะครับ

7. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ถามพี่ๆ ครับ

สมเด็จแหวกม่านทรงเจดีย์ ปี 39

เนื้อผงเก่าล้วนหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ:cool:

8. chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

**.
    ..ผงเก่าคงมีบ้างแต่คงไม่ใช่ผงเก่าล้วน...เพราะสร้างพระใหม่ยังไงก็ต้องมีมวลสารใหม่เข้าไปด้วยน่ะครับ.....ผมเองก็มีอยู่ 1 องค์ครับแหวกม่านทรงเจดีย์ปี 39...แขวนเดี่ยวบ่อยๆ....ซึ่งก็วนเวียนกันแขวนครับ พระไม่ว่าจะทันหลวงพ่อ หรือย้อนยุค ผมก็แขวนเดี่ยวทั้งนั้นครับ :cool::cool::cool:

9. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ คุณช็อป:cool:

10. chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    บอกแล้วอย่าเก็บพระไว้เยอะก็เลยต้องสร้างบ้านหลังใหญ่ไว้เก็บพระ อิอิ
    เอามาแจกน้องๆบ้างวันที่29นี้นะพี่โจ เดี๋ยวพี่ภูก็เอาหลวงปู่ทิมไปแจก 555

11. ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    กราบหลวงพ่อกวยด้วยความเคารพ

12. ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีไปเจอมาblogหนึ่ง พี่คนนี้เคารพหลวงปู่กวยท่านมากๆ ข้อความก็ผ่านตาท่านๆทั้งหลายมาแล้ว ประเด็นอยู่ที่รูป:cool:
    หลวงพ่อพูดไว้

คนที่บูชาพระของหลวงพ่อ ถ้าจะปรารถนาให้มีเงินทอง มีลาภผล ก็ต้องทำมาหากิน ขยัน หลวงพ่อพูดไว้อย่างนี้ พระของหลวงพ่อจะช่วยได้เพียงตัดวิบากกรรม คือตัดกรรมเก่า ไม่ให้มาเบียดเบียน กับช่วยให้มีโชคลาภเนืองๆ แต่ก็ช่วยอะไรไม่ได้มาก ผู้บูชาต้องช่วยตัวเองด้วย คือ ขยันหา ขยันเก็บ ดังนี้ …

• พร้อมด้วยความหมั่น คือ ขยันหา
    • พร้อมด้วยความรักษา คือ เก็บให้เก่ง
    • คบคนดีเป็นมิตร คือ ไม่คบคนชั่ว
    • ดำรงชีวิตโดยสมควร ตามกำลัง
    • มีเมตตาเป็นที่ตั้ง
    ถ้าประพฤติได้ดังนี้ โอกาสที่จะร่ำรวยมีมาก แต่ต้องทำมาหากิน โดยมากคนที่ทำมาหากินแล้วร่ำรวย จะเป็นคนจนมาก่อน
    หลวงพ่อพูดไว้ | TUSsanaPAK

13. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ขอบคุณครับ :cool::cool::cool:
    ที่เอามาย่ำเตือนกัน เป็นสิ่งที่ถูกต้องที่สุดครับ

14. kuhu_32 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    ผงเก่าน่าจะมีอยู่บ้าง(น่าจะ)ครับ แต่ออกที่วัดดี ระยะเวลาออกก็นานแล้วครับ(15 ปี ประมาณ) ผมมีอยู่ 1 องค์ครับ ผมเชื่อแน่ๆถ้าออกที่วัดมา ไว้ใจได้ครับ (พ่อถูกหวยด้วยตอนที่ได้มา เลขติดมาหน้ากล่องด้วยสลับกับเลขทะเบียนรถ 2 ตัวหลังครับ)

:cool::cool:

15. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ กับพี่ถิรวุษิ ด้วยครับ:cool:

16. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์นะครับ :cool:

17. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    เช่นกันครับเฮีย :cool: :cool: :cool:

18. ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ซินเจี๋ยอยู่อี๋ ซินนี้ฮวดใช้ ขอให้ทุกท่านเฮงๆๆ กันนะครับ

19. โซโฟน เป็นที่รู้จักกันดี

ตรุษจีนปีนี้ผมโชคดีได้พระสมเด็จขาโต๊ะพิมพ์ปรกโพธิ์(ผมไม่แน่ใจว่าเรียกถูกหรือเปล่า). จากพี่ธวัชชัยโดยพี่ท่านให้ฟรีมา1องค์ ดีใจมากครับดีใจยิ่งกว่าได้เงินอีกครับ
    ขอบคุณพี่ธวัชชัยมากนะครับ

20. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

โชคดีมากครับ :cool: